[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Liberty.HN

Xe hơi
Chào các Bác, Em có việc này xin các bác Liberty tư vấn xem thế nào: Xe em có bảo hiểm của Liberty (10,5tr/năm; miễn thường 1tr/vụ) xe đời 2011, tuần trước Vợ cả đi bị va chạm mạnh làm vợ 2 em bị te tua cả phần đầu xe, theo các chú công an thì máy không vấn đề chỉ bị vỡ phần đầu nhưng trong mà thương, theo biên bản của công an thì lỗi của cả 2 bên; 2 bên tự giàn xếp với nhau. Em đang đi công tác nên xe vẫn nhờ các chú CA trông giúp ..hì hì.. vì Vợ cả sợ luôn cứ phải chờ về giải quyết. Việc tiếp theo các bác Liberty tư vấn giúp em phải làm gì? Ngay khi tai nạn xảy ra Em đã báo về trung tâm và các Em ý bảo Em cứ làm với các Anh CA rồi báo lại????
Cụ cứ yên tâm đi công tác đi ạ. Bác gọi điện thông báo cho Hotline bên em là ok rồi ạ. Cụ đi công tác về rồi thì gọi điện lại cho hotline, cụ tự chọn lấy Gara đạt chuẩn chính hãng gần nhà, hoặc có thể nhờ bên em giúp đỡ chỉ giúp ạ. Sau đó cụ mang xe qua cho các anh Gara giám định rồi ký đi về thôi ạ.

Bao giờ xe sửa xong thì cụ cầm 1 triệu ra và lấy xe về, hết ạ.

gunni i20

Xe đạp
Cụ cứ yên tâm đi công tác đi ạ. Bác gọi điện thông báo cho Hotline bên em là ok rồi ạ. Cụ đi công tác về rồi thì gọi điện lại cho hotline, cụ tự chọn lấy Gara đạt chuẩn chính hãng gần nhà, hoặc có thể nhờ bên em giúp đỡ chỉ giúp ạ. Sau đó cụ mang xe qua cho các anh Gara giám định rồi ký đi về thôi ạ.

Bao giờ xe sửa xong thì cụ cầm 1 triệu ra và lấy xe về, hết ạ.
Thế các anh CA làm biên bản mà lỗi tại vợ cả nhiều hơn lỗi thằng cha kia thì vợ 2 em có được Li trả 100% chi phí sửa chữa không bác (vợ 2 em te tua thế chắc cũng phải tầm 100tr :(()? thêm câu hỏi ngu nữa bác thông cảm em nhé, em phải đền thằng cha kia nhiêu ợ :-?

vanhai0850

Xe tăng
Thế các anh CA làm biên bản mà lỗi tại vợ cả nhiều hơn lỗi thằng cha kia thì vợ 2 em có được Li trả 100% chi phí sửa chữa không bác (vợ 2 em te tua thế chắc cũng phải tầm 100tr :(()? thêm câu hỏi ngu nữa bác thông cảm em nhé, em phải đền thằng cha kia nhiêu ợ :-?
Nếu biên bản công an không ghi vợ cả cụ vi phạm luật giao thông (cố tình) thì sẽ được bồi thường 100% trong trh vợ cả cụ sai hay đúng. Nếu vợ cụ sai thì Bảo hiểm đên, ngược lại vợ cả cụ đúng thì bảo hiểm cũng đền, sau đó KH ủy quyền bảo hiểm để y/c bên kia sai bồi thường. Việc y/c bồi thường đc hay không thì KH cũng k cần quan tâm đâu ạ

cachuoi2010

Xe tải
các cụ bảo hiểm cho em hỏi TIIDA 2010 hiện vẫn đang ngon nghẻ, đang bị em nhòm ngó tìm thời điểm để cướp về, em muốn mua bảo hiểm cho em nó thì tình hình thế nào ợ

Liberty.HN

Xe hơi
các cụ bảo hiểm cho em hỏi TIIDA 2010 hiện vẫn đang ngon nghẻ, đang bị em nhòm ngó tìm thời điểm để cướp về, em muốn mua bảo hiểm cho em nó thì tình hình thế nào ợ
Ngon nghẻ hay không thì vẫn phải giám định vì xe mới cụ ạ. Cụ xem xe đấy là Sedan hay Hatchback, số sàn hay tự động , phí thì cũng không chênh nhau nhiều đâu ạ.

Sau đó thì bảo hiểm sẽ gửi chào giá cho cụ, nếu cụ ok với giá thì sẽ cử giám định xuống chụp ảnh và hoàn thiện hợp đồng cho cụ. Cụ cướp nhưng trả tiền phải không, cướp như cụ dễ thương thật :D

cachuoi2010

Xe tải
Ngon nghẻ hay không thì vẫn phải giám định vì xe mới cụ ạ. Cụ xem xe đấy là Sedan hay Hatchback, số sàn hay tự động , phí thì cũng không chênh nhau nhiều đâu ạ.

Sau đó thì bảo hiểm sẽ gửi chào giá cho cụ, nếu cụ ok với giá thì sẽ cử giám định xuống chụp ảnh và hoàn thiện hợp đồng cho cụ. Cụ cướp nhưng trả tiền phải không, cướp như cụ dễ thương thật :D
1.8 AT Hatchback cụ ơi, xe đăng ký đầu 2011, chủ cũ chẳng xài bảo hiểm nữa nhưng em cứ làm cái cho yên tâm

Liberty.HN

Xe hơi
1.8 AT Hatchback cụ ơi, xe đăng ký đầu 2011, chủ cũ chẳng xài bảo hiểm nữa nhưng em cứ làm cái cho yên tâm
Chuẩn đấy cụ ạ, cẩn tắc vô áy náy ạ. Chúc cụ sớm cướp dâu thành công ạ.

Tự nhiên cụ làm em nhớ đến A phủ :D

Liberty.HN

Xe hơi
bảo hiểm nào thủ tục bồi thường đơn giản,nhanh chóng vậy mấy cụ
Liberty cụ ạ, à mà thôi để các cụ khác trả lời cho khách quan ạ :D. Cụ cần giúp đỡ cứ alo em ạ

vanhai0850

Xe tăng
Cụ mua thời điểm này là quá chuẩn đấy. Phí bảo hiểm trên 8tr bên e có chương trinh tặng phiếu BigC 1tr cho KH rồi

ndktrading

Xe buýt
e chuẩn bị mua xe cũng vào đọc của các bác cái.

hoangbaolong

Xe buýt
Chào các Bác, Em có việc này xin các bác Liberty tư vấn xem thế nào: Xe em có bảo hiểm của Liberty (10,5tr/năm; miễn thường 1tr/vụ) xe đời 2011, tuần trước Vợ cả đi bị va chạm mạnh làm vợ 2 em bị te tua cả phần đầu xe, theo các chú công an thì máy không vấn đề chỉ bị vỡ phần đầu nhưng trong mà thương, theo biên bản của công an thì lỗi của cả 2 bên; 2 bên tự giàn xếp với nhau. Em đang đi công tác nên xe vẫn nhờ các chú CA trông giúp ..hì hì.. vì Vợ cả sợ luôn cứ phải chờ về giải quyết. Việc tiếp theo các bác Liberty tư vấn giúp em phải làm gì? Ngay khi tai nạn xảy ra Em đã báo về trung tâm và các Em ý bảo Em cứ làm với các Anh CA rồi báo lại????
Trường hợp này theo hồ sơ công an xem lỗi hốn hợp 50-50 hay lỗi chính phụ 70-30
Khi đó bảo hiểm vật chất sẽ chi trả phần lỗi của cụ cho xe cụ phần thiệt hại còn lại là bh tnds của xe kia và ngược lại xe kia cũng thế. Nếu phần bh tnds đủ để đối trừ thi các bên có biên bản giữa 2 xe ạ.
Em ví dụ cho dễ loi 50-50 xe cụ thiệt hại 100tr xe kia 500tr
Xe cụ có bh vât chat tra 50 tr còn 50 tr tn xe kia tra, còn xe kia cụ phải trả 250 tr lỗi của cụ. Nhw vậy cụ trả xe kia 200tr thôi vì đối tru luôn.
Đây là bài toán rất hay gặp nếu các cụ bị tai nạn đâm va với xe khác và thiệt hại vài trăm tr ạ. Các cụ ở đây toàn giải quyết vài ba vụ va chạm lẻ tẻ nên kiến thức bảo hiểm còn yếu lắm ạ. Xin lỗi các cụ trước.

trungbaominh

Xe đạp
Em ở bên Bảo Minh Sài Gòn bác nào có nhu cầu tư vấn hoặc mua bảo hiểm xe oto thì liên lạc với e nhé.SDT của e là 0915930310.Hoặc gửi vào email của e nhé : thanhtrungbaominh@gmail.com. Cám ơn các bác :)

GM_DAEWOO

Xe đạp
Trường hợp của Bác chủ thì Bác có cái giấy ủy quyền công chứng từ người đứng trên đăng ký sang tên Bác là được bảo hiểm mà

Liberty.HN

Xe hơi
Em thấy cái topic đang bị trôi, em ủn lên cái cho cụ nào có nhu cầu ạ

HaiLiberty

Xe tăng

HaiLiberty

Xe tăng
Em vừa mua xe santafe đời 09, cụ có thể cho em vài thông tin và giá bato hiểm đc ko ạ?
Anhtu@baovan.vn
Thanks!
Nếu được cụ cho e xin thông tin chi tiết xe cụ là Santafe SLX hay MLX hay CLX hay loại nào? Xe đời 2009 nhưng sản xuất năm nào (cụ xem trên đăng kiểm là chuẩn nhất)
Khi có đủ thông tin e xin gửi
- danh sách gara
- quyền lợi bảo hiểm
- các gói báo giá chi tiết

phanxuantan.hua

Xe hơi
Nhà cháu mới mua xe đưọc tặng bảo hiểm libẻrty. Đặt gạch hóng thông tin các cụ!