[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

torung93

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi tí, xe em lao vào tường bị rách mất cản trước (gần đứt đôi), vỡ đèn và đèn gầm, gọi bảo hiểm chỉ thay đèn và đèn gầm còn cái cản trước em yêu cầu thay thì bảo hiểm trả lời chỉ sửa vì lý do xe em đã bị một số vết hàn từ trước, ý là xe của em trước khi mua bảo hiểm thì đã không nguyên vẹn rồi nên không thay mới (em mua xe cũ).
Đội gara thì báo là nếu hàn chỉ đảm bảo 90% vì miếng rách quá lớn, theo các cụ thì trường hợp này có đúng luật không? Trả lời như bọn bảo hiểm có đúng không ạ?
Theo em là bên bảo hiểm đã làm đúng luật vì có thể khi mua xe cụ chưa kiểm tra cái cản trước. Bảo hiểm thay chính hãng họ chỉ chịu trách nhiệm cho những bộ phận còn nguyên vẹn 100% tại thời điểm ký kết hợp đồng bảo hiểm thôi.

hanh229

Đi bộ
Cảnh báo các cụ không nên mua bảo hiểm xe của BIC, em xin nói rõ để các cụ không bị giống như em bị va quệt sước xe mà bọn BIC bảo không bồi thường.
Em được người quen tư vấn cho mua bảo hiểm của BIC, sau khi mua bảo hiểm được khoảng hơn 1 tháng thị bị va quệt sước ở phần đầu xe chưa kịp báo bảo hiểm, hôm sau đỗ đèn đỏ lại bị xe khác tông vào đít gây sước xe. Gọi nhân viên bảo hiểm đến xác nhận thì nó thống nhất bảo em khai báo rồi đi làm bảo hiểm. Nó đưa em đến gara của chúng nó rồi xác nhận giá trị bảo hiểm không đến mức bồi thường (500 nghìn) nên nó không bảo hiểm cho em. Em không đồng ý và tự đưa xe đến gara quen để kiểm tra thì được báo giá là 800 nghìn (hợp đồng bảo hiểm của em có đề rõ là em được quyền chọn gara và không yêu cầu phải tham khảo giá của nơi nào khác). Em gọi bọn bảo hiểm để nó tham khảo gara của em thì bọn nó vẫn khăng khăng không bảo hiểm cho em. Mong các cụ đừng bị bọn BIC nó lừa rồi mang bực vào người. Có cụ nào hiểu biết về pháp luật thì tư vấn giúp em để em được bọn bảo hiểm BIC bồi thường. Cảm ơn các cụ!

force 0334

Xe hơi
Cảnh báo các cụ không nên mua bảo hiểm xe của BIC, em xin nói rõ để các cụ không bị giống như em bị va quệt sước xe mà bọn BIC bảo không bồi thường.
Em được người quen tư vấn cho mua bảo hiểm của BIC, sau khi mua bảo hiểm được khoảng hơn 1 tháng thị bị va quệt sước ở phần đầu xe chưa kịp báo bảo hiểm, hôm sau đỗ đèn đỏ lại bị xe khác tông vào *** gây sước xe. Gọi nhân viên bảo hiểm đến xác nhận thì nó thống nhất bảo em khai báo rồi đi làm bảo hiểm. Nó đưa em đến gara của chúng nó rồi xác nhận giá trị bảo hiểm không đến mức bồi thường (500 nghìn) nên nó không bảo hiểm cho em. Em không đồng ý và tự đưa xe đến gara quen để kiểm tra thì được báo giá là 800 nghìn (hợp đồng bảo hiểm của em có đề rõ là em được quyền chọn gara và không yêu cầu phải tham khảo giá của nơi nào khác). Em gọi bọn bảo hiểm để nó tham khảo gara của em thì bọn nó vẫn khăng khăng không bảo hiểm cho em. Mong các cụ đừng bị bọn BIC nó lừa rồi mang bực vào người. Có cụ nào hiểu biết về pháp luật thì tư vấn giúp em để em được bọn bảo hiểm BIC bồi thường. Cảm ơn các cụ!
Em nghe cũng phân vân lắm .cụ nào giải thích hộ em với

force 0334

Xe hơi
chào các cụ em định mua bảo hiểm cho con xe cỏ của em. gala lancer 2003. em mới lấy, có giấy mua bán (đã công chứng) nhưng em chưa sang tên. có bác nào bán BH thi cho e cái mail với ạ>
minhcoois87@gmail.com. hoặc mật thư cho em ạ1
em cảm ơn cccm
Hóng cụ chủ thông tin cho ae

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em nghe cũng phân vân lắm .cụ nào giải thích hộ em với
1. Phần xước mà cụ ấy bị tông vào sẽ không được BIC thanh toán do "lỗi của bên thứ ba"
2. Mức miễn thường 500k, các thiệt hại dưới 500k KH tự thanh toán. Đây là mức miễn thường thấp, áp dụng phổ thông với hầu hết mọi hãng bảo hiểm, một số dòng xe sang khác thì thường có mức miễn thường 1-2 triệu. Chắc cụ ấy đem xe vào gara có liên kết bảo lãnh với BIC, họ báo mức giá xe dưới 5 lít nên không được bồi thường.
Theo em thì phần 800 kia là do cả chỗ xước xe do bên thứ 3 đâm vào, cái này do BH trách nhiệm dân sự của ông bạn thủ phạm kia trả

LAtran0802

Xe buýt
Website
chào các cụ em định mua bảo hiểm cho con xe cỏ của em. gala lancer 2003. em mới lấy, có giấy mua bán (đã công chứng) nhưng em chưa sang tên. có bác nào bán BH thi cho e cái mail với ạ>
minhcoois87@gmail.com. hoặc mật thư cho em ạ1
em cảm ơn cccm
Cụ check mật thư giúp em nhé! Em lấy được cái báo giá của Liberty cho cụ, nhưng còn một số vấn đề do đời xe, em hỏi thêm thông tin ạ
force 0334 trước em làm bên kênh môi giới cho mọi hãng nè nên hãng nào cũng có cấp được, về dòng autocare hay mọi sp phi nhân thọ khác, em đánh giá luôn Liberty đứng đầu mảng dịch vụ, họ chạy tính phí dựa trên các yếu tố như: Loại xe, model, số km đi được, năm sản xuất,... còn các hãng khác là lấy % phí nhân với giá trị xe một loạt là ra $$$đóng, nên một số dòng xe Liberty định phí cao hơn, cũng có một số dòng xe "gầm cao máy thoáng ít sợ thuỷ kích" sẽ có phí rẻ hơn.

P/s: xe cụ đi được bn km rồi ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Haidd00144

Xe đạp
Mức miễn thường xe con là 500k xe tải là 1 triệu.

Haidd00144

Xe đạp
Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
Được rút nhưng chỉ 70% số tiền bảo hiểm trong thời gian còn lại

LAtran0802

Xe buýt
Website
Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
Chưa phát sinh bồi thường gì thì được cụ nhé! Bên hãng sẽ trả lại phần phí của thời hạn còn lại, all hoặc theo tỉ lệ

Roses

Xe điện
Cccm cho e hỏi mua bảo hiểm Liberty có ổn k ạ? E vẫn lăn tăn chưa biết mua bảo hiểm của hãng nào..

xetoyotathanhhoa

Xe đạp
Em đang có ý định mua bảo hiểm, lên mua loại nào tốt ạ?
Em làm bên Toyota Thanh Hóa, đã từng xử lý rất nhiều trường hợp bảo hiểm cho KH. Theo quan điểm cá nhân em thì cụ nên mua bảo hiểm của một số hãng sau là tốt nhất: Lyberty, bưu điện (PTI), dầu khí (PVI). Lưu ý là bảo hiểm của Lyberty nếu cụ mua ở mức miễn thường 1tr/vụ thì mỗi lần xe cụ đi bảo hiểm cụ phải đóng 1tr nhé! Còn PTI và PVI thì mức miễn thường là 500k ( tức là dưới 500k KH tự trả tiền)

Opioneer

Xe tải
Em làm bên Toyota Thanh Hóa, đã từng xử lý rất nhiều trường hợp bảo hiểm cho KH. Theo quan điểm cá nhân em thì cụ nên mua bảo hiểm của một số hãng sau là tốt nhất: Lyberty, bưu điện (PTI), dầu khí (PVI). Lưu ý là bảo hiểm của Lyberty nếu cụ mua ở mức miễn thường 1tr/vụ thì mỗi lần xe cụ đi bảo hiểm cụ phải đóng 1tr nhé! Còn PTI và PVI thì mức miễn thường là 500k ( tức là dưới 500k KH tự trả tiền)
Cụ có kinh nghiệm gì về Bảo hiểm Liên hiệp (UICVN) không? Cám ơn.