Đã có câu trả lời chính thức cho "vượt phải hay chuyển làn" ?

anhtho

Xe ngựa
Em dự hơi khó. Vì lúc bác hạ cốt đến khi bị xxx hỏi thì có biết là bao nhiêu mét đâu mà cãi nhau. Cái này mà không có biển báo khoảng cách và hình ảnh thì xxx cũng chả làm gì được.
Ở tây họ làm được, chắc cũng không phải khó. Thường những người không biết hạ pha thì cũng không biết mình mắc lỗi gì. Nếu gặp xxx thì đèn vẫn pha như thường !. Còn ảnh thì cũng không khó. Với tầm khoảng cách nào đó, pha bao giờ cũng có tầm cao hơn cốt. Các cụ lưu ý, nếu cốt đúng chuẩn thì ko bao giờ luồng sáng cao quá gương chiếu hậu của xe đi trước.

tuyennh_arc

Xe đạp
Các cụ cho tui hỏi một chút, trên 1 làn đủ rộng cho cả 2 xe chạy song song nhau như đường 5 vào giờ cao điểm. Nếu xe bên trái chạy chậm quá mà mình vượt qua thì có bị coi là vượt phải không nhỉ ?

Mr_Minh

Xe tải
Các cụ cho tui hỏi một chút, trên 1 làn đủ rộng cho cả 2 xe chạy song song nhau như đường 5 vào giờ cao điểm. Nếu xe bên trái chạy chậm quá mà mình vượt qua thì có bị coi là vượt phải không nhỉ ?
Đường 5 giờ làm gì còn vượt phải nữa hả cụ? Cụ cứ đúng tốc độ, ra vào có xinhan chả đứa nào dám bắt cụ vượt phải. Em quê HD đi ngay trước mặt xxx mà có bị tóm bao giờ đâu.

But long c

Xe đạp
Website
www.inansangtaotre.com
Đường 1 làn mà bác vượt qua bên phải thì là vượt phải rồi. Nhiều chỗ XXX cho chim mồi đi xế hộp để giăng bẫy vượt phải đấy bác ạ