[Funland] Cướp ngân hàng Đình Vũ - Hải Phòng

Nha Trang@

Xe điện
Nói chuyện cam: Gấu nhà em bị giật chiếc giỏ xách mới sắm, ngay con đường trước Công An Quận 5, sau khi đi làm CCCD. Em đi trước gọi taxi, nghe tiếng thét và rồ ga là rút luôn balo quất thẳng cánh mà, chắc lâu không đụng chân đụng tay, trượt. Thằng cún phọt ga chạy nhanh như...cún nên không kịp nhìn biển số. Kiểm tra lại Gấu mất đúng cái khóa túi nhưng vẫn còn cay nên em kiểm tra thấy có camera an ninh của CAP. Em quay lại hiện trường dò la chán rồi tới thẳng CAP trình bày sự việc rồi xin trích xuất camera với mục đích chỉ xin BKS chiếc xe gây án. Vậy mà các chú CAP kiên quyết không cho, "cảm ơn anh đã làm tốt nhiệm vụ công dân nhưng việc truy vết tội phạm là việc của cơ quan an ninh". Cay lắm nhưng cũng đành thôi mà vụ đó cũng chỉ gây ảnh hưởng tinh thần là chính chứ không.có thiệt hại lớn về vật chất hay sức khỏe (dù tới giờ vẫn chưa kiếm được chỗ sửa các đầu khóa của chiếc túi cưng của Gấu).
Các đ/c bên phường chắc ăn nhậu thì giỏi chứ về vấn đề IT kém lắm cụ ơi. Trước công ty em có một cái cam to tổ bố do CA phường lắp. Hai em VK mới về nước bị giật mất giỏ xách té thâm hết đầu gối mếu máo vào công ty xin thuốc bôi. Em chạy vội lên CA trình bày và xin hình ảnh bọn cướp. Thế mà chú CA cứ loay hoay mãi mà không có cách nào tua lại được đoạn đó. Em đành phải tay trắng ra về chứ không dám bảo chú tránh ra để anh thao tác cho.

matrix3011

Xe tăng
gì chư cướp bank ở Việt Nam anh em cẩm y vệ nó hốt về nhanh éo kịp xài tiền vừa cướp
Thì thằng này nó biết thế nên nó phải xài ngay kẻo mất công cướp mà chưa dc xài :)))))
Mà cái xe tính thế nào nhỉ, trót lăn bánh mất rồi, mất giá :))

ms0910

Xe tăng
Vẫn có trường hợp Rửa Tiền cụ ơi. Ví dụ: nó mua con xe này giá 3,5 tỷ rồi chấp nhận đi tù. Bán xe được 500 tr còn 3 tỷ nó khắc phục cho đủ, nhưng biết bao giờ NH mới đòi được 3 tỷ.
Trong khi đó, cửa hàng trả gia đình nó 1.5 tỷ và lấy 1,5 tỷ. Thế là Rửa Tiền ngon lành à!
Ông cửa hàng còn gặp rắc rối chán. Trừ khi chấp nhận mua lại con xe đấu giá đó với giá 700 triệu.
(Thực tế, giá niêm yết xe là giá trên trời, để người bán hàng điều chỉnh dần về giá thực tế, theo nghệ thuật của họ, nó khác xa giá trị thực của xe đến cả vài trăm triệu)
Ông cửa hàng dễ bị khép vào rửa tiền lắm, nếu không chạy chữa sớm, để mở rộng vụ án thì mệt.
Theo quy trình, ca điều tra xem chủ cửa hàng có biết tội phạm dùng tiền phạm tôi để mua hàng không. Nếu có thì việc mua bán xe coi như bị hủy. Thậm chí chủ cửa hàng còn có nguy cơ chịu rủi ro pháp lý kèm theo. Nhưng để csdt chứng minh điều này thì không dễ, thậm chí là không có thì ca cũng ko thể khép lỗi cửa hàng bán xe được đâu. Cái gì mà rửa tiền, cụ nghĩ chệch choạc.

ms0910

Xe tăng
Đúng rồi, em nghĩ theo lý thì ông bán xe vô can. Doanh thu vẫn có. Ngân hàng không thu được tiền mà thu lại cái xe.
Ok cụ.
Ra toà thì quan trọng là kết quả thôi, còn đánh võng, câu kéo lỗi nọ lỗi kia "trong sáng" là việc của csdt í mà cụ. Kết quả ở đây là gì nh thu lại được 3 tỷ. Trách nhiệm khắc phục là của kẻ phạm tội chứ ko phải thu lại từ cửa hàng bán xe.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN mà cướp bank thì xác định
Đám cướp tiệm vàng 10 năm, bca tung hàng nghìn lượt cán bộ chiến sỹ vào, 10 năm mới bắt được vì chúng có kỷ luật và khôn ngoan
Cậu bé trẻ trâu kia, bị tóm không có gì đáng buồn, quá kém. Giờ lại thêm cam nhiều như nấm khắp nẻo đường, chạy vào....mắt

Lái xe

Xe buýt
Các đ/c bên phường chắc ăn nhậu thì giỏi chứ về vấn đề IT kém lắm cụ ơi. Trước công ty em có một cái cam to tổ bố do CA phường lắp. Hai em VK mới về nước bị giật mất giỏ xách té thâm hết đầu gối mếu máo vào công ty xin thuốc bôi. Em chạy vội lên CA trình bày và xin hình ảnh bọn cướp. Thế mà chú CA cứ loay hoay mãi mà không có cách nào tua lại được đoạn đó. Em đành phải tay trắng ra về chứ không dám bảo chú tránh ra để anh thao tác cho.
Em còn e rằng hoặc chúng nó bạc nhược, sợ cướp hoặc có vấn đề "đặc tình" với đội ăn bay đó. Hôm đó trúng quả balo (nặng kha khá) của em thì chắc thằng đó không còn đủ răng nhai cháo :) Ngay trước Công An Quận Năm mới đau chứ! :((

Ben BMS

Xe buýt
Theo luật, nếu ông bán xe cứng thì thì ông bán xe chẳng sao cả. Trong trường hợp này, theo quy trình, chiếc xe là tài sản do phạm tội mà có vì vậy sẽ bị kê biên, đấu giá để hoàn tiền cho ngân hàng. Phần tiền còn thiếu, tội phạm phải khắc phục cho đủ. Vậy thôi.
Đúng rồi, em nghĩ theo lý thì ông bán xe vô can. Doanh thu vẫn có. Ngân hàng không thu được tiền mà thu lại cái xe.
Vụ này là nguồn tư liệu quý để đưa vào giảng dạy ở các trường luật: giống như vụ trộm dừa, hay phát súng thứ 4.

TÔN

Xe container
Trc đây đã từng có vụ cướp ngân hang thoát đây các cụ .
Thằng này nó mà nằm im ko đi cướp vụ nữa thì có lẽ thoát
Theo anh Luật sư này thì Cửa hàng bán xe mệt đấy
View attachment 6814490
Ở Việt Nam mấy ông luật sư ngồi cho đủ mâm.các ông toàn đưa ra lý thuyết,còn làm như nào thì toà quyết
E ko cho rằng nghiệp vụ của CA mình ngon mà kiểu sinh hoạt, lối sống (làng xã, họ hàng) ở VN mình, rồi quyền tự do cá nhân bị xâm phạm... nên mới truy bắt đc nhanh. Sau đó quy trình điều tra (ép, mướm cung...) tố tụng có vđ nên ô nào bị bắt, khởi tố khó cãi đc.
Chuẩn cụ ạ.nghiệp vụ toàn là ép cung mớm cung

TÔN

Xe container
Thằng Thưởng Motor nó chả có tội gì nhé mấy cụ hay chém ẩu ạ.thậm chí đúng ra còn phải khen thưởng nó ý

TÔN

Xe container
Ở nước ngoài thì cảnh sát đưa ra các bằng chứng để chứng minh buộc tội kẻ gây án
Còn ở VN thì bắt thằng phạm tội phải chứng minh là nó ko phạm tội 🤣 nếu ko chứng minh đc thì coi như là mày chính là tội phạm
Giờ mà hỏi 4h chiều thứ 2 tuần trước các cụ đang làm gì,ở đâu,với ai ? Nếu ko trả lời đc ngay thì khả năng các cụ chính là kẻ gây án,còn nếu ngồi suy nghĩ 1 lúc mới trả lời thì các cụ như vậy là chống đối,ko thành khẩn,tìm cách chối tội 😂

longtu210

Xe điện
Cảm ơn nữ nhân viên ngân hàng đã đưa quá nhiều tiền cho tên cướp. Cướp vượt chỉ tiêu cũng khiến cho tâm lí tên cướp không thể bình tĩnh nổi. Và xảy ra vụ tiêu tiền bàng hoàng thế giới tội phạm.
Các cụ cũng thế thôi, cầm 20 tr tiền lương và cầm 20 tr tiền trúng lô nó khác hẳn.
Ít hay nhiều thì trước sau cũng bị tóm thôi , chứ không phải vì mua xe mà bị tóm nhanh đâu

TÔN

Xe container
Ít hay nhiều thì trước sau cũng bị tóm thôi , chứ không phải vì mua xe mà bị tóm nhanh đâu
Để tìm đc tội phạm thì phải dựa vào các manh mối.nếu ko có các manh mối thì tìm niềm tin.nên manh mối nó là quan trọng hàng đầu

longtu210

Xe điện
Để tìm đc tội phạm thì phải dựa vào các manh mối.nếu ko có các manh mối thì tìm niềm tin.nên manh mối nó là quan trọng hàng đầu

Mùa covid tóm lại càng dễ , chú e cướp quá gà mờ

Young pilots

Xe hơi
Thằng Thưởng Motor nó chả có tội gì nhé mấy cụ hay chém ẩu ạ.thậm chí đúng ra còn phải khen thưởng nó ý
Chính xác, bán 1 con xe 700 củ cũng không phải con số lớn với Thưởng, nghĩ là khách hàng bình thường đến mua nên quay clip đưa lên Tik tok, nếu biết trước đã chẳng dám bán dại gì vướng rắc rối!

Cạp Cạp

Xe tải
Vẫn có nhiều người cho rằng bắt bằng sẻi trên tiền, caid này là nta ngu hay em ngu ạ?

TÔN

Xe container
Vẫn có nhiều người cho rằng bắt bằng sẻi trên tiền, caid này là nta ngu hay em ngu ạ?
Ko biết ai ngu nhưng cụ đúng.nhiều người hay ngồi xong tưởng tưởng đời như là phim
Trừ khi tiền mới in đc ngân hàng NN xuất ra thì mới có số seri theo thứ tự,chứ tiền ngân hàng thu từ dân rồi lại phát ra thị trường thì mỗi tờ 1 số khác nhau,như thế đánh đầu đít mới ko bị bắt bài 😂
Còn có người tưởng tượng trong vali tiền thằng kia cướp đc còn gắn cả chip mới ghê.thế thì chỉ cần nó bước ra khỏi ngân hàng ko cần đuổi theo,nửa tiếng là tóm gọn

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Đám cướp tiệm vàng 10 năm, bca tung hàng nghìn lượt cán bộ chiến sỹ vào, 10 năm mới bắt được vì chúng có kỷ luật và khôn ngoan
Cậu bé trẻ trâu kia, bị tóm không có gì đáng buồn, quá kém. Giờ lại thêm cam nhiều như nấm khắp nẻo đường, chạy vào....mắt
Thì trước sau gì cũng vẫn bị bắt đấy thôi cụ. Duy tâm tý thì thằng bị chết, thằng bị tai nạn, thằng thì nhiễm hiv. Việc có cam thì cũng chỉ tiện hơn cho conan trong việc khoanh vùng thôi chứ như ngày xưa cũng đầy vụ trọng án, dấu vết cũng chẳng có nhiều, cam lúc ý làm gì có như bây giờ đâu mà vẫn bắt dc đấy thôi.
Ngay cả người trong nghề như ông dương tự trọng thì nắm quá rõ nghiệp vụ rồi mà còn chả thoát dc.

TÔN

Xe container
Thì trước sau gì cũng vẫn bị bắt đấy thôi cụ. Duy tâm tý thì thằng bị chết, thằng bị tai nạn, thằng thì nhiễm hiv. Việc có cam thì cũng chỉ tiện hơn cho conan trong việc khoanh vùng thôi chứ như ngày xưa cũng đầy vụ trọng án, dấu vết cũng chẳng có nhiều, cam lúc ý làm gì có như bây giờ đâu mà vẫn bắt dc đấy thôi.
Ngay cả người trong nghề như ông dương tự trọng thì nắm quá rõ nghiệp vụ rồi mà còn chả thoát dc.
Cụ biết tại sao bị bắt ko ? Vì có người từ SG ra tận HN viết đơn tố cáo gửi ông HST

thanhhava

Xe buýt
Theo em nghĩ, tuỳ vào cọc tiền, mấy trụ ATM thường có tiền mới, hoặc ngân hàng cần tiền mới để đổi cho khách hàng. Có lẽ lúc bị cướp, nhân viên ngân hàng sẽ ưu tiên lấy cọc tiền mới đưa cho tên cướp.