Cùng thảo luận: Khi lùi, các Bác nhìn 3 gương hay quay đầu ?????

Khi lùi xe bác nhìn gương hay quay đầu lại?

• Tổng bình chọn
    2,430

Forever_Man

Xe hơi
Có Cam lùi thì thôi không thì em vẫn quay đầu nhòm sau khi liếc cả 3 gương.

nguyenloiseo

Xe đạp
305/56/3 Lê Văn Sỹ, Phường 1, Quận Tân Bình
cụ nói chuẩn,có những góc gương không thể soi thấy được,lúc nào nhiều chướng ngại vật nên nghiêng ngó thêm 1 chút
Cụ yêu em rồi sao... nhắc tên em ghê thế ! :)):)):)):)):))

biển xanh06

Xe điện
Thường thì khi mở cua để lùi đã phải nhìn chỗ để mình lùi vào rồi,nhìn cả 3 gương là chuẩn.Có lần em đi ra đến bến phà thấy phà đã gần đầy chỉ còn đúng một ô vừa cái xe 4 chỗ, em phải lùi chéo xe vắt bánh sang một bên tránh chạm gầm, khi đuôi xe qua lưỡi phà là phải trả lái luôn ko thì chạm vào xe bên mà vẫn phải đè ga mạnh để bánh trước vượt qua lưỡi phà, khi xe lên phà các bên sát sàn sạt. Nếu cụ nào non gan chắc phải chờ chuyến sau.

Chỉnh sửa cuối:

Quang Huu

Xe tải
Tuỳ từng tình huống lùi thui các cụ nhỉ. Dễ thì cứ thế lùi khó thì... Làm đủ mọi cách kaka

Muon_biet

Xe cút kít
Lùi xe:
- Trước khi lùi đi quanh xe kiểm tra địa hình, địa vật và nghiên cứu hướng lùi xe cụ thể.
- Lên xe và lùi xe theo đúng kỹ thuật: tiến bám lưng, lùi bám bụng.
- Lùi xe cần quan sát kỹ phía sau, phía trước xe (đề phòng cạnh mũi xe va chạm vào vật cản khi lùi do đánh lái)
- Cách quan sát: kết hợp tất cả các gương của xe và cần thiết thì quay đầu nhìn các phía. Khi lùi cần hạ kính của xe xuống để dễ dàng quan sát và phát hiện nhanh chóng những tiếng động lạ phát ra. Nếu có thể thì nhờ người xi nhan cho khi thực hiện lùi. Ở nơi địa hình hẹp, nguy hiểm thì cần lùi một cách cẩn thận và từ từ, xuống xe quan sát khoảng cách và sau đó tiếp tục lùi xe.
Chúc các cụ lùi xe an toàn ở cả những địa hình chật hẹp và nguy hiểm.

Lùi xe:
- Trước khi lùi đi quanh xe kiểm tra địa hình, địa vật và nghiên cứu hướng lùi xe cụ thể.
- Lên xe và lùi xe theo đúng kỹ thuật: tiến bám lưng, lùi bám bụng.
- Lùi xe cần quan sát kỹ phía sau, phía trước xe (đề phòng cạnh mũi xe va chạm vào vật cản khi lùi do đánh lái)
- Cách quan sát: kết hợp tất cả các gương của xe và cần thiết thì quay đầu nhìn các phía. Khi lùi cần hạ kính của xe xuống để dễ dàng quan sát và phát hiện nhanh chóng những tiếng động lạ phát ra. Nếu có thể thì nhờ người xi nhan cho khi thực hiện lùi. Ở nơi địa hình hẹp, nguy hiểm thì cần lùi một cách cẩn thận và từ từ, xuống xe quan sát khoảng cách và sau đó tiếp tục lùi xe.
Chúc các cụ lùi xe an toàn ở cả những địa hình chật hẹp và nguy hiểm.
vote cụ. em mỗi lần lùi xe (trước đó là xe đỗ) thường đi vòng quanh xe để quan sát. tránh trường hợp có nhiều yếu tố bất ngờ xaye đến trong khi mình đỗ xe mà do chủ quan hoặc do có các góc khuất mà mình không quan sát dc hết.

51A-989.39

Xe đạp
Hôm trước e có thấy 1 cụ lùi em ỉn mà thò đầu ngoái lại phía sau, kết quả là cụ ấy làm ***:)):)) ỉn cọ vào cột do không quan sát phía trước. Theo e thì khi lùi nên quan sát bằng gương thì bao quát hơn, lùi thì cứ từ từ...không đi đâu mà vội !

Chỉnh sửa cuối:

Bawin

Xe hơi
em kết hợp cả 2 , nhưng quan sát gương là chủ yếu , khó quá mới phải quay đầu lại nhìn

libicure1208

Xe hơi
em khi lùi ngắn nhìn 3 guong, nhung lùi dài, tốc độ cao thì vừa lùi vừa quay đầu lại...như vậy cảm thấy yên tâm hơn.....các cụ cứ làm kiểu gì mà an toàn và yên tâm là được...

laixe2014

Đi bộ
Mình mới lái xe, khoản lùi xe là tệ nhất. Vào đây học hỏi các bạn

Nghia29

Xe hơi
Đi xe bán tải chỗ khó thì phải ngoái đầu thật.Rất nhiều ông cho xế bán tải bẹp *** lắm

Bendy

Xe đạp
Em thì quan sát 3 gương rồi lùi thôi, chạ ngoái lại bao giờ. Em thấy nếu sử dụng 3 gương, lấy điểm cuối đuôi xe và mốc nào đó hai bên đường mà căn theo phương pháp hai đường song song không cắt nhau thì lùi cả Km cũng được :D

xe sang

Xe máy
Chiều nay em thấy 1 bác Ford Everest lùi mà ngoái cả người lại, em chợt nghĩ không hiểu các bác OF khi lùi xe có ngoái cả người như vậy không??? Ngoái đầu Vẹo sườn chết :D. Riêng cá nhân em do thầy giáo dậy nên em chỉ nhìn 3 gương. Mời các Bác cùng thảo luận.
P/s: Không câu vote :21:
Chuẩn luôn, em mới biết lái thầy em cũng nói y chang như thầy bác dạy

SBTIE

Xe tải
Thầy em cũng bẩu chỉ nhìn gương là đủ