Thảo luận CX5 2.0 Premium 2021 cần trang bị thêm những gì

fragrancy

Xe hơi
Tuỳ nhu cầu sử dụng của cụ để lên đồ cho phù hợp, chứ liệt kê ra thì món nào cũng cần thiết ạ

View attachment 6673503

1. Gập gương lên kính: rất tiện, chi phí thấp, cắm giắc hoàn toàn không lo mất bảo hành hãng

1. Bậc: nhà có trẻ em hay người già thì nên lắp để lên xuống cho dễ. Ngoài ra bậc còn tác dụng khi cọ sườn hay xe máy va thì các bậc cũng đỡ trước
  2. Cảm biến áp suất lốp : nên lắp ạ, thiết bị an toàn thì ko bao giờ thừa :) CX5 có nhiều mẫu phù hợp như tích hợp màn zin (giá khá cao), mẫu gắn cổng tẩu (cũng gọn và chi phí thấp hơn)
  3. Cam 360: tuỳ kỹ năng lái xe của cụ để cân đối Cam 360 giả lập toàn cảnh nên sẽ hơi rối 😅 , chi phí cũng khá cao . Cụ cân nhắc phương án cam lề bên phụ tích hợp màn zin , hoặc cam 3 mắt (2 lề + 1 trước) lên màn zin
  4. Cam hành trình nên có, giá trị như mình mua bảo hiểm xe vậy, khi cần đến sẽ thấy giá trị :)
  5. Xe cụ có thể nâng lên option cao nhất là MRCC ( giữ khoảng cách và phanh khẩn cấp ở tốc độ cao) - option an toàn cao nhất như cx8 pre
    Cụ cần tư vấn thêm ib e ạ :)
Bác ơi, em bản Pre cũng đang muốn lắp cam gương phải, có tích hợp được với màn zin ko bác?