[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

magiczip031

Xe tải
Đúng r cụ. Nhiều khi mọi thứ ok hết r, đất đẹp khỏi chê thì lại gặp thằng hàng xóm chí phèo là cũng mệt đấy. Nói chung thực tế khác xa tin mạng online.
Chí phèo mà rẻ nửa giá e cũng quất. E có ở đâu, đầu cơ bán thôi, kiểu gì chả có người mua k tìm hiểu kĩ.

đất giá giải cứu mà lại đi mua những mảnh lỗi như mấy cụ trên nói thì khác gì mua giá đỉnh

TorienT

Xe container
Em cũng đang tìm mua nhà chung cư thì xác định là chững và giảm nhẹ chung cư trong VĐ3 (vị trí tốt, hạ tầng tốt, nhà mới, dân cư ổn định) so với giai đoạn 1 năm về trước. Những căn chung cư và đất em có ở HN (đều trong VĐ3) đều cao 30-50% so với 2 năm trước. Dự đoán của em là trong năm 2023 giá nhà chung cư trong VĐ3 còn tiếp tục đi xuống (tốc độ và mức độ tùy thuộc các yếu tố vĩ mô). Giờ này Tết rồi mua bán gì nữa các cụ, thu xếp công nợ nghỉ ngơi, ăn chơi đợi năm mới thôi.

magiczip031

Xe tải
Em cũng đang tìm mua nhà chung cư thì xác định là chững và giảm nhẹ chung cư trong VĐ3 (vị trí tốt, hạ tầng tốt, nhà mới, dân cư ổn định) so với giai đoạn 1 năm về trước. Những căn chung cư và đất em có ở HN (đều trong VĐ3) đều cao 30-50% so với 2 năm trước. Dự đoán của em là trong năm 2023 giá nhà chung cư trong VĐ3 còn tiếp tục đi xuống (tốc độ và mức độ tùy thuộc các yếu tố vĩ mô). Giờ này Tết rồi mua bán gì nữa các cụ, thu xếp công nợ nghỉ ngơi, ăn chơi đợi năm mới thôi.
17nghìn và 500 tỉ trái phiếu đáo hạn tháng 1 này. Ngồi và xem tiền đến từ đâu cụ nhỉ.

TorienT

Xe container
17nghìn và 500 tỉ trái phiếu đáo hạn tháng 1 này. Ngồi và xem tiền đến từ đâu cụ nhỉ.
Nhiều yếu tố vĩ mô khác không tích cực cụ ạ. Tất nhiên là ai có tiền vẫn có tiền, ai nghèo vẫn cứ nghèo thôi. Nhưng kinh tế đang chững là cái thấy rõ.

Tuệ Châu

Xe hơi
quả trái phiếu này chưa giải quyết xong thì bds còn lâu,cụ nào có tiền thịt đi nữa thì cũng nên đầu tư cái khác,2025-2026 hẵng quay lại xem xét.

Vì sao e phải hỏi cụ. Cụ đăng cái tin đăng mập mờ bỏ xừ. Lô giải cứu cách vd3.5 100m giá 42. Cụ bán cho e đi.
E dám hỏi cụ vì cuối năm 2019 đầu 2020, khi mà các cụ còn đang ngồi nhà tránh covid thì e đã phóng xe máy vào thực địa vd3.5 đoạn cầu Hậu Ái rồi nhé. Đoạn gần cầu Hậu Ái là đoạn đầu tiên traie nhựa của vd3.5. Bây h thêm đoạn khu Vườn Cam trải nhựa. Còn từ cầu Hậu Ái, qua Di Trạch thông ra đường 32 bây h vẫn đang san nền đóng cọc. E có 2 lô ở Hậu Ái Vân Canh và cũng mua hộ người nhà khá nhiều bên Hoài Đức cụ nhé. Vân Canh, Di Trạch, Lai Xá e có 2 năm 2018-2020 bám vành đai 3.5 và đầu tư bên khu này rồi nên e hỏi cụ xem thế nào hay CHÉM GIÓ. Các cụ chỉ đc cái ONLINE thôi. E thật. :(
thì cụ tin hay ko là việc của cụ thôi.em lên đây chém gió cho vui chứ đâu phải để lấy lòng tin từ cụ.

TorienT

Xe container
Ko biết bn lần đụng cụ trên này. Tranh luận vs cụ nhưng cũng chỉ đến thế thôi. :)).
Giá nọ giá kia nhưng nhiều khi các cụ còn đếch biết đất bán ở chỗ nào, có dự án nào, đang làm j. OF tìm người chia sẻ thông tin thực tế tham khảo như lên trời hái sao :D
Em nghĩ đương nhiên thông tin ra tiền ai công khai trên này đâu. Chém gió thôi mà.

Ko biết bn lần đụng cụ trên này. Tranh luận vs cụ nhưng cũng chỉ đến thế thôi. :)).
Giá nọ giá kia nhưng nhiều khi các cụ còn đếch biết đất bán ở chỗ nào, có dự án nào, đang làm j. OF tìm người chia sẻ thông tin thực tế tham khảo như lên trời hái sao :D

tôi thấy cụ nói chuyện mới ngang và buồn cười,ai nghe ngóng thị trường chưa đi mua thì cụ bảo chờ đợi.mà mua dc lô đất giá tốt thì cụ lại bảo chắc đất lỗi nọ lỗi kia mới có giá đấy,nên nhiều khi ko muốn quote còm của cụ,tôi lạ gì cách nói chuyện của cụ trên này,người ta show tin nhắn đây là mấy ae trong team tôi họ tìm cơ hội share cùng nhau,cụ lại bảo tôi chụp của sale chào online,online mà lại rủ nhau mỗi người vài trăm chung nhau mua à,tôi tế nhị nên che mấy dòng rủ chung nhau tiền nong.còn nói thẳng là tôi ko thích trả lời cụ là đất ở đâu,vì có trả lời thì cụ cũng loanh quanh lý do nọ lý do kia để phản bác thôi.xin phép dừng tranh luận với cụ.

Chỉnh sửa cuối:

BARCA

Xe tăng
Có phải công khai đâu cụ. Mà HD nó rộng, thông tin ra tiền thì cũng chỉ bảo tên xã thôi, đâu có hỏi sâu đường nào, thôn nào. E sợ nhiều cụ còn ko biết vd3.5 nó đi qua các xã nào ấy chứ.
E nói thật là e hỏi đểu thôi. :)). Chứ cụ nào trên này đầu tư đất HD, đọc giá + vị trí sát vd3.5 là khoanh vùng đc mấy khu ngay. :).
Thế mà nhiều cụ vô tư trả giá căn HUD Vân Canh làm em tự ái vô cùng, như đạp xuống hố chứ không phải là giải cứu :))

sieunhancutchan

Xe tăng
NÓi chung mấy cái tin này tin kia trên mạng thì đầy, quan trọng độ thực tế nó đến đâu thôi. CỨ phải đến tận nơi coi tận mắt mới đánh giá được chứ chỉ thấy 1 cái tin bán rao lên còn chưa biết đất đai chỗ đó thế nào mà đã mặc định là giá cả khu vực nó như vậy thì không chuẩn, sai hoàn toàn. Kể cả khi giá đất lên và xuống thì nó đều như vậy, phải đến tận nơi, nhìn tận mắt mới đưa ra đánh giá thực tế được.

Các bác mua nhà cũng đều phải vậy chứ làm gì có ai mua được qua tin rao bán mà ko qua xem nhà. Gía tiền 1 căn nhà/mảnh đất nó có rất nhiều yếu tố tác động vào chứ ko phải chỉ nhìn qua cái tin rao trên mạng là phán được giá đắt hay rẻ được.

sieunhancutchan

Xe tăng
Thế mà nhiều cụ vô tư trả giá căn HUD Vân Canh làm em tự ái vô cùng, như đạp xuống hố chứ không phải là giải cứu :))
Nói chung rao bán trên này vui vui thôi chứ ko ăn thua đâu bác, cần bán thì cứ gửi mấy vp môi giới khu đó là chính thôi chứ bảo rao bán trên OF thì chả ăn thua đâu :))

Thanhvuóng71

Xe điện
Chắc phải nửa năm nữa thì may ra mọi thứ mới ổn định để vào nhịp mới. Mong là sẽ tạo ra một mặt bằng giá mới.

thehai2

Xe hơi
Em cuối năm có ít tiền mang đi gửi tiết kiệm rồi các cụ ạ, không giải cứu gì cả. Lãi suất gần 10%, nghĩ làm gì cho mệt...

BìnhMinh89

Xe tăng
Em cuối năm có ít tiền mang đi gửi tiết kiệm rồi các cụ ạ, không giải cứu gì cả. Lãi suất gần 10%, nghĩ làm gì cho mệt...
Em cũng gửi kỳ hạn 6 tháng ls cũng loanh quanh gần 10% được gần 2 tháng rồi. Đợi mấy tháng nữa tất toán lấy tiền lãi mua ngải cứu ăn trừ bữa thôi, em thấy nhiều cụ bảo năm nay bơm mạnh nên mất giá lắm :D

longbive

Xe tải
đồng quan điểm với cụ,em đầu năm vào lô khá nặng gần 9 tỏi,vào muộn.may cắt nhanh tính ra lỗ thời gian,về để bank đến giờ 8 tháng lãi + lãi đầu tư mảng khác.tính ra lợi nhuận dc hơn 15%.ông bạn lấy lô bên cạnh ko quyết đoán để đến giờ lô đấy giảm 15-20% mà ko ra được hàng.tính ra mất đơn mất kép.