[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

BMW X11

Xe tăng
Không ai ngoài TH và Hải chắc chắn được TH có nhận hối lộ không? Theo đánh giá chủ quan của em thì xác suất TH bị oan khá cao, ít nhất cũng 50/50. Một vụ án ko phải vụ tham nhũng lớn, căn cứ buộc tội chưa vững chắc và TH cũng là người có nhiều thành tích trong đấu tranh chống hàng giả thì tòa nên phán quyết theo nguyên tắc suy đoán vô tội. Bỏ sót một tội phạm như TH cũng ko gây nguy hiểm lớn cho xã hội (đa số người biết TH đều đánh giá TH sống tử tế, gia đình thường xuyên tham gia công tác từ thiện) nhưng kết tội oan TH thì không chỉ gia đình, dòng họ TH bị ảnh hưởng xấu mà dư luận xã hội cũng rất băn khoăn.
Án như vậy là đúng người đúng tội đúng bản chất đúng mọi thứ rồi bác.
Tất nhiên, để chuẩn bị cho phiên Tái hay Giám có thể xảy ra, tôi đã chỉ đạo các cậu ấy rà soát lại hồ sơ thật kỹ; còn thiếu cái gì thì ra chợ Ngọc Hà (hình như ngay gần nhà Trần Hùng) mua bổ sung ngay cho nó kịp.

.Bo My

Xe container
... và TH cũng là người có nhiều thành tích trong đấu tranh chống hàng giả thì tòa nên phán quyết theo nguyên tắc suy đoán vô tội. Bỏ sót một tội phạm như TH cũng ko gây nguy hiểm lớn cho xã hội (đa số người biết TH đều đánh giá TH sống tử tế, gia đình thường xuyên tham gia công tác từ thiện) nhưng kết tội oan TH thì không chỉ gia đình, dòng họ TH bị ảnh hưởng xấu mà dư luận xã hội cũng rất băn khoăn.
Tòa không suy đoán cái gì hết nhé mà cứ nhân chứng, vật chứng mà làm.

TH ra tòa có huân chương hay phiếu bé ngoan gì không ạ, không chơi đưa bài báo ra nhé. Theo mình đoán thì đã có vết nhẹ nên mới cho "ngồi chơi xơi nước" như TH nói. Vết thì có thể như dưới:

skuadi

Xe điện
Tòa không suy đoán cái gì hết nhé mà cứ nhân chứng, vật chứng mà làm.

TH ra tòa có huân chương hay phiếu bé ngoan gì không ạ, không chơi đưa bài báo ra nhé. Theo mình đoán thì đã có vết nhẹ nên mới cho "ngồi chơi xơi nước" như TH nói. Vết thì có thể như dưới:

Bác hết cãi rồi nên mới lôi trò tạt nước bẩn phải ko. Đang nói vụ án với chứng cứ thì lại tổ lái sang chuyện kia. Kk.
Bonus cho bác lời khai nữa của người trực tiếp đưa Trần Hùng đi làm nhé. Chả hiểu Trần Hùng phân thân thế nào mà qua đó nhận hối lộ được.
Hàng chục lời khai gỡ tội của nhiều người và đều thống nhất thì Toà hem tin, chỉ tin lời khai của 1 kẻ ất ơ và thậm chí lời khai đó cũng bị bóc mẽ bởi một phạm nhân khác tên Kiên cùng phòng.

Wave Phantom

Xe hơi
Vẫn y án 9 năm

K xin giảm án , liên tục kêu oan . CÓ lẽ vụ án sẽ phải trải qua phiên giám đốc thẩm nữa
Nghe nói, năm nay thay người khác đóng vai Bắc Đẩu rồi. 😂😅🤣

.Bo My

Xe container
Bác hết cãi rồi nên mới lôi trò tạt nước bẩn phải ko. Đang nói vụ án với chứng cứ thì lại tổ lái sang chuyện kia. Kk.
Bonus cho bác lời khai nữa của người trực tiếp đưa Trần Hùng đi làm nhé. Chả hiểu Trần Hùng phân thân thế nào mà qua đó nhận hối lộ được.
Hàng chục lời khai gỡ tội của nhiều người và đều thống nhất thì Toà hem tin, chỉ tin lời khai của 1 kẻ ất ơ và thậm chí lời khai đó cũng bị bóc mẽ bởi một phạm nhân khác tên Kiên cùng phòng.
nước bẩn là bạn, không phải tôi.
Theo mình hiểu thì cả Hải cũng không xác định thời gian chính xác là lúc nào, chỉ nói là đầu giờ chiều, sau 13 giờ... nên mấy lời khai này không mâu thuẫn, nếu xác nhận TH ở quê thì là chuyện khác.

skuadi

Xe điện
nước bẩn là bạn, không phải tôi.
Theo mình hiểu thì cả Hải cũng không xác định thời gian chính xác là lúc nào, chỉ nói là đầu giờ chiều, sau 13 giờ... nên mấy lời khai này không mâu thuẫn, nếu xác nhận TH ở quê thì là chuyện khác.
Lại lật kèo à? Hải khai là từ 13h10-13h15 đấy

Mà HĐXX chỉ cần bảo nhà mạng trích địch vị ra là biết liền. Quá dễ

.Bo My

Xe container
Xem lại mấy trang đầu, vẫn những tên tuổi cũ, không rút ra được bài học gì. :D

wildcat74

Xe điện
Sao báo chí ko thấy nói gì đến mấy lời khai này ở toà nhỉ?

skuadi

Xe điện

skuadi

Xe điện

Thắng Formosa

Xe tăng
Đề nghị luật nước nhà xem lại, cứ tham ô, tham nhũng trên 2 tỏi là chung thân or xử tử. Khi đó kinh tế nc nhà mới phát triển được

trungthu2020

Xe tăng
Trí trá lươn lẹo như bác mà làm tư pháp chắc khắp nơi rên xiết tiếng lầm than :)
Trí trá lừa đảo hại người thì họ hàng với nhà thằng Hải thôi cụ ạ. Chứ cái ngữ bi bô mà ko có thông tin gì thì ko phải các anh bên tư pháp rồi

wildcat74

Xe điện
Hỏi tòa ạ. Tòa mình to lắm. Cho trưng cái j mới đc trưng 😋
Tôi ko biết bạn có những tài liệu này từ nguồn nào, ko biết liệu ls và các nhân chứng này đã xuất trình lời khai này với cơ quan tiến hành tố tụng hay chưa, nhưng ko nên có những phát biểu như vậy!

skuadi

Xe điện
Tôi ko biết bạn có những tài liệu này từ nguồn nào, ko biết liệu ls và các nhân chứng này đã xuất trình lời khai này với cơ quan tiến hành tố tụng hay chưa, nhưng ko nên có những phát biểu như vậy!
Thế theo bác nếu bác là người nhà thì bác có đưa ra toà không? :P

trungthu2020

Xe tăng
Thế theo bác nếu bác là người nhà thì bác có đưa ra toà không? :P
Cụ ấy bẩu người nhà TH hãi ko dám khai ở còm này rồi mà cụ
Chắc suy từ nhà cụ ấy ra. Hề hề
Em ko được nghiên cứu hồ sơ, nhưng qua báo chí có thể thấy là có 2 luận cứ chính được phía bị cáo nêu ra: (1) Không có nhân chứng hoặc chứng cứ khác chứng minh việc nhận tiền; (2) chiếc điện thoại và cột sóng. Bên buộc tội dựa vào lời khai của tay Hải và diễn biến khác của vụ việc (lập biên bản, số cuộc điện thoại với tay phương, việc xử lý bà Thuận…. HĐXX sẽ cho rằng như thế là đủ căn cứ buộc tội, còn các cụ và bị cáo nghĩ như thế nào thì mặc xác nhà các vị!. Về cái điện thoại, việc chưng ra dữ liệu cột sóng chỉ là yếu tố gây nhiễu; cần phải có nhân chứng khai ô Hùng ở nhà vào thời điểm đó; là đám giỗ cơ mà, nếu thế phải có người khai chứ?. Hay là bản thân người nhà cũng hãi nếu khai ko đúng, viện toà có chứng cứ bật ngược lại thì vỡ mồm; thế nên cứ bám vào cái cột sóng cho nó chắc!. Cũng như vụ tay Hưng, em cho là việc nhận thức sai về chứng cứ gián tiếp (thực ra là circumstantial evidence) để chối tội là rất dở!

skuadi

Xe điện
Cụ ấy bẩu người nhà TH hãi ko dám khai ở còm này rồi mà cụ
Chắc suy từ nhà cụ ấy ra. Hề hề
Hihi! Trưng ra từ lâu rồi cụ. Chục người khai giống nhau mà "ai đó" lại không chấp thuận, chấp thuận đúng lời tay Hải. Vụ này cụ nào bảo vệ lấy đc ko biết dùng luận cứ gì để phản bác 😎

trungthu2020

Xe tăng
Hihi! Trưng ra từ lâu rồi cụ. Chục người khai giống nhau mà "ai đó" lại không chấp thuận, chấp thuận đúng lời tay Hải. Vụ này cụ nào bảo vệ lấy đc ko biết dùng luận cứ gì để phản bác 😎
Luận cứ của mấy tay phản bác em đúc kết lại có mấy loại như sau
- đưa lệch trình tự diễn biễn vụ việc, tiêu biểu như có cụ nói TH ko đuổi Hải ra khỏi phòng mà e đã phản bác ở còm trên
- nói có thành không: như cụ đã phản bác vụ chứng TH ăn giỗ
- bất chấp logic khách quan và suy đoán vô tội: ko chấp nhận cột sóng của TH, Hải thì ok
Đa số các thành phần ấy ko có đủ thông tin, nhưng hở ra là bi bô, lúc đưa ra đầy đủ thì thường đánh trống lảng sang chuyện khác

Chỉnh sửa cuối:

tlgod

Xe buýt
Ăn giỗ giờ đó có nhiều người, toàn là người thân trong gia đình, sao toàn bộ những người đó không đứng ra làm chứng, đưa đơn khắp nơi kêu oan nhỉ 😥

Chứ nhìn tổng thể chắc cũng phải trên dưới 10 người dự, mà nếu chỉ 2 ng làm chứng thì có thể Toà không ghi nhận chứng cứ ngoại phạm thật.

Trong lời khai ông Đoàn Trí Phú có khai, có đưa ông Hùng từ 16 Sơn Tây —> Ng Thái Học —> Lê Duẩn —> HBT —> Hàng Bài —> Đinh Tiên Hoàng khung giờ 13h30-14h, sao ko kiến nghị check camera phạt nguội xem có hình ảnh nào phạt nguội thu được hình ảnh 2 ông di chuyển ko nhỉ?

Nhưng nhìn vị trí thì di chuyển xe máy tuyến ông Phú khai có vẻ không hợp lý lắm, vì có lẽ đi phố Ông Ích Khiêm rồi Điện Biên Phủ hợp lý hơn

skuadi

Xe điện
Ăn giỗ giờ đó có nhiều người, toàn là người thân trong gia đình, sao toàn bộ những người đó không đứng ra làm chứng, đưa đơn khắp nơi kêu oan nhỉ 😥

Chứ nhìn tổng thể chắc cũng phải trên dưới 10 người dự, mà nếu chỉ 2 ng làm chứng thì có thể Toà không ghi nhận chứng cứ ngoại phạm thật.

Trong lời khai ông Đoàn Trí Phú có khai, có đưa ông Hùng từ 16 Sơn Tây —> Ng Thái Học —> Lê Duẩn —> HBT —> Hàng Bài —> Đinh Tiên Hoàng khung giờ 13h30-14h, sao ko kiến nghị check camera phạt nguội xem có hình ảnh nào phạt nguội thu được hình ảnh 2 ông di chuyển ko nhỉ?

Nhưng nhìn vị trí thì di chuyển xe máy tuyến ông Phú khai có vẻ không hợp lý lắm, vì có lẽ đi phố Ông Ích Khiêm rồi Điện Biên Phủ hợp lý hơn
Check camera?
Cụ ngây thơ thật? Có camera nào lưu dữ liệu trên 2 năm ko? cụ ko đọc để thấy thời điểm đó cách thời điểm khởi tố 2 năm về trước à?

Còn cụ nói là bao nhiêu ng thân ở đó đám giỗ. Xin thưa là có hết lời khai rùi nhé, họ lúc nào cũng sẵn sàng làm chứng nhưng tòa có kêu họ tới ko là quyền của tòa. Tôi làm mẫu 1 tờ của bác Phú thôi :D

cairong_2011

Xe container
Đề nghị luật nước nhà xem lại, cứ tham ô, tham nhũng trên 2 tỏi là chung thân or xử tử. Khi đó kinh tế nc nhà mới phát triển được
Em nhớ trc đây hình như có quy định 500 trẹo thôi. Nay thì nộp lại đc xem xét giảm.