Cx5: Cho e hỏi độ phân giải màn hình DVD là bao nhiêu với ạ?.

FX45

Xe máy
Bác nào biết thông số hoặc độ phân giải trên DVD khuyến mại của xc5 chỉ e với ạ?.
Em cắm usb chạy file video thấy hình chất lượng kém quá, không hiểu là do màn hình hay do e để file bé quá ( file video em đang để là 800x450).

lazang-go

Xe tải
e đang dùng cx 5 chơi DVD thấy quá ngon còn usb thì chưa thử

htorancel

Xe hơi
Cụ này sale Mazda mà ko biết à ;))
Em thấy mấy cụ ở đây gọi cụ đấy là Trịnh "nhùn" em ko biết là cái gì " :D

Bác nào biết thông số hoặc độ phân giải trên DVD khuyến mại của xc5 chỉ e với ạ?.
Em cắm usb chạy file video thấy hình chất lượng kém quá, không hiểu là do màn hình hay do e để file bé quá ( file video em đang để là 800x450).
Màn DVD khựa theo cx5 là 800x480 vì vậy cụ để độ phân giải đó là ok rồi. Điều quan trọng cụ muốn hình đẹp thì nên để Bitrate nén cáo hơn 2k kbs hoặc 3k là ok. Hình sẽ ko bị vỡ nữa cụ à. Kinh nghiệm là cụ nên để một chiều là 800 còn chiều kia cụ để fit theo chiều cao là ok ngay. Không bị méo hình do sai kích thước chuyển đổi.

e đang dùng cx 5 chơi DVD thấy quá ngon còn usb thì chưa thử
Em thì vứt hết cả đĩa DVD đi rồi. Thay vào đó là em chơi nguyên cái ổ 500Gb để trong cốp giữa ạ :P.

Chỉnh sửa cuối:

FX45

Xe máy
Em thấy mấy cụ ở đây gọi cụ đấy là Trịnh "nhùn" em ko biết là cái gì " :D

Màn DVD khựa theo cx5 là 800x480 vì vậy cụ để độ phân giải đó là ok rồi. Điều quan trọng cụ muốn hình đẹp thì nên để Bitrate nén cáo hơn 2k kbs hoặc 3k là ok. Hình sẽ ko bị vỡ nữa cụ à. Kinh nghiệm là cụ nên để một chiều là 800 còn chiều kia cụ để fit theo chiều cao là ok ngay. Không bị méo hình do sai kích thước chuyển đổi.

Em thì vứt hết cả đĩa DVD đi rồi. Thay vào đó là em chơi nguyên cái ổ 500Gb để trong cốp giữa ạ :P.
Bác có thể nói rõ hơn giúp e cách để bitrate cao là ntn được k ạ?.

htorancel

Xe hơi
Bác có thể nói rõ hơn giúp e cách để bitrate cao là ntn được k ạ?.
Thường bất kỳ một soft converte nào cũng cho phép cụ chỉnh Biterate theo ý thích. Cụ có thể vào config để tạo một profile riêng cho cái đầu DVD theo xe cụ (Tuỳ tưng Soft -em đề xuất cụ dùng DivxPro để thử). Vì em sài Mac nên ko có hình ảnh cũng như hướng dẫn cụ được. Cụ cứ thử vọc vạch xem cứ chỗ nào cho chỉnh Video Biterate thì là nó cụ à.

FX45

Xe máy
Thường bất kỳ một soft converte nào cũng cho phép cụ chỉnh Biterate theo ý thích. Cụ có thể vào config để tạo một profile riêng cho cái đầu DVD theo xe cụ (Tuỳ tưng Soft -em đề xuất cụ dùng DivxPro để thử). Vì em sài Mac nên ko có hình ảnh cũng như hướng dẫn cụ được. Cụ cứ thử vọc vạch xem cứ chỗ nào cho chỉnh Video Biterate thì là nó cụ à.
Thank bác nhiều. E sẽ nghiên cứu.

dcsantafe88

Xe hơi
Cx 5 co hien tuong usb chi chay duoc may bai hat la lại bi dung, khong hieu xe cac bac co hien tuong nay khong, cach nao khac phuc?
Em da thu may usb deu xay ra hien tuong nay.

htorancel

Xe hơi
Cx 5 co hien tuong usb chi chay duoc may bai hat la lại bi dung, khong hieu xe cac bac co hien tuong nay khong, cach nao khac phuc?
Em da thu may usb deu xay ra hien tuong nay.
Xe em ko bị cụ à. Trước giờ em toàn để nguyên cái ổ 500Gb trong xe để nghe nhạc + xem phim ko bị hiện tượng như cụ. Cụ thử reset lại đầu xem thế nào.

Trịnh Gia

Xe tải
Xe em ko bị cụ à. Trước giờ em toàn để nguyên cái ổ 500Gb trong xe để nghe nhạc + xem phim ko bị hiện tượng như cụ. Cụ thử reset lại đầu xem thế nào.
hdd của cụ chơi có phải chơi nguồn rời ko

FX45

Xe máy
Em rất ức chế việc chạy usb nó k theo thư mục mình đã chia chọn sẵn, mà nó toàn chạy chộn lẫn mỗi lúc một kiểu... Bác nào có cao kiến gì để hết bị như vậy nên chia sẻ cho ae được không?.

htorancel

Xe hơi
hdd của cụ chơi có phải chơi nguồn rời ko
Ko cụ à em cứ cắm vô là ăn luôn. Ban đầu em cũng nghĩ là cần thêm nguồn ngoài nhưng khi cắm phát là ăn ngay.

Em rất ức chế việc chạy usb nó k theo thư mục mình đã chia chọn sẵn, mà nó toàn chạy chộn lẫn mỗi lúc một kiểu... Bác nào có cao kiến gì để hết bị như vậy nên chia sẻ cho ae được không?.
Đúng là cái soft của cái đầu này nó thiết kế lởm khởm cụ à. Nó sẽ load toàn bộ folde rồi chạy một mạch cụ à, em đang nghiên cứu đưa soft quản lý nhạc chuyên dụng khác vào xem sao. Mấy hôm nay bạn quá nên chưa thử được có gì em xẽ bẩm các cụ sau.

Chỉnh sửa cuối:

FX45

Xe máy
Ko cụ à em cứ cắm vô là ăn luôn. Ban đầu em cũng nghĩ là cần thêm nguồn ngoài nhưng khi cắm phát là ăn ngay.

Đúng là cái soft của cái đầu này nó thiết kế lởm khởm cụ à.

Nó sẽ load toàn bộ folde rồi chạy một mạch cụ à, em đang nghiên cứu đưa soft quản lý nhạc chuyên dụng khác vào xem sao. Mấy hôm nay bạn quá nên chưa thử được có gì em xẽ bẩm các cụ sau.
Thank bác nhiều. Bác nghiên cứu sớm cho ae được nhờ nhé.

dalamaco

Xe buýt
480x800 cụ nhé :D
Chả liên quan nhưng mà em ghét cái đầu này lắm rồi :| hang tàu lởm khởm chả ra gì :|

dalamaco

Xe buýt
ơ đầu này nhận được HDD rời hả cụ, có cần cắm thêm nguồn không :D

buocngoat07

Xe hơi
Quan trọng là chất luợng nguần video củacụ ntn thôi cụ thử file MP4 chuẩn xem ntn

htorancel

Xe hơi
Quan trọng là chất luợng nguần video củacụ ntn thôi cụ thử file MP4 chuẩn xem ntn
Mp4 nén theo chuẩn Divx là ok nhé cụ. Bitrate cao thì xem rất đẹp cụ nhé.

Cứ cắm là chạy cụ à. Em dùng ổ Buffalo 500Gb Chuẩn usb 3.0 khi cắm thì em nó chỉ nhận 2.0 nên có thể ko cần nguồn ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

Trịnh Gia

Xe tải
Đầu của cụ là hãng gì vậy, caska ah. E tg nó đâu có support cho hdd. Nếu chạy ổn 500gb nhưng lên 1TB e nghĩ ko chạy đc.
Mà cụ để hdd ở đâu vậy. Để yên giữa ko nhanh hỏng ah. E đang tính để làm mút xốp cho an tâm