[Funland] Cứu dữ liệu máy tính khi không vào được WIN

quaytay_quaytay

Xe đạp
Mỗi cụ có một cách, cách nào cũng hay. Tùy vào tình hình các cụ có thể dùng cách này hay cách khác. Em thì cứ nhanh nhất là bỏ cái đĩa HR vào chạy Winxp Mini thế là thích làm gì thì làm. Còn muốn an toàn dữ liệu thì các cụ cứ chơi với bác Gu Gồ. 15 Gb trên Drive đủ để các cụ các mợ lưu các dữ liệu quan trọng. Trường hợp không có kết nối Internet để cập nhật lên Drive thì các cụ lưu tạm sang 1 phân vùng nào đó khác với phân vùng cài Windows để lúc Windows có mệnh hệ gì thì dữ liệu vẫn còn.

Các cụ có cao kiến chia sẻ thêm nhé

nambinh099

Xe máy
bạn cho đĩa boot cd vào rùi vào win mini copy dữ liệu vào ổ D ko chứa win

audi_langha

Xe hơi
Đúng là có nhiều cách nhưng dùng hiren boot vẫn là tiện lợi hơn .

68687979

Xe tải
Ui xời em tưởng dì đầy cách cụ ạ, cần gì phải lằng nhằng thế ạ:

1, Cài đè Win mới ko Format thế là xong.
2, Download cái đĩa Hirenboot về chạy Mini Windown XP, hoặc chạy VC hỗ trợ đọc ghi NTFS copy sang phân vùng khác thế là xong
3, Nếu là Desktop tháo ổ cứng cắm sang máy Desktop khác để copy cũng thế là xong
4, Laptop muốn an toàn hơn thì cũng tháo HDD ra cắm vào HDD Box rồi cắm vào máy tính khác cũng thế là xong
5, Nếu mà thông báo mấy cái lỗi thông dụng thì cũng chỉ cần down mấy cái đĩa có phần giúp Fix và Repair cũng thế là xong :))

Nói chung quá nhiều cách cụ ạ. Làm gì mà phải Linux làm dì cho nó lằng nhằng khó khăn ợ, có phải ai cũng biết dùng đâu cụ :))
làm theo cách này cho nhanh

thule6

Xe điện