[Thảo luận] Cướp trên đường Hồ Chí Minh - đoạn qua Thanh Hóa

cuongnv

Xe tải
Em đi đến Cẩm Thủy rồi, đang ngồi uống nước, hy vọng sớm như này không sao. Nghe các Cụ đi nhiều qua đây nói cũng yên tâm phần nào!

Libor

Xe điện
Em đi đến Cẩm Thủy rồi, đang ngồi uống nước, hy vọng sớm như này không sao. Nghe các Cụ đi nhiều qua đây nói cũng yên tâm phần nào!
Úi giời, tưởng cụ thế nào...hóa ra cũng hèn y như em! :P Thôi cứ bình tĩnh mờ đi nhá...có thế nào cứ ới em 1 câu thế nào cũng có cứu trợ nằm vùng ở khu vực TH đới! :P

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Năm trước em bị nằm ở Ngọc Lặc 1 ngày 1 đêm để sửa côn, nói chung cũng không thấy gì nhưng khoảng 6h là đường vắng tanh, tối đen như mực, kể ra không quen đi đêm là cũng ngại đấy ạ.

HongHa

Xe điện
Đi đường HCM 1 mình ban đêm thì anh bác cũng liều phết nhỉ; năm kia cũng cách cầu Cẩm Thủy tầm 5km tí nữa em cũng tèo, tầm 9h tối đang chạy tầm 70 tự nhiên thấy 1 thằng đang chạy ngược chiều tự nhiên quay đầu xe trước đầu xe em tầm 10m, em đánh lái sang phải phanh dúi dụi vẫn làm rầm 1 cái, nghĩ quả này tèo rồi, nhảy xuống xem thấy cả xe máy và thằng kia nằm ngay dưới bađờxốc bên lái; thằng kia lè nhè đứng dậy định ăn vạ, dân tình thấy vậy nhâu vào, có mấy bác già già thấy thằng kia say mềm, xe nó ko bị sao nên bảo em đi đi ko tí nó kéo hội ra lại lằng nhằng; vì em phanh kịp, nên va chạm ko mạnh lắm, tuy nhiên vẫn đi quả lốp trước chắc chém vào chân chống xe máy, đầu badoxoc chỉ lõm tí do tay lái nó đập vào;
Túm lại hạn chế đi 1 mình buổi tối trên đường HCM

Liver

Xe hơi
Bác hiền quá. Phải em nhất là đền mấy cái mạng chó của nó em cũng nhất quyết cho nó nằm xuống đường. Chia buồn với bác.

banphagia

Xe tăng
em đi suốt chả gặp bao giờ

cuongnv

Xe tải
Đi đường HCM 1 mình ban đêm thì anh bác cũng liều phết nhỉ; năm kia cũng cách cầu Cẩm Thủy tầm 5km tí nữa em cũng tèo, tầm 9h tối đang chạy tầm 70 tự nhiên thấy 1 thằng đang chạy ngược chiều tự nhiên quay đầu xe trước đầu xe em tầm 10m, em đánh lái sang phải phanh dúi dụi vẫn làm rầm 1 cái, nghĩ quả này tèo rồi, nhảy xuống xem thấy cả xe máy và thằng kia nằm ngay dưới bađờxốc bên lái; thằng kia lè nhè đứng dậy định ăn vạ, dân tình thấy vậy nhâu vào, có mấy bác già già thấy thằng kia say mềm, xe nó ko bị sao nên bảo em đi đi ko tí nó kéo hội ra lại lằng nhằng; vì em phanh kịp, nên va chạm ko mạnh lắm, tuy nhiên vẫn đi quả lốp trước chắc chém vào chân chống xe máy, đầu badoxoc chỉ lõm tí do tay lái nó đập vào;
Túm lại hạn chế đi 1 mình buổi tối trên đường HCM

Kể ra nghĩ lại cũng thấy sợ, đầu năm nay em cũng đóng 1 phát 1 xe từ Phố Châu về HN lúc 12h đêm, 5h sáng mới về HN. Quả đấy mà có gì thì chả biết chạy đâu, đường vắng teo đi hàng tiếng đồng hồ mới gặp 1 xe.

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ơ đâu cũng có người tốt kẻ xấu bác ạ.
cụ nói rất chuẩn. nhưng đúng là ở TH người xấu nhiều hơn những người xấu ở địa phương khác hay sao ấy nhỉ. cái này không chỉ mình em cảm thấy thế

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Nghệ an, QB đều có cụ nhá
Nghệ An em chỉ gặp xxx bắt chèn vạch, còn bắn ở Cẩm Thủy, em từng dính 89/80 nhưng các chú xxx ở đó cũng khá lịch sự trong cư xử, làm em cái biên bản 4 lít xong đi thôi.

minhhuy

Xe hơi
Đêm qua e vừa chạy qua đường đó, nếu mà gặp bọn nó thật thì cứ phi thẳng vào bọn nó phát rồi té thôi, nếu dừng lại dễ bị ăn đòn và bị cướp lắm

kego

Xe đạp
Đi đêm đường này phải cẩn thận. Nhất là đoạn Cẩm Thủy, không chỉ công an kiểm tra hành chính mà còn bị mấy thằng ra xin ít xăng

mingjun

Xe tăng
Nhưng công bằng mà nói thì cái tỉ lệ "thế kia" nó cao hơn một số nơi khác nên nó mới nên chuyện.
công nhận với kụ. chả cái gì là tự nhiên bị thành kiến cả. cái tỉ lệ như kụ nói ở
nơi ấy e dự là khá cao đấy

dencao

Xe buýt
Đoạn này nếu là dân thường đúng là ko nên đi buổi đêm các cụ ạ, ông chú e cũng bị chặn xe ném vỡ toang kính hậu, may mà chạy được đấy ạ.

adonis

Xe buýt
lại là quê em, buồn

minhduc11

Xe hơi
Em đồng tình với cụ này, cướp nó không đơn giản như thế đâu cụ ạ,
Theo bài báo thì chắc chắn gặp giai làng đú thôi cụ ợ. Còn gặp cướp nó khác cơ.
Cũng cảnh báo các cụ luôn, nếu đi đường HCM bất cứ đoạn nào vào buổi tối, đêm vắng người, tự nhiên thấy có đá ở giữa đường, loại lớn để giảm tốc độ hoặc phi vào là xuống ruộng thì tốt nhất bình tĩnh, quay đầu lại và trở về lối rẽ ra đường 1 mà đi nhé. Phía trước chắc chắn có cướp đang chờ các cụ. Em chỉ có ít kinh nghiệm như thế thôi.

bmw1226

Xe tải
Vũ khí mang theo phòng thân không được phép sử dụng! Nếu đúng là có cướp cạn thật thì gay đấy!

Bài này cũ rồi, cách đây 2 tháng, người bị hại chính là ông anh em. Bây giờ em đang ở Hà Tĩnh chuẩn bị chạy về HN qua đường Hồ chí minh. Các cụ có thông tin gì về đoạn đường này thì cho em biết với, nghĩ cũng hơi ghê ghê, ko biết có nên đi đường 1a cho nó lành ko, phải cái đi 1a thì chậm quá!

Bị cướp hụt trên đường Hồ Chí Minh
23-09-2011 | 09:27
(Nguoiduatin.vn) - Anh Trần Thái Sơn (SN 1971, trú tại 7/360 Đê La Thành, phường Ô Chợ Dừa, Đống Đa, Hà Nội) vừa đến báo điện tử Người đưa tin trình báo về việc anh bị một số đối tượng đi xe máy chặn và đập phá xe trên tuyến đường Hồ Chí Minh, đoạn qua tỉnh Thanh Hóa.

Theo đó, khoảng 22h ngày 1/9, anh Sơn điều kiển xe ô tô 4 chỗ mang BKS 30T – 6915 trên đường từ Đà Nẵng ra Hà Nội. Khi chỉ còn cách thị trấn Cẩm Thủy (huyện Cẩm Thủy, Thanh Hóa) khoảng 5 – 6 km thì bất ngờ có 4 đối tượng đi 2 xe máy ngược chiều lao thẳng vào đầu.
Anh Sơn chỉ cho PV chỗ xe bị đập phá
Thấy có dấu hiệu khả nghi, anh Sơn cho xe chạy tiếp thì bị các đối tượng dùng gậy và ống tuyp đập vào xe.
Không dừng lại ở đó, các đối tượng này còn tiếp tục đuổi theo xe 5km, chỉ khi biết không thể đuổi được, các đối tượng này mới chịu dừng lại.
Hậu quả, chiếc xe của anh Sơn bị vỡ toàn bộ kính phía sau bên lái và hàng loạt những vết xước nặng trên thành xe, ước tính thiệt hại hàng chục triệu đồng.
Anh Sơn đang khắc phục lại các vết xước trên xe
Theo anh Sơn, đây là hành vi chặn xe cướp của của nhóm đối tượng vẫn thường xuyên hoạt động trên tuyến đường này. Vì quá sợ, lại xa nên đến nay, anh Sơn vẫn chưa làm đơn trình báo cơ quan công an.
Đề nghị Công an tỉnh Thanh Hóa nhanh chóng vào cuộc, điều tra vụ việc, để đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông trên tuyến đường này.

SU31

Xe tải
Cướp nó không làm như thế đâu các kụ ạ......
Hôm trước em chạy từ Đà Nẵng ra HN, gần 12h đêm mới đến Cẩm Thủy rồi mới ngủ+nghỉ, gặp xe máy ngược chiều cũng không bao giờ bật pha cho họ dễ nhìn đường...