Thông báo Cuộc thi thiết kế logo OTOFUN nhân dịp kỷ niệm 15 năm thành lập

Trạng thái
Thớt đang đóng

TTViet

Xe tải
Em thích cái này nếu phải chọn.
Cái này khá ổn, nhưng có 2 vấn đề:
1- Logo tạo cảm giác bị đè nén (Do cái vỏ ô tô trùm lên chữ) và Logo ít sự khái quát mở rộng hơn (do bó buộc vào 1 thể loại oto):
2- Khá nhiều chi tiết, do đó khi thu nhỏ lại sẽ hơi bị rối

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cái này khá ổn, nhưng có 2 vấn đề:
1- Logo tạo cảm giác bị đè nén (Do cái vỏ ô tô trùm lên chữ) và Logo ít sự khái quát mở rộng hơn (do bó buộc vào 1 thể loại oto):
2- Khá nhiều chi tiết, do đó khi thu nhỏ lại sẽ hơi bị rối
Em ko học kiến trúc, thiết kế nên chả hiểu mấy cái cụ nói, em chỉ đặt vào vai trò người sử dụng thì em thấy nó dễ nhìn, dễ nhận diện, cảm quan đẹp, chứ em xem từ đầu thớt tới giờ chả được cái nào ưng mắt :D

balo car

Xe đạp
Uối gười ươi có đại ka TTViet vào cho ý kiến chỉ đạo dồi! Báo cáo đại ka nói chí phải, logo này quả là có hơi bị gò ép vào vỏ xe ô tô, thu vào app icon hơi khó xài. Báo cáo cán bộ Sekono thử triển khai phân tích như sau:
- OTOFUN gồm có 2 khái niệm OTO và FUN.
- OTO có nhiều loại oto như xe hơi xe tải xe bus xe taxi, nhưng tựu chung đều có 4 bánh (3 bánh hay 5 bánh thì léo phải oto) và phải có động cơ, vô lăng.
- FUN là hài hước (người lái xe hài hước hay cái ô tô trông hài hước thì cán bộ chưa rõ).
Vậy tóm lại cán bộ Sekono mạnh dạn đề nghị logo nên thể hiện 4 bánh+động cơ và fun thì sẽ dùng được cho mọi loại ô tô. Báo cáo hết.
Báo cáo bà con, tôi thì lại thấy cách xử lý theo kiểu ép OTOFUN và hình ô tô có yếu điểm là dễ bị nhiều chi tiết, dễ xa đà vào hướng như game hay cartoon. Còn về option các cụ đang bàn nó đang hiển thị ở trạng thái fill màu, nếu ko fill thì sẽ nhìn rõ ưu và nhược của hệ hình. Túm lại, Balo tôi thấy hướng này thì logo cũ đang là tốt nhất. Chữ Otofun sáng tạo rất duyên. có chăng chút nhược điểm là tính thẩm mỹ hơi cũ và ứng dụng digital chưa được linh hoạt. Hiệu chỉnh, làm mới lại từ logo hiện tại sẽ là phương án hợp lý cho nhận diện mới.
p/s: Balo tôi chưa làm cán bộ lần nào.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
THÔNG BÁO TỪ BTC:

Do Hà Nội tiếp tục giãn cách xã hội tới ngày 23/08/2021 nên quá trình đánh giá các bài thi xin phép được kéo dài tới hết 30/08/2021. Xin cảm ơn các OFers đã gửi bài dự thi.

Chúc các bác nhiều sức khỏe, phòng chống tốt dịch trong giai đoạn này.

formen

Xe lăn
Các lãnh đạo lùi lại thời gian oánh giá là chuẩn đấy. càng có thời gian ngâm kíu, oánh giá càng chính xác. Trong thời gian này các lãnh đạo nên chọn vài logo khá nhất rồi yêu cầu các bậc đại ka của tôi sửa tiếp theo ý các lãnh đạo, vì làm logo bao giờ cũng phải qua sửa chữa vài ba lần mới tốt được, chứ đâu phải làm xong 1 lần là ngon luôn.
sơ khảo cụ nhỉ, rồi mới chung khảo

alibobo5885

Xe đạp
Lướt 1 loạt thấy nhiều cụ chuyên quá mà nous thật em chưa ưng bụng cái nào, em lót dép hóng tiếp :D

lx125_black

Xe container
THÔNG BÁO TỪ BTC:

Do Hà Nội tiếp tục giãn cách xã hội tới ngày 23/08/2021 nên quá trình đánh giá các bài thi xin phép được kéo dài tới hết 30/08/2021. Xin cảm ơn các OFers đã gửi bài dự thi.

Chúc các bác nhiều sức khỏe, phòng chống tốt dịch trong giai đoạn này.
Đáng lý bị giãn cách xã hội thì phải rút ngắn thời gian lại mới đúng chứ.
Giãn cách ở nhà thì thời gian thiết kế phải nhiều hơn, bác Giaothong làm thế này thì có khi hết năm cũng chả trao giải được, ai mà biết đến 30.8 lại kéo dài đến ngày nào, haizz

balo car

Xe đạp
Đáng lý bị giãn cách xã hội thì phải rút ngắn thời gian lại mới đúng chứ.
Giãn cách ở nhà thì thời gian thiết kế phải nhiều hơn, bác Giaothong làm thế này thì có khi hết năm cũng chả trao giải được, ai mà biết đến 30.8 lại kéo dài đến ngày nào, haizz
Chắc dịch dã làm các bô lão mất nhiệt, trong lúc chờ đợi các cụ đủ nhiệt các OFers nào có bài up cho bà con bình luận vui vẻ nhằm câu giờ ở nhà, giảm cuồng chân đi lung tung nhể

lx125_black

Xe container
Chắc dịch dã làm các bô lão mất nhiệt, trong lúc chờ đợi các cụ đủ nhiệt các OFers nào có bài up cho bà con bình luận vui vẻ nhằm câu giờ ở nhà, giảm cuồng chân đi lung tung nhể
Em chịu, chả biết nhiệt nhủng như nào.
Nhưng làm như này ko fair vì vi phạm quy định thời gian với các thí sinh khác, hehe

Kiểu như đi thi ĐH, đề bài ra rồi, thời gian nộp bài có rồi, hết giờ nộp bài BGK lại lý do abc để kéo dài thời gian cho 1 số cháu "cơ cấu" là không được, không fair :D

formen

Xe lăn
Nhưng làm như này ko fair vì vi phạm quy định thời gian với các thí sinh khác, hehe

Kiểu như đi thi ĐH, đề bài ra rồi, thời gian nộp bài có rồi, hết giờ nộp bài BGK lại lý do abc để kéo dài thời gian cho 1 số cháu "cơ cấu" là không được, không fair :D
chỉ kéo dài thời gian chấm bài thôi cụ. thời gian làm bài thì dừng như lịch rồi.

balo car

Xe đạp

Cụ nghĩ hơi quá, dời thời hạn chấm thì đâu có gì là " ko fair vì vi phạm quy định thời gian với các thí sinh khác, hehe". có chăng làm tụt mood chút đỉnh thôi.

lx125_black

Xe container
Cụ nghĩ hơi quá, dời thời hạn chấm thì đâu có gì là " ko fair vì vi phạm quy định thời gian với các thí sinh khác, hehe". có chăng làm tụt mood chút đỉnh thôi.
hehe, lão giaothong này mình cứ phải ngoạc mồm ra hò hét cho to mới được cụ ạ.
Thủ thỉ là lão ấy ko nghe thấy đâu :))

vanchunghip

Đi bộ
30.8 thì lâu quá nhỉ :( giám thị chấm diểm onl được mà

formen

Xe lăn
cụ sekone lang thang thớt nào bị xịt mất lốp roài. hehe.

Machimachi

Xe tải
BTC lùi thời gian là chuẩn vì chất lượng các logo chưa đáp ứng đc nhu cầu, nên lùi để có thêm bài dự thi.

vanchunghip

Đi bộ
Nay 30 rồi mà chưa có kết quả cuộc thi thiết kế logo các bác nhỉ

SEKONE

[Tịch thu bằng lái]
Lại kéo dài giãn cách tiếp lần 3 à?

SEKONE

[Tịch thu bằng lái]
Khổ than các đại ka. Cong mông thiết kế ít ra cũng mất cả tuần lễ, tốn bao công sức chất xám, tính rẻ mỗi ngày cũng 500k x 7 ngày = 3.5 củ. Giờ đây mòn mỏi chờ ngóng 15 củ rơi vào đầu để gỡ lại vốn, vướng con kụ nó vào giãn cách đến cả ngày công bố giải. Giờ thì léo biết đến khi nào, có khi qua Tết.

balo car

Xe đạp
Khổ than các đại ka. Cong mông thiết kế ít ra cũng mất cả tuần lễ, tốn bao công sức chất xám, tính rẻ mỗi ngày cũng 500k x 7 ngày = 3.5 củ. Giờ đây mòn mỏi chờ ngóng 15 củ rơi vào đầu để gỡ lại vốn, vướng con kụ nó vào giãn cách đến cả ngày công bố giải. Giờ thì léo biết đến khi nào, có khi qua Tết.
Cảm kích bác SEKONE đã lo lắng. Nhưng các đại ka đã hẹn 30 thì đành phải mỏi mòn ngóng, không 30 tháng này thì 30 tháng khác nhé, cứ thế..

formen

Xe lăn
tính rẻ mỗi ngày cũng 500k x 7 ngày = 3.5 củ
Cụ tính nhanh mà chuẩn.

Chưa kể họp ý tưởng thì phải từ cốc thứ 5 nó mới chịu xuất hiện trong não. Và tri kỷ phải từ cốc 10 trở đi. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng