[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

vnthan

Xe buýt
Em cũng định mua Liberty 2-3 năm luôn nhưng call đến đó:
- khuyến mại 30% phí của nó xong cũng ~ 1.5% trị giá xe. Lợi thế về giá chưa thấy đâu cả.
- Mua 2-3 năm, năm thứ 2 trở đi nó tính trị giá xe vẫn như xe mới. Thế thì em mua từng năm một cho được phí rẻ hơn :77:

Túm lại là vẫn chưa biết nên mua BH của thằng nào :mad:

hacide

Xe tăng
Em cũng định mua Liberty 2-3 năm luôn nhưng call đến đó:
- khuyến mại 30% phí của nó xong cũng ~ 1.5% trị giá xe. Lợi thế về giá chưa thấy đâu cả.
- Mua 2-3 năm, năm thứ 2 trở đi nó tính trị giá xe vẫn như xe mới. Thế thì em mua từng năm một cho được phí rẻ hơn :77:

Túm lại là vẫn chưa biết nên mua BH của thằng nào :mad:
Mà cái BH vật chất hay mất đồ gi đó E cũng chưa thấy ưu điểm thế nào cả? Bác nào rành phân tích là nên mua của bọn nào giúp E với!!! Thanks các Bác

luxery_HNT

Xe buýt
Chào các bác, em Bên Liberty ạ. Em xin giải thích một chút về BH mất cắp bộ phận của Liberty:
1. Bảo hiểm vật chất ở đây là toàn bộ xe như thân vỏ, máy móc động cơ,..
2. Có mức miễn thường là 1,6tr (trên 1,6tr mới đền và đền chênh lệch)
3. THủ tục đơn giản: chỉ cần có biên bản hiện trường và gọi ngay cho bên bảo hiểm khi mất là ok, chỉ cần công an phường xã xác nhận khi nghi ngờ có dấu hiệu trục lợi.

Các bác có thắc mắc gì chứ call em nhé
0942 766 758

hoangbaolong

Xe buýt
Chào các bác, em Bên Liberty ạ. Em xin giải thích một chút về BH mất cắp bộ phận của Liberty:
1. Bảo hiểm vật chất ở đây là toàn bộ xe như thân vỏ, máy móc động cơ,..
2. Có mức miễn thường là 1,6tr (trên 1,6tr mới đền và đền chênh lệch)
3. THủ tục đơn giản: chỉ cần có biên bản hiện trường và gọi ngay cho bên bảo hiểm khi mất là ok, chỉ cần công an phường xã xác nhận khi nghi ngờ có dấu hiệu trục lợi.

Các bác có thắc mắc gì chứ call em nhé
0942 766 758
thế thì mất cắp đc gì đâu trừ cái gương thôi nhỉ mà trừ 1,6tr thì gương đc đền 1tr thôi các bác nhỉ

luxery_HNT

Xe buýt
Vâng có thể bác ạ. Mất ở đây nhiều thứ không những gương, ví dụ như nội thất, đèn xin an,.... Nó lấy trong một vụ mà nhiều thứ thì vẫn ok chứ bác.
Nhìn chung mất bên em chủ yếu cho dòng xe cao cấp bác ạ. Còn dòng nào mà đồ ít tiền thì không nên tham gia mất cắp

Đạo Tặc

Xe đạp
Chào các bác!
Bên liberty bảo em là không bán BH cho xe em vì xe em là loại Sport Car ???? Em chả hiểu thế nào, chẳng lẽ mấy em xì bót car thì không có BH sao??
Em gọi bên Pjico thì được báo là 1.30% co tất cả các options. Các bác thấy thế nào. Có chiến không các bác.

luxery_HNT

Xe buýt
Xe bác là xe gì ah? Bác cho em thử hỏi sếp xem thế nào. Vì bên em đang giảm giá 30% mà

vnthan

Xe buýt
Chốt lại thì em vẫn lấy liberty, lấy luôn 2 năm ko sợ sang năm xe cũ đi lại tiếc tiền ko mua :21:
BH mất cắp bộ phận thì đúng là chả có ích gì với dòng xe của em. Giá rổ thì liberty giảm 30% xong vẫn đắt hơn các bên khác :'( Tuy nhiên em hy vọng là bọn BH nước ngoài thì nó phục vụ khách hàng tốt hơn BH trong nước.
Chốt lại câu nữa, nếu bác nào lăn tăn về phí nên mua BH trong nước, em thấy AAA giá rổ + điều khoản được, còn như em hay sống bằng niềm tin thì mua liberty :))

luxery_HNT

Xe buýt
Trời, xe bác ngon thế? Giá ở VN chắc tầm 150k bác nhỉ?
Em gọi điện cho xếp nhưng đang đi hu hí trăng mật tận Đà Lạt, chắc ổng đang ......:))
Bên em có bảo hiểm cho TT turbo, coupe mìa nên khoảng 90% là có BH cho xe của bác được.

Thứ 2 em alo cho bác có được không? Bác cho em cái số di động của bác nhé để em tiện liên lạc.
Em vừa tính phí có hơn 30mil tý nếu bác tham gia cả mất cắp.
Sửa thì bác mang lên EuroCar cũng được đó, bên em ký toàn diện diện mà. Hông có bác mang vào SG cho chính hãng :)

mr.coi

Xe hơi
HI bác Đạo Tặc: khi lựa chọn mua Bh bác nên cân nhắc kỹ về việc xác định giá thị tham gia bảo hiểm. Giá trị đó phải phù hợp với giá trị thực tế của xe. Một số công ty bảo hiểm khi họ bán BH cho khách hàng, họ xác định giá trị rất thấp, mục đích để làm giảm phí bảo hiểm. Khi xảy ra tổn thất thì bên Giám định lại nói với khách là xe tham gia không đủ giá trị, chỉ bồi thường theo tỷ lệ thôi (<100%).

PJICO chắc chắn sẽ không có bảo hiểm mất cắp bộ phận. Bác cũng nên check lại việc này cho chắc chắn, vì rất ít cty BH bán mất cắp bộ phận

Chúc bác lựa chọn một đợn vị bảo hiểm tốt cho minh! (b)

Bảo Fun

Xe đạp
Dear các bác , từ hôm nay em nhận tư vấn xử lý các vấn đề lằng nhằng khi kô may bị va chạm , chỉ nhận vụ nặng thôi, vụ nhẹ dưới 10 củ thì bỏ qua. Tư vấn miễn phí , nếu bác nào có nhã ý bồi dưỡng thì chuyển thù lao cho diễn đàn nuôi máy chủ hoặc làm từ thiện. Mong bà con và các Bảo ủng hộ

Vietth

Xe đạp
Phần đầu bác COI đúng rồi, còn phần sau về mất cắp bộ phận thì không phải PJICO không có. Vấn đề là ở chỗ nếu tham gia điều khoản mất cắp bộ phận khách hàng phải đồng ý với điều khoản đó là :
- Tỉ lệ phí bảo hiểm cộng thêm từ 0.5-0.15% tùy theo giá trị xe.
- Mức miễn thường có khấu trừ là 2tr/01 vụ và mỗi bộ phận chỉ được 01 lần/01 năm.
- Có xác nhận của Công an địa phương sở tại.
Đầu năm 2009 sẽ có một số thay đổi chung về phí bảo hiểm theo quy định của Bộ Tài chính. Nếu cần tư vấn mình có thể giúp đỡ và hy vọng sẽ được hợp tác với các anh em.

Iron man

Xe tăng
Ngập nước thì OK nhưng mất cắp thì không hãng BH nào sử dụng đậu Nếu có mất thì chịu khó ra chợ Trời mua thôi. Việt PJICO 0983039866
Hình như theo em được biết thì Liberty có thì phải đấy ợ ........... (b)(b)

Iron man

Xe tăng
Vậy có cụ nào biết chính xác RỔ RÁ của các hãng BH tại VN hiện nay là bi nhiêu không ợ, giúp cho những người đang có ý định mua BH như em được tham khảo và lựa chọn với ợ
VD: Bảo Việt thì bi nhiêu %
Bảo Minh thì bi nhiêu %
Pijico thì bi nhiêu %
V.v......
Chân thành cảm ơn các cụ....

innova123

Xe máy
Website
www.waterpuppet.net
Ngập nước thì OK nhưng mất cắp thì không hãng BH nào sử dụng đậu Nếu có mất thì chịu khó ra chợ Trời mua thôi. Việt PJICO 0983039866
-----------------------------------------------------

đâu có!!! có hãng liberty gì đó họ có làm mất cắp....nhưng là miễn trừ ( nghĩa là chỉ bồi thường nếu giá trị trên 600 ngàn- cái này mặc cả được ) nhưng lại ko có ngập nước.

===============================

Nhân tiện các bác cho hỏi, bh thân vỏ và toàn bộ thì khác nhau nhiều không nhỉ? theo em thì xe pháo toàn bị xây xát bên ngoài chứ đâu có bị bên trong mấy... thế thì chỉ cần mua bảo hiểm thân vỏ là ổn à???? xin ý kiến cá bác

hoangbaolong

Xe buýt
mình thấy bảo việt có bh mất cắp không có khấu trừ mỗi bộ phận/năm, phí thêm khoảng 20% bh vật chất thông thường

luxery_HNT

Xe buýt
Hi các bác;
Về tỷ lệ phí của Liberty hiện nay như sau:
Không mất cắp: 1.342% (đã bao gồm VAT) đối với xe mới
Có mất cắp: 1.672% (bao gồm VAT) đối với xe mới.
Tuy nhiên hiện nay Liberty đang có chương trình giảm giá 20.09% chào năm mới nên tỷ lệ phí đối với xe mới còn khoảng hơn 1.0% một ít gì đó đối với không mất cắp (bên em miễn phí thủy kích).; mức miễn thường bằng 0

Còn đối với các doanh nghiệp khác khoảng thì khoảng 1.3 đến 1.5 đối với xe mới.

Gửi bác Innova123:
Việc bác tham gia mình BH thân vỏ (bên em không cung cấp, mua toàn bộ giá trị xe) thì chỉ là cách tính theo bảo hiểm giá trị (dưới giá trị) và giải quyết theo phạm vi thỏa thuận.
VD: bác mua mình thân vỏ là 53% giá trị thì chỉ được bồi thường liên qua đến thân vỏ; máy móc không được bồi thường.
Thaks