[Thảo luận] Đã có cụ nào từng bị "nổ" chưa ạ!!!

pipilazi

Xe tăng
Mình phải lái xe cẩn thận để hạn chế tối đa rủi ro, chứ cái này cũng tùy hoàn cảnh cụ ợ

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Dân ta còn chưa có thói quen an toàn đó cho trẻ nhỏ,không nên cho F1 ngồi ghế trước,nếu có ngồi thì mua thêm ghế cho trẻ e đặt lên và cài dây an toàn.E đã chứng kiến 1 vụ ở bển 2 bố con vừa vào KFC ,F1 đang bi bô gặm chân gà còn nói với bố rằng:''gà rán ngon quá bố ạ'' thì làm cái rầm F1 văng lên kính lái chấn thg sọ não và ...ông bố thì ngồi thẫn thờ abc lại với những người xung quanh rằng đã không thắt dây at cho F1.Hối thì cũng đã muộn.
Cụ cho em hỏi cái : Sao vào KFC rồi mà còn bị văng lên kính là sao ạ

KiaCD5numberone

Xe tăng
Kính thưa các cụ, các mợ!

Em xin đính chính luôn “nổ” ở đây là “nổ túi khí” chứ không phải nghĩa bóng như hầu hết các cụ đã nghĩ khi vào thớt em đâu ạ!

Thưa các cụ, mợ! Không hiểu sao hàng ngày lưu thông trên đường, em thấy có rất nhiều cụ, mợ để F1 chưa đủ tuổi đeo dây an toàn ngồi ở hàng ghế trước, thậm chí nguy hiểm hơn khi để bé ngồi trong lòng một người lớn khác trên ghế phụ.

Túi khí thì em chắc cụ nào cũng biết, nhưng nguyên lý hoạt động cũng như sự nguy hiểm của túi khí khi nổ không phải cụ mợ nào cũng để ý.

Khi có va chạm xảy ra, bộ điều khiển nhận tín hiệu từ cảm biến sẽ cung cấp dòng điện kích nổ túi khí. Theo các chuyên gia, Tốc độ nổ túi khí là rất nhanh (khoảng từ 10 đến 40 phần nghìn giây) nên có thể đủ sức gây nên những tai nạn nghiêm trọng. Trong một khoảng thời gian rất ngắn, túi khí bung ra với tốc độ hơn 200 km/h. Với lực nén như vậy, Chấn thương nghiêm trọng có thể sảy ra nếu có ai đó quá gần với túi khí khi nổ , khi đó túi khí hoàn toàn có thể khiến một người trưởng thành bị gãy xương, nếu là trẻ em thậm chí gây tử vong.

Không ai có thể dám chắc điều gì sẽ xảy ra trên đường, đừng để phải hối tiếc khi đã muộn.

Trẻ em như búp trên cành. Vì tương lai con em chúng ta, xin các cụ, các mợ lưu tâm!
Xin trân trọng cảm ơn!

Chính vì Vit hay có kiểu chở F1 như vậy nên các quan chức các tập đoàn của xe Hàn xẻng đã rất tâm lý và có trách nhiệm là cắt bớt túi khí các xe xuất sang Vịt. Vừa tiết kiệm đc chi phí, lại vừa mang tính nhân đạo. Hoan hô Hàn xẻng=))

Primera

Xe tăng
Bọn tầu rất khôn làm ra cái màn hình ở cái tựa đầu để nhử bọn trẻ con. Nhân văn là đấy chứ đâu.

thamtutu

Xe đạp
Xe em 8 túi khí, chắc ngồi phía sau cũng ảnh hưởng. Em cũng đồng ý F1 phải ngồi phía sau. Ở Úc và một số nước khác nếu để TE và bế TE ở gế phụ thì bị phạt rất nặng.

trungnn

Xe tăng
Gấu nhà em cứ đòi bế con ngồi ghế phụ nhưng đọc xong bài này thì từ lần sau mời 2 mẹ con ngồi sau. Khổ nỗi Gấu nhà em ngồi sau lại say xe mới mệt!

SU-CAMRY

Xe tải
Nhưng mà thường thì F1 hay đòi ngồi trước. Bây giờ thì làm sao bây giờ nhỉ 8-}8-}

3_banh

Xe điện
Thks cụ, e toàn cho F1 ngồi bên phụ để còn trò chuyện.

xanha78

Xe buýt
Cũng khó bác nhỉ E hay đèo cu nhỏ đi học! Nó cứ nằng nặc đòi ngồi đằng trước cũng may xe E ko có túi khí :D

Game Over

Xe điện
"Bủa Mợ"...F1 nhà iêm 3t..em cho ngồi ghế phụ cùng với ghế an toàn cho bé (của Nhật Bổn)...thú thật là em không nghĩ tới quả túi khí ợ...quả này về phải thiết quân luật cho ra ghế sau.
Nhưng mà lực đâm và tốc độ thế nào thì túi khí nổ nhể?ngu ngơ quá,các bác giải ngố e phát.

MsLove

Xe tăng
Vấn đề là làm sao để dụ cho F1 ra ghế sau ngồi mới là quan trọng.
Các bác có mưu gì không? chứ F1 nhà em (6 tuổi) cứ lên xe là nhoi lên ghế trước, thắt dây cho nó còn khó.

Game Over

Xe điện
Ơ các bác ơi...Xe mà có 8 túi khí thì cho F1 ngồi đâu bây giờ!!!!

autodreaming

Xe hơi
Thang cu lớn nhà e 4T nhưng rất tự giác ngồi ghế sau, rủ lên ghế trước ngồi còn ko lên, trư khi đang đi cháu muốn ngủ thì lên ghế trước, hạ ghế gần như nằm va chạy xe <30km/h. Thường các cháu đi nhà trẻ có học an toàn giao thông, thỉnh thoảng lên xe nói chuyện với cháu về đèn xanh, đèn đỏ và ko ngồi ghế trước vài thế là cu cậu tự giác ngồi ghế sau thôi.

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm ăn nhiều hột mít. em cũng bị, nhưng chữa đơn giản thôi. hạ cửa kính xuống là hết ....