Đánh giá CX5 2.5 vs Tucson Turbo 1.6

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Còn tư với chung gì cụ. Cụ ấy kết CX5 rồi còn gì. E đã đi cả 2, nói chung là CX5 hơn.
Màu thì CX5 màu đen với trắng lả xấu nhất.
Trắng lại bán chạy nhất đó Cụ ạ,em thấy có đen là kén khách thôi ạ

Puroz

Xe hơi
Mìn cũng thấy cx5 mầu trắng và đen là xấu nhất. Còn mầu trắng bán chạy nhất có lẽ do tính người việt mình thích đàn đúm

_AHA_

Xe điện
Trắng lại bán chạy nhất đó Cụ ạ,em thấy có đen là kén khách thôi ạ
Bán chạy ko có nghĩa là nó đẹp. Đen ko phải kén khách mà nó xấu.
BMV và MEC sedan thì chỉ đen và trắng là đẹp và chạy nhất

Thanhdaiak

Xe máy
Cụ thử nêu những cái “ một trời một vực” cho ae thông cái cụ ơi
Riêng cái nội thất toàn bằng nhựa gõ cộp cộp rẻ tiền .... tuy chỗ ngồi hàng 2 rộng nhưng nhìn lên ghế trên loài 4 đường ray xe lửa e cũng nản!!! Khoản cách từ ghế đến cột B quá rộng( nhìn nản,kiểu như bỏ cái ghế nhỏ vào không gian bự )... nói chung là rẻ tiền !! E k có hình đường ray tucson nên e gởi hình đường ray santafe cho cụ coi ạ ( chú ý dưới ghế phụ trong hình nhé cụ!!)

trong_hang2007

Xe buýt
Riêng cái nội thất toàn bằng nhựa gõ cộp cộp rẻ tiền .... tuy chỗ ngồi hàng 2 rộng nhưng nhìn lên ghế trên loài 4 đường ray xe lửa e cũng nản!!! Khoản cách từ ghế đến cột B quá rộng( nhìn nản,kiểu như bỏ cái ghế nhỏ vào không gian bự )... nói chung là rẻ tiền !! E k có hình đường ray tucson nên e gởi hình đường ray santafe cho cụ coi ạ ( chú ý dưới ghế phụ trong hình nhé cụ!!)

Gần như bọc da và nhựa mềm xung quanh xe luôn. Cả bốn cửa toàn bộ taplo sờ dính tay. Nội thất thua, máy thua, option thua, đấy là những cái quan trọng còn ngoại thất thì tùy. Với cá nhân e thì e thích ngoại thất của Túc nhưng cx5 cũng ko phải là ko đẹp. Xét về tổng thể thì cx5 2018 ăn đứt.

Chỉnh sửa cuối:
Ra showrom mà sờ cx5 2018 đi cụ. Gần như bọc da và nhựa mềm xung quanh xe luôn. Cả bốn cửa toàn bộ taplo sờ dính tay luôn đấy. Thế nào là nhựa rẻ tiền, toàn phán theo cảm tính. Nếu theo cảm tính của e thì nhựa trên tucson mới là nhựa rẻ tiền. Nội thất thua, máy thua, option thua đấy là những cái quan trọng còn ngoại thất thì tùy. Với cá nhân e thì e thích ngoại thất của Túc nhưng cx5 cũng ko phải là ko đẹp. Xét về tổng thể thì cx5 2018 ăn đứt.
Thì cụ ấy đang chê túc mà cụ :)

Thanhdaiak

Xe máy
Bó tay bác, bác đọc kỹ cmt của em đi ạ!! E còn mang cả santafe vào mà cụ còn hiểu nhầm ý e thì e cũng thua luôn kkk

ngochung1502

Xe đạp
Khoan bàn về phân khúc hay đầm chắc gì đó. Nội thất santa fe e nhìn thấy nó lởm sao đó. Trông ko đẹp và có vẻ rẻ tiền hơn cx-5.
Em cũng đồng ý với bác, đưa vợ cả đi xem cả 4 con: Cx5, X-trail, Tucson, Santafe. Vợ cả chọn ngay Cx5, đành phải chờ qua tết lấy xe. Hic

TEPDIU

Xe tăng
Bán chạy ko có nghĩa là nó đẹp. Đen ko phải kén khách mà nó xấu.
BMV và MEC sedan thì chỉ đen và trắng là đẹp và chạy nhất
Nói vậy cũng không đúng. Bác thử xem con Camry bán chạy như thế, nếu ra bản màu trắng xem liệu ds bán hàng tháng có được số lượng quá 1 bàn tay không?
Loại xe và màu rất quan trọng nhé cụ.

_AHA_

Xe điện
Nói vậy cũng không đúng. Bác thử xem con Camry bán chạy như thế, nếu ra bản màu trắng xem liệu ds bán hàng tháng có được số lượng quá 1 bàn tay không?
Loại xe và màu rất quan trọng nhé cụ.
Thì đúng rồi mà cụ. Mỗi dòng xe có màu phù hợp

Hoacomay17

Xe tăng

Con xe nào chả dùng cái đường ray ấy, cụ chơi láu cá đẩy ghế san lên tít trên cho lộ đường ray ra. Xe nào đẩy lên chả vậy

Thanhdaiak

Xe máy
Con xe nào chả dùng cái đường ray ấy, cụ chơi láu cá đẩy ghế san lên tít trên cho lộ đường ray ra. Xe nào đẩy lên chả vậy
Em k đẩy lên nhé cụ ? Hình trên e lấy hình trên mạng quảng cáo sàn xe nhé !! Xe khác cụ chú ý sẽ có nhựa bảo vệ !! Tucson hay san có kéo hay không đường ray vẫn lộ rất thô !! Chưa tính đến cả 2 đều nội thất và taplo dùng nhựa là chính gõ cộp cộp :)) theo chân là con crv 5+2 nội thất cũng toàn nhựa :))))
Có 1 con crv đi trưng bày khắc vùng miền vào nội thất nhìn xuống nhanh không đỡ đc nhất là ghế da!taplo đều là nhựa + các chi tiết khác cũng vậy nhựa và nhựa!!!optiop cắn xén thì em không cần nói chắc ai cũng bít !! Đấy là e nói nhận xét cá nhân thôi về nội thất !

Chỉnh sửa cuối:

Thanhdaiak

Xe máy
Còn về tổng thể( bền, lành... bla bla ) thì em xin phép được đánh giá theo thứ tự cá nhân em trong phân khúc cuv : san dầu,cx5 2018,crv 2017,tucson dầu...sau đó là những em kia cho chung mân đi .... crv turbo chưa ra mắt nên chưa thế đánh giá đc :)))) e chỉ mới test xe show room và dùng máy turbo cơ bản là giống tucson turbo!!!! tucson turbo e cũng đã chạy êm nhưng độ trễ ga lớn cho cảm giác ì turbo mở ( trên 80km/h mới chịu mở ) thì ồn nên em cũng k đánh giá cao lắm!!!nosi chung hyndai máy dầu thì đc máy xăng thì phải còn cố gắng nhiều :)))

chungsun

Xe hơi
Túc e mới lái thử thấy nội thất khá chật, e nghĩ chỉ hơn ecosport tí ti. Hàng ghế sau 3 người bé ngồi còn chật. Mọi cái khác e ko đánh giá

Hoacomay17

Xe tăng
Em k đẩy lên nhé cụ ? Hình trên e lấy hình trên mạng quảng cáo sàn xe nhé !! Xe khác cụ chú ý sẽ có nhựa bảo vệ !! Tucson hay san có kéo hay không đường ray vẫn lộ rất thô !! Chưa tính đến cả 2 đều nội thất và taplo dùng nhựa là chính gõ cộp cộp :)) theo chân là con crv 5+2 nội thất cũng toàn nhựa :))))
Có 1 con crv đi trưng bày khắc vùng miền vào nội thất nhìn xuống nhanh không đỡ đc nhất là ghế da!taplo đều là nhựa + các chi tiết khác cũng vậy nhựa và nhựa!!!optiop cắn xén thì em không cần nói chắc ai cũng bít !! Đấy là e nói nhận xét cá nhân thôi về nội thất !
HÌnh trên mạng nó quảng cáo cái sàn xe nên nó phải đẩy ghế phụ lên hết cỡ, có thế mới lộ đường ray. Cụ thử giới thiệu xem có con nào đẩy lên hết cỡ mà không bị lộ đường ray không?
Còn cái chụp nắp nhựa ở đầu đường ray thì con nào cũng có, san cũng có, trong hình kia là thợ chưa lắp vào hoặc đánh mất thôi. Em ôm san cũng có thâm niên rồi. Rành từng con ốc luôn.

Thanhdaiak

Xe máy
Trên tucson ngồi bt nó vẫn loài ra k kéo ra kéo vào nhé cụ! Còn san dù có kéo che thì vẫn thô hơn xe nhật đấy cụ ?!?
HÌnh trên mạng nó quảng cáo cái sàn xe nên nó phải đẩy ghế phụ lên hết cỡ, có thế mới lộ đường ray. Cụ thử giới thiệu xem có con nào đẩy lên hết cỡ mà không bị lộ đường ray không?
Còn cái chụp nắp nhựa ở đầu đường ray thì con nào cũng có, san cũng có, trong hình kia là thợ chưa lắp vào hoặc đánh mất thôi. Em ôm san cũng có thâm niên rồi. Rành từng con ốc luôn.

kplanet

Xe máy
Cụ, mợ sale nào inbox CX5 2.0 giá lăn bánh biển Hà Nội giúp nhé. Many thanks!