[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

thngaylangthang

Xe ngựa
Thật ra 49 hay 53 là cách nói ước lệ. Nếu quan sát kĩ và đúc kết qua nhiều thế hệ thì vận hạn của 49 nó sẽ rơi vào trước đó một hay 2 năm khoảng 47 hay 48, còn hạn 53 lại rơi vào sau tuổi đó là 54, 55. Nên 49, 53 vẫn cứ gác chân thảnh thơi bác nhá :P :P :P
Vâng ạ chừ thì em đã biết. Cảm ơn Cherry Rose :)

windy1

Xe điện
Em chỉ thấy tội nghiệp cho 2 đứa bé nhà cụ thôi .

Mercedes.com

Xe buýt
Lại ly hôn vì lý do tiền bạc hả bác.

Rõ khổ, ngoài nạn nhân của con cô vít này thì nạn nhân của cái xờ ta ấp cũng vô số gia đình.
Em ra đi chẳng vì tiền bạc. Em ra đi là vì không hợp nhau và không thể dung hoà được.

Mercedes.com

Xe buýt
Em vừa đọc qua về hoàn cảnh của cụ, e tin với một người khát khao hạnh phúc, tình yêu và dám vượt qua dư luận cũng như các quan niệm truyền thống để được sống là chính mình như cụ sẽ tìm được hạnh phúc! E không hiểu sao thread cũ các cụ mợ lại ném đá cụ. E là mợ nhé. E chả cổ suý cho cái gì, nhug e rất ngưỡng mộ người dám nghĩ, dám làm, dám nhìn thẳng vào thực tế như cụ...
Ra đi không hẳn là tan, ra đi là để cả hai cùng tìm được hạnh phúc như ý. Các con sẽ thiệt thòi 1 phần nhưng cả hai vẫn phải tìm cách khắc phục.

Mercedes.com

Xe buýt
Thật ra 49 hay 53 là cách nói ước lệ. Nếu quan sát kĩ và đúc kết qua nhiều thế hệ thì vận hạn của 49 nó sẽ rơi vào trước đó một hay 2 năm khoảng 47 hay 48, còn hạn 53 lại rơi vào sau tuổi đó là 54, 55. Nên 49, 53 vẫn cứ gác chân thảnh thơi bác nhá :P :P :P.
Em xin lỗi bác chủ thớt nói vấn đề ko liên quan.
Mong bác chân cứng đá mềm vượt qua chông chênh và thu xếp thời gian thăm nom, chăm sóc các con thật tốt!
Em cảm ơn mợ, các con em vẫn luôn có trách nhiệm.

UnlockGSM

Xe buýt
Cứ nghe chuyện chia tay là em lại lo cho tụi trẻ con nhà các cụ. . . ., buồn !

Tình cờ

Xe buýt
Em hỏi cụ chủ thớt, nếu đôi năm nữa vợ cụ gặp đc người thực sự phù hợp với cô ấy, họ có nhu cầu chung sống với nhau, các con muốn về ở với cụ thì cụ có sẵn sàng nuôi dạy chăm sóc chúng để vợ cũ đi lấy chồng ko? Nếu có, với 2 đứa con, cụ có dễ dàng tìm đc người hơn hẳn vợ cụ về mọi mặt như cụ chia sẻ ở thớt cũ ko. Thực ra em rất thấu hiểu cảm giác đói cả sex cả tinh thần của cụ. Nhưg cụ đang tự do đúng nghĩa vì ko vướng bận con cái. Có điều biết đâu tương lai cụ là bố đơn thân!

Ánh Trần Fr

Xe tăng

RosemaryCherry

Xe container
Em cảm ơn mợ, các con em vẫn luôn có trách nhiệm.
Vậy các con cũng được bù đắp phần nào ạ. Ngoài trách nhiệm như bác đã nói thì tình thương yêu bác dành cho con cũng quan trọng. Nếu được sau này thỉnh thoảng bác đón các con về ở hẳn cùng bố một vài tháng hoặc vài tuần để chăm sóc các bạn thêm, nhất là vài năm nữa khi các bạn lớn lại cần trò chuyện, chia sẻ chuyện trường lớp, bạn bè.

Còn thời gian này bác thư giãn, nghỉ ngơi, đừng suy nghĩ quá nhiều nữa.
Bia rươuj nhiều khi ko tốt nhưng trong giai đoạn này nhâm nhi vài ngụm có khi cũng cải thiện tâm trạng cho bác.

Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi!!!

Mercedes.com

Xe buýt
Em hỏi cụ chủ thớt, nếu đôi năm nữa vợ cụ gặp đc người thực sự phù hợp với cô ấy, họ có nhu cầu chung sống với nhau, các con muốn về ở với cụ thì cụ có sẵn sàng nuôi dạy chăm sóc chúng để vợ cũ đi lấy chồng ko? Nếu có, với 2 đứa con, cụ có dễ dàng tìm đc người hơn hẳn vợ cụ về mọi mặt như cụ chia sẻ ở thớt cũ ko. Thực ra em rất thấu hiểu cảm giác đói cả sex cả tinh thần của cụ. Nhưg cụ đang tự do đúng nghĩa vì ko vướng bận con cái. Có điều biết đâu tương lai cụ là bố đơn thân!
Nếu 2 con về với em thì em cũng ko lo. Em còn cả hai ông bà khoẻ mạnh giúp đỡ.

AMATAX

Xe điện
Đau nhất là mỗi lần thăm con lại gặp lại người cũ, 1 tâm trạng khó tả(:| ko biết nên vui hay buồn

ceconam

Xe điện
Em sắp được tự do rồi các cụ à. Sau 1 năm em đã cố gắng nhưng không có thêm kết quả. Em ra đi cho thoải mái.
Tài sản có nhà đất đứng tên vợ em cả. Em đứng tên cái xe, đứng tên 1 cơ sở nhỏ kinh doanh chất xám do em làm chủ và chịu trách nhiệm trả nốt cả cục nợ làm ăn trong ngân hàng. 2 con ở với mẹ và ông bà ngoại ở cùng nhà em luôn để tiện trông cháu vì giờ còn mỗi vợ em ở gần ông bà, mỗi tháng em chu cấp 10 triệu cho 2 con. Cuối tuần vẫn qua đưa con về bên nhà ông bà nội của tụi nhỏ.
Em lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng, mong các cụ mợ đầu năm mới nhẹ tay.
Nản quá cụ ạ!!! Chẳng biết vô tình như thế nào, nhưng e cúng đúng tâm trạng, 3 ngày rồi e ko thể chợp mắt đc tí nào!!! Thương tụi nhỏ quá!!!... cụ có rảnh ko động viên e tí giờ chẳng biết chia sẻ với ai...

Lendoiotonam99

Xe tải
Bị vợ cắm sừng thì bỏ , bỏ ngay , còn thường thì lấy thêm vợ chứ nhỉ ? Nói vui chứ mới cố gắng chịu đựng một năm mà đã đầu hàng thì e rằng ích kỷ với chính các con của cụ , chúng nó thiệt thòi lắm !