[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Kaka1984

Xe tải
Em hỏi lk 100mét quanh nội thành chỗ VOV toàn đòi trên 20 tỷ. Muốn mua rẻ hơn phải đi ra chỗ đó thôi. Các cụ có tiền mua HUD đầu tư trung dài hạn thì ko sợ.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em hỏi lk 100mét quanh nội thành chỗ VOV toàn đòi trên 20 tỷ. Muốn mua rẻ hơn phải đi ra chỗ đó thôi. Các cụ có tiền mua HUD đầu tư trung dài hạn thì ko sợ.
Thế e mới bảo CDT nó cũng có cái lý của nó và cũng đã thăm dò hết r. HUD nó gần như là thằng ra hàng cuối cùng trong 6 tháng đầu năm đối với các dự án lk,BT ở HN nên sẽ có những lợi thế riêng. :)

Kaka1984

Xe tải
Thế e mới bảo CDT nó cũng có cái lý của nó và cũng đã thăm dò hết r. HUD nó gần như là thằng ra hàng cuối cùng trong 6 tháng đầu năm đối với các dự án lk,BT ở HN nên sẽ có những lợi thế riêng. :)
Kiểu ra hàng này của HUd cũng là nét mới khá hay so với HUd trước đây và các công tỷ nhà nước sau này. Đợt 2008 Em mua HUD Việt Hưng phải qua bao cầu làm gì được mua trực tiếp. Có khi họ chia chác hết rồi dân đen mới được tiếp cận hàng vì thời đó ko củi lửa như bây giờ.
- Đấu thầu này là công bằng và có lợi cho người mua như cầu thực. Ai đã bỏ ra cọc 500k - 1 tỷ là xác định có tài chính mua rồi.

trungleba

Xe buýt
Giá BĐS sập là mong muốn của rất nhiều người, em cũng mong nó sập để làm mảnh, trc nghe lời môi giới canh mãi ông HUD Mê Linh giá tầm 20tr/m2, mà đùng cái nó công bố giá đấu giá toàn trên 30tr, giá trúng đấu giá toàn 40 50tr/m2, rồi đến đoạn ông này đấu giá đến 85 tr/m2 nghĩ mà điên tiết thật. Mong mãi mà nó éo giảm. Tiền đâu mà nó lắm thế ko biết.
Vậy là vẫn chưa toang à cụ, có khi sang quý III lại phải lập topic mới phân tích thôi các cụ ạ.

NguyenDangbds

Xe đạp
Ko biết bds có toang hay ko nhưng bây giờ tâm lý đã ngại xuống tiền vào bds vì giá đã đẩy lên cao trong tg ngắn. Ai mua mới bây giờ cũng liều thật, nếu đất tăng nữa thì họ xứng đáng dc hưởng thôi.

hell_angel0910

Xe buýt
Ko biết bds có toang hay ko nhưng bây giờ tâm lý đã ngại xuống tiền vào bds vì giá đã đẩy lên cao trong tg ngắn. Ai mua mới bây giờ cũng liều thật, nếu đất tăng nữa thì họ xứng đáng dc hưởng thôi.
Một số thì k fai là ngại mà chưa tìm đc vị trí ưng ý hoặc ưng nhưng ôm tiền chờ ngộp thở rồi mua.
Mình thấy h vị trí tốt hạ tầng ổn thì vẫn ra ngon lành.
Như gần nhà có căn trước Tết 7,2toi k bán đc nhưng h bán đc 7,5toi

Hieu Altis2011

Xe buýt
Một số thì k fai là ngại mà chưa tìm đc vị trí ưng ý hoặc ưng nhưng ôm tiền chờ ngộp thở rồi mua.
Mình thấy h vị trí tốt hạ tầng ổn thì vẫn ra ngon lành.
Như gần nhà có căn trước Tết 7,2toi k bán đc nhưng h bán đc 7,5toi
Chuẩn đấy cụ, khu vực nào tiềm năng thì nó vẫn tiềm năng, hạ tầng thay đổi ầm ầm, quy hoạch ngon thì bđs vẫn gọi là hot nhất trong các kênh đầu tư

Gào j cụ. Cụ cmt cái kiểu lươn lẹo chứ có ai thấy vui j đâu? :)
Cụ là người chuyên đưa ra lý lẽ vớ vẩn bảo bds sập vs toang. Nói toàn ù à ù ờ đếch có 1 cái thông tin ra hồn. Chán mấy ô nick mới. Mấy ô nayd khéo phải tag Mod vào bem như nick loncon và yeudoi68. :(
Trên này cấm còm hả cụ ? Tôi đang nc với người khác, cụ nhay vào quote, xin thông tin tôi ko cho thì lại quay ra bảo thông tin ko ra hồn 🤣 ,diễn đàn là nơi Tranh luận đa chiều,mỗi người có quan điểm cá nhân riêng,sao mỗi lần nói đất chững cái y rằng cụ lại quote còm của tôi rồi gào làm gì nhỉ.cụ tag admin vào,tôi sai tôi chịu thôi.

cuongbd

Xe tải
Trên này cấm còm hả cụ ? Tôi đang nc với người khác, cụ nhay vào quote, xin thông tin tôi ko cho thì lại quay ra bảo thông tin ko ra hồn 🤣 ,diễn đàn là nơi Tranh luận đa chiều,mỗi người có quan điểm cá nhân riêng,sao mỗi lần nói đất chững cái y rằng cụ lại quote còm của tôi rồi gào làm gì nhỉ.cụ tag admin vào,tôi sai tôi chịu thôi.
bớt xạo ke đi nhé cụ
mất thời gian anh em quan tâm lô đất cụ tưởng tượng ra
làm ăn buôn bán kiểu này thì thua

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Già mồm. Cụ đưa thông tin đất lên đây đi. Mai tôi đi xem rồi review cho các cụ trên này luôn. Có ảnh. Còn ko đúng thì chém gió cũng vừa vừa thôi. Bn cụ vào hỏi thông tin thì ầm à ầm ờ, phủi. Trẻ trâu.

Tóm lại là đất chính thức toang rồi. Mấy ông ôm đất cứ cứng đầu cố chấp không chấp nhận.

Trà đặc

Xe buýt
Em thấy HN, đất quận huyện vùng ven chỉ để ở ko thuộc vào các vị trí kinh doanh đắc địa gì thì đợt này giàm có 5 giá so với cái đỉnh ảo chả phải là chuyện giật mình....:D

Ngongo2410

Xe tải
Thừa nhận là đất khắp nơi đang quá cao. Nhưng cầm full tiền cũng run vì lạm phát

hungtom11

Xe tải
Toàn ảo giá, gửi hết vào nh lấy lãi ăn chơi cho sướng.

dongnd3

Xe buýt
Lạm phát thì cầm bds còn run hơn ấy chứ, cứ tài sản nào thanh khoản kém là toi
Lạm phát mà dám bảo cầm bds thì toi.
Bds thanh khoan tốt nhất trong các loại ts (ông nào làm tín dụng bank mới hiểu)
Chỉ có đầu tư giá cao quá thì tự chịu thôi.
Bị nhiêm covid lâu quá dở ng à

Chỉnh sửa cuối:

Covid2021

Xe buýt
Lạm phát mà dám bảo cầm bds thì toi.
Bds thanh khoan tốt nhất trong các loại ts (ông nào làm tín dụng bank mới hiểu)
Chỉ có đầu tư giá cao quá thì tự chịu thôi.
Bị nhiêm covid lâu quá dở ng à
Ông làm sale lâu quá ngẫn rồi, tôi chưa bao h thấy lạm phát cao mà thằng Bds nó thanh khoản tốt nhất cả, lạm phát nó là kẻ thù của mấy thằng tài sản đầu cơ mà đầu bảng là Bds. Đúng là qua mồm lũ sale thì bds lúc qué nào chả lên, chẳng có gì lên mãi cũng như xuống mãi đc :))