[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
lòi mặt chuột rồi kaka
hô toang cho lắm hóa ra là không có tiền nên đứng ngoài nhìn thiên hạ sinh ra đó kỵ, tưởng thế nào
Với phụ nữ cụ phải ngọt ngào
Em xin dừng mọi comment trong topic này từ đây. Mọi thứ thị trường điều tiết các cụ cứ cảm nhận. Các cụ chửi hội đồng em. Các cụ thắng rồi ạ. Em xin thua. Em chúc các cụ đầu tư vào Sóc Sơn và Hòa Lạc, các vùng ven đô khỉ ho cò gáy thắng lớn. Xin chào.

Thanhvuóng71 muabenem123 trungleba Savicevic cuongbd
thangmin Hanh Ha
CRV-2015
hanoi666
MỢ ở lại cho vui.
Tuy em vừa mua đat Vđ4, muốn đất tăng ; nhưng em khẳng định thanh khoản kém, gần 1 tháng nay đếch tăng 1 giá nào. Xác định để đó 3 - 5 năm

cuongbd

Xe tải
Em xin mời cụ đọc lại 1 đoạn trên. Và xin cụ đọc kỹ trước khi nói.

Nếu cụ có 1 phân tích nào để cho rằng bđs sẽ tăng thì xin mời cụ cứ trình bày. Còn nhảy vào a dua nhau kiểu vậy em thấy ko xứng mặt đàn ông đâu ạ.

Cá nhân 1 mình em cũng ko điều tiết được thị trường. Thị trường ngoài kia nó mới kinh khủng và thực tế. Những ai trải qua giai đoạn mất máu, gồng lỗ rồi sẽ hiểu.

Nhân đây em cũng xin lỗi vì đụng chạm nồi cơm các cụ. Nhưng cái gì thì cái cũng nên phải nhìn thẳng vấn đề thị trường để có định hướng tốt. Em thấy điều đấy có ích hơn việc các cụ nắm tay nhau đứng chắn sóng và hô bđs tăng, tăng nữa, tăng mãi.

E mới tham gia OTF. Còn thực sự nếu OTF là 1 kênh của các cụ hô tăng 1 chiều, 1 công cụ để các cụ lùa gà thì đúng em thấy hơi thất vọng về OTF. Em kiểu là gà lạc vào giữa bầy sói để các cụ ăn thịt. :((
tất cả những ý phản biện thì các cụ trên này đã nói hết và đủ rồi.
thấy ngứa mắt thì comment đc ko?

thangmin

Xe tăng
Next. Xin phép ae block cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn. Tập trung bàn luận kinh tế chính trị thì hay hơn. :)
Cụ chịu đựng tài thật. E theo dõi topic này cũng lâu, chả tranh luận nhiều như cụ nhưng đọc qua 1 vài còm cũng thấy ngứa mắt ignored cho đỡ rác :D
mà thế méo nào e có chửi mợ ý câu nào đâu mà trong qoute chào tạm biệt có cả tên em =)) hay thật

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ chịu đựng tài thật. E theo dõi topic này cũng lâu, chả tranh luận nhiều như cụ nhưng đọc qua 1 vài còm cũng thấy ngứa mắt ignored cho đỡ rác :D
mà thế méo nào e có chửi mợ ý câu nào đâu mà trong qoute chào tạm biệt có cả tên em =)) hay thật
Vãi. Thế hoá ra cái ô Loncon99 là mợ à? :(. Biết thế e next sớm hơn. Chứ đàn bà con gái mà hiếu chiến động vào chỉ có tổ mệt người.

agrimeco

Xe lăn
Vãi. Thế hoá ra cái ô Loncon99 là mợ à? :(. Biết thế e next sớm hơn. Chứ đàn bà con gái mà hiếu chiến động vào chỉ có tổ mệt người.
cụ hơi coi thường pn đấy trên of khá nhiều mợ vừa giàu vừa giỏi và lại xuynh nữa cơ :))

Thuantrung

Xe buýt
Vùng ven giá trị của nó là giá vẫn còn khá rẻ, giao thông thuận tiện nữa thì giá chỉ có tăng, tệ thì đi ngang 1 thời gian ngắn chứ không có giảm.

muabenem123

Xe container
Vùng ven giá trị của nó là giá vẫn còn khá rẻ, giao thông thuận tiện nữa thì giá chỉ có tăng, tệ thì đi ngang 1 thời gian ngắn chứ không có giảm.
Ngoại thành e nghĩ có dăm bảy loại ngoại thành. Có những khu vực đã đc quy hoạch, đã có những sơ bộ về csht, gần dân cư,...và đặc biệt giá còn ở mức chấp nhận đc thì sắp tới thị trg ổn định sẽ vẫn đắt hàng cụ ạ.
Ví dụ như những khu ngoại thành giá còn quanh mức 1-1.5 tỏi, mức dư địa tăng lên có vẫn còn nhiều so với những khu ngoại thành kiểu như Vin Hưng Yên mức 7-10 tỷ. :)

anbinhloi

Xe tải
" Tại Hà Nội, có nơi giá đất vùng ven tăng chóng mặt. Khu vực đầu cầu Nhật Tân phía Đông Anh có giá khoảng hơn 200 triệu đồng/m2 với những lô đẹp mặt đường lớn. Các khu vực đường Vành đai 4 đi qua huyện Hoài Đức, gần cụm công nghiệp Dương Liễu, cầu vượt Song Phương giá hơn 100 triệu/m2; khu vực gần dự án Vinhomes Wonder Park Đan Phượng giá khoảng 150 triệu đồng/m2. "

Quê bầm

Xì hơi lốp
Ngoại thành e nghĩ có dăm bảy loại ngoại thành. Có những khu vực đã đc quy hoạch, đã có những sơ bộ về csht, gần dân cư,...và đặc biệt giá còn ở mức chấp nhận đc thì sắp tới thị trg ổn định sẽ vẫn đắt hàng cụ ạ.
Ví dụ như những khu ngoại thành giá còn quanh mức 1-1.5 tỏi, mức dư địa tăng lên có vẫn còn nhiều so với những khu ngoại thành kiểu như Vin Hưng Yên mức 7-10 tỷ. :)
Em tưởng sales của anh ấy sẽ đánh lên x2 sẽ thành 15-20 tỏi ạ cụ

muabenem123

Xe container
Em tưởng sales của anh ấy sẽ đánh lên x2 sẽ thành 15-20 tỏi ạ cụ
Có thể lắm cụ. :)). Cơ mà lướt đc hàng của Vin thôi cũng ko phải dễ r. Phải có sự kết hợp giữa nhà đầu tư và đội sales để đảm bảo đầu ra. 200tr/m còn x2 x3 j nữa. :)

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
" Tại Hà Nội, có nơi giá đất vùng ven tăng chóng mặt. Khu vực đầu cầu Nhật Tân phía Đông Anh có giá khoảng hơn 200 triệu đồng/m2 với những lô đẹp mặt đường lớn. Các khu vực đường Vành đai 4 đi qua huyện Hoài Đức, gần cụm công nghiệp Dương Liễu, cầu vượt Song Phương giá hơn 100 triệu/m2; khu vực gần dự án Vinhomes Wonder Park Đan Phượng giá khoảng 150 triệu đồng/m2. "
Cái này viết đi viết lại từ quý I mà.
Giờ là giữa quý 2 không biết người viết và cụ đã cập nhật lại chưa?

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại hướng gà về Sóc Sơn rôi.
1 -1.5toi thì chỉ có ở SS.
Giờ cứ Hà Đông cho em; chỗ nào gần VD4, QL6 mở rông, và gần tàu điện thì càng tôt

Thuantrung

Xe buýt
Giá Vin cao quá cụ nhỉ, làm gần đó thì được chứ đi vào nội đô mà làm việc thì chết!

muabenem123

Xe container
Giá Vin cao quá cụ nhỉ, làm gần đó thì được chứ đi vào nội đô mà làm việc thì chết!
Đúng r cụ. Trc dịch 2018-2019 mấy ae đi săn đất ngoại thành thì ngoài mua lô to chia ra thì còn săn lô lẻ vào khung tiền nữa. Tức là những lô mua 700-800tr hoặc giá từ 1x/m thì thường lên giá nhanh bởi vì khổ tiền nó vừa đẹp, vừa khả năng nhiều người. (700tr lên hơn 1 tỏi hoặc 1x lên 2x nó nhanh và dễ hơn)
Như Vin 48m giá 10 tỏi, gọi là 200tr/m đi. Để đạt kỳ vọng trung bình của bds e thấy thường là 20% ( đây là mức khiêm tốn). Tức là cuối năm giá phải lên đc 250tr/m, tổng lô cuối năm khoảng 12 tỏi. Cũng rát phết. Mà khổ tiền nó ko thuộc dạng đa số đám đông. :D

muabenem123

Xe container
Xác định 2.5-3 tiếng ngồi xe mỗi ngày là an tâm cụ ạ
Mua hàng của Vin với số tiền này thì e nghĩ là họ ko care vấn đề đó cụ ạ. Mà hàng Vin nó kiểu kiểu như 1 loại hàng hoá xa xỉ mà mấy ô tay to chơi vs nhau đc thôi. Nhỏ lẻ ú ớ ôm vào cũng mệt. Vin có có những đội mua buôn sẵn mấy chục, trăm lô r. Hàng Vin e chả bao h dám động. :)

Thuantrung

Xe buýt
Đúng r cụ. Trc dịch 2018-2019 mấy ae đi săn đất ngoại thành thì ngoài mua lô to chia ra thì còn săn lô lẻ vào khung tiền nữa. Tức là những lô mua 700-800tr hoặc giá từ 1x/m thì thường lên giá nhanh bởi vì khổ tiền nó vừa đẹp, vừa khả năng nhiều người. (700tr lên hơn 1 tỏi hoặc 1x lên 2x nó nhanh và dễ hơn)
Như Vin 48m giá 10 tỏi, gọi là 200tr/m đi. Để đạt kỳ vọng trung bình của bds e thấy thường là 20% ( đây là mức khiêm tốn). Tức là cuối năm giá phải lên đc 250tr/m, tổng lô cuối năm khoảng 12 tỏi. Cũng rát phết. Mà khổ tiền nó ko thuộc dạng đa số đám đông. :D
Chắc phải nghĩ ra kiểu thành phố Ocean park để nhân mới dễ.