[Funland] Cướp giật trong SG giờ quá táo tợn

Mr.Chem

Xe điện
Các cụ cứ trách Sài thành ko triển khai 141 thì sai rồi, SG đã có đội 363 mô hình như 141 HN.
Có điều 141 HN bắt các đối tượng vi phạm, khả nghi như đầu trần, xăm trổ...hoặc díc từ trước. Còn SG thì bọn cướp giật đầy đường như người thường, khả nghi gọi bọn nó vào thì cùng lắm phạt đc cái tội ko gương. Cái cần triển khai ở đây là tổ chức nhiều đội nhóm cơ động ngoài đường, vì SG rộng lớn nên HN tổ chức 1 thì SG phải tổ chức 100. Chia nhỏ, giao cho các công an quận lên kế hoạch tuần tra, quận nào để xảy ra cướp giật mà ko bắt được tại trận thì cứ đè đầu trưởng công an quận ra phạt. Ngoài ra hình phạt tăng mạnh, có thể tiêu hủy thanh lý phương tiện để lấy kinh phí.
Làm mạnh, quyết liệt khoảng 1 năm thì may ra tình trạng cướp giật ở SG mới thuyên giảm.
Bạn cấp 3 em hồi mới vào SG học tập và sinh sống, đứa nào cũng phải "cúng" 1 cái điện thoại hoặc xe máy, để loạn lạc lâu quá thành quen khó chữa.

Ngỗng già

Xe buýt
Bắt bạc và gái là được rồi, còn cướp giật là bản sắc riêng không thể làm mất được, như một thằng cán bộ nào đã nói, ngập nước cũng là một nét riêng, nét thơ nhạc cho SG.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ trách Sài thành ko triển khai 141 thì sai rồi, SG đã có đội 363 mô hình như 141 HN.
Có điều 141 HN bắt các đối tượng vi phạm, khả nghi như đầu trần, xăm trổ...hoặc díc từ trước. Còn SG thì bọn cướp giật đầy đường như người thường, khả nghi gọi bọn nó vào thì cùng lắm phạt đc cái tội ko gương. Cái cần triển khai ở đây là tổ chức nhiều đội nhóm cơ động ngoài đường, vì SG rộng lớn nên HN tổ chức 1 thì SG phải tổ chức 100. Chia nhỏ, giao cho các công an quận lên kế hoạch tuần tra, quận nào để xảy ra cướp giật mà ko bắt được tại trận thì cứ đè đầu trưởng công an quận ra phạt. Ngoài ra hình phạt tăng mạnh, có thể tiêu hủy thanh lý phương tiện để lấy kinh phí.
Làm mạnh, quyết liệt khoảng 1 năm thì may ra tình trạng cướp giật ở SG mới thuyên giảm.
Bạn cấp 3 em hồi mới vào SG học tập và sinh sống, đứa nào cũng phải "cúng" 1 cái điện thoại hoặc xe máy, để loạn lạc lâu quá thành quen khó chữa.
Sg rộng bi nhiêu, đông ntn so Hn mà chém kinh thế?

1 chín 1 mười và khác biệt ở tư duy và ý chí thôi cụ nhé.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Đăng công khai trên báo chính thống cách đây hai năm với 175 comment bức xúc nhưng vẫn y nguyên

XPQ

Xe lăn
Với luật pháp và công an như hiện nay, thì còn dung dưỡng bọn khốn nạn này dài dài

Cái này không phải vấn đề của luật pháp mí công an, đây là vấn đề có tính xã hội.

Một là thất nghiệp vô công rỗi nghề đông. Trách nhiệm của bộ lao động thương binh xõa hội.
Hai là nhân cách ích kỷ lười biếng vô kỷ luật nó quen rồi. Trách nhiệm của bộ giáo dục.
Ba là ảnh hưởng của phin ảnh toàn những cảnh phù hoa cổ võ cho ăn chơi đàng điếm mà không thấy ca ngợi giá trị chân chính và cao quý của lao động. Trách nhiệm này thuộc về bộ 4T và mấy anh TV, đám sâu bít và bọn nhà báo.
Bốn là do rường mối gia đình truyền thống trở nên lỏng lẻo. Con cháu càng ngày càng mất dạy không coi trọng cha mẹ ông bà tổ tiên huynh trưởng dòng họ. Trách nhiệm này thuộc về mấy ông đều đã chết cả rồi.

Nước mình, muốn giở lên ngon lành cành đào được như các nước Thái Lan, Cao Mên, Ai Lao thì chỉ còn một giải pháp khả dĩ nhất là đổi hết dân đi. Còn dân mình, anh nào muốn được hạnh phúc như trên TV có lẽ cũng chỉ còn mỗi cách là đổi nước đi. Chứ còn, thôi thì, chấp nhận.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kế của cụ là gì thế? Theo em thì cứ ai phạm tội lần 2 cho ra đảo sinh sống đến tuổi nghỉ hưu mới cho về quê hương. Mỗi tháng trích ngân sách cho mỗi người vài triệu là xã hội an bình!
Thật ra nó cũng đơn giản như bẫy thú thôi cụ. Đầu tiên bọn nó có đội hình đội ngũ thì lực lượng chứng năng cũng phải hùng hậu, trang bị vượt trội.
Thứ hai, chim mồi. Tạo các vật dụng giống điện thoại, ví, túi xách v.v...nhưng thực chất là thiệt bị tạo điện cao thế tương tự dùi cui điện. Khi con thú đớp mồi chỉ việc bấm nút là nằm vật ra. Túm về đồn nhốt lại và truy bắt đồng bọn. Cứ bắt hàng loạt là tụi nó chờn dần dần bỏ nghề.
Lâu dài an sinh XH tốt, thất nghiệp ít mới dứt điểm dc cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

Dodge Ram

Xe điện
Thớt âm lịch thật đấy!
Sài Gòn đổi tên từ bao giở bao giờ rồi. ;))

coquay

Xe container
Ghê thật, bọn này ít nhất có 4 thằng 4 xe...
Em có kế tóm dc bọn này mà chẳng biết hiến kế ở đâu :))

đi đường thế này bị cướp cũng là bình thường trong SG, năm 2013 bon em vào SG chơi, cả lũ đang ngồi cf quận nhất còn bị cướp nó lao vào giật điện thoại nữa là

minh0075

Xe điện
Vợ của bạn mình gần chục năm trước, đi trên vỉa hè nghe đt, cướp nó đi qua thấy ngon quá nó còn vòng lại giật rồi chạy mất.
Giải pháp thì chắc chắn pai có, muốn dẹp thì ko sớm thì muộn sẽ dẹp được, chỉ là quyết tầm( và lương tâm) chính trị đến đâu.

Tinhkhongsay

Xe hơi
Cần giải quyết cái gốc,đó là Đảng cầm quyền chuẩn chỉ làm gương sáng,phát triển quốc kế dân sinh.Lúc này nước ta cần nắm một con người Tổng thống Pâc Chung Hi.

kduc

Xe container
Một số bà con trỏng ăn hàng theo đam mê thì phải, chắc người đâu đó tới thôi :))
Em mà có quyền cứ làm đội chim mồi nghe đt trong nhồi C4, giựt phát đi mấy m là bấm nút, chắc ko quá 10 ngày là sạch bách.

muahoado

Xe hơi
Em mất ĐT trong suối tiên

Crusaderland

Xe điện
Em mất ĐT trong suối tiên
Nghe các cụ tả ghê nhỉ, chỉ sợ đang ở HN vào đấy quen thói vừa đi vừa nghe điện thoại bị giật thì toi.
Mất ĐT đã đành, sợ nhất ngã chấn thương đâu đó thì mới chết.

muahoado

Xe hơi
Nghe các cụ tả ghê nhỉ, chỉ sợ đang ở HN vào đấy quen thói vừa đi vừa nghe điện thoại bị giật thì toi.
Mất ĐT đã đành, sợ nhất ngã chấn thương đâu đó thì mới chết.
Mất ĐT trong đấy mới khó mua sim

born2go

Xe điện
Vấn đề đổ lỗi quy trách nhiệm vĩ mô như cụ nó chỉ mang tính nói cho sướng thôi cụ à.
Cái chúng ta cần là những giải pháp cụ thể, hiệu quả trông thấy.
Để có giải pháp cụ thể thì lại phải bắt đầu từ cái vĩ mô, hehehe, bài toán nó thế chả thể nào có "điểm" nếu chỉ đưa ra đáp số

emdaikho

Xe hơi
Cháu từng chứng kiến ở Hà nội thanh niên bắt đc tay giật đồ, họ đánh rất tàn bạo, be bét ko biết có chết ko... vội đi quá nên ko rõ nữa

Winter.

Xe hơi
Tôi thấy mọi việc vẫn rất tốt đẹp, cột điện ở Mỹ đang làm visa về VN đầy ra kìa - một quan chức nhận xét.