CX5 - 2016 review

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Hnay em vừa đc cưỡi thử em 2.5 AWD, về cơ bản máy rất bốc, nhất là khi chạy ở chế độ sport. Nội thất và options đều rất Ok.

Tuy nhiên ngồi hành ghế sau thì có cảm giác rất bồng bềnh khi xe chạy. Nguyên nhân lo do thiết kế ghế ko có đủ độ trũng ở phần mông, đùi dưới ko tì vào mặt ghế khiến người ngồi luôn có xu hướng trôi về phía trc - ko vững.
Ko biết bác nào có cảm giác giống em ko? Phiên bản 2.0 trước có thế ko ạ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Hnay em vừa đc cưỡi thử em 2.5 AWD, về cơ bản máy rất bốc, nhất là khi chạy ở chế độ sport. Nội thất và options đều rất Ok.

Tuy nhiên ngồi hành ghế sau thì có cảm giác rất bồng bềnh khi xe chạy. Nguyên nhân lo do thiết kế ghế ko có đủ độ trũng ở phần mông, đùi dưới ko tì vào mặt ghế khiến người ngồi luôn có xu hướng trôi về phía trc - ko vững.
Ko biết bác nào có cảm giác giống em ko? Phiên bản 2.0 trước có thế ko ạ?
Cụ lái thử ở đâu thế ạ. Cụ định bao giờ chốt xe. ^^

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cụ chẳng tập trung vào câu hỏi của em, chỉ nhằm nhằm bắt chốt thế :))
Em thú thực là em sale nhưng k biết lái xe :)) nhưng e luôn lắng nghe KH phản hồi về cảm giác lái. CX5 bản 2.0 cũ bị đánh giá là khá ì và độ bám đường k dc tốt như CRV. Bản 2,0 mới thì đã cải thiện dc độ ì khi có chế độ Sport khi cần. Còn máy móc vẫn giữ nguyên nên em nghĩ cảm giác ngồi bên trong k có sự khác biệt đâu cụ ạ

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Em thú thực là em sale nhưng k biết lái xe :)) nhưng e luôn lắng nghe KH phản hồi về cảm giác lái. CX5 bản 2.0 cũ bị đánh giá là khá ì và độ bám đường k dc tốt như CRV. Bản 2,0 mới thì đã cải thiện dc độ ì khi có chế độ Sport khi cần. Còn máy móc vẫn giữ nguyên nên em nghĩ cảm giác ngồi bên trong k có sự khác biệt đâu cụ ạ
Vậy thì em thấy ngồi hàng ghế sau hơi có vấn đề. Hay là em hay ngồi sedan nên có cảm giác thế nhỉ??
Chắc phải thử them mấy xe gầm cao khác xem sao.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Vậy thì em thấy ngồi hàng ghế sa:) u hơi có vấn đề. Hay là em hay ngồi sedan nên có cảm giác thế nhỉ??
Mua xe là cứ phải thử hết bác ạ :) Thử hết tất cả mà vẫn ưng CX5 thì ới em nhé. Duy mazda giải phóng 0963639583

princetq

Xe máy
Em 2.5 awd với em santafe 2016 full xăng em nào hơn nhỉ? E ngồi santafe thấy rộng rãi thoải mái quá, option lại miên man nữa. Giá 2 xe chênh nhau hơn khoảng 130 triệu ^_^

Yaml8290

Xe tải
Tuỳ nhu cầu sử dụng cụ àh CX5 5 chỗ còn SF 7 chỗ nhưng hàng ghế thứ 3 thích hợp cho trẻ em hơn người lớn ngồi đi xa thì hơi khó chịu trước e đi SF đời 2011 rồi giờ là CX5 cụ àh.
- CX5 nhìn dáng khoẻ và thể thao đem đến cho chủ nhân cảm giác lái phấn khích.
- SF nhìn dáng khoẻ và vững chãi đem đến cho chủ nhân cảm giác lái chắc chắn.
Còn về option thì hai xe đều trang bị khá nhiều SF có thể nhỉnh hơn đôi chút đó cũng là thế mạnh của xe Hàn nhưng ko đáng kể và cuối cùng 2 xe thuộc 2 phân khúc khác nhau nên rất khó để so sánh cái nào hơn cái nào.

Cerato red

Xe tải
Em 2.5 awd với em santafe 2016 full xăng em nào hơn nhỉ? E ngồi santafe thấy rộng rãi thoải mái quá, option lại miên man nữa. Giá 2 xe chênh nhau hơn khoảng 130 triệu ^_^
Cùng thắc mắc giống cụ này! Các cụ cho ít cảm nhận

princetq

Xe máy
Santafe bản 2015 e thấy gần như ko ai chê nó điểm nào hết. Bản 2016 nâng cấp nhẹ vài tính năng khá đáng giá. Xe bản ở Việt Nam dù nói là 7 chỗ nhưng là bản 5 chỗ bên Mỹ, 2 ghế thêm vào chỉ là option cộng thêm để chữa cháy khi có nhiều người. 2 chỗ đằng sau gập lên thì cốp rất rộng, hàng ghế thứ hai e thấy rất thoải mái, option thì phải nói là rất ngon, cách âm rất tốt. Santafe từ đời 2013 trở đi thiết kế ngoại thất quá đẹp, bản CKD của nó hiện tại đc đánh giá rất ngon, option thậm chí còn nhiều hơn xe nhập. Trước đó xe nhập nguyên chiếc nên giá lên đến 1,4 tỉ nên ít đc chú ý chứ e thấy từ khi có bản CKD thấy chạy đầy đường.

E đã gần như là chốt e cx5 2.5 awd rồi nhưng đúng lúc định đặt thì anh Hải thấy nó hot nên đưa về giá niêm yết. Lại cùng lúc santafe và Honda crv ra bản mới nên tạm thời dừng lại để lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Santafe bản 2015 e thấy gần như ko ai chê nó điểm nào hết. Bản 2016 nâng cấp nhẹ vài tính năng khá đáng giá. Xe bản ở Việt Nam dù nói là 7 chỗ nhưng là bản 5 chỗ bên Mỹ, 2 ghế thêm vào chỉ là option cộng thêm để chữa cháy khi có nhiều người. 2 chỗ đằng sau gập lên thì cốp rất rộng, hàng ghế thứ hai e thấy rất thoải mái, option thì phải nói là rất ngon, cách âm rất tốt. Santafe từ đời 2013 trở đi thiết kế ngoại thất quá đẹp, bản CKD của nó hiện tại đc đánh giá rất ngon, option thậm chí còn nhiều hơn xe nhập. Trước đó xe nhập nguyên chiếc nên giá lên đến 1,4 tỉ nên ít đc chú ý chứ e thấy từ khi có bản CKD thấy chạy đầy đường.

E đã gần như là chốt e cx5 2.5 awd rồi nhưng đúng lúc định đặt thì anh Hải thấy nó hot nên đưa về giá niêm yết. Lại cùng lúc santafe và Honda crv ra bản mới nên tạm thời dừng lại để lựa chọn.
Cũng ko hẳn là hót quá mà đưa về giá niêm yết cụ ah. Mà vì sản xuất ko kịp giao hàng nhiều khách đặt mà lâu quá ko đợi đuợc nên hoãn, vì thế TH nâng giá lên để các cụ mua bản 2.0 giá hạt rẻ, dân Việt hay chạy theo phòng trào.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Cùng thắc mắc giống cụ này! Các cụ cho ít cảm nhận
E nghĩ hai xe là hai phân khúc khác nhau, giá tiền khác nhau chênh nhau 50tr cũng là vấn đề khác rồi chứ chưa nói chênh về phân khúc và giá lên đến 130tr. Và SF cũng có tiếng từ xưa là đỉnh và chất cụ ah. Nếu như cầu của cụ cần dùng 7 chỗ mua sf và nếu ko cần thiết thì có thể cx-5 là một lựa chọn ko sai.

Yaml8290

Xe tải
Cứ nhìn về độ hot của CX5 hiện tại là biết thôi cụ bản thân Trường Hải lúc đầu sx cũng là số lượng ít để thăm dò thị trường nhưng ai ngờ vì chính sách giá tốt quá 2 bản chênh nhau có 30tr mà đổi lại động cơ khoẻ hơn có khả năng hiện tượng trễ chân ga sẽ hết (e fun tí vì e đang đi bản 2.0 nên hóng vụ này các cụ àh) ghế lái nhớ 2 vị trí ghế phụ chỉnh điện hơn hẳn 2.0 nên ai cũng chọn 2.5 khiến 2.0 dow giá để kích cầu còn ai quyết định 2.5 thì phải chờ thôi (đợi chờ đôi khi cũng là hp mà các cụ được đúng cái mình thích)

hungtran77

Xe máy
Vậy thì em thấy ngồi hàng ghế sau hơi có vấn đề. Hay là em hay ngồi sedan nên có cảm giác thế nhỉ??
Mua xe ngoài cảm giác lái còn những nguoi ngoi sau nua?thằng ngoi truoc ma viêm cánh thi nguoi ngoi sau lãnh đủ-ngoi truoc dap mền thì ngoi sau moi mát!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}