[Funland] Cuối tuần nhàn rỗi e lan man trải lòng chút tâm trạng buồn

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Cuối tuần nhàn rỗi, ngồi chả có việc gì lên đây chém gió bán than với các cụ mợ tí cho nhanh hết tgian và tinh thần thoải mái chút. Có bao giờ trong cuộc đời hoặc thời điểm các cụ/mợ có những chuyện làm mình buồn khổ, dằn vặt mình và ám ảnh mãi ko quên đc ko nhỉ?. E nghĩ ai là con người thì cũng đã từng trải qua thôi nhưng các cụ/mợ đối mặt, chấp nhận những chuyện đó thế nào và cách nhanh nhất để quên đi những chuyện ko vui đó thế nào thôi. Nhiều lúc dặn lòng mình những chuyện đó ko đáng để mình phải nhớ, phải buông bỏ, ko oán trách ai nữa nhưng ko hiểu sao nó vẫn cứ lẩn quẩn mãi trong đầu ko thoát ra đc làm mình rất khó chịu, đầu óc căng thẳng mệt mỏi. Chắc có lẽ mình phải khiến mình bận rộn hơn, đầu óc phải suy nghĩ thông thoáng hơn thì mới có thể làm tâm trí mình an yên đc. Nhiều lúc cũng muốn nghĩ tích cực hơn nhưng nhiều lúc cảm giác lại ko theo như ý mình muốn đc... E lan man trải lòng chút, các cụ/mợ đi qua thấy nhảm thì bỏ qua nhé. Chúc các cụ/mợ cuối tuần vui vẻ :)
E năm nay 34 tuổi, nhưng cũng trải qua tâm trạng như cụ khá nhiều lần. Từ bé e tự lập nên việc va vấp làm ăn xh là điều khó tránh. Từ ngày covid e học đạo phật nên tinh thần an yên hẳn. K hoài niệm quá khứ, k mưu cầu tương lại. Sống tốt ở hiện tại.
Chúc cụ vui.

thanhgamo

Xe container
Chắc đau đầu vì ông bạn thân bị người yêu cắm sừng?
Đa cảm quá, hehe

Ken Hạ Long

Xe điện

tungbeo

Xe tăng
E năm nay 34 tuổi, nhưng cũng trải qua tâm trạng như cụ khá nhiều lần. Từ bé e tự lập nên việc va vấp làm ăn xh là điều khó tránh. Từ ngày covid e học đạo phật nên tinh thần an yên hẳn. K hoài niệm quá khứ, k mưu cầu tương lại. Sống tốt ở hiện tại.
Chúc cụ vui.
E cũng nghĩ tinh thần và tư duy của mình là quan trọng và chỉ mình giải quyết đc thôi nhưng nhiều lúc nó như kiểu bị ám ảnh khó quên nên đâm ra ức chế luẩn quẩn trong lòng nhiều. Thks cụ

xukthal

Xe lăn

Tuấnbk

Xe buýt
Em cách đây 20 năm cũng như Cụ, có chuyện gì là suy nghĩ, dằn vặt, đau khổ đến mức phát ốm, tóc bac.. nhưng sau này em nghĩ rằng tội gì mà để suy nghĩ làm khổ đến cái thân nên em tập thói quen là bỏ qua đối với chuyện nhỏ và tìm lý do để giảm mức độ đối với chuyện lớn, giảm dần theo ngày đến lúc quên hẳn bây giờ đã thành công bất kể chuyện gì xẩy đến em đều sẵn sàng đón nhận với tâm thế bình tĩnh Cụ nhé./.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Cuối tuần nhàn rỗi, ngồi chả có việc gì lên đây chém gió bán than với các cụ mợ tí cho nhanh hết tgian và tinh thần thoải mái chút. Có bao giờ trong cuộc đời hoặc thời điểm các cụ/mợ có những chuyện làm mình buồn khổ, dằn vặt mình và ám ảnh mãi ko quên đc ko nhỉ?. E nghĩ ai là con người thì cũng đã từng trải qua thôi nhưng các cụ/mợ đối mặt, chấp nhận những chuyện đó thế nào và cách nhanh nhất để quên đi những chuyện ko vui đó thế nào thôi. Nhiều lúc dặn lòng mình những chuyện đó ko đáng để mình phải nhớ, phải buông bỏ, ko oán trách ai nữa nhưng ko hiểu sao nó vẫn cứ lẩn quẩn mãi trong đầu ko thoát ra đc làm mình rất khó chịu, đầu óc căng thẳng mệt mỏi. Chắc có lẽ mình phải khiến mình bận rộn hơn, đầu óc phải suy nghĩ thông thoáng hơn thì mới có thể làm tâm trí mình an yên đc. Nhiều lúc cũng muốn nghĩ tích cực hơn nhưng nhiều lúc cảm giác lại ko theo như ý mình muốn đc... E lan man trải lòng chút, các cụ/mợ đi qua thấy nhảm thì bỏ qua nhé. Chúc các cụ/mợ cuối tuần vui vẻ :)
Bạn gái phản bội?

tungbeo

Xe tăng
Em cách đây 20 năm cũng như Cụ, có chuyện gì là suy nghĩ, dằn vặt, đau khổ đến mức phát ốm, tóc bac.. nhưng sau này em nghĩ rằng tội gì mà để suy nghĩ làm khổ đến cái thân nên em tập thói quen là bỏ qua đối với chuyện nhỏ và tìm lý do để giảm mức độ đối với chuyện lớn, giảm dần theo ngày đến lúc quên hẳn bây giờ đã thành công bất kể chuyện gì xẩy đến em đều sẵn sàng đón nhận với tâm thế bình tĩnh Cụ nhé./.
Cảm ơn cụ nhiều nhé :)

Toilatoi242_5

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn the

Nhìn thèm quá cụ nhỉ, nhưng chắc do e nghĩ ngợi nhiều nên tuần nay bị đau và cảm giác trào ngược dạ dày mới chán :(
Mượn cái anh rượu với mê thịt chóa này bù khú với đôi ba chiến hữu nữa là nhất cụ hè.

Monteiv

Xe hơi
Người ko vì mình trời tru đất diệt cụ ạ. Em cũng thuộc tuýp nội tâm, hay suy nghĩ. Giờ tùy từng việc nhưng em nghĩ tối thiểu nên nghĩ 7 phần cho mình, 3 phần cho người khác ạ. Muốn mọi việc tốt lên thì đầu tiên mình phải tốt lên đã.

buihai

Xe buýt
Cụ cứ đi úp mặt vào mấy chỗ căng, rồi cho cái thẳng nó được giải toả thì sẽ đỡ.... hoặc đi nuru cho cái căng nó trượt trên cái thẳng ... là mọi thứ sẽ qua đi

HH1993

Xì hơi lốp
Chắc có lẽ e là tuýp người sống thiên về tình cảm nhiều nên có lẽ mong manh hay suy nghĩ nhiều. Cũng chỉ mong các cụ chia sẻ cùng thôi chứ đg chê cười e là đc ah :D
Có gì mà chê cười! Ông nào nói cuộc đời chưa gặp phải là nói phét.
Tuy nhiên chia sẻ lên đây chả ích gì cả vì sẽ có những người vào cười cợt,hay dạy đạo đức.

tungbeo

Xe tăng
Có gì mà chê cười! Ông nào nói cuộc đời chưa gặp phải là nói phét.
Tuy nhiên chia sẻ lên đây chả ích gì cả vì sẽ có những người vào cười cợt,hay dạy đạo đức.
À vâng e cũng chỉ gọi là rảnh rỗi nhàn nhã nên lan man chút với các cụ thôi mà. Vì mỗi việc của mỗi ng thì tự mình phải giải quyết thôi mà cụ ơi :)

Mc Bia

Xe điện
Mất béng 1 phút cuộc đời.