Cx5: Cho e hỏi độ phân giải màn hình DVD là bao nhiêu với ạ?.

thanhphobuon_cn

Xe buýt
Cx 5 co hien tuong usb chi chay duoc may bai hat la lại bi dung, khong hieu xe cac bac co hien tuong nay khong, cach nao khac phuc?
Em da thu may usb deu xay ra hien tuong nay.
Em cũng bị y như cụ. Chưa biết phải làm thế nào bực mình thật. Có cụ nào biết cách sửa thế nào ko ạ

htorancel

Xe hơi
Đầu của cụ là hãng gì vậy, caska ah. E tg nó đâu có support cho hdd. Nếu chạy ổn 500gb nhưng lên 1TB e nghĩ ko chạy đc.
Mà cụ để hdd ở đâu vậy. Để yên giữa ko nhanh hỏng ah. E đang tính để làm mút xốp cho an tâm
Ổ em là loại chống sock. Em toàn vứt ở trong hộc đồ giữa 2 ghế vì trong đó có cổng usb mà. Em chưa thử 1T nên cũng ko biết vì 500Gb cũng chả bao giờ dùng tới 100Gb cả vì nhạc Mp3 với cả Mp4 thì đáng bao nhiêu hả cụ. Ổ 1Tb chỉ dành cho cụ coi 1080p thôi.

Em cũng bị y như cụ. Chưa biết phải làm thế nào bực mình thật. Có cụ nào biết cách sửa thế nào ko ạ
Cụ Factory reset lại xem nhé. Em nghĩ là ok ngay hoặc các cụ thử Format lại Usb theo định dạng FAT32 rồi copy nhạc lại xẹm

Chỉnh sửa cuối:

Trịnh Gia

Xe tải
Ổ em là loại chống sock. Em toàn vứt ở trong hộc đồ giữa 2 ghế vì trong đó có cổng usb mà. Em chưa thử 1T nên cũng ko biết vì 500Gb cũng chả bao giờ dùng tới 100Gb cả vì nhạc Mp3 với cả Mp4 thì đáng bao nhiêu hả cụ. Ổ 1Tb chỉ dành cho cụ coi 1080p thôi.
Của cụ hãng gì vậy, mua bao nhiêu vậy.

FX45

Xe máy
Mp4 nén theo chuẩn Divx là ok nhé cụ. Bitrate cao thì xem rất đẹp cụ nhé.

Cứ cắm là chạy cụ à. Em dùng ổ Buffalo 500Gb Chuẩn usb 3.0 khi cắm thì em nó chỉ nhận 2.0 nên có thể ko cần nguồn ngoài.
Em đã thử lại để Bitrate lên 3k, công nhận là hình ảnh đẹp như bản gốc. Nhưng thực ra do cái màn hình khựa này hình ảnh quá kém... Thank bác

FX45

Xe máy
HDD của em là Buffalo. Em mua 2 năm rồi trước em mua vào dip Thanksgiving nên đc sale là 40$ cả Tax ạ.
Bác cho e hỏi thêm. Nếu em muốn xem video HD bằng đầu HD trên xe thì có phải thay loại DVD HD mới không?. ( mà thay thì loại nào dùng ok hả bác?). Thank bác

htorancel

Xe hơi
Bác cho e hỏi thêm. Nếu em muốn xem video HD bằng đầu HD trên xe thì có phải thay loại DVD HD mới không?. ( mà thay thì loại nào dùng ok hả bác?). Thank bác
Đầu DVD hiện tại Theo em thấy thì cao nhất là có mấy em chạy Android có độ phân giải là VGA (1024x768). Cụ mà xem 720p hoặc 1080p thì với các loại màn hình này cũng như không. Tốt nhất là cụ nên chọn tỷ lệ nén hình với Bitrate cao và kích thước chuẩn với độ phân giải DVD để có chất lượng ảnh tốt nhất với là ok nhé.

Chỉnh sửa cuối:

FX45

Xe máy
Đầu DVD hiện tại Theo em thấy thì cao nhất là có mấy em chạy Android có độ phân giải là VGA (1024x768). Cụ mà xem 720p hoặc 1080p thì với các loại màn hình này cũng như không. Tốt nhất là cụ nên chọn tỷ lệ nén hình với Bitrate cao và kích thước chuẩn với độ phân giải DVD để có chất lượng ảnh tốt nhất với là ok nhé.
Zạ vâng thank bác.
Nếu e muốn ghi ra đĩa dvd để nghe trên xe thì dùng phần mềm nào ghi?. Vì em dùng file video mp4 ( e đã ghi thử bằng media playe của win 7 nhưng k xem được). Còn các phần mềm ghi khác nó k nhận file mp4 được.

htorancel

Xe hơi
Zạ vâng thank bác.
Nếu e muốn ghi ra đĩa dvd để nghe trên xe thì dùng phần mềm nào ghi?. Vì em dùng file video mp4 ( e đã ghi thử bằng media playe của win 7 nhưng k xem được). Còn các phần mềm ghi khác nó k nhận file mp4 được.
Đơn giản nhất thì cụ dùng bộ công cụ ghi đĩa của Nero nhé. Nhanh gọn đơn giản và dễ sử dụng. Nếu cụ muốn chuyên nghiệp thì cụ có thể dùng các trình biên tập Video như Adobe Premiere Pro hoặc đơn giản hơn là Uled Video Studio là ok ngạy :D

Thank bác nhiều. Bác nghiên cứu sớm cho ae được nhờ nhé.
Hôm nay trong thời gian chờ thợ lắp lại cái gương do đạo trích thịt của em thì em đã chạy thành công ứng dụng nghe nhạc của hãng thứ 3 trên đầu DVD. Em sẽ post bài hướng dẫn các cụ sử dụng sau. Hôm nay bận quá :P

Tặng các cụ trước cái ảnh

Thêm cái Video ạ

[video]http://youtu.be/G5NnfLfOmoc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

dalamaco

Xe buýt
Đơn giản nhất thì cụ dùng bộ công cụ ghi đĩa của Nero nhé. Nhanh gọn đơn giản và dễ sử dụng. Nếu cụ muốn chuyên nghiệp thì cụ có thể dùng các trình biên tập Video như Adobe Premiere Pro hoặc đơn giản hơn là Uled Video Studio là ok ngạy :D

Hôm nay trong thời gian chờ thợ lắp lại cái gương do đạo trích thịt của em thì em đã chạy thành công ứng dụng nghe nhạc của hãng thứ 3 trên đầu DVD. Em sẽ post bài hướng dẫn các cụ sử dụng sau. Hôm nay bận quá :P

Tặng các cụ trước cái ảnh

Thêm cái Video ạ

[video]http://youtu.be/G5NnfLfOmoc[/video]
ô cụ mới bị thịt gương à :( chia buồn với cụ nhé :(

htorancel

Xe hơi
ô cụ mới bị thịt gương à :( chia buồn với cụ nhé :(
Đầu tháng chả hiểu sao đen vậy. Chiều mất gương đêm đt bị tổng đài khoá 1 chiều vì ko đóng cước. Mà lỗi là do mấy thằng nhà mạng. Ai đời 0h 1/4 nó bắt em đóng nguyên 1,4t tiền cước của tháng 4 mới đau chứ. Hay bọn tổng đài nó chơi cá tháng tư cả em nhỉ :))

FX45

Xe máy
Đầu tháng chả hiểu sao đen vậy. Chiều mất gương đêm đt bị tổng đài khoá 1 chiều vì ko đóng cước. Mà lỗi là do mấy thằng nhà mạng. Ai đời 0h 1/4 nó bắt em đóng nguyên 1,4t tiền cước của tháng 4 mới đau chứ. Hay bọn tổng đài nó chơi cá tháng tư cả em nhỉ :))
Có khi nào là 1/4 nên nó chỉ bẻ gương đùa bác rồu hôm nay đem trả k nhỉ .
Bác sớm pots cách chạy nhạc mới lên cho ae hưởng cùng nhé!.

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
Bác nào biết thông số hoặc độ phân giải trên DVD khuyến mại của xc5 chỉ e với ạ?.
Em cắm usb chạy file video thấy hình chất lượng kém quá, không hiểu là do màn hình hay do e để file bé quá ( file video em đang để là 800x450).
DVD khuyến mại cho CX5 độ phân giải là 800*480 cụ nhé

Tungoc

Xe máy
Cái này thì bác phải đi hỏi bên dịch vụ rồi