[Funland] Đã chọn nhau là bạn đời, vì sao...

Hoang Tu Ech

Xe hơi
Thực sự cảm thấy buồn cho mợ, chồng mợ tuy không ko biết có phải dạng gì khác hay không nhưng mà thật sự không còn yêu và quan tâm đến vợ nữa rồi. Tuy sống với nhau có 2 đứa con rồi nhưng mợ vẫn là phụ nữ, vẫn cần được quan tâm và âu yếm còn chồng thì không còn như vậy nữa, mối bận tâm của chồng mợ chắc là cuộc sống, công việc và 2 đứa con, phần còn lại cho mợ chắc còn ít lắm. Giờ mợ 1 là chấp nhận chồng không còn là chồng nữa, là 1 người bạn cùng nuôi 2 con và vui vẻ trở lại, tự chăm chút cho bản thân, chăm sóc da dẻ, mua đồ đẹp mà mặc cho sướng thân, coi mình như 1 người độc thân đã có 2 con. Còn lựa chọn 2 là mợ phải mạnh mẽ từ bỏ chồng mà kiếm người đàn ông khác phù hợp với phong cách lãng mạn, quan tâm chiều chuộng nhau của mợ. Điều này cũng tốt cho cuộc sống và tâm hồn của mợ thôi.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Thực sự cảm thấy buồn cho mợ, chồng mợ tuy không ko biết có phải dạng gì khác hay không nhưng mà thật sự không còn yêu và quan tâm đến vợ nữa rồi. Tuy sống với nhau có 2 đứa con rồi nhưng mợ vẫn là phụ nữ, vẫn cần được quan tâm và âu yếm còn chồng thì không còn như vậy nữa, mối bận tâm của chồng mợ chắc là cuộc sống, công việc và 2 đứa con, phần còn lại cho mợ chắc còn ít lắm. Giờ mợ 1 là chấp nhận chồng không còn là chồng nữa, là 1 người bạn cùng nuôi 2 con và vui vẻ trở lại, tự chăm chút cho bản thân, chăm sóc da dẻ, mua đồ đẹp mà mặc cho sướng thân, coi mình như 1 người độc thân đã có 2 con. Còn lựa chọn 2 là mợ phải mạnh mẽ từ bỏ chồng mà kiếm người đàn ông khác phù hợp với phong cách lãng mạn, quan tâm chiều chuộng nhau của mợ. Điều này cũng tốt cho cuộc sống và tâm hồn của mợ thôi.
Chọn người mới, sau một thời gian rồi sẽ lại "cơm áo gạo tiền" và chắc gì người mới đã hơn người cũ.

ThinhVNM

Xe tăng
Chọn người mới, sau một thời gian rồi sẽ lại "cơm áo gạo tiền" và chắc gì người mới đã hơn người cũ.
Mọi quyết định đều phải trả giá thôi cụ, nếu muốn có kết quả khác biệt thì phải hành động khác biệt và biết chấp nhận rủi ro, nếu không dám chấp nhận rủi ro thì hãy chấp nhận hiện tại. Em thấy chuyện của mợ thớt thì cũng chưa đến mức phải đập đi xây lại, anh chồng là người sống đơn giản nên chọn cách đơn giản để đối xử lại

Hulk

Xe tăng
Chọn áo cho chồng để nó chê éo mặc chứng tỏ mợ éo hiểu gì thằng chồng
Mừng sinh nhật mợ nó mua nho cho con ăn là quý cmnr, tưởng nó mua chai Chivas mình nó
uống mừng sinh nhật mợ.
1 thằng chồng tốt có thể nó ko mua hoa tặng vợ nhân dịp tình nhân nhưng nó có thể rửa bát cho mợ để mợ dạy con, nó có thể nấu bữa cơm khi mợ về muộn hay rửa đít cho bầy trẻ khi mợ đi vắng.
Tuy nhiên nhận định vc mợ chọn nhau sai của mợ là đúng đấy.
Như vợ chồng em, ngày 20.10 mợ biết con ngan già nhà em nó chọn quà gì ko? Em bảo cod thích túi xách, mĩ phẩm, nó chê đắt và còn đủ xài, éo thèm lấy, Nó chỉ đơn giản bảo em đưa 2 thằng con đi ăn piza, vc e chả ăn 1 miếng, nhưng nhìn con nó vui, đó mới là niềm vui lớn nhất của vc em.... con ngan già nhà em đc cái xôi thịt, quà cáp đèn hoa lãng mạn đối với nó ko nhiều giá trị, nó éo thèm, nhưng ko phải nó tiếc tiền mà nó thích chi vào những việc khác nó coi là hữu ích hơn như cho con học, mua đồ cho con hay cho chúng đi du lịch....
Vợ chồng ntn mới là hiểu và thông cảm với nhau, mới sống cùng lâu được.

atukiva

Xe tăng
Ở với nhau ngót chục năm, về cơ bản: size áo quần, sở thích, gout thời trang, nhu cầu hàng ngày, nhu cầu sự kiện ...của ông xã thì Mợ phải nắm được
Không nắm được là vụng rồi

Sòng phẳng mà nói, hành xử kiểu sổ toẹt như chồng mợ cũng là hành xử như cái coin card, lỗ mãng. Đé.o thích thì cũng nhận, cảm ơn em yêu ..bla bla...và treo vào tủ, đé.o mặc. Thế mới là đàn ông

Kỷ niệm ngày cưới
Đã chọn hàng lãng mạn mà còn cho 2 con nhỏ đi thì lãng mạn vào đâu?
Đã biết con mình nó nghịch khó bảo mà còn chọn nhà hàng sang trọng lịch lãm thì là làm sao?
Chồng nói đi ăn nhà hàng, tùy em chọn: Cái này có nghĩa là chúng ta sẽ có 1 bữa tối bên nhau, và có thể còn hơn thế nữa
Vậy mà Mợ lôi theo 2 đứa trẻ, trong khi nhà ở cùng có cả em chồng, có thể có cả ông bà, hoặc cũng chẳng có thiếu gì phương án gửi con
Nếu Ông xã trong đầu hình dung đến 1 bữa tối 2 người ở 1 khách sạn 5* (qua cách kể của mợ thì ông xã dư tài chính làm điều này), mợ sexy, bà trên bàn ăn đã lấp ló e lệ cái chìa khóa phòng của khách sạn ấy
Thì với việc lôi 2 đứa con náo loạn theo mợ đã sổ toẹt ước mơ ấy

Lại cũng sòng phẳng mà nói, nếu chồng mợ còn có đam mê như trên, thì cứ chủ cmn động đặt khách sạn đi, lôi mợ đi mà ăn tối combo nện

Chốt lại, muốn sống cho nó nhẹ đầu với nhau:

1/ Sổ toẹt cmn ra, sắp ngày này, em/ anh cần cái này, có tặng thì tặng hoặc là mình đi ăn rồi nện nhá, ở Hà Nội hay đi xa thì anh thích?

2/ Đél quan tâm nữa
Như em bjo, bạn cùng nhà không biết em có bao nhiêu sơ mi, bao nhiêu quần, màu gì, hãng nào, cần cái gì
Như Let it be, em đels quan tâm, đek suy nghĩ, tồn tại mà cày ải kiếm ăn

Lời nói thẳng khó nghe, nhưng là chân thành

Hết ạ
Đúng.
Nói thẳng 1 câu, tranh cãi với vợ là dại, tốn nguyên ngày, nguyên tuần, nguyên tháng, nguyên năm mà chả giải quyết được vấn đề mẹ gì.

Mấy bà vợ nhiều khi còn chả biết họ muốn gì nữa là Chồng họ. :D

tuongbminh

Xe buýt
Nói chung không quan tâm nữa thì người ta chả buồn làm gì đâu. Ngày có 24 giờ và cũng chả phải ai cũng cố trở thành triệu/tỷ phú đôla nên bảo bận quá, áp lực quá.. chỉ là cách nói thôi. Em thấy không thiếu cụ rất quan tâm sinh nhật em này em kia trong cơ quan, thậm chí cả sinh nhật/ốm đau của con cái đồng nghiệp ... Còn vợ con mình thì kệ :D Khối cụ ra đường gái cứ suýt soa sao có anh tâm lý, dễ mến, lịch sự lịch thiệp thế, dù cuối cùng cũng chả xơ múi được gì, còn thực tế ra sao thì vợ con các cụ ấy kết loặn :D

Hulk

Xe tăng
Nhiều khi cái tốt của chồng thì ko nhớ, toàn nhớ những cái làm mình không vừa lòng. Dễ rồi lại vẩn vơ so sánh chồng ko lãng mạn bằng mấy anh sếp ở cq hay mấy anh chồng lãng mạn, giỏi giang kiếm tiền của mấy cô bạn...là mệt lắm.

Hoang Tu Ech

Xe hơi
chả đâu xa, câu chuyện của mợ cũng không phải hiếm, họ nhà mình cũng có trường hợp suýt bỏ nhau vì chồng tốt nhưng ko quan tâm, chả lãng mạn, hay cáu, không hoạt bát, hoạt ngôn, tính tình như cục đất, không cầu tiến, không rượu chè, không gái gú cờ bạc, đã thế người lại không khỏe... trong khi vợ thì tính tình bay bổng, lãng mạn, điệu đà, thích du lịch, hay cười, son phấn váy vóc. Con cái đều học đại học và lấy vợ chồng cả rồi. Vậy mà suýt bỏ nhau vì vợ cuối cùng cũng tìm được 1.. vài mảnh ghép mới trong cuộc đời.

Tuy là hiện giờ mấy mảnh ghép đó đã tan biến như bọt xà phòng nhưng vợ và chồng vẫn không thay đổi chút nào. Vẫn mải mê kiếm tìm mỗi người 1 hướng. Thôi chả khuyên mợ nên làm gì nữa. Mợ cứ thấy cái gì là quan trọng nhất trong cuộc sống của mợ thì bám vào đó mà đi tiếp thôi.

hanhoto91

Xe đạp
Website
www.facebook.com
|Mợ cứ suy nghĩ làm gì nhiều cho mệt đầu ra nhở.
Phụ nữ ngày lễ hay sinh nhật cứ chọn mua những thứ mình thích, ngày buồn chán thì rủ đám bạn đi ăn nhậu bữa cho hết sầu. chứ mong chờ đàn ông lãng mạng làm chi cho mệt mỏi ra mợ ơi. :D

tuongbminh

Xe buýt
chả đâu xa, câu chuyện của mợ cũng không phải hiếm, họ nhà mình cũng có trường hợp suýt bỏ nhau vì chồng tốt nhưng ko quan tâm, chả lãng mạn, hay cáu, không hoạt bát, hoạt ngôn, tính tình như cục đất, không cầu tiến, không rượu chè, không gái gú cờ bạc, đã thế người lại không khỏe... trong khi vợ thì tính tình bay bổng, lãng mạn, điệu đà, thích du lịch, hay cười, son phấn váy vóc. Con cái đều học đại học và lấy vợ chồng cả rồi. Vậy mà suýt bỏ nhau vì vợ cuối cùng cũng tìm được 1.. vài mảnh ghép mới trong cuộc đời.

Tuy là hiện giờ mấy mảnh ghép đó đã tan biến như bọt xà phòng nhưng vợ và chồng vẫn không thay đổi chút nào. Vẫn mải mê kiếm tìm mỗi người 1 hướng. Thôi chả khuyên mợ nên làm gì nữa. Mợ cứ thấy cái gì là quan trọng nhất trong cuộc sống của mợ thì bám vào đó mà đi tiếp thôi.
kiểu đồng sàng dị mộng, không hài lòng về nhau nhưng cũng không đủ sức dứt, và mấu chốt là cũng chả cải thiện được nhau :D :D i live my life you live your life :D
cứ thể sống nốt quãng đời còn lại thui

hanhoto91

Xe đạp
Website
www.facebook.com
kiểu đồng sàng dị mộng, không hài lòng về nhau nhưng cũng không đủ sức dứt, và mấu chốt là cũng chả cải thiện được nhau :D :D i live my life you live your life :D
cứ thể sống nốt quãng đời còn lại thui
đôi khi không phải phụ nữ ko muốn hay ko giám thay đổi mà nhiều lúc họ sống cũng vì con cái, cố gắng cho con có cs đầy đủ thôi mợ ạ. Nhưng e thấy nhiều lúc có cố quá cũng chưa chắc đã phải là tốt cho bọn trẻ.
Lắm lúc chỉ cần sự thay đổi nhỏ mà thấy khó khăn ấy chứ

minhnga

Xe tải
Con vợ không khéo chiều chồng nên thằng chồng nó chán, cần sửa cách chiều chồng

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Con vợ không khéo chiều chồng nên thằng chồng nó chán, cần sửa cách chiều chồng
Sao con vợ lại phải sửa cách chiều chồng đến khi chồng không chán? Con vợ có được chán không?

Đàn ông nghĩ từ tầm này hất xuống thì nên sống một mình. Đàn bà cũng chỉ nên lấy một lần chồng cho bằng chị bằng em, rồi tự nuôi con cho nhẹ váy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Mợ ơi? sao phải tìm "1 nửa", ai sinh ra thì phần lớn đều đủ chân tay bộ phận, và cả khối óc lành lặn, gọi là full option rồi? sao lại mải mê tìm kiếm "1 nửa"? :D

TrangBonBon

Xe tăng
Đàn ông suy nghĩ gia trưởng điển hình, cụ mợ nhỉ. :)

Sao con vợ lại phải sửa cách chiều chồng đến khi chồng không chán? Con vợ có được chán không?

Đàn ông nghĩ từ tầm này hất xuống thì nên sống một mình. Đàn bà cũng chỉ nên lấy một lần chồng cho bằng chị bằng em, rồi tự nuôi con cho nhẹ váy.

2bplus

Xe buýt
Hehe chắc phải tử hình hết bọn viết ngôn tình, bọn văn thơ lãng mạn, bọn Hàn Quốc làm hàng dối giả cùng vô số bọn sến sẩm khác suốt ngày jeo vào đầu chị em ba chuyện nhố nhăng bịa đặt mà thiếu thực tế tuyệt đối, làm các chị em phát sinh quá nhiều tưởng tượng và so sánh rồi phá hoại hạnh phúc gia đình :))

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Racing Boy
Mà cũng lạ, nhiều Cụ, Mợ khuyên Mợ chủ thay đổi, sao ko là đàn ông phải thay đổi?

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Mà cũng lạ, nhiều Cụ, Mợ khuyên Mợ chủ thay đổi, sao ko là đàn ông phải thay đổi?
E thấy đúng nhỉ. Mợ ý viết trong lúc chông chênh sau đó Mợ ý vẫn biết cân bằng mà... đàn bà kể cả tự mua được đồ cho mình, tự làm chủ kinh tế vẫn cần sự quan tâm của người ở cạnh dù là ít hay nhiều..

Bọn Em cũng bục mặt ra đường kiếm tiền .. ngày 8 tiếng bọn Em chắc chỉ mặc váy thoa son để buôn chuyện ở văn phòng ạ?...

Còn việc nhà thì. chồng làm cái này... vợ làm cái kia... E nghĩ là bình thường....đừng có so đo

Mợ chủ chả có ý định làm ván mới vì Mợ ý còn yêu chồng... Mợ ý còn yêu chồng thì mới để tâm còn nếu không nói như các Cụ ở đây " Kệ cmn đi "

Dancingwiththewind

Xe điện
Vì mợ chủ lên đây tâm sự nên chúng ta chỉ có thể chia sẻ và khuyên mợ chủ.
Mình thay đổi tác động đến chồng con được thì tốt chứ sao ạ. Bác nghĩ sao với một người thờ ơ lạnh lùng như chồng mợ ấy mà mợ không làm gì chồng lại thay đổi? Em thì chịu đấy.
Theo em cứ sống tích cực, yêu bản thân, sẽ lan toả tình cảm và năng lượng của mình đến cả nhà.