[Funland] Cướp giật và cái kết!

asset19

Xe buýt
Em không nghĩ thế. Khi khống chế được rồi và nó mất khả năng kháng cự thì việc tiếp tục đánh dã man, thậm chí đánh đến chết là một việc thú tính và tàn bạo. Giả sử nếu có vụ trộm vặt mà cũng đánh đến chết thì xã hội này sẽ loạn mất. Em nghĩ cướp giật nhiều chả phải do dân hiền hay dữ mà do rất nhiều vấn đề xã hội trong đó có vấn đề của hệ thống pháp luật và thực thi pháp luật.
Vãi cả đạo đức giả.

Yelnut

Xe tăng
Ngoài chửi đổng cụ không nói được câu gì khá hơn nhỉ.
Đấy không phải là chửi đổng mà là lời nói thật. Chỉ là lời nói chưa chính xác lắm thôi.
Chính xác là phải nói là cụ cạn nghĩ khi chỉ có nghĩ cho đám trộm cướp mà không biết nghĩ cho người bị trộm cướp.

fanmu12345

Xe điện
Áo xanh, quần short, đi xe đỏ cản địa nhưng thấy tình hình không êm thì tăng ga bỏ đồng đội cao chạy xa bay.
Cụ tinh vãi.

90% thằng áo xanh quận short đi xe đỏ đứng ở ngã 3 lúc đầu clip là đồng bọn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng mũ bh mà ko tháo ra phang nhỉ?

Cậu áo đen đc tinh thần chứ yếu quá. Ko giữ đc thăng bằng khi va quệt nhẹ. E mà ở đó góp sức thì 2 3 cước là chú cướp lăn đường thôi.

Lan phi Điệp

Xe máy
Trận này kinh điển đây:
Đánh giá rất cao đòn phủ đầu của thanh niên nhỏ con áo đậm mũ trắng đi xe Vespa chở vợ sau mà tung cú đá trực diện đổ xe làm tên cướp đối đầu đi xe phân khối lớn đang rống ga chạy - Tình huống này là tình huống quyết định bước 1
Áo đỏ quần sóc vào cù sườn cho thằng cướp cười bò ra rồi chạy lăng quăng
Áo đỏ khác và xồ xe xịt bị áo trắng ném cho phát trúng đầu.... quân ta chiến thắng quân mình.

Chỉnh sửa cuối:

RONGHT

Xe buýt
Ae trong đó đoàn kết như vậy là tốt rồi, nhưng cố gắng thể thao chút nhé, chứ e thấy ...hơi yếu

Lan phi Điệp

Xe máy
Ai cũng mũ bh mà ko tháo ra phang nhỉ?

Cậu áo đen đc tinh thần chứ yếu quá. Ko giữ đc thăng bằng khi va quệt nhẹ. E mà ở đó góp sức thì 2 3 cước là chú cướp lăn đường thôi.
Cú húc và đạp đổ xe đầu tiên là ngon lắm đấy,

muommuomxanh

Xe hơi
đường xá sạch quá ko có viên gạch nào. mây ông đi xe ko húc cho nó phát mà lại lảnh đi.

hai.tranhr

Xe container
SG chai bia đầy, cơ mà đàn ông trong ý ẹo vãi !
Đúng nà thanh niên trong Nam thường nhậu nhẹt, hút thuốc, đàn đúm... thôi. Chứ cũng ít rèn luyện thể dục thể thao lắm.
Nên khi có việc cần dùng đến thể lực thì trông cứ bủn bủn thôi :(

hai.tranhr

Xe container
Em gặp như thế cũng lao vào tẩn ngay, bọn trộm cướp là phải đánh mạnh tay
Ở trong miền Nam, đặc biệt là SG thì không nên làm vậy Cụ ây. Đánh trộm cướp là đi tù đấy, thế nên rất nhiều trường hợp nạn nhân bị chém giết mà không ai dám can thiệp. Đắng cay thật!!!

dvhung243

Xe điện
Ngoài Bắc mấy vụ “ hội đồng nhân dân “ tẩm quất , kể cả nạn nhân chết hay thân tàn ma dại thì công an rất ít khi bắt được thủ phạm , cũng một phần không muốn làm . Gia đình nạn nhân không kiện cáo , hỏi nhân chứng thì ông nào cũng “ em không biết , ra thì thấy xong rồi ..etc.”

Trước về quê thấy đánh xong , sáng hôm sau vứt cả hai ông, không biết sống chết như thế nào lên xe bò chở lên công an xã

tranmanhha

Xe điện
Khống chế được nó rồi thì đánh nữa chỉ để thoả mãn thú tính. Em nghĩ dân trong đó họ làm đúng.
Em không biết đánh nhau. Cũng chưa tham gia đánh ai bao giờ.
Cụ suy nghĩ như vậy, và nếu làm được như vậy ... thì khác gì ông bụt.

Lan phi Điệp

Xe máy
Ở trong miền Nam, đặc biệt là SG thì không nên làm vậy Cụ ây. Đánh trộm cướp là đi tù đấy, thế nên rất nhiều trường hợp nạn nhân bị chém giết mà không ai dám can thiệp. Đắng cay thật!!!
Em tham gia đánh cướp một lần rồi, có bị triệu tập lên lấy lời khai do trong Camera nhà dân thấy rõ em cầm gạch ném. Nhưng được xì trước là cứ phủ nhận bảo không biết.. thế là mất 1 giờ trả lời đều ghi là có đi qua khu đấy, có thấy đám đông đánh 1 người... còn lại không nhớ rõ gì hết.

Isu_zu

Xe container
Đấy không phải là chửi đổng mà là lời nói thật. Chỉ là lời nói chưa chính xác lắm thôi.
Chính xác là phải nói là cụ cạn nghĩ khi chỉ có nghĩ cho đám trộm cướp mà không biết nghĩ cho người bị trộm cướp.
Chuẩn cụ. Khi giật dây chuyền và vung hung khí đâm chém người khác, thì thủ phạm đã không còn là người, và nếu có bị đối xử như thú vật thì cũng ko lạ. Mấy ông đạo đức bàn phím, nếu có vợ con bị nó giật túi hay dây chuyền rồi té cắm đầu vỡ sọ chết ngay, thì sẽ nghĩ khác ngay. Còn ngồi bàn phím ra vẻ nhân đạo thì dễ lắm!

hai.tranhr

Xe container
Em tham gia đánh cướp một lần rồi, có bị triệu tập lên lấy lời khai do trong Camera nhà dân thấy rõ em cầm gạch ném. Nhưng được xì trước là cứ phủ nhận bảo không biết.. thế là mất 1 giờ trả lời đều ghi là có đi qua khu đấy, có thấy đám đông đánh 1 người... còn lại không nhớ rõ gì hết.
Cụ may chỉ được cho ăn cháo hành một lát... đen đen nà rắc rối với bọn xxx

Isu_zu

Xe container
Cú húc và đạp đổ xe đầu tiên là ngon lắm đấy,
Nhưng hơi chậm. Giây thứ 6-9 khi xe đổ, nó loạng choạng mà đá ngay vô mặt là êm rồi, mất cơ hội vàng. Vì sau lúc hoảng hốt đó, nếu nó rút con dao ra thì mọi việc sẽ rất khó lường!

Không lái ẩu

Xe buýt
Sao hôm em bị cướp điện thoại ngay dường Trường Sơn gần sân bay mà hô cướp mãi chẳng thấy Hero nào hỗ trợ. Mợi người nhìn em cứ như người trên trời rơi xuống vậy.
Từ đó em mất niềm tin với người Sài Thành.

Lan phi Điệp

Xe máy
Sao hôm em bị cướp điện thoại ngay dường Trường Sơn gần sân bay mà hô cướp mãi chẳng thấy Hero nào hỗ trợ. Mợi người nhìn em cứ như người trên trời rơi xuống vậy.
Từ đó em mất niềm tin với người Sài Thành.
Do cách hô thôi, như cô gái áo hồng vừa hô vừa tấn công dữ dội vào tên cướp.
Chắc mợ hô cướp nghe dễ thương nhỏ nhẻ đáng yêu quá, còn kèm theo hành đông tạo dáng kute nữa rồi.

SunshineA

Xe tăng
Kể ra lúc đó cuống cuồng, thèng cướp thì chỉ trực dựng xe lên được là chẩu, ai đó mà nhanh tay nhét chiếc giày vào bánh sau của nó thì yên tâm cho nó rồ ga thoải mái, cứ túc tắc mà tẩn cho thèng cướp bết xa lết thôi, như kiểu chuột chạy vào phòng, đóng kín cửa lại là hết đg chạy. :D
Cụ xui thế tí đi đất về ạ ? :D
Nếu là cháu sẽ rút chìa khoá xe. Xong cứ thế xông phi cả giầy vào mặt nó êm đỡ hỏng giầy cụ ạ ;))