[Thảo luận] Cứu hộ trên mọi nẻo đường

xe365vn

Xe container
lâu lâu mới thấy cụ đệ. taxi chắc có ai tiếp sức rùi. kinh thật 2 xe húc kinh quá. chuẩn bi jthi chọi nhau có khác đã luyện kinh rùi[..]

keomay

Đi bộ
Thực ra em nghĩ chính vì tài già nên họ mới bình tĩnh, tự tin và cố gắng cứu chiếc xe và xảy ra chuyện buồn như vậy. Em thấy tài già như kiểu thuyền trưởng ý, sống chết vẫn bám vô lăng và cố gắng hết sức để cứu xe cũng như hành khách trên xe. Các cụ cứ thử tưởng tượng lái xe khách chở mấy chục hành khách mà vừa mất phanh đã nhảy tót xuống thì các cụ sẽ phản ứng thế nào. :6:
papa em cũng làm như vậy nè,xử lý đến fut cuối thỳ hok ngờ xe bị lật chổng ngược lên zời,hixx,

jupiterMX

Xe tải
Trước hết xin chia buồn cùng bác keomay!
Thực ra tất cả cũng chỉ là phản xạ của mình thôi các bác ạ, đặc biệt là tài càng già thì càng có phản xạ là xử lý tình huống hết khả năng có thể. Em cũng xin kể lại chuyện cách đây 5 năm. Khi đó, em còn là sinh viên, còn bố em thì lái xe Zin chở vật liệu xây dựng. Đường thì không nguy hiểm cho lắm, là đường ruộng, hẹp và độ dốc khoảng 20 độ (cao hơn dốc trong bài tập lái xe) hai bên là ruộng, tuy nhiên nằm thấp hơn so với đường khoảng 5m. Bố em đi đến chỗ đoạn giao cắt với đường tàu thì chết máy, đành nhờ trợ giúp người thân. Em và ông anh lái con Y Pha ben vào để kéo xe ra. Cơ khổ, đường phía bên kia đường tàu lại quá hẹp, kéo xe bố em đến sát mép đường tàu thì phải dừng lại để chỉnh lại cáp. Em nhảy xuống chỉnh lại cáp, loay hoay mãi mà không được, bố em thấy thế liền kéo phanh tay rồi xuống chỉnh cáp cùng em. Hic, 2 bố con vừa tháo cáp ra thì xe bắt đầu trôi, theo phản xạ 2 bố con vứt cáp đuổi theo xe. Em trèo cửa bên phụ, còn bố em bên lái. Em vừa mở được cửa xe thì nghe ruỳnh một cái, đồng thời người bị hất ra. Nằm im một lúc vì đau quá, em lần mò sang bên lái tìm bố em (lúc này trời tối). Gọi đến câu thứ 2 mới nghe thấy ông cụ trả lời, hú hồn, trước đây em đã nghĩ đến điều kinh khủng rồi. 2 anh em đưa bố em lên, nhìn lại hiện trường thì xe Zin cắm đuôi xuống ruộng, đầu chổng ngược lên trời. Sắt xi bị vặn, toàn bộ khung thùng bên lái hỏng hết, gần 6000 viên gạch (mỗi viên nặng 2,2kg) bị hất ra ngoài (chỗ bố em bị ngã). 3 bố con mừng quá, vứt xe đấy rồi đi đến quán làm trận bia hoành tráng ăn mừng thoát nạn :). Nói chung nghề xe là vất vả, đặc biệt là xe tải, nhất là những xe đời cũ (e thề là cái xe bò ma đời cũ của bố em, nếu không đủ 3kg hơi thì không thể vào số, mà đủ 3kg hơi rồi thì như em muốn vào số phải nghiến răng đạp côn đến mức lưng dính chặt vào ghế)

HUNGNVQ

Xe hơi
bác có nhầm nhọt ko đấy. đèo phađin em nghĩ chỉ nổi tiếng trong thơ Tố Hữu thôi :21::21::21:, An Khê, YangMang, rồi anh em hàng xóm của nó như đèo Hoa, Tốc Tiến, Xá Tổng vẫn xếp chiếu trên ạ:21::21::21:
Cách đây 5 năm em đi từ Mường lay về Tuần giáo theo đường số 6 (80 cây số bò mất hơn 6 tiếng), đi mãi xuống hỏi mấy bác dân tộc đã đến đèo Xá tổng chưa thì té ra mình đã đi qua từ lúc nào rồi. Có thể vì cái đoạn đường đó kinh khủng quá nên mình không cảm thấy cái đèo khủng khiếp đó. Em thấy Pha đin cũng là một cái đèo nguy hiểm hạng nhất đó bác ạ.

ztchuvn

Xe máy
em nhìn mãi mà vẫn ko hiểu đập kiểu j mà cái đầu xe nó nát vụn như thế

soccermad

Xe hơi
Đèo này cũng thường thôi. Cái chính là lái xe. Đi ẩu thì trong phố cũng tai nạn.

lexus090990

Xe đạp
Đèo này cũng thường thôi. Cái chính là lái xe. Đi ẩu thì trong phố cũng tai nạn.
cụ nói thế e k phục nhiều bác đi rất cẩn thận nhưng nhiều yếu tố dẫn đến tai nạn chứ.hix.chia buồn cùng gia đình và cố gắng lái xe cẩn thận trên từng km

Bon-Bon

Xe hơi
Đèo này nhìn cứ gọi là phê lòi

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Ngàn cân treo miệng vực - Chắc trăm phần % lái tử

Cứ nghĩ là nó rơi nhưng nó lăn đến nửa chừng vực thì nằm im.

Vụ này đã 10 ngày nay, 1 công ty bảo hiểm hợp đồng với bên cháu đi bê nó từ Nậm Chiến về Hà Lội .

Chiếc máy này đang làm việc trên miệng vực thì lở đất, máy tụt xuống, bác tài móc được gầu vào bờ, máy đứng yên không rơi nữa, yên tâm bác tài nhấc gầu lên định quay xuống phía dưới vực để chống đẩy máy lên, ai dè vừa nhấc gầu lên là lăn luôn. Lăn đến 1/3 vách núi thì chả hiểu sao nó dừng lại ko chịu lăn nữa. Bác tài chui được ra , leo lên được miệng vực rồi chạy thẳng về lán nằm im cấm khẩu. Từ chỗ máy nằm đó đến đáy vực khoảng 200m nữa .

Việc còn lại là của bảo hiểm và nhà cháu.

Còn rất nhiều ảnh

KenBlock1102

Xe tăng
ớn quá. lăn nửa chừng tự nhiên khựng lại. sao giống phim hành động mĩ quá cụ ơi.
may nhất là ng ko bị sao.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
May mắn không sao. Bị thế ai cũng sợ. Sự sống và cái chết mong manh.

Thế này mà người không sao mới lạ nhỉ :) Phúc nhà bác này to quá

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Riêng để làm được cái bãi đỗ xe cứu hộ đã mất 3 ngày , xúc và ủi hàng ngàn m3 đất đá, chỉ sợ mấy hôm ấy trời mưa , sấm oánh 1 phát là cái máy nó zật mình nhảy tiếp

aijin

Xe tăng
Không biết sau vụ này bác tài máy xúc có dám làm tiếp hay giải nghệ?!
Chúc mừng bác ấy đã tai qua nạn khỏi!