[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BìnhMinh89

Xe tăng
Cụ nói chuẩn thật! Ôm tiền thì toàn ông khôn! Ko mua đất thì ông đấy đi đầu tư cái khác! Chỉ sợ ông ôm đất mà không có tiền đóng học cho con kỳ 2 tới mới thấy đau đầu!
Em thấy bài này trên tuổi trẻ, nghe có vẻ căng rồi đấy :D

lenhaque

Xe tăng
Em đọc nội dung bài báo không liên quan lắm đến hành vi đầu tư của các cụ sinh hoạt ở Of này.

không sợ gì

Xe tải
căng quá ấy chứ: thắt chặt quy hoạch thì ko chuyển đổi đất được nữa: bds thổ cư càng khan hiếm.
"Nếu trước đây, những cán bộ có trách nhiệm về quy hoạch, đất đai tự "biến hóa" quy hoạch theo ý của những ông chủ kinh doanh bất động sản, khiến quy hoạch đổi xoành xoạch thì nay những hành vi đó đều bị nghiêm trị.

Ngay những điều chỉnh quy hoạch, quyết định liên quan đến đất đai của cả tập thể lãnh đạo tỉnh thành nếu không tuân thủ pháp luật cũng bị xử lý. Hoặc các quyết định về đất đai của chính quyền nếu sai pháp luật, đừng nghĩ "gạo đã thành cơm", vẫn đối diện pháp luật, trả lại, khắc phục hậu quả."

Si_Tran

Xe buýt
Tình hình sóng ngầm bắt đầu rồi à các cụ, sau khi xăng tăng thì mọi thứ tăng theo, giờ bất động sản có tong hay không hay lại có sóng ngầm mà em thấy các cụ lại đi gom đất rồi ạ ???các cụ cho thông tin với nhỉ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tình hình sóng ngầm bắt đầu rồi à các cụ, sau khi xăng tăng thì mọi thứ tăng theo, giờ bất động sản có tong hay không hay lại có sóng ngầm mà em thấy các cụ lại đi gom đất rồi ạ ???các cụ cho thông tin với nhỉ
Đây, cảnh gom đất nhộn nhịp đây cụ :))

Si_Tran

Xe buýt
Đây, cảnh gom đất nhộn nhịp đây cụ :))
hì hì em thấy Cụ phán hay quá mà chưa có dịp gặp mặt tại Hà Nội, nhưng dân đầu tư chuyên thì họ làm xong hết mọi sự rồi giờ các cò vào chỉ là chân trung gian thôi chứ cò kiếm được gì với các cụ não toàn vàng với kim cương thôi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
hì hì em thấy Cụ phán hay quá mà chưa có dịp gặp mặt tại Hà Nội, nhưng dân đầu tư chuyên thì họ làm xong hết mọi sự rồi giờ các cò vào chỉ là chân trung gian thôi chứ cò kiếm được gì với các cụ não toàn vàng với kim cương thôi
Chém gió cho vui thôi cụ ah, tài đến mấy vẫn sấp mặt như thường. Đầy đại gia BĐS, kinh nghiệm, kiến thức, tiềm lực kinh khủng còn vỡ nợ đấy cụ ah!

binh77

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ, như Lương Sơn, Hòa lạc, Ba vì, sóc sơn, tay to vào gom hết rồi, sau đó phân chia lô nhỏ, rồi mới chuyển cho môi giới làm loạn thị trường, đánh lên. Đến đoạn mà thị trường nó rầm rập rồi thì là đoạn chia lửa cho ae nhỏ lẻ rồi.

Si_Tran

Xe buýt
Chém gió cho vui thôi cụ ah, tài đến mấy vẫn sấp mặt như thường. Đầy đại gia BĐS, kinh nghiệm, kiến thức, tiềm lực kinh khủng còn vỡ nợ đấy cụ ah!
Dạ đúng a, là có dịch nên nhiều cụ không phỏng đoán được, nên giờ chỉ có mạo hiểm thì 1 là ăn 2 là mất, tùy vào may mắn, và các cụ có độ không ạ :D

toang chưa các cụ ơi, em chờ toang để tậu 1 miếng mà chả thấy toang gì huhu

Si_Tran

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, như Lương Sơn, Hòa lạc, Ba vì, sóc sơn, tay to vào gom hết rồi, sau đó phân chia lô nhỏ, rồi mới chuyển cho môi giới làm loạn thị trường, đánh lên. Đến đoạn mà thị trường nó rầm rập rồi thì là đoạn chia lửa cho ae nhỏ lẻ rồi.
Vậy nên là nhiều khi các cụ cứ phán tại cò,nhưng tự động các đại gia, các nhà tài phiệt đang đẩy giá lên rồi, cò vào chỉ cho nó nổi sóng sánh nhanh hơn thôi, khi nổi sóng thì đu đỉnh thôi

binh77

Xe tăng
Vậy nên là nhiều khi các cụ cứ phán tại cò,nhưng tự động các đại gia, các nhà tài phiệt đang đẩy giá lên rồi, cò vào chỉ cho nó nổi sóng sánh nhanh hơn thôi, khi nổi sóng thì đu đỉnh thôi
Cò mà ko có tay to đứng sau giật dây thì làm đc gì cụ. Cùng lắm chỉ lãng phí tiền in bằng rôn, khẩu hiệu, phí tiền đăng tin, chạy quảng cáp google thôi. Tay to vào là dòng tiền lớn vào, tạo sự khan hiếm giả tạo, báo chí pr chuyên nghiệp. Giống chứng khoán thôi, ko có dòng tiền vào thì sao mà thị trường lên đc. Mà muốn có dòng tiền thì phải có tay to, bơm vốn chim mồi vào đúng thời điểm để hút thêm dòng tiền mới.

Si_Tran

Xe buýt
Cò mà ko có tay to đứng sau giật dây thì làm đc gì cụ. Cùng lắm chỉ lãng phí tiền in bằng rôn, khẩu hiệu, phí tiền đăng tin, chạy quảng cáp google thôi. Tay to vào là dòng tiền lớn vào, tạo sự khan hiếm giả tạo, báo chí pr chuyên nghiệp. Giống chứng khoán thôi, ko có dòng tiền vào thì sao mà thị trường lên đc. Mà muốn có dòng tiền thì phải có tay to, bơm vốn chim mồi vào đúng thời điểm để hút thêm dòng tiền mới.
thì bản chất là vậy mà cụ, dự án thì các tay to và các quan cũng đã đi trước rồi đến khi các nhà con buôn vào thì là f1-f2 đến tay người sử dụng cuối thì cũng f5-6 rồi nên giờ mà các nhà đầu tư thính là nghe mùi là thấy thịt ngay nhưng đầu tư thì kèm với rủi do, nhưng cụ biết rồi rủi do cao thì tiền về túi càng cao thôi

thuathua

Xe hơi
em giờ ngồi nhà ngó các f, trong bđs mong là f0 quá mà không được

BDS68

Xe cút kít
Người OF
em giờ ngồi nhà ngó các f, trong bđs mong là f0 quá mà không được
Quan trọng là cụ có muốn mua không thôi. Chứ Hà Nội, Thanh Hóa, Nghệ An, Bắc Ninh, Vĩnh Phúc, Quảng Ninh, ... đang đầy dự án bán đấy thôi, còn có các chính sách khuyến mãi, hỗ trợ lãi suất đấy. F0 là đây chứ còn thế nào nữa cụ ?

thuathua

Xe hơi
Quan trọng là cụ có muốn mua không thôi. Chứ Hà Nội, Thanh Hóa, Nghệ An, Bắc Ninh, Vĩnh Phúc, Quảng Ninh, ... đang đầy dự án bán đấy thôi, còn có các chính sách khuyến mãi, hỗ trợ lãi suất đấy. F0 là đây chứ còn thế nào nữa cụ ?
em thấy f0 phải mua từ trong dân, chứ mua lại của dự án thì vẫn ngút cả giời, em lại mỳ tôm rồi làm cuốc nữa đây ạ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
em thấy f0 phải mua từ trong dân, chứ mua lại của dự án thì vẫn ngút cả giời, em lại mỳ tôm rồi làm cuốc nữa đây ạ
Dân cũng thế thôi, biết thế nào là F0 ? cái nhà em mua sổ đỏ và đã ở cách đây 10 năm, lúc mua nó đã là F5 hay F10 rồi. Giả sử bây giờ em không ở nữa, chính chủ em bán đi thì cụ bảo là F mấy ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em nghĩ rằng, trong mua - bán BĐS không nên quá nặng lề về chuyện F0 hay F bao nhiêu. Quan trọng nhất vẫn là giá cả so với mặt bằng xung quanh, so với những vị trí tương đồng và đánh giá tiềm năng phát triển của khu vực. Tất nhiên việc tìm hiểu để lắm được các bước giá tăng/giảm của BĐS trong quá khứ là điều tốt để có sự cân nhắc/đánh giá riêng về tương lai ~o)

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ rằng, trong mua - bán BĐS không nên quá nặng lề về chuyện F0 hay F bao nhiêu. Quan trọng nhất vẫn là giá cả so với mặt bằng xung quanh, so với những vị trí tương đồng và đánh giá tiềm năng phát triển của khu vực. Tất nhiên việc tìm hiểu để lắm được các bước giá tăng/giảm của BĐS trong quá khứ là điều tốt để có sự cân nhắc/đánh giá riêng về tương lai ~o)
Nhà iem vẫn có dự cảm xấu. Đại để bđs ở 1 vài phân khúc vẫn được đánh lên (có thể đến giữa 2022) sau đó là lao dốc, thậm chí "tan chảy"...
Mở ra 1 chu kì rất khó khăn và đói kém:-s
Khi giá dầu lao dốc cũng là lúc chuông nguyện hồn cất lên và mọi thứ là quá muộn...

Chỉnh sửa cuối: