[Funland] Cuộc sống trong Sài gòn thế nào hả các cụ?

xeco.com

Xe lăn
Em xưa cũng tính nam tiến tránh khựa. Nhưng giờ tính để tránh khựa và sản, em sang Phi, Indo cùng lắm là sang Malaysia, myanmar. Chứ vn chật chội ngột lắm.
Cụ cứ mạnh dạn sang đi, kiểu gì cũng thành Việt Kiều :P

@: Đội đệ em bây giờ ở SG cũng có một số VK Mỹ, Châu âu, nó toàn cho em tiền ;)

Cậu bé

Xe buýt
Các cụ cho em một lời động viên đi, em muốn vô sài gòn quá. Em 28 tuổi sống và học tạp ở hn gần 10 năm, cuộc sống dạo này chán nản quá, em muốn vào trong đó để làm việc mà chưa có sự quuết tâm thực sự.

HyperSport

Xe buýt
Các cụ cho em một lời động viên đi, em muốn vô sài gòn quá. Em 28 tuổi sống và học tạp ở hn gần 10 năm, cuộc sống dạo này chán nản quá, em muốn vào trong đó để làm việc mà chưa có sự quuết tâm thực sự.
Zô đi em, Saigon dễ sống, người Saigon đa phần tử tế dễ mến. Trừ nạn cướp giật, ra sân bay chen chúc, đi taxi nhiều khi gặp tài củ chuối, còn lại rất okie!

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
!e Đang mua vietlot để có tiền ra hà nội làm căn chung cư cho sướng thắng người :)) các cụ ngoài đó lại nam tiến là làm thao :))

dalink

Xe điện
Sau 4 năm mợ vẫn ở Hn à?
E có dự định sẽ vào Sài gòn một thời gian, các cụ cho e xin tý chia sẻ về cuộc sống trong đó với. Khí hậu trong đó có phù hợp với trẻ nhỏ hay bị viêm tiểu phế quản không ạ? E đi với mục đích chính là phục vụ f1 vì f1 nhà e liên tục bị bệnh này, nhìn con phải uống kháng sinh và tiêm chọc liên tục e xót xa lắm các cụ ạ. Kiêng khem đủ kiểu mà chả có tác dụng gì cả. Hic. Có lẽ e sẽ phải nam tiến một thời gian xem thế nào. E định ra Tết sẽ đi, các cụ cho e lời khuyên với.

Nếu vào SG thì nên sống ở quận nào? Nếu muốn mua 1 căn chung cư nhỏ để ở thì mua chung cư gì? ở đâu ạ? giá tầm bao nhiêu? E muốn ở trung tâm một chút để còn tiện kinh doanh vì chắc vào trong đó e sẽ vẫn tiếp tục kinh doanh mặt hàng e đang bán. Không biết trong Sài gòn có phố nào chuyên món lọc nước kiểu như Trường Chinh ở HN k ạ?

P/s: Ở HN lão sói nhà e sẽ tiếp tục tiếp quản nên nếu các cụ là khách hàng nhà e thì cứ yên tâm nhé, mọi chế độ bảo hành cụ cứ alo vẫn có luôn và ngay phục vụ cụ ạ.

Cậu bé

Xe buýt
!e Đang mua vietlot để có tiền ra hà nội làm căn chung cư cho sướng thắng người :)) các cụ ngoài đó lại nam tiến là làm thao :))
cụ vui tính thật, cụ mà trúng đc vietlot thì chắc lúc ấy cụ cũng chống gậy rồi, còn ra hn làm gì nữa:))

cuncon

Xe điện
Em vào SG nhiều quá giờ thấy HN SG như nhau :)) nhưng e thích HN hơn vì có mùa đông