[Thảo luận] Cướp đường!!

thaptothanh13

Xe tải
Có một câu chuyện giao thông em được nghe đã lâu, nay kể lên, hầu các cụ.
Chả là, đang bon bon tham gia giao thông, một anh thanh niên bị 1 bác cao tuổi chạy xe máy đâm vào. Cả hai ngã xuống, cũng may là ko hề hấn gì. Vừa đứng dậy, anh thanh niên lao tới phun phì phì vào mặt bác cao tuổi:
TN: Ông chạy xe thế à?? Không có mắt à?? Ko thấy tôi bật xi nhan rẽ trái à??
BCT: Tôi thấy, nhưng anh bật xi nhan để làm gì nhỉ???
TN: *** ** Bật xi nhan để xin đường chứ làm gì.
BCT: Tôi biết, anh bật xi nhan là để xin đường. Nhưng anh xin thì phải để người khác xem xét, xử lý nhường đường anh mới được rẽ chứ. Tôi hỏi anh, anh vào nhà người khác, xin cái này cái nọ, người ta chưa đồng ý, anh đã lấy. Anh biết người ta gọi là gì ko?? Là ăn cướp đấy!!
Xin đường cũng phải chờ người ta cho đã chứ. Anh bật xi nhan, người ta chưa cho, chưa nhường anh đã rẽ liền thì ai mà xử lý kịp. Anh thuộc dạng cướp đường đấy.
Đến đây thì anh thanh niên cứng họng, bỏ đi.

Em dự là ở các thành phố lớn, xe cộ đông, người ta ít đi theo kiểu này. Chứ ở các tp vừa vừa, như Huế chẳng hạn, tình trạng này xảy ra nhiều vô kể. Đi đường, cần rẽ, các bác ấy chỉ cần bật xi nhan, rồi chẳng thèm quay lui ngó nghiêng gì cả, rẽ cái rẹt. Đặc biệt mấy hôm trời mưa, mưa Huế thì các bác biết rồi đấy, dai dẵng phải biết, vì thế nên cực ngại quay đầu, thế là chẳng thèm bật xi nhan, vẫy tay, chỉ cần hướng đầu xe hơi chếch sang bên kia đường rồi từ từ chạy chéo sang, là ổn. Đã ko biết bao nhiêu lần em phải phanh cháy đường mới tránh được chuyện đáng tiếc xảy ra.
Sáng nay, xem tin giao thông trên VTV1, lại nghe Huế có thêm 1 vụ tai nạn. Nạn nhân đi xe máy tử vong tại chổ. Nguyên nhân là anh này đã không quan sát khi sang đường.
Chán quá!!
TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???

Ấy xin phải đợi tớ nhường
Chứ đừng vừa vẫy sang đường (đã) rẽ ngay
Cướp đường như thế có ngày
Tớ tông cho phát lên ngay tủ ngồi.

tuvit77

Xe tăng
có một lần em cũng cho một thằng nhai bã trầu vì cái tội cướp đường này.............~X(

Kia6582

Xe buýt
TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???
Kụ nhầm nhá, vẫn có 4b đi như thế đấy, khác 2b là chẹt gần xong mới xinhan:D (iem fun tý nhưng có thật)
Còn 2b thì khỏi phải nói (có thể Huế nhiều hơn tý), chiều hôm qua chẳng hạn, em đang từ từ đi bằng phanh, tự nhiên có 1 em 2b tạt phải làm em phanh đứng xe, thế mà vẫn bị quệt 1 phát vào má phải~X(

lenamhung83

Xe tăng
Ở Huế, đường vắng đi 4b thì rất sướng nhưng đi 2b thì rất nguy hiểm vì nhiều thanh niên đi rất ẩu, lại hay uống rượu bia rồi tham gia giao thông

chaybo

Xe điện
:((Họ lấy mạng sống của họ ra đề thử phản xạ của người khac. Thường thì họ "thắng" khoái trá khi vừa rẽ sang đường vừa làm người khác giật mình.
Còn nếu như không thắng được thì ....... thua hẳn.:((

thaptothanh13

Xe tải
Ở Huế, đường vắng đi 4b thì rất sướng nhưng đi 2b thì rất nguy hiểm vì nhiều thanh niên đi rất ẩu, lại hay uống rượu bia rồi tham gia giao thông
Cùng ở Huế thì lúc nào đi offline, cụ nhỉ???

giangsuki

Xe ngựa
Cùng ở Huế thì lúc nào đi offline, cụ nhỉ???
cụ ở huế à, trước tết rồi em vào chả thấy xe nào có logo
hôm thấy có em xe 16 chỗ đỗ ở đinh công tráng có gắn phi vào hỏi hóa ra là mua lại ở hà nội xong đổi biển nhưng ko bóc logo
nhưng em thấy đi trong huế cũng bình thường đấy chứ

thanhlich

Xe điện
Website
kinhmat.com.vn
Các cụ không có kinh nghiệm roài. Đi đường đến ngã 3, ngã 4 phải để ý cổ và mông của 2b ợ. Thấy vẹo vẹo chắc là sắp quẹo=)). Chứ chờ thấy đèn xin nha thì quá chậm roài

thaptothanh13

Xe tải
Các cụ không có kinh nghiệm roài. Đi đường đến ngã 3, ngã 4 phải để ý cổ và mông của 2b ợ. Thấy vẹo vẹo chắc là sắp quẹo=)). Chứ chờ thấy đèn xin nha thì quá chậm roài
Thấy được vẹo vẹo thì đã may cụ ạ!! Nhiều trường hợp rẽ liền, ko vẹo vẹo gì đâu!!!

Dogia

Xe điện
Bài của kụ chủ cứ như là ở chuyên mục "Mỗi ngày một chuyện" trên Báo Hà Nội Mới ý nhể, cuối bài nào cũng có thơ vui phết =))

10-3

Xe buýt
Em cũng bị một mợ đi xe máy, làm cái rầm vào má bên phải theo kiểu " em bật xi-nhan mà anh ko tránh em", lúc đó em đang tít 20km/h chân phanh đang rà mà ko đánh lái sang trái tránh được vì trước mặt có ông Taxi đang lao đến. Haiiz, nản hết sức.

ZAD Viet

Xe điện
Em dự là ở các thành phố lớn, xe cộ đông, người ta ít đi theo kiểu này. Chứ ở các tp vừa vừa, như Huế chẳng hạn, tình trạng này xảy ra nhiều vô kể. Đi đường, cần rẽ, các bác ấy chỉ cần bật xi nhan, rồi chẳng thèm quay lui ngó nghiêng gì cả, rẽ cái rẹt. Đặc biệt mấy hôm trời mưa, mưa Huế thì các bác biết rồi đấy, dai dẵng phải biết, vì thế nên cực ngại quay đầu, thế là chẳng thèm bật xi nhan, vẫy tay, chỉ cần hướng đầu xe hơi chếch sang bên kia đường rồi từ từ chạy chéo sang, là ổn. Đã ko biết bao nhiêu lần em phải phanh cháy đường mới tránh được chuyện đáng tiếc xảy ra.
Cụ ra Ha Lội em nhá xem nó đi kiểu này này:
2 cậu đi PS không mũ bảo hiểm, đang đi bên trái xe em, nó làm đánh vèo 1 cái qua luôn bên phải em.
may mà em đi chậm, đấy là văn hóa đi xe quê em đấy.

yuh82

Xe hơi
Bật xi nhan là bật tín hiệu chuyển hướng chứ chả phải là xin xỏ. Sau khi bật tín hiệu thì phải quan sát đủ an toàn mới cho xe chuyển hướng chứ

amatuer

Xe tải
đi ô tô cg đầy thằng như thế. Những kẻ chỉ bít nghĩ đến bản thân ấy thì sớm muộn cũng dính chưởng thoai, đi 2b thì 2b nó húc cho là may còn 4b nó húc cho thì vào thẳng viện hoặc ra ăn giun, còn 4B ah gặp mấy tên đi sau nó gấu nó xuống nó tẩn cho ( cái này cũng có nhìu rồi ) đừng tưởng cứ ngồi trong 4B là mún làm j thì làm. Cái này là trình độ kiến thức còn thấp ( bản thân nhìu khi nó ko bít là gây ảnh hưởng đến ng # và cho chính m ) và còn là cái ý thức kém của nó.

kubi82

Xe điện
Ấy xin phải đợi tớ nhường
Chứ đừng vừa vẫy sang đường (đã) rẽ ngay
Cướp đường như thế có ngày
Tớ tông cho phát lên ngay tủ ngồi.
[/QUOTE]
Tủ ngồi thì kệ tủ ngồi
Ông đây cứ rẽ làm giề được ông !:)) em bươn lun

verybadrat

Xe hơi
Cụ lại nói xấu quê em rồi. (Em dân Huế, sống ở HN từ 1996 ạ). Em thề là đi lại trong Huế an toàn hơn thủ đô nhiều. Quán nhậu ít hơn, người đi nhậu ít hơn, vượt phải rẽ trái trước mũi ô tô ít hơn ...
Có điều cụ củ thớt nói đúng đấy ạ. Dân Huế hay xi nhan xong là rẽ, cóc thèm nhìn đằng sau xem người ta có nhường không. Thói quen xấu này chủ yếu là do dân Huế thường đi xe chậm thôi. Gặp mấy cậu/mợ đi kiểu "cướp đường" thì vẫn tránh được.

David Pham

Xe buýt
A: Đi kiểu gì thế, tôi xin đường rồi mà?
B: Nhưng tôi đã cho đâu?
A: Thế đường của ông à?
B: Thế sao còn xin?
...