[Funland] Cửu vạn....vạch lối.

dtrung

Xe điện
May có anh gió anh ý đăng mới phát hiện ra cái trò này, đấy cứ chửi lề trái nữa đi :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Vậy tức là cụ cũng không có thông tin gì khác chứ gì?
Thông tin về Chile ở Tuổi trâu dừng ở bài báo ngày 20/4 với nội dung liên quan đến vaccine của Tàu. Sau một thời gian dài 3 tháng, Tuổi trâu không có thêm 1 bài tin nào về tình hình dịch của Chile, nếu tình hình dịch của Chie ngày một nghiêm trọng, nó sẽ càng nhấn mạnh được mức độ hiệu quả tệ hại của vaccine Tàu, câu hỏi là tại sao ngày càng tệ mà Tuổi trâu không tiếp tục đăng, Tuổi trâu là báo có hướng nghiêng về Mỹ, nghiêng về Mỹ tức là sẽ không thích Tàu, tại sao khủng hoảng rồi mà 3 tháng sau không đưa tiếp tin về khủng hoảng. Luận ra thì chỉ có thể là ở đó bây giờ đã không còn được coi là khủng hoảng nữa, không phù hợp với hướng đăng bài của Tuổi trâu nữa, nếu đăng hoá ra thành ghi nhận hiệu quả của vaccine Tàu.
Tàu nhanh đăng bài về Chile có bài ngày 19/3 về kỳ tích tiêm của Chile, bài ngày 2/8 về vaccine TQ góp phần chống dịch. Trong bài của Tàu nhanh cũng nói rõ chủng chủ yếu là Gamma, chủng Delta là chủng mới và đang được nghiên cứu.
Trên mạng thì tất cả các tuyên bố vaccine hiệu quả với chủng Delta đều phần lớn tới từ chính nhà sản xuất, còn các quốc gia thì mong muốn tiêm càng nhiều càng tốt vì càng yên tâm.
Ý của em chỉ đơn giản là với 2 bài báo, với các mốc thời gian và các nội dung liên quan, chưa thấy có gì sai trong logic và tiến trình thời gian, đọc từ Thanh niên hay báo khác cũng vậy, vậy nếu cụ thấy như thế đủ đi đến kết luận thì em thấy quá kinh ngạc, OFer giỏi siêu phàm thế này sao không đứng ra giúp đất nước giúp thế giới, chỉ loanh quanh mãi mấy còm khú khú trên diễn đàn với một cơ chế nick không xác thực nhân thân kiểu FB để không ai biết siêu phàm như thế là ai, có hoá ra lãng phí tài năng không.
Còn trong trường hợp cụ không thể, không muốn giải thích thì thương hiệu khú khú của cụ được lý giải ở ngưỡng này :D Em sẽ cho qua để đỡ phải tò mò vì sao có người lại như thế, vậy thôi.
"Chỉ thấy cây mà ko thấy rừng" , hoặc có thể cụ chả thấy gì hết.
Khú khú.
Còn cá nhân e cũng ko biết cụ, cụ cũng ko cần biết em.
Ta là chiếc lá, là con chim, thậm chí là hạt bụi. ...thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Nhận diện thương hiệu à cụ, trước có một số cụ mợ bực mình với điệu khú khú rất mất lịch sự trong giao lưu mạng, hoá ra là để tạo ra một ấn tượng cho người khác về mình, cám ơn cụ đã nhắc :D
Trên diễn đán chứng khoán mấy năm trước đây có 1 tay nick là cóc gì đấy chuyên có cái kiểu khú khú này ợ.

meotamthe

Xe cút kít
Trên diễn đán chứng khoán mấy năm trước đây có 1 tay nick là cóc gì đấy chuyên có cái kiểu khú khú này ợ.
Em thì đơn giản, diễn đàn để trao đổi, thớt mở ra để trình bày suy nghĩ và nghi vấn của mỗi người, qua nhiều trả lời mà có thêm thông tin để làm rõ vấn đề, chứ còn để còm những câu chả đâu vào đâu thì em next cho nó nhanh, vừa nãy em cũng tưởng cụ ấy có ý gì uyên thâm sâu sắc, nhưng chả được mấy cái giải thích lại thêm vài câu ra vẻ cao sang thanh tao thoát tục. Em đánh giá còm như thế chả để lại cái gì, còm ỡm ờ xong bị vặn a xoay sang b, bị hỏi b xoay sang c, lòng vòng chả rõ thì còm làm gì, thảo luận giao lưu mà không thẳng thắn thì hoá ra toàn lời thừa. Em qua lại mấy còm để chắc chắn một điều nếu là còm kiểu lời thừa thì em từ rày về sau không hỏi cụ ấy nữa, cho đỡ mất thời gian :)

tamock

Xe buýt
Để ý thì báo "nhà người ta" có chú thích rõ ràng chụp cái gì nhằm minh hoạ đúng cho nội dung bài báo đang viết luôn: tên tuổi nhân vật và địa điểm chụp cụ thể.

giờ này có vacxin để tiêm là may mắn lắm rồi. Vài hôm nữa có vacxin Việt Nam mình bàn tiếp chuyện vacxin tàu các cụ nhể

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc chiến bán Vaccine thôi thằng nào cũng muốn oánh bóng tên tuổi thương hiệu của mình để bán hàng. Bọn sx vx h chỉ mong dịch càng mạnh càng tốt, hỗ trợ éo gì đâu cái bài cũ rích giống tiếp thị dầu gội đầu thôi ms ra toàn phát miễn phí sau mới lên gối.

XPQ

Xe lăn
Báo Tàu nhanh (VNexpress) đã thông báo xin lỗi
View attachment 6417266
nhưng tiếp tục quảng bá Sinopham Tàu?

Lại phải chửi tằng tổ khỉu tằng tổ tể nhà con cải lên. Chắc là trên giao nhiệm vụ chúng nó phó xuống dưới rồi kệ đám nhân viên làm gì làm.
Đã bảo ở nước mình, độc giả chỉ được coi như bọn giòi, vứt cho tí chất thải là bâu vào.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc chiến bán Vaccine thôi thằng nào cũng muốn oánh bóng tên tuổi thương hiệu của mình để bán hàng. Bọn sx vx h chỉ mong dịch càng mạnh càng tốt, hỗ trợ éo gì đâu cái bài cũ rích giống tiếp thị dầu gội đầu thôi ms ra toàn phát miễn phí sau mới lên gối.
Em tưởng phải biết ơn chứ bác nói thế thì phụ công bao người đổ mồ hôi lo đàm phán chuyển giao công nghệ độc quyền về phục vụ xã hội quá. :P Người ta mong còn không có. ;))

Mà không có vắc xin để đạt miễn dịch cộng đồng cho virut nó chết đi thì hết dịch kiểu gì, ngồi chờ tự nhiên nó hết dịch à? Em ạ cái tư duy của bác. =))

CAC

Xe buýt
Khắm nhỉ, mẹ cái bọn 9 điểm 3 môn giờ kiếm ăn dễ vcl.

lehungacc

Xe buýt
Dân mình giờ khôn lắm, lãnh đạo và báo chí không định hướng được đâu
giờ để dân tin chỉ có cách lãnh đạo làm trước, tiêm toàn bộ cho các công chức bằng Vacxin Sino sau đó dân sẽ tiêm theo

Huthasa

Xe container
Dân mình giờ khôn lắm, lãnh đạo và báo chí không định hướng được đâu
giờ để dân tin chỉ có cách lãnh đạo làm trước, tiêm toàn bộ cho các công chức bằng Vacxin Sino sau đó dân sẽ tiêm theo
Dán đè cái nhãn lên phút mốt cụ eei.

phantrong67

Xe tải
Chán với truyền thông của ta thật, thời buổi bây giờ có phải như hổi xửa nữa đâu. [-( [-( [-(
Bài báo này là bình thường vì 20/4 có thể mới tiêm nên hiệu quả không cao, đến 4/8 sau hơn 3 tháng ổn hơn là bình thường.