Thảo luận CX5/CX8 Tiếng kêu lạch cạch khu vực bảng đồng hồ

lehoangduong

Xe đạp
Chào các Cụ !
Xe em CX8 xe sản xuất và đăng ký năm 2021. Hai hôm nay, khi đi qua đoạn đường sóc, nghe tiếng lạch cạch khu vực bảng đồng hồ phía lái như kiểu lấy tay gõ vào nhựa cứng với tần suất nhanh (không phải tiếng rè rè mà là lạch cạch). Nghe rất khó chịu. Em bị lần này là lần thứ ba. Hai lần trước vỗ mạnh vào khu vực nhựa phía trước vô lăng là hết nhưng lần này có vẻ không hiệu quả. Có cụ nào bị như em không ạ ? Cho em thỉnh giáo với ! Mình tự xử lý được hay phải ra gara ạ?
Đa tạ các Cụ !

minhmo

Xe cút kít
Chào các Cụ !
Xe em CX8 xe sản xuất và đăng ký năm 2021. Hai hôm nay, khi đi qua đoạn đường sóc, nghe tiếng lạch cạch khu vực bảng đồng hồ phía lái như kiểu lấy tay gõ vào nhựa cứng với tần suất nhanh (không phải tiếng rè rè mà là lạch cạch). Nghe rất khó chịu. Em bị lần này là lần thứ ba. Hai lần trước vỗ mạnh vào khu vực nhựa phía trước vô lăng là hết nhưng lần này có vẻ không hiệu quả. Có cụ nào bị như em không ạ ? Cho em thỉnh giáo với ! Mình tự xử lý được hay phải ra gara ạ?
Đa tạ các Cụ !
Cụ mang ra trung tâm MAZDA họ xem cho. Lỗi nhỏ, chắc nó long bật ốc vít hoặc chỗ tiếp giáp nhựa nào đó.

lehoangduong

Xe đạp
Cụ mang ra trung tâm MAZDA họ xem cho. Lỗi nhỏ, chắc nó long bật ốc vít hoặc chỗ tiếp giáp nhựa nào đó.
Cảm ơn cụ, lần trước em mang xe ra rồi, nhân viên lái thử lại không sao. Thi thoảng nó bị lại và một số lần em vỗ mạnh chỗ nhựa xung quanh bảng đồng thì hết. Tưởng có cụ nào giống em mà sửa được rồi thì em mang xe ra hãng chỉ chỗ cho nó sửa 😁

minhmo

Xe cút kít
Cảm ơn cụ, lần trước em mang xe ra rồi, nhân viên lái thử lại không sao. Thi thoảng nó bị lại và một số lần em vỗ mạnh chỗ nhựa xung quanh bảng đồng thì hết. Tưởng có cụ nào giống em mà sửa được rồi thì em mang xe ra hãng chỉ chỗ cho nó sửa 😁
Hôm trước xe em cũng bị như vậy, nhưng tiếng kêu phía sau. Em bẩu F1 lái và ra ghế sau ngồi nghe.
Thi thoảng qua chỗ xóc vẫn nghe thấy tiếng tạch tạch, nhưng có lúc lại không thấy gì. Sau kiểm tra kỹ, hóa ra em để mấy con ốc chỗ hốc cốp lốp phụ. :D
Cụ xem trong cốp trước có để cái gì lăn lóc trong đó không?

lehoangduong

Xe đạp
Hôm trước xe em cũng bị như vậy, nhưng tiếng kêu phía sau. Em bẩu F1 lái và ra ghế sau ngồi nghe.
Thi thoảng qua chỗ xóc vẫn nghe thấy tiếng tạch tạch, nhưng có lúc lại không thấy gì. Sau kiểm tra kỹ, hóa ra em để mấy con ốc chỗ hốc cốp lốp phụ. :D
Cụ xem trong cốp trước có để cái gì lăn lóc trong đó không?
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em cũng cẩn thận kiểm tra rồi cụ ạ:
1. Đóng kín tất cả cửa kính
2. Bỏ các vật dụng ra khỏi các hốc đựng đồ trên các cánh cửa
3. Cài dây an toàn vào các ngàm khoá
Hic, vẫn bị mới điên.

thanh - chi

Xe tải
Nếu nó không kêu thì lại k phải là mazda cụ ạ

lehoangduong

Xe đạp
May quá các cụ ạ, hôm nay em phát hiện tiếng kêu cạch cạch là do tấm che nắng trên đầu người lái. Em ghim chặt lại hoặc bẻ nó quay sáng phía cánh cửa bên trái là hết kêu. Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến !

khacsu

Xe hơi
Em mang ra hãng 2 lần rồi xe em md3 mới lấy chạy được 1000km, đi qua gờ giảm tốc cứ lạch tạch, ra xử lý lại mấy chốt cột A 2 bên nhưng vẫn chưa ăn thua. Gần khu cột A bên lái nó vẫn kêu hình như ở chỗ taplo chứ ko phải cột A, chán chả muốn mang đi vì nge cũng ko chính xác đc nó chỗ nào @@. Đi nó lạch tach khá khó chịu

khacsu

Xe hơi
cụ nói phải, mỗi xe nó lại kêu ở một góc nào đó...
Em cũng nghĩ như cụ, khả năng là thôi kệ vậy chứ. Đi qua chỗ gờ giảm tốc là lúc nó kêu bên trái- lúc lại bên phải. Em nghĩ cũng khó tìm đc chính xác @@. Nên em quyết định ko mang đi nữa đỡ mất time, có ktra cũng chả biết nó ở đâu, e ra 2 lần chán chả buồn đi nữa

lehoangduong

Xe đạp
Có cụ nào để kính trong hộp kính trên trần xe không?. Từ hôm em phát hiện ra bệnh của mình (tấm che nắng cài không chặt) thì giờ không thấy kêu cạch cạch nữa.

huylinht

Xe buýt
bác check hộp để kính ấy, mặt kính phải úp vào trong. Trước em để kính râm mặt kính quay ra ngoài đi xe là kêu rè rè không tài nào phát hiện kêu ở đâu. Sau em phải nhờ vợ lái để dí tai nghe đủ chỗ mới phát hiện ra từ hộp kính haha

quatao

Xe tải
Xe em CX8 2019 cũng bị cạch cạch ở khu vực tablo, vỗ vào mặt trên tablo khu vực sau màn hình thì lúc hết lúc ko. Giờ sống chung với lũ🤣

black_mind

Xe hơi
xe em m3 2020 cũng bị kêu, một cái là tiếng cụm mazda connect nó va vào cái lẫy giữ, gần đây sau chuyến về quê chạy một quãng xóc thì giờ lại sinh ra tiếng nhựa gõ chỗ bảng đồng hồ, chưa biết là do cái gì kêu, đều chỉ kêu khi qua gờ giảm tốc nên tạm thời e vẫn đang để nguyên đấy.