[Funland] Cuộc điện thoại bí ẩn lúc nửa đêm và câu chuyện 20 năm trước.

Nammeo

Xe tải
Phải có kết quả cụ nhé , đừng bỏ lửng ko thấy vàng , hụt hẫng lắm ...hiii

manh2810

Xe tăng
Đời bác chắc bôn ba nhiều nên lắm ký sự nhỉ

khanhtc

Xe tải
Tiếp đi cụ ơi

thaitulolem

Xe buýt
Đang đến đoạn cầm tay nên các cụ từ từ không đốt cháy giai đoạn nhé!

WhiteGet

Xe điện
Tối nay mà cụ chủ lại nhận đc cuộc điện thoại, thì kiểu gì câu truyện cũng lại dừng đột ngột như thread tìm kho báu bên CPC, em thật:))

khongthuphi

Xe điện
Vì làm công tác chuyên môn lại được quản lý phương tiện của đơn vị nên em đi lại thoải mái, cứ xe nào đẹp, mới là em sử dụng. Thời điểm này em tham gia buôn lậu xe máy cũ từ CPC về với một vị Công an, chú ấy tên là Trung (thường gọi là Ba Trung) cấp bậc Trung tá, phụ trách đội chống buôn lậu Công an tỉnh. Chú có 3 đứa con gái và 1 trai. Nhà chú gần đơn vị nên em thường xuyên ra nhà chơi và cũng để bàn công việc. Vợ chú là cô Ba Liên, cả hai vợ chồng ngày trước là lính Biệt động thành. Giải phóng cô về nghỉ ở nhà, chú chuyển nghành làm công an.
Gần nhà chú Ba Trung có gia đình chú Năm Lân, chú Lân ngày trước là sỹ quan ngụy, chú làm thông ngôn cho quân đội quốc gia. Chú có 2 đứa con gái. Đứa lớn tên là Phương, đứa em tên là Chi. Hai chị em rất đẹp gái, nhưng sống khép kín ít giao tiếp bên ngoài, có lẽ do chú 5 Lân mặc cảm chuyện quá khứ nên chú rất ghét cán bộ và những người làm việc trong chế độ mới!
Vậy mà hai thằng bọn em tiếp cận và nói chuyện được với ông (cũng là 1 phần công tác dân vận), sau đó ông cho bọn em đến nhà chơi, lâu dần thành thân thiết!

doanphucgt

Xe điện
Lại hóng tiếp, đoán là kết quả khéo lại giống thớt vàng nhưng thích cách viết của cụ chủ.

có khi nào cụ chủ là người " hãy làm người tử tế " ko nhỉ :))

khongthuphi

Xe điện
CCCM đừng giục em quá, lọ mọ gõ hơi lâu, vừa gõ vừa vác mặt xem bóng đá nên chậm!
Và em thật, em không thức khuya hầu chuyện được đâu, ngày mai rảnh em lại post!

deadlove

Xe điện
Em hi vọng là câu chuyện này có kết, truyện tìm vàng dừng đột ngột quá.

MrTyphn

Xe tải
Câu chuyện nào của cụ cũng hấp dẫn, cụ không viết sách thì phí quá....

ototrieutien

Xe buýt
Em thấy nhiều kiểu đăng bài câu view bỏ lửng, thêm thắt cho ly kỳ. Bài này diễn suốt thấy nhảm

sonlinh102

Xe hơi
Thớt nào của cụ chủ mở đầu cũng rất hấp dẫn, rất thích giọng văn của cụ.

khongthuphi

Xe điện
Em và Thành Dũng trở thành người thân của gia đình chú Ba Trung và chú Năm Lân. Mặc dù hai gia đình này rất kì thị nhau. Những sự kiện của 2 gia đình họ đều mời bọn em.
Những đứa con của hai gia đình cũng vậy quý mến 2 anh bộ đội này lắm.
Con bé Phương sinh năm 1972, đi làm công nhân may ở cty may Sài Gòn, lâu lâu mới về nhà.
Con bé Chi sinh năm 1974, tuổi Dần nên khá cá tính. So với chị thì Chi đẹp đầy đặn hơn.
Có lẽ do bị ba mẹ cấm đoán, hạn chế giao thiệp nên khi có 2 anh bộ đội thường đến nhà chơi, ban đầu bé Chi rụt rè nhưng dần quen và khá mạnh dạn!Con bé có những biểu hiện của cô gái tuổi muốn yêu, mắt lúng liếng, má hồng hồng...
Em thì chưa có gì thổ lộ với Chi nhưng Thành Dũng thì hình như cậu ấy đã bắt được sóng từ cô bé!
Nhưng khổ nỗi, quy định của đơn vị quá nghiêm ngặt, cán bộ chiến sỹ không được yêu và lấy vợ mà gia đình có người làm cho chế độ Mỹ ngụy!
Có nhiều trường hợp đã bị loại ngũ vì vi phạm quy định này.
Em biết chuyện của Thành Dũng nên nhắc nhở cậu ấy: Cẩn thận nhé, coi chừng mất hết sự nghiệp đấy. Cậu ta cười rồi nói yên tâm đi.

van_ly

Xe buýt
Em lót dép ngồi hóng, hy vọng không kết thúc khi đang cao trào như thớt tìm vàng. Cụ toàn chuyện ly kỳ.

bảo châu

Xe điện
Em và Thành Dũng trở thành người thân của gia đình chú Ba Trung và chú Năm Lân. Mặc dù hai gia đình này rất kì thị nhau. Những sự kiện của 2 gia đình họ đều mời bọn em.
Những đứa con của hai gia đình cũng vậy quý mến 2 anh bộ đội này lắm.
Con bé Phương sinh năm 1972, đi làm công nhân may ở cty may Sài Gòn, lâu lâu mới về nhà.
Con bé Chi sinh năm 1974, tuổi Dần nên khá cá tính. So với chị thì Chi đẹp đầy đặn hơn.
Có lẽ do bị ba mẹ cấm đoán, hạn chế giao thiệp nên khi có 2 anh bộ đội thường đến nhà chơi, ban đầu bé Chi rụt rè nhưng dần quen và khá mạnh dạn!Con bé có những biểu hiện của cô gái tuổi muốn yêu, mắt lúng liếng, má hồng hồng...
Em thì chưa có gì thổ lộ với Chi nhưng Thành Dũng thì hình như cậu ấy đã bắt được sóng từ cô bé!
Nhưng khổ nỗi, quy định của đơn vị quá nghiêm ngặt, cán bộ chiến sỹ không được yêu và lấy vợ mà gia đình có người làm cho chế độ Mỹ ngụy!
Có nhiều trường hợp đã bị loại ngũ vì vi phạm quy định này.
Em biết chuyện của Thành Dũng nên nhắc nhở cậu ấy: Cẩn thận nhé, coi chừng mất hết sự nghiệp đấy. Cậu ta cười rồi nói yên tâm đi.
Theo câu chuyện của cụ thì buôn xe máy không giấy tờ và cậu con trai 20 tuổi thì rơi vào đầu 9x. Em nhớ tầm đầu năm 90 thì cũng không còn khắt khe với người chế độ cũ rồi chứ nhỉ.

khongthuphi

Xe điện
Tết năm 1994, em về quê ăn tết vào đến đơn vị thì nghe tin gia đình chú Năm Lân được gọi đi phỏng vấn để đi định cư Mỹ. Thời gian cũng chẳng bao lâu nữa họ sẽ rời VN. Lúc này một chuyện cực kỳ tế nhị xảy ra. Một tối thứ Bảy khoảng 22 giờ em thấy Thành Dũng vào phòng em rồi nằm dài trên giường thở dài, người có mùi rượu. Em đánh răng xong vào vẫn thấy cậu ta nằm đó, em hỏi có chuyện gì không? Cậu ta ngồi dậy, cầm cái ly thủy tinh em vẫn thường uống trà đưa lên miệng cắn rôm rốp và nhai nát vụn. Em biết chắc có chuyện gì đây, vì mỗi khi cậu ta nhai ly thủy tinh là những lúc đó cậu ta bế tắc chuyện gì đó.

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Theo câu chuyện của cụ thì buôn xe máy không giấy tờ và cậu con trai 20 tuổi thì rơi vào đầu 9x. Em nhớ tầm đầu năm 90 thì cũng không còn khắt khe với người chế độ cũ rồi chứ nhỉ.
Sĩ quan mà dính con chế độ cũ là về quê đuổi gà đấy cụ