[Thảo luận] Cướp đêm mà ko phải là Giặc các cụ ạ!!

DangMinh_

Xe máy
giờ ra đường sợ công an hơn sợ cướp

tranthienkhoi

Xe hơi
chưa thấy đoạn kết nhỉ, câu giờ quá cụ ạ

ngungo thien ly

Xe container
Tất nhiên cũng có lạm quyền kiếm tiền với ai ra đường không mũ, không giấy tờ xe, nhưng đêm có việc phải phi ra đường cũng yên tâm hơn vì có các chú đi tuần

sontung227

Xe tải
Tất nhiên cũng có lạm quyền kiếm tiền với ai ra đường không mũ, không giấy tờ xe, nhưng đêm có việc phải phi ra đường cũng yên tâm hơn vì có các chú đi tuần
e thì chả thấy yên tâm tí nào, chỉ thấy nguy hiểm rình rập thôi kụ ạ!!

t2hvietnam

Xe hơi
đi qua BTLong và khu Pháp Vân cứ lần nào qua 21h là thấy các xxx cơ động toàn bắt mấy cô, mấy chị ngoại tỉnh thôi

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cụ này có người thân và CSCĐ à? Gặp cướp cũng sợ, nhưng nếu bị cướp còn kiện được..chứ gặp CSCĐ nó nắn túi thì kiện ai?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên

dungthutrang

Xe hơi
Đúng là có chuyện các anh cơ động làm tiền thật. Nhưng có các anh ấy thì ở cung đường ấy bọn cướp giật chắc chắn đỡ hơn hoặc biến mất. Đi đường cũng thấy yên tâm hơn. Đọc phần trả lời của các cụ thấy một chiều quá. Ai nói tốt về cơ động các cụ chụp mũ ngay là xxx hoặc có người nhà làm xxx. Chán các cụ quá. Cơ động họ có quyền kiểm tra hành chính không cần các cụ phải vi phạm. Em hôm nào chẳng đi qua cầu Thăng Long, tháng chắc bị các chú ấy vẫy vào vài lần là ít. Nói thật hôm nào hai bên cầu không có các chú ấy đứng là em lại thấy không yên tâm. Mình đi đứng đàng hoàng, giấy tờ đầy đủ làm sao phải sợ. Cứ để cho họ kiểm tra thoải mái, hôm nào kiểm tra em em cũng bảo các anh vất vả quá đêm hôm thế này nhưng thấy các anh em yên tâm hơn hẳn khi đi đường. Lần nào em chẳng được các chú ấy bắt tay bắt chân trước khi mời em đi. Túi em có hôm mang khá nhiều tiền mà chẳng bao giờ mất đồng nào dù các anh ấy có lôi ra để đếm hộ mình. Có lần em quần đùi áo cộc đèo thằng cu nhà em đi đón mẹ nó không giấy tờ mũ mão gì cả vì vội, mấy chú cơ động đi ngang xe nhắc nhở anh ơi muộn rồi anh chở con đi cũng phải đội mũ cho anh toàn chứ. Nhiệm vụ chính của họ là trấn áp và ngăn chặn tội phạm chứ có phải là đè dân ra làm tiền đâu. Hay là em 1 tháng gặp may mấy lần hả các cụ(có tháng em còn bị chục lần ấy chứ)

Chỉnh sửa cuối:

hoangpsg

Xe máy
Ồ...ra là cướp...cả ngày lẫn đêm!

cutkitAMG

Xe tải
cách đây vài năm, mình cũng đi 2b về muộn trên đường 5, hướng HP - HN. Đi đến đoạn vòng lên cầu Thanh Trì thì có 2 xe 4 xxx cơ động phi theo. Ghi chú là mình đi 2 xe, mình chở xã, xe kia 2 em gái cùng cty. Các chú đi theo, chặn xe lại hỏi giấy tờ. Mình thì đủ, còn xe kia chả mang bất kỳ giấy gì :(
Cũng ko xin xỏ gì, các chú ý chỉ hỏi đi đâu về lại đi đường này, nhà ở đâu? Trong lúc kiểm tra thì có 1 xe 2b không đội mũ phóng qua, 2 chú đuổi theo nhưng không kịp. Quay lại chắc thấy mình đang alo cho ng nhà nên bảo thôi, đi đi.
Nói chung đi đường, không phải gặp CSCĐ là xui. Mình hay đi làm sớm, tầm 4h sáng, chỉ mong nhìn thấy CSCĐ cho yên tâm, vì đường vắng lắm, nhất là mùa đông. Nên mọi người chỉ cần mang đủ giấy tờ, không chứa chấp hàng họ gì thì chả có gì sợ, nếu họ có xin tiền thì bảo không có. Làm gì đc nhau.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Tình huống tương tự cách nay 3 năm nhưng em bị ở cầu Phủ Lỗ điạ phận Đông Anh đúng buôỉ sáng sớm cũng đang bon bon thì bị mấy chú xxx chả hiểu chui ra từ buị rậm naò lao ra đớp phát , đất khách quê ngươì đơn thương độc mã nên chấp nhận bay 2loét cho các chú xxx mua bánh mỳ chấm nước lọc

mr zeus

Xe hơi
CHuẩn, cướp nó còn sợ CA, chứ CA là kiêu binh rồi, sợ ai?
Em thấy cụ nói rất chi là vớ vẩn đấy. Mấy thằng ranh con này làm được gì cho dân cho nứoc mà cụ cho chúng nó là kiêu binh ? Em phản đối việc gọi chúng nó là kiêu binh đấy [-X[-XL-)

rover 75

Xe đạp
đi đêm với 2Bánh xe quay thường hay bị xxx phóng lên bảo sao đi nhanh thế rồi cho vào lề ngay đấy các cụ dù mình đi có 30km/h