Đã có bản cập nhật VietMap, hướng dẫn chuyển dổi dữ liệu P.O.I bản R12 sang VietmapX8

luisnghia

Xe đạp
Cái chính là với máy Khựa chạy X8 03/11 không có bản quyền thì chạy ngon nhưng làm như cách của VM để update lên bản đồ 12/11 thì không được, chạy toàn báo lỗi, chưa hiểu làm cách nào để nó chạy được đây. Còn cái 1000TL của VM bán ra thì có bản quyền rồi thì update có vấn đề gì đâu, em nghĩ trong máy có sẵn key nên VM nó tự nhận được chứ máy Khựa thì làm gì có key, các cao thủ crack được thì mới có mà xài vì lần này VM nó update cả map lẫn soft mà.
em down bản update về chạy trên cái gps tàu cũng ok mà, ko cần chép đè lên bản cũ. nhưng chỉ có vào mục tìm đường thì ko tìm được thôi :)

xtac2004

Xe tải
Nếu dễ như vậy thì Vietmap sắp sập rồi. Nhưng không đơn giản như vậy đâu. Lần này Vietmap copy vào dùng được luôn nhưng bản đồ định vị chạy thực tế ngoài đường lệch lạc lắm. không chạy chuẩn như bản đã crack đâu.
có lẽ đợi các cao thủ ra tay mới dùng được.

luisnghia

Xe đạp
Nếu dễ như vậy thì Vietmap sắp sập rồi. Nhưng không đơn giản như vậy đâu. Lần này Vietmap copy vào dùng được luôn nhưng bản đồ định vị chạy thực tế ngoài đường lệch lạc lắm. không chạy chuẩn như bản đã crack đâu.
có lẽ đợi các cao thủ ra tay mới dùng được.
Em thấy nó chính xác đến từng cm. Nhà e trong kiệt mà nó còn vào đc huống hồ j

Tribute

Xe container
cụ tìm X8 trên net kéo về rồi giải nén copy vào thẻ nhớ, cắm lại vào DVD rồi chỉ lại đường dẫn cho DVD là ok. Nhớ add lại fonts cho DVD nếu không lại bị lỗi fonts thành hình ô vuông đấy :D
Chúc cụ thành công (b) có gì PM cho em, em hướng dẫn cụ thể.
Có cụ nào biết cách cập nhật các điểm hạnh chế tốc độ và hết hạn chế tốc độ cho X8 của Vietmap thì hướng dẫn em để em chấp hành tốt luật ATGTDB :)) (ví dụ như khi đi đến gần điểm đó thì GPS báo -"cách 300m có máy đo tốc độ" hoặc "chú ý tốc độ và quan sát biển chỉ dẫn..." như trên Vietmap đã có sẵn ấy ạ. Vấn đề là làm sao để add được tọa độ để X8 nó báo.
- Hoặc trong X8 có đặt tốc độ tối đa cho mỗi cung đường (hiện đang đặt là 60Km/h thì có cảnh báo an toàn) cụ nào có cách sửa lại cho đoạn đông dân cư là 50Km/h và ngoài là 80Km/h là tuyệt nhất, dữ liệu sẽ cập nhật theo ACE trên OF này báo về (cho biển báo hạn chế và hết hạn chế)
Mỗi người 1 tay em nghĩ chúng ta sẽ có 1 cơ sở dữ liệu tốt hơn nữa cũng là 1 cách tích cực giúp nâng cao ý thức của cộng đồng khi tham gia GT ở việt nam, giúp cho Vietmap bán đc nhiều hàng :))
Em dùng bản VM R12 cho Windows Mobile. Cập nhật vị trí biển báo ngon choét. Dùng X-Driven lưu lại hình ảnh biển báo cần lưu ý sau đó lấy tọa độ vị trí biển báo đã lưu trên X-Driven cập nhật vào mục dữ liệu cá nhân của VM là ok.

Đi đường cứ chỗ nào có biển khu đông dân cư, biển hạn chế kiểu "bất đắc kỳ tử" là với tay nhấn cái nút emergency của X-Driven cho nó đỡ bị ghi đè mất cái biển báo đó, về nhà lúc rảnh mở ra cập nhật vào VM, lần sau đi gần đến chỗ có biển báo đó là nó nhắc "Chú ý, cách 300 mét có máy bắn tốc độ" hoặc "Sắp đến điểm dữ liệu cá nhân"...

Bóng Chày

Xe lừa
Đêm qua về em đã thử 1000tl cập nhật bản tháng 12.
- Đường buổi tối vẫn màu xanh tím đậm, nhỏ hơn
- có nhiều hiển thị trên màn hình nhưng đang đi rất khó quan sát
- ở hà nội vẫn chỉ sai rất nhiều ngã tư bịt! Cái này trước em đã phản ánh trực tiếp tới VM lâu rồi mà chưa update. Có lẽ VM chỉ tập trung làm sài gòn và phía nam?!
- tìm địa chỉ ngay trước mặt nhà hát lớn nà không chỉ ra nổi!
Túm lại chưa thấy hơn bản tháng 3 mấy. Cuối năm em đi xuyên Việt mà không hơn bản tháng 3 thì em sẽ roll back lại để dùng và đợi bao giờ Đồng chí Việt map ban ơn ở lần cập nhật tiếp thep (theo lời Cụ nhân viên tên Hứa Việt Mép thì là tháng 3/2012 đấy)

Sent from my iPhone using Forum Runner

thule6

Xe điện
Em dùng bản VM R12 cho Windows Mobile. Cập nhật vị trí biển báo ngon choét. Dùng X-Driven lưu lại hình ảnh biển báo cần lưu ý sau đó lấy tọa độ vị trí biển báo đã lưu trên X-Driven cập nhật vào mục dữ liệu cá nhân của VM là ok.

Đi đường cứ chỗ nào có biển khu đông dân cư, biển hạn chế kiểu "bất đắc kỳ tử" là với tay nhấn cái nút emergency của X-Driven cho nó đỡ bị ghi đè mất cái biển báo đó, về nhà lúc rảnh mở ra cập nhật vào VM, lần sau đi gần đến chỗ có biển báo đó là nó nhắc "Chú ý, cách 300 mét có máy bắn tốc độ" hoặc "Sắp đến điểm dữ liệu cá nhân"...
Cụ share cho cháu cái đo đỏ được không hoặc xin cụ cái tọa độ cũng đc, để cháu tạo file PPGPOI17.dat share cho mọi người

luisnghia

Xe đạp
Đêm qua về em đã thử 1000tl cập nhật bản tháng 12.
- Đường buổi tối vẫn màu xanh tím đậm, nhỏ hơn
- có nhiều hiển thị trên màn hình nhưng đang đi rất khó quan sát
- ở hà nội vẫn chỉ sai rất nhiều ngã tư bịt! Cái này trước em đã phản ánh trực tiếp tới VM lâu rồi mà chưa update. Có lẽ VM chỉ tập trung làm sài gòn và phía nam?!
- tìm địa chỉ ngay trước mặt nhà hát lớn nà không chỉ ra nổi!
Túm lại chưa thấy hơn bản tháng 3 mấy. Cuối năm em đi xuyên Việt mà không hơn bản tháng 3 thì em sẽ roll back lại để dùng và đợi bao giờ Đồng chí Việt map ban ơn ở lần cập nhật tiếp thep (theo lời Cụ nhân viên tên Hứa Việt Mép thì là tháng 3/2012 đấy)

bác vào mục tìm địa chỉ được ko, e vào mà đánh nó chẳng tìm đc. Bản đồ ở Đà Nẵng của e cập nhật ngon choét, có cả cái hẻm của nhà e :)), mà bác nói đúng đi nó hiện nhiều tên kiệt & đường quá nhìn hoa cả mắt

thule6

Xe điện
em down bản update về chạy trên cái gps tàu cũng ok mà, ko cần chép đè lên bản cũ. nhưng chỉ có vào mục tìm đường thì ko tìm được thôi :)
Cụ tải sai độ phân giải màn hình hay chủng loại GPS rồi cụ kéo cái 58 ... về là ngon ngay, chú ý fonts

Bóng Chày

Xe lừa
em mới thử 1 số địa chỉ ở mấy đường trung tâm mà có vẻ không ổn lắm. Để 1 thời gian xem sao.
nói tóm lại, chưa thấy xuất sắc hơn bản thang 3
bác vào mục tìm địa chỉ được ko, e vào mà đánh nó chẳng tìm đc. Bản đồ ở Đà Nẵng của e cập nhật ngon choét, có cả cái hẻm của nhà e :)), mà bác nói đúng đi nó hiện nhiều tên kiệt & đường quá nhìn hoa cả mắt

Tribute

Xe container
Cụ share cho cháu cái đo đỏ được không hoặc xin cụ cái tọa độ cũng đc, để cháu tạo file PPGPOI17.dat share cho mọi người
Nhà cháu đã chia sẻ ở đây lâu lắm rồi, cụ cũng đã nghía rồi còn gì nữa. Có điều nhà cháu thấy những cái thiết thực ấy nói ra có khi lại bị coi thường vì đa số luôn cho rằng đi đường thì phải nhìn, phải quan sát được biển báo, cần qué gì người nhắc:P nên cháu thấy vô dụng với OF, chỉ hữu dụng với cháu thôi, cháu tích lũy được khá nhiều tọa độ nóng nhưng cháu để cháu dùng, đỡ bị ném đá.:D

luisnghia

Xe đạp
Cụ tải sai độ phân giải màn hình hay chủng loại GPS rồi cụ kéo cái 58 ... về là ngon ngay, chú ý fonts
Bác cho em hỏi cái đỏ đỏ đó là cái j :), máy của em máy Tàu mà làm j có trên vietmap, em tải đại loại nào màn hình 5inch giống cài gps tàu của e rồi e dung thôi. Bác nhớ hướng dẫn cái đỏ đỏ đó nghe, pm cho em nghe hì hì

thule6

Xe điện
Bác cho em hỏi cái đỏ đỏ đó là cái j :), máy của em máy Tàu mà làm j có trên vietmap, em tải đại loại nào màn hình 5inch giống cài gps tàu của e rồi e dung thôi. Bác nhớ hướng dẫn cái đỏ đỏ đó nghe, pm cho em nghe hì hì
Đây cụ ạ: http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:pnd
Bản R5800 dành cho máy 5": http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapX8_R5800_1112.zip đây ạ
Rót rịu cho nhà cháu đê để còn chiêu nào cháu bảo nốt :))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

luisnghia

Xe đạp

xtac2004

Xe tải
Thông báo, đã tải bản r5800 về rồi mà vẫn ko tìm địa chỉ được :)
đúng là có hiện tượng đó. máy tung của của mình cũng vậy. nhưng không sao, vẫn có cách cập nhật map bản V17 chạy ngon lành. tuy nhiên mình rất gét dùng bản này vì nó không phân loại các P.O.I được, không thông báo có điểm bắn tốc độ, hạn chế tốc độ được. không kiểm tra tọa độ các P.O.I đã đánh dấu được.
Giao diện vẫn thích thằng X8 hơn. đành đợi vậy, không biết có cao thủ nào khám phá được chức năng tìm địa điểm và danh bạ con X8 trên một số máy tầu này chưa nhỉ.
Dữ liệu VietMap lần cập nhật này vẫn thiếu nhiều quá, hôm nay tìm đường ra sân bay Vinh mà nó chịu, chạy đến nơi thì nó báo là cây xăng...

WHITE TIGER

Xe container
đúng là có hiện tượng đó. máy tung của của mình cũng vậy. nhưng không sao, vẫn có cách cập nhật map bản V17 chạy ngon lành. tuy nhiên mình rất gét dùng bản này vì nó không phân loại các P.O.I được, không thông báo có điểm bắn tốc độ, hạn chế tốc độ được. không kiểm tra tọa độ các P.O.I đã đánh dấu được.
Giao diện vẫn thích thằng X8 hơn. đành đợi vậy, không biết có cao thủ nào khám phá được chức năng tìm địa điểm và danh bạ con X8 trên một số máy tầu này chưa nhỉ.
Dữ liệu VietMap lần cập nhật này vẫn thiếu nhiều quá, hôm nay tìm đường ra sân bay Vinh mà nó chịu, chạy đến nơi thì nó báo là cây xăng...
Không PM được,đành gửi qua đây

Tớ chả biết xuất dữ liệu,chỉ có copy ra rồi đè lên file cũ thế là xong.Máy Simile 55 đểu thôi,không có tiền chơi hàng xịn nên không có xuất ra tọa độ đâu,chỉ có đánh dấu thôi

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em cũng có 1 cái của Tàu, lúc mới mua thì chạy ngon và chuẩn, sau em bị lỗi thẻ nhớ, copy lại thì toàn bị đè lên nhau,(các đường chồng chéo lên nhau ây), các cụ có cao kiến gì giúp em với ạ, rót rượu chờ sẵn:))

Bóng Chày

Xe lừa
caionghin$ nói:
Em cũng có 1 cái của Tàu, lúc mới mua thì chạy ngon và chuẩn, sau em bị lỗi thẻ nhớ, copy lại thì toàn bị đè lên nhau,(các đường chồng chéo lên nhau ây), các cụ có cao kiến gì giúp em với ạ, rót rượu chờ sẵn:))
Bác cần xoá file cũ đi

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net