Cứu em với, làm hơi xe HONDA Spacy 125!

CorollaS

Xe đạp
Hôm rồi mang xe Spacy của vợ cả đi bảo dưỡng, sau một hồi tháo lắp, kiểm tu chú thợ kê toa 1 400K đồng ý làm, Nhưng điều đáng nói nhất là chú thợ thông báo do cái ống cao su từ lọc gió tới chế bị rách từ lâu mà không biết , cho nên cát bụi vào thẳng máy làm xi lanh bị mòn và làm lọt dầu( thảo nào xe rất hao dầu máy, có lần em thay dầu mà chỉ được có chén con dầu cũ). Nay muốn thay hơi mới thì ở HN làm ở đâu đảm bảo nhỉ?
Mong các cao thủ chỉ bảo.

Federer

Xe tải
cụ ra Thắng béo Phủ Doãn thử xem (b)

maybach63

Xe buýt

SUV79

Xe đạp
Hôm rồi mang xe Spacy của vợ cả đi bảo dưỡng, sau một hồi tháo lắp, kiểm tu chú thợ kê toa 1 400K đồng ý làm, Nhưng điều đáng nói nhất là chú thợ thông báo do cái ống cao su từ lọc gió tới chế bị rách từ lâu mà không biết , cho nên cát bụi vào thẳng máy làm xi lanh bị mòn và làm lọt dầu( thảo nào xe rất hao dầu máy, có lần em thay dầu mà chỉ được có chén con dầu cũ). Nay muốn thay hơi mới thì ở HN làm ở đâu đảm bảo nhỉ?
Dũng Lò Rèn thì sao?Bác mang qua thử đi!Cao thủ dòng xe này nhá!

Nook

Xe buýt
Hôm trước nhà em bị ngập mang ra sửa nó cũng bảo phải làm lại hơi và thay xecmang. Rieng tiền làm lại hơi nó phán 1.1t.Em vẫn chưa làm vẫn để đấy đi.Cụ làm rồi báo cho em cái địa chỉ ngon lành nhé.

themoto

Xe tải
Bác mang ra số 3 Hội Vũ đi, hỏi Vĩnh nhé, tay nghề khá, rổ giá rất hợp lý. Mang ra Thắng béo là bị chặt đẹp đấy.

Tien_TCFC

Xe điện
Con này các bác , ở Thắng béo với lại Dũng Lò Rèn em :77: , giá cao mà tay nghề cũng bình thường . Gì chứ spacy thì các bác cứ nghĩ nó đơn giản thôi , nếu không bị xước nòng thì chỉ cần thay xéc măng thôi . Chưa đến 1.400.000 VNĐ .
Các bác nhiều tiền toàn nghe bọn nó dỗ ngon dỗ ngọt

Xe cộ sửa chữa E nghe Cụ nài (l):21:

Cứ để đấy đi chẳng sao cả đổ dầu vào chạy bình thường đưa vào nó thay cho bộ hơi lởm khởm hoặc lên cốt thì coi như vứt cái xe đi sau 3-5 tháng,
Em kinh nghiệm với con Dream của em rồi: nó gạ lên cốt,ừ thì lên => chạy bốc kinh người, khoảng 5 tháng bắt đầu xuống máy sau đó khoảng 4-5 tháng nữa không thể chịu nổi đi như đi máy cầy (ra chợ trời đặt được cả bộ máy tháo từ con xe Thái chạy khoảng 1 vạn giữ lại cái bưởng có số khung rồi thay tất. (theo thực tế vì em thấy côn, số của em cũng bắt đầu kém lúc đầu chỉ định thay hơi)
Đồ mình thay ra bán lại cho nó cũng giảm được nhiều phết khoảng 1/3 chạy đến nay được đến tết này là tròn 8 năm vít vẫn lên được 95km/h (xe đăng ký năm 1992 đến nay 2 bộ hơi + máy cho 16 năm quá rẻ)

Chỉnh sửa cuối:

quatmo212

Xe điện
Con này các bác , ở Thắng béo với lại Dũng Lò Rèn em :77: , giá cao mà tay nghề cũng bình thường . Gì chứ spacy thì các bác cứ nghĩ nó đơn giản thôi , nếu không bị xước nòng thì chỉ cần thay xéc măng thôi . Chưa đến 1.400.000 VNĐ .
Các bác nhiều tiền toàn nghe bọn nó dỗ ngon dỗ ngọt
đúng đấy giờ ko như xưa đâu cụ ợ, thợ cứng nó bỏ đi hết roài chỉ còn 1 đến 2 ông thợ cứng thôi còn đâu toàn học nghề đến dắt cái xe ga lên hè thay dầu xì lọc gió mà mình còn phải chỉ bảo nữa là để tụi nó làm hơi :ohmy:

CorollaS

Xe đạp
các cụ à 1 400k là để làm bảo dưỡng và thay một số thứ : giảm sóc trước , má phanh sau , vòng bi moay ơ và cái ống cao su hút gió đó... em toàn chon đồ loại tốt .Còn làm hơi thì 2 500k đồ nhật xịn, nhưng đó là chưa kể tay biên có vấn đề gì không?
Giá đó thì em cũng không vấn đề gì, nhưng liệu có phải Nhựt không mới là vấn đề các cụ a.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em chả mấy tin có Nhựt xịn mà là hàng mới, có thằng điên nào đang đi lại bổ máy ra bán cho mình đâu, toàn đồ lởm khởm chắp vá thôi, mới thì chắc lại là hàng gia công k nguồn gốc made in japan.

Romiohino

Đi bộ
Các cụ biết cách nào cho xe hết giật lúc đi chậm ko. Xe e cứ gặp đèn đỏ tắc đường đi ga nhỏ chạy chậm cứ bị giật giật. Ko êm.

bongxu.

Xe tăng
Bộ côn đã cần phải kiểm tra bảo dưỡng,giật là khi búa 3 càng bung ra ép vào chuông nồi không bám chắc dấn đến trượt.Cần mở ra để kiểm tra thay thế những chi tiết kém

vip991988

Xe hơi
Website
4valves.vn
Các cụ biết cách nào cho xe hết giật lúc đi chậm ko. Xe e cứ gặp đèn đỏ tắc đường đi ga nhỏ chạy chậm cứ bị giật giật. Ko êm.
Cụ kiểm tra côn dây curua và bi côn nhé, nếu ko xử lý đc qua em kiểm tra cho