[Funland] Cứu e vụ chống thấm

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hàng xóm nhà e nó khác lắm cụ. Lúc làm nhà và sữa nhà bọn e cũng xin lỗi trước nói khó rồi í mà họ chửi um sùm. Cho nên cực chẳng đã mới đục đẽo í.
Khác thì khác, mình nói với người ta là tôn trọng người ta lắm rồi.
Còn không làm trong nhà chả phải nói chuyện với BC ông nào cả.

7vienngocrong

Xe tăng
Sang nói chuyện thôi chứ làm thế nào đc mợ, có ai muốn thế đâu, mà làm cũng nhanh & đơn giản thôi mà.
E cũng tính vậy nhưng qua năm giờ chỉ để làm cấp cứu thôi. Chắc thuê thợ cạy ron làm lại ron trước xem sao

7vienngocrong

Xe tăng
Khác thì khác, mình nói với người ta là tôn trọng người ta lắm rồi.
Còn không làm trong nhà chả phải nói chuyện với BC ông nào cả.
Cái đám đó giờ ok rồi. Còn giờ có 1 người đau tim 1 người mới sanh baby nên e ngại làm ồn .

vietnguyenx3

Xe hơi
Cái này thì nên nghe chồng đi mợ ơi, vụ thấm dột này thì chỉ có lột lên mà làm triệt để đừng tin quảng cáo. Chảy tong tong thì cũng nhớ lột lên xử lý đúng bệnh, nứt sàn thì cắt xẻ rãnh trám vữa không co, thấm cổ ống thì cũng xử lý cổ ống xong rồi mới chống thấm nền, thì mới dứt điểm. Chỉ lột gạch với vữa WC thì chắc cũng chỉ ồn 30 phút thôi :D

cunglatruong

Tháo bánh
Nhà em cũng bị một cái, cũng ngại lật nền lên giống mợ. Sau em thuê thợ, họ làm sạch chỉ lát nền rồi, trát keo chống thấm vào, nói được trên 10 năm, đến giờ được 3 năm rồi vẫn ổn.
Tên keo chống thấm là gì cụ

kubi82

Xe điện
Lật gạch lên đổ sika chống thấm, ko có đục mấy đâu cùng lắm cắt tý gạch hơi ồn thôi. Nhà hỏng thì phải sửa, chả nhẽ hàng xóm nhà mợ ở mãi ko phải sửa chắc.

hm.tuan

Xe điện
Các cụ có ai từng phải xử lí nước rò rỉ từ nhà tắm xuống tầng dưới k cho e chút kinh nghiệm. WC nhà e mỗi lần tắm là nước tỏn tỏn xuống dưới ngay trên tủ bếp , e phải để cái thau hứng nước nhỏ xuống. Chồng e bẩu thuê thợ về lật hết gạch men trong nhà tắm xử lí chống thấm nhưng e ngại vụ đục đẽo ồn ào bị hàng xóm chửi phàn nàn mệt quá. E xem mạng thấy mấy cái keo chống thấm quét trết trên bề mặt í muốn mua xài thử mà chồng e cứ nói cái đó k hiệu quả. Có cụ nào từng xử lí như vậy chưa cho e xin chút kinh nghiệm. Cái WC nhà e lúc làm nhà thợ nó gắn đường ron nó sít quá nên 8 năm giờ bị ngấm mà e chưa biết nó ngấm chỗ nào đây. Chán.
Em có loại keo tên là "Lốn cái cò" nhé.
Bóc gạch lát lên, trải 1 tấm nhựa PVC loại dày rồi lát lại là cách duy nhất nếu thấm sàn.

NNS

Xe ngựa
đổ nước cái mà dưới đã thấy nước chảy tong tong thì chắc do cái cổ trần chỗ thoát nước sàn nhà tắm nó hư, mợ để khô rồi gọi thợ lên xử lí, đơn giản thôi, đục tí lên làm lại, ko phải ngại

datinh

Xe container
Nhà em cũng bị một cái, cũng ngại lật nền lên giống mợ. Sau em thuê thợ, họ làm sạch chỉ lát nền rồi, trát keo chống thấm vào, nói được trên 10 năm, đến giờ được 3 năm rồi vẫn ổn.
giờ kiếm đâu thợ chuyên môn tốt mà lại tử tế nhỉ. nghe tả mà thèm.
em đợt năm trước thuê 1 tay. làm thì tốt. nhưng lấy công cao. khi rọn thì nhảy luôn đôi giày cũ :D . xin thì cũng cho thôi nhưng him thích mổ cơ.

heovang

Xe tải
Việc thấm dột vệ sinh nhiều nguyên nhân. Mợ nên gọi thợ đến kiểm tra tổng thể để biết nguyên nhân thấm do đâu mới có phương án xử lý. Theo như mợ nói em phán đoán nguyên nhân cổ ổng thoát tiếp giáp với sàn bị ngấm mỗi khi tắm rồi. Nếu đúng nguyên nhân này thì xử lý sẽ dễ hơn nhiều, thợ chỉ cần cắt vuông xung quanh cổ ống mỗi chiều khoảng 20cm đục qua lớp vữa nền xuống đến sàn sau đó vệ sinh sach sẽ. Đổ sika chống thấm hoặc rẻ tiền hơn thì hòa xi măng bịt kín sau đó lát lại gạch sau 2 ngày có thể dùng lại đc. Đây là phán đoán của em còn phải xem thực tế mới phán chuẩn đc

xukthal

Xe lăn
Ô í đi làm rồi cụ. Ô kêu e kiếm thợ lật lên làm lại mà e ngại vụ đục đẽo ồn ào í
Ý em là ts ông ý ko lên OF lập thớt với ND sau:

"Các cụ có ai từng phải xử lí nước rò rỉ từ nhà tắm xuống tầng dưới k cho e chút kinh nghiệm. WC nhà e mỗi lần tắm là nước tỏn tỏn xuống dưới ngay trên tủ bếp , vợ e phải để cái thau hứng nước nhỏ xuống. E bẩu vợ thuê thợ về lật hết gạch men trong nhà tắm xử lí chống thấm nhưng vợ em ngại vụ đục đẽo ồn ào bị hàng xóm chửi phàn nàn mệt quá. Vợ E xem mạng thấy mấy cái keo chống thấm quét trết trên bề mặt í muốn mua xài thử mà e nói cái đó k hiệu quả.
Có cụ nào từng xử lí như vậy chưa cho e xin chút kinh nghiệm. Cái WC nhà e lúc làm nhà thợ nó gắn đường ron nó sít quá nên 8 năm giờ bị ngấm mà e chưa biết nó ngấm chỗ nào đây. Chán. "

xukthal

Xe lăn
7vienngocrong : Mợ cứ thay chồng làm zai ntn mãi ko ổn đâu #:-s #:-s Thấy việc gì trong nhà mợ cũng đứng ra hỏi chả hiểu vai trò ck mợ ở đâu?

ocean08

Xe điện
Lật gạch lên đổ sika chống thấm, ko có đục mấy đâu cùng lắm cắt tý gạch hơi ồn thôi. Nhà hỏng thì phải sửa, chả nhẽ hàng xóm nhà mợ ở mãi ko phải sửa chắc.
Sika có xử lý triệt để lâu dài không Cụ? Người nhà em có vệ sinh cũng bị thấm. Đang định bóc hết gạch lên để chống thấm Sika. Thợ thì bảo thêm lưới thủy tinh, người khác thì bảo chống thấm bằng phương pháp khò. Khò thì nhà em đang ở chống trên tầng mái trồng cây mấy năm thấy chưa có hiện tượng gì nhưng hình như khò không phù hợp với nhà vệ sinh vì chỗ tiếp giáp với ống thoát hay bị rách đúng k Cụ! Tks Cụ.

kubi82

Xe điện
Sika có xử lý triệt để lâu dài không Cụ? Người nhà em có vệ sinh cũng bị thấm. Đang định bóc hết gạch lên để chống thấm Sika. Thợ thì bảo thêm lưới thủy tinh, người khác thì bảo chống thấm bằng phương pháp khò. Khò thì nhà em đang ở chống trên tầng mái trồng cây mấy năm thấy chưa có hiện tượng gì nhưng hình như khò không phù hợp với nhà vệ sinh vì chỗ tiếp giáp với ống thoát hay bị rách đúng k Cụ! Tks Cụ.
ổn cụ ơi hoặc Kova cũng dc, nhà em làm cũng tầm 8-9 năm rồi ko thấy thấm nữa.
Screenshot 2023-11-29 161849.jpg

xukthal

Xe lăn
người khác thì bảo chống thấm bằng phương pháp khò. Khò thì nhà em đang ở chống trên tầng mái trồng cây mấy năm thấy chưa có hiện tượng gì
Khò là chuẩn đấy cụ, lót giấy dầu và khò thì yên tâm tuyệt đối luôn.

linh1999

Xe hơi
Em có loại keo tên là "Lốn cái cò" nhé.
Bóc gạch lát lên, trải 1 tấm nhựa PVC loại dày rồi lát lại là cách duy nhất nếu thấm sàn.
Chuẩn rồi, thấm thì có tấm nhựa ốp vào là ok, chứ có sơn hay bả chống thấm các thứ quảng cáo thì là vớ vẩn hết. Nhà em tường ẩm sát vách hx , ốp nhựa là hết bài.