Cứu em với ạ, cài lại windows cái máy SIÊU MỎNG CÁNH nhà em!!!

apolo

Xe tải
Em mấy hôm trước có lấy cái máy TOSHIBA SIÊU MỎNG, CÓ CÁNH của Bác Bé, giờ bị Virus cướp mất cái quyền admin, ko thể vào windows, cài lại thì ko cho phép Boot từ CD room, USB, em đã nhờ qua mấy ông thờ ơ thơ nặng thợ và họ nói Botay.com luôn rồi, huuu, Bác nào biết giúp em với ạ .(b)(b)(b)(b)

ninhtran

Xe buýt
ai kêu siêu mỏng đấy có em siêu mỏng tới đây (l)(l)
nhưng mà em ứ hiểu cái vụ này đâu máy em vừa cài lại win nhưng mà chẳng hiểu tại sao chạy chậm hơn cả rùa bò kú quá :mad::mad:

Bình Mía

Xe tăng
ai kêu siêu mỏng đấy có em siêu mỏng tới đây (l)(l)
nhưng mà em ứ hiểu cái vụ này đâu máy em vừa cài lại win nhưng mà chẳng hiểu tại sao chạy chậm hơn cả rùa bò kú quá :mad::mad:
Cụ cài Win bản quyền thì nó chạy chậm, còn nếu không phải bản quyền thì Cụ cài Win XP bản SP2 đi nó chạy nhanh lắm, bản SP3 giao diện đẹp nhưng chậm

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Em mấy hôm trước có lấy cái máy TOSHIBA SIÊU MỎNG, CÓ CÁNH của Bác Bé, giờ bị Virus cướp mất cái quyền admin, ko thể vào windows, cài lại thì ko cho phép Boot từ CD room, USB, em đã nhờ qua mấy ông thờ ơ thơ nặng thợ và họ nói Botay.com luôn rồi, huuu, Bác nào biết giúp em với ạ .(b)(b)(b)(b)
Cái này máy e đã từng bị rồi ạ. Cách giải quyết đây bác:
1. Bác khởi động lại máy, vào chế độ Safe Mode của Win, sau đó, dùng phần mềm diệt Virus, quét toàn bộ hệ thống (khuyên dùng Kaspersky).
2. Sau khi quét xong, bác khởi động lại máy, vào lại Win ( bây h thì sẽ vào được) bác vào Control Panel, tạo thêm 1 tài khoản nữa. Sau đó, thiết lập cho tài khoản này có quyền như của Admin.
3. Tiếp đó, bác khởi động lại, vào máy bằng tài khoản phụ. Kiểm tra xem ở tài khoản Admin, những thành phần nào đã bị Virus ăn mất.
4. Nếu ko bị ăn hoàn toàn các thành phần, bác có thể yên tâm ra ngoài mà cài lại Win cho máy, boot từ CD.
5. Cài lại win xong, e khuyên bác nên tạo thêm 1 tài khoản nữa, vẫn có quyền của Admin. Để khi sử dụng, nhỡ có bị Virus cướp quyền tài khoản thì cũng là tài khoản phụ, có thể dùng tài khoản Admin để xóa đi.

Nếu cách trên ko được, bác thử cách này:
1.Khởi động máy, ấn F8, chuyển chế độ Boot từ boot ở ổ cứng sang ổ CD.
2.Bác cho đĩa CD cài WIn vào, cài lại như bình thường.
Hết.

Chúc bác mau sửa được máy(b)(b)

Tien_TCFC

Xe điện
Bán lại cho E đê :)):))

E sửa ngon :P

nguyenhoangtam

Xe tải
Toshiba thì phải bấm F12 để chọn thứ tự boot cụ ợ,

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu cái máy của bác có windows bản quyền thì sẽ có một cái đĩa Recovery, bỏ vào, bấm F12 chọn Boot CD rồi Repaid lại là được. Nhưng sẽ đi hết những gì để trên ổ Active (Thường là ổ C)

CuKenPis

Xe buýt
Nếu cách trên ko được, bác thử cách này:
1.Khởi động máy, ấn F8, chuyển chế độ Boot từ boot ở ổ cứng sang ổ CD.
2.Bác cho đĩa CD cài WIn vào, cài lại như bình thường.
Hết.

Chúc bác mau sửa được máy(b)(b)
e nghĩ đã bị virut nên dùng cách này là hay nhất, có cánh hay không cánh . Dầy hay siêu mỏng đều ok hết , mà diệt hoàn toàn luôn .tốt nhất đã mất công ngồi cài lại thì nên format

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
e nghĩ đã bị virut nên dùng cách này là hay nhất, có cánh hay không cánh . Dầy hay siêu mỏng đều ok hết , mà diệt hoàn toàn luôn .tốt nhất đã mất công ngồi cài lại thì nên format

Bác Cường giống ý em, bị sao em cũng chỉ thích Format ổ C rồi cài lại win

tqt77

Xe điện
f8 chi dể chọn cách khởi động của XP thôi, cụ phải ấn f12 thì mới đúng

hanoilab

Xe tải
Máy bác là laptop dòng R ợ?
10-11 h sáng thứ 2 tuần sau bác vác qua, em bảo AE cài miễn phí cho(b)

Shebeen

Xe tải
Mất 1 ngày với cái máy tính mà vẫn chưa được như cũ. Hic!

volga-lada

Xe tải
anh àh. em T đây, máy của anh có một cách rất đơn giản
anh gửi về đây em cho anh một file ghost của nó. khi ghost lên nó chạy song song cả XP lẫn Dos nên muốn cài gì cũng đc, kể cả quay lại với in 98 luôn. em cúng có một con Toshiba R100 như của anh mà. (Hoặc anh muốn cài lại Win cũng đc vì em có một ổ đĩa ngoài có thể boot đc cái máy ấy).

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Úi giời, bác Apolo vẫn lận đận từ hôm hỏi em đến giờ đấy ạ ? Quả tình là hồi em mua bản windows tiếng Nhật, em cài đè bản tiếng Anh thế là xong béng nên không giúp gì bác được . Bác Hanoilab 141 Phố Vọng là chuyên gia về Laptop, bác ý bảo làm được thì bác cứ yên tâm . Còn không thì để em hỏi lại chỗ bán máy cho em xem sao .

kenu97

Xe container
Trưa mai 11 rưỡi bác rảnh ra 76 Ng Chí Thanh (cafe paramount) mang máy ra bọn em xem có giúp gì đc ko. Bác mang đến thợ ở đâu mà bó tay thế. Trừ khi phần cứng hỏng thôi chứ phần mềm mà hỏng thì vẫn cứu đc bác ạ

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Trưa mai 11 rưỡi bác rảnh ra 76 Ng Chí Thanh (cafe paramount) mang máy ra bọn em xem có giúp gì đc ko. Bác mang đến thợ ở đâu mà bó tay thế. Trừ khi phần cứng hỏng thôi chứ phần mềm mà hỏng thì vẫn cứu đc bác ạ
Bác nhớ mang xiền trả cafe nhá, có khoảng 30 chuyên gia ở đấy thui (k):s

apolo

Xe tải
@hanoilab: em sẽ làm phiền Bác nhiều (b)(b)(b)
@Juneboy: Máy của em có cánh thôi không có CD bác ạ nên không boot theo các của bác đc .:102::102::102:
@bes: hiii, cũng may nó là cái phương án 2 của em nên cũng không gấp lắm bác ạ, hiii
@kanu97 & hiepluc: Hôm nay em online hơi muộn, hẹn các bác lần sau nhé, (b)(b)(b)
@ All: Cảm ơn Tất cả các Bác nhé, em sẽ nhờ dần dần từ bác này tới bác khác, khi nào được thì thôi :)):)):)):)):)):))

bes

Xe lăn
@hanoilab: em sẽ làm phiền Bác nhiều (b)(b)(b)
@Juneboy: Máy của em có cánh thôi không có CD bác ạ nên không boot theo các của bác đc .:102::102::102:
@bes: hiii, cũng may nó là cái phương án 2 của em nên cũng không gấp lắm bác ạ, hiii
@kanu97 & hiepluc: Hôm nay em online hơi muộn, hẹn các bác lần sau nhé, (b)(b)(b)
@ All: Cảm ơn Tất cả các Bác nhé, em sẽ nhờ dần dần từ bác này tới bác khác, khi nào được thì thôi :)):)):)):)):)):))
ối giời, thế mà bác bẩu không boot được từ CD . Em có cái ổ DVD rời cắm qua USB cho bác mượn thì giải quyết trong 30" .

Hyundai-motoR

Xe tăng
ối giời, thế mà bác bẩu không boot được từ CD . Em có cái ổ DVD rời cắm qua USB cho bác mượn thì giải quyết trong 30" .
Phàm cái gì trên đời mà không giải quyết được thì qua PHân chấm cơm là OKie hết .:))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Với những máy không có CD thì em hay dùng chương trình flashBoot tạo 1 USB boot vào Acronis, trong USB em để sẵn một file ảnh Windows All main (*.tib) rồi bung file đấy ra Disk C là xong.