đã ai leo Đền Thượng - Ba Vì ???

Vua sa mạc

Xe tải
Em nghe nói Đền Thượng - Ba Vì có độ dốc rất lớn (thuộc loại khủng ở miền Bắc). Quê vợ em ở Ba Vì nhưng em chưa dám chinh phục nơi đó. Các cụ ai đã leo đền Thượng cho em ít kinh nghiệm về cách xử lý lên - xuống dốc. :-w
Đền Thượng so với đường lên Mẫu Sơn thì thế nào ạ?:-?

250cc

Xe tăng
Nhắc đến quả này em lại hãi.
Ngày xưa lớp em đi Ba Vì chơi, xe thì loại to đùng, chả hiểu thầy và ông lái xe quyết thế nào lại leo đền Thượng. Ôi thôi đám bọn em trên xe kêu ầm lên, sợ vãi cả lái, cứ đoạn tay áo thì phụ xe lại phải nhảy xuống chèn bánh vì cứ dừng để cua lên là xe cứ trượt xuống dưới.

Lên đến nới mấy ông trên đấy bảo lần đầu có xe to dám leo lên đây. Sau phải thuê 12 chỗ đi xuống.
Xe cụ gầm cao máy thoáng, lại 16 chỗ đổ xuống thì em nghĩ leo ngon.

Phương Nga

Xe lăn
Ngày xưa lớp em đi Ba Vì chơi, xe thì loại to đùng, chả hiểu thầy và ông lái xe quyết thế nào lại leo đền Thượng. Ôi thôi đám bọn em trên xe kêu ầm lên, sợ vãi cả lái, cứ đoạn tay áo thì phụ xe lại phải nhảy xuống chèn bánh vì cứ dừng để cua lên là xe cứ trượt xuống dưới.

Lên đến nới mấy ông trên đấy bảo lần đầu có xe to dám leo lên đây. Sau phải thuê 12 chỗ đi xuống.
thực sự là quá liều cụ ạ

250cc

Xe tăng
thực sự là quá liều cụ ạ
Nhớ lại vụ đấy em vẫn hãi đến giờ :-s
Cụ tưởng tượng đến cua tay áo phải phanh đứng lại, lùi tý mới leo tiếp được. Lúc phanh ông phụ lại chèn gỗ vào bánh vì sợ nó trôi mà xe nó vẫn xịch xịch trượt xuống, vãi tè. Mà không hiểu sao đến đoạn khó như thế lại không giục đám học sinh bọn em xuống xe nên bọn em trong xe đứa thì tái mét, đứa thì ôm nhau kêu ầm lên. Ông tài chắc cũng vì thế mà cuống, không rõ có lái ra quần không :)).
Nhiều năm rồi mà vẫn cứ nhớ như in, quá ấn tượng.

Phương Nga

Xe lăn
Nhớ lại vụ đấy em vẫn hãi đến giờ :-s
Cụ tưởng tượng đến cua tay áo phải phanh đứng lại, lùi tý mới leo tiếp được. Lúc phanh ông phụ lại chèn gỗ vào bánh vì sợ nó trôi mà xe nó vẫn xịch xịch trượt xuống, vãi tè. Mà không hiểu sao đến đoạn khó như thế lại không giục đám học sinh bọn em xuống xe nên bọn em trong xe đứa thì tái mét, đứa thì ôm nhau kêu ầm lên. Ông tài chắc cũng vì thế mà cuống, không rõ có lái ra quần không :)).
Nhiều năm rồi mà vẫn cứ nhớ như in, quá ấn tượng.
thật may là vì cụ còn được ngồi ở đây gõ phím cùng em nhỉ :)) Em cũng vừa chiến Đền Thượng về http://www.otofun.net/threads/204049-xin-tu-van-get-1-1-mt-leo-doc-den-thuong-ba-vi/page5

250cc

Xe tăng
Cụ chủ gặp cụ là chuẩn rồi :)).
Côn có khét lẹt không cụ, trước em cũng ngồi Ỉn leo Tam Đảo thôi mà cũng thấy khét. Chắc tài chưa già lắm :P

Phương Nga

Xe lăn
Cụ chủ gặp cụ là chuẩn rồi :)).
Côn có khét lẹt không cụ, trước em cũng ngồi Ỉn leo Tam Đảo thôi mà cũng thấy khét. Chắc tài chưa già lắm :P
kinh nghiệm là em cứ buông hết 100% côn để sử dụng tối đa sức mạnh động cơ (nhưng chân luôn đặt trên pedal côn nhé) nên ko có chuyện cháy côn

tuandat911

Xe tải
Em cũng đã từng leo, mà bằng 2 bánh thôi dưng mà nghĩ lại cũng thấy thời trẻ trâu ngu thật, lúc xuống dốc em chỉ bật điện nhưng không nổ máy mà thả trôi, em vẫn nhớ rõ là nhả ra 3 giây đồng hồ đã chỉ hơn 60km rồi, may nên giờ vẫn ngồi đây với các cụ.

2nt

Xe tải
Cụ đi xe gì? Đường lên cốt 400 đi ngon lành, kể cả EuroSpace 50 chỗ (em đi thực tập năm 2002). Đoạn cốt 400 - 1000 khó đi hơn tí nhưng xe 4 chỗ chắc chả vấn đề gì :)

anhtho

Xe ngựa
Em nghe nói Đền Thượng - Ba Vì có độ dốc rất lớn (thuộc loại khủng ở miền Bắc). Quê vợ em ở Ba Vì nhưng em chưa dám chinh phục nơi đó. Các cụ ai đã leo đền Thượng cho em ít kinh nghiệm về cách xử lý lên - xuống dốc. :-w
Đền Thượng so với đường lên Mẫu Sơn thì thế nào ạ?:-?
Dốc lên đền Thượng Ba vì cũng đâu khó lắm đâu cụ. Tuy nhiên nếu các cụ chưa đi đèo dốc bao giờ thì cũng cần cẩn thận hoặc đi vài dốc nhẹ nhàng hơn để luyện tay, ví dụ vào Hòa Bình, leo lên đỉnh đập hoặc chỗ tượng Bác Hồ.

1977cd5

Xe tăng
Nghe các cụ nói vầy trả dám leo nữa

lechidung79

Xe tăng

Khiếp quá thôi cụ ơi

Diboj

Xe hơi
Em chạy lên mấy lần rồi, đi bình thường, chịu khó còi tý mấy khúc quanh để đỡ xơi xw máy, xuống cứ số 1 và 2 mà ghìm đèn còi mở vía lấn bên lên cho nó đỡ vặn xe, vợ em lấy bằng chạy được mấy hôm em cho phi lên phi về thế là ngon