CX5 Không bung 4 túi khí phía sau

tmtvn

Xe hơi
Con cx5 nhà mình mới tèo xong, trên xe đi 3 ng`, xe bị va chạm trực diện bên phụ, xoay xe và lật ngữa, 2 túi khí trc thì bung mà 4 cái túi sau nó nằm "im re".
Chả biết phải nói gì luôn... Có bác nào giải thích hộ mình cái

Gengine

Xe tăng
4 túi khí sườn chứ đâu có 4 túi khí sau bác nhỉ. Hai cái ở trên cửa trước và hai cái ở trên cửa sau. Em thấy trên net nói nếu va chạm trực diện chưa chắc các túi khí xung quanh đã bung.

tmtvn

Xe hơi
Đó là chỗ mình cần đc giải thích, bạn xem link youtube đi
4 túi khí sườn chứ đâu có 4 túi khí sau bác nhỉ. Hai cái ở trên cửa trước và hai cái ở trên cửa sau. Em thấy trên net nói nếu va chạm trực diện chưa chắc các túi khí xung quanh đã bung.

Gengine

Xe tăng
Vậy chắc bác phải hỏi bên hãng rồi cho mọi người biết kết quả thế nào. Em nghĩ người dùng không thể trả lời câu hỏi này.

Gengine

Xe tăng
Em chỉ thấy trên wikipedia nói thế này

Newer side-impact airbag modules consist of compressed air cylinders that are triggered in the event of a side impact vehicle impact.

Theo em nghĩ trong thử nghiệm trên youtube do va chạm trực diện rất mạnh nên túi khí hai bên cũng bung luôn

shnahk

Xe tải
Hỏi hãng chứ có mấy ai chuyên nghiên cứu cái nay đâu cụ ơi.quan trọng người ko sao la ok rồi

dalamaco

Xe buýt
đã có cx5 gặp nạn rồi :( đâm trực diện em nghĩ chỉ nổ 2 túi khí trước, túi khí rèm chỉ bung khi có va chạm từ phần hông xe hay sao í :-s em cũng không rõ, lót dép hóng vụ này

QuangDuong304

Xe buýt
Cụ đi kiểu gì ở đoạn nào mà va chạm ghê thế. Người ko sao chứ...

mig25

Xe tải
Người vẫn an toàn cả chứ cụ? Cái đấy mới quan trọng ạ!

dungbmt

Xe hơi
Website
bomnuocbactruong.vn
Người vẫn an toàn cả chứ cụ? Cái đấy mới quan trọng ạ!
em cũng nghĩ như cụ . trước xe em ban tải đâm trực diện còn ko bung lên hỏi hãng nó bảo phải mạnh lắm mới bung :D

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Tình hình là ng ngồi sau va đập vào sườn xe, sưng mặt, gãy tay, ngồi bên phụ thì va sườn xe luôn, khâu mấy đường, bên tài thì va đập ngực. Hỏi hãng thì họ nói "do ng` ngồi sau ko cài dây ai toàn nên túi khí rèm ko bung" - mình thấy hết sức vô lý..
Các cụ vào đây xem test xe nè http://www.youtube.com/watch?v=mzATTyPfKg8
2 túi khí trước có bung vì người ngồi trước có thắt dây an toàn, còn người ngồi sau không thắt dây an toàn nên túi khí không bung, vậy theo giải thích này của hãng thì 2 túi khí rèm của người ngồi trước phải bung vì người ngồi trước có thắt dây an toàn chứ?

tmtvn

Xe hơi
Không biết hãng sẽ giải thích ntn đây.. mấy anh sale ko thấy vào trợ zúp nhỉ

shnahk

Xe tải
Theo mình được biết thì thắt dây an toàn thì túi khí nó mới bung.cái này tớ đọc ở đâu đố rồi.chốt dây an toàn như cái công tắc túi khí ấy. Cụ seach lại xem.thắt dây an toàn túi khí có bung ko.vì trong demo.bọn hãng luôn cho mô hình thắt dây an toàn mà

tmtvn

Xe hơi
Nó bung 2 túi trc , 2 túi rèm trc ko bung, 2 túi rèm sau ko bung.
Theo mình được biết thì thắt dây an toàn thì túi khí nó mới bung.cái này tớ đọc ở đâu đố rồi.chốt dây an toàn như cái công tắc túi khí ấy. Cụ seach lại xem.thắt dây an toàn túi khí có bung ko.vì trong demo.bọn hãng luôn cho mô hình thắt dây an toàn mà

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Con cx5 nhà mình mới tèo xong, trên xe đi 3 ng`, xe bị va chạm trực diện bên phụ, xoay xe và lật ngữa, 2 túi khí trc thì bung mà 4 cái túi sau nó nằm "im re".
Chả biết phải nói gì luôn... Có bác nào giải thích hộ mình cái
Cụ gọi cho hãng chưa ạ, xe giờ hiện đang ở đâu ạ? Hi vọng ko bị mấy anh xxx giữ, các anh ý mà giam xe thì lúc lấy ra chẳng muốn sửa
Còn về cái tùi khí thì điều kiện tiên quyết là phải thắt dây an toàn, thì túi khí mới được kích hoạt. Đặc biệt là điểm sảy ra va chạm cụ ạ
+ Một số trường hợp hệ thống túi khí cũng như bộ dây đai không được kích hoạt, tùy thuộc vào loại va chạm và mức độ của nó.

+ Va chạm vào cây hoặc cột điện

+ Va chạm vào cây hoặc cột điện bên hông

+ Va chạm vào phần bên hoặc rìa trước của xe

+ Va chạm hai bên hông với xe máy

+ Va chạm từ phía sau hoặc vào phía bên dưới của xe gầm cao phía trước (xe tải, xe chở đồ…)

+ Xe bị lật
Em khuyến cáo các cụ có con nhỏ dưới 12 tuổi, đặc biệt trẻ sơ sinh, không bao giờ được ngồi phía trước
Hiện nay đường xá VN mình cùng khá tốt các cụ cầm lái nên tuân thủ luật, quan sát biển báo, giữ cự ly khi chạy trên cao tốc. Chúc các cụ lái xe an toàn

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Không biết hãng sẽ giải thích ntn đây.. mấy anh sale ko thấy vào trợ zúp nhỉ
E ở Nguyễn Trãi đại lý 3S, hiện có 2 xưởng sửa chữa, ,một ở Nguyễn Trãi một ở Mỹ ĐÌnh đây là xưởng tiêu chuẩn cao từng phục vụ rất nhiều siêu xe nên cụ yên tâm về chất lượng
Cứu hộ phục vụ 24/7, hiện bên em có liên kết với rất nhiều hãng bảo hiểm như: PTI, Bảo MInh, PG, Pijico... hi vọng là cụ đã mua bảo hiểm thân vỏ xe
Một chút thông tin hi vọng giúp được cụ

Maz Tran

Xe tải
Cụ có vẻ bình tĩnh quá, vẫn lên đây chém gió đc