Thảo luận Đã có giá VF3, thế này thì cũng ra gì các cụ nhỉ

bjboyn00b

Xe điện
Em thấy chiến lược của VF khá sai lầm. Đáng nhẽ đầu tiên phải đưa ra thị trường những con xe nhỏ, giá vừa phải giống như con VF3 này thì hợp lý hơn vì đúng tầm tiền của đại bộ phận dân chúng. Vậy mà VF toàn ra các con to đùng như VF8, VF9 với cái giá trên dưới 1 tỷ thì làm sao mà bán được, may a V sáng kiến lập ra cái Xanh SM nên mới tiêu thụ được cơ số xe điện. Tuy nhiên trong thời gian tới khi nhu cầu xe cho taxi Xanh SM bão hòa, thì VF phải hướng tới đại bộ phận dân chúng, và VF3 này chắc sẽ là sp chủ lực.
Em thì chưa đủ tầm để nhận xét, vì toàn những cái đầu tài giỏi hơn mình nên họ có cái nhìn khác. Khi vươn tầm quốc tế thì ko có cái gọi là may mắn

xedieu

Xe cút kít
Nội thất chỉ cần có cái để xem được Diu Túp là ok. Xe này cần gì nữa! 😅

susu

Xe điện
Đến lúc điều chỉnh giá để có lời thì thằng khác lại ra 1 con giá tốt hơn, cấu hình tốt hơn thì càng oẳng. Cụ cứ làm như 1 mình Vfs sx xe điện ấy mà bảo nsx làm chủ cuộc chơi.
Nhưng bán được số lượng nhiều thì giá thành lại giảm cụ ạ

Nghiant96

Xe buýt

Cháu hóng đc trên tóp tóp. Có cả đèn bi

thongnv

Xe điện
nhưng wave alpha đụng cái là về với ông bà vải luôn, ngoài ra hít bụi, khói xe, cụ sẽ giảm tuổi thọ đi đáng kể so với cụ ngồi trong ô tô. Tuổi thọ, sức khỏe là vô giá cụ ạ, chưa kể chi phí xăng của wave sẽ đắt hơn nếu cụ sạc điện, nhỏ qua thôi không cần để tâm.

Hãy nhìn vào sự an toàn và sức khỏe của bản thân, người thân cụ ạ.
Vậy quất hẳn audi, mec thôi cụ nếu care các vấn đề như cụ nói, hehe

Hại Điện

Xe container
Em cũng đang đi FelizS , thấy mọi người kêu phải thay phuộc đi mới ngon, nhưng em thấy phuộc zin đi vẫn ok, không đến nỗi không thay không đi được.
Phuộc zin trước OK.

Phuộc zin sau phải thay, bắt buột phải thay.

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lót dép hóng cc bàn về em này :)) :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chiến lược của VF khá sai lầm. Đáng nhẽ đầu tiên phải đưa ra thị trường những con xe nhỏ, giá vừa phải giống như con VF3 này thì hợp lý hơn vì đúng tầm tiền của đại bộ phận dân chúng. Vậy mà VF toàn ra các con to đùng như VF8, VF9 với cái giá trên dưới 1 tỷ thì làm sao mà bán được, may a V sáng kiến lập ra cái Xanh SM nên mới tiêu thụ được cơ số xe điện. Tuy nhiên trong thời gian tới khi nhu cầu xe cho taxi Xanh SM bão hòa, thì VF phải hướng tới đại bộ phận dân chúng, và VF3 này chắc sẽ là sp chủ lực.
Bài học fadil còn đó mà quên mất

maimaubinhyen

Xe tải
Quan tâm quá, em cũng đang nhăm nhe 4b, đi xe điện thì mới đi Xanh SM thấy xe sạch sẽ, mát, ko bị mùi xăng như taxi truyền thông. Chờ xe ra mắt, cccm nào đi lên review xe cho em còn chốt

fallingwater

Xe tăng
Nhu cầu xe cho taxi sao bão hòa được. Taxi chạy nhiều nên vòng đời xe ngắn, sẽ luôn có một nguồn cầu ổn định từ xanh sm (và các hãng taxi điện khác). Ngoài ra các hãng taxi xăng đã chuyển hết sang xe điện đâu.
Vừa rồi em đi Quảng Ngãi, Xanh SM đầu tư mấy trăm đầu xe ở đây. Thành phố QN nhỏ, với lượng xe taxi sẵn có cộng thêm xe Xanh SM, anh em tài xế taxi có rất ít khách, không đủ sống. Em thấy như vậy là bão hòa. Em nghĩ hết năm này đến đầu năm sau, lượng xe taxi Xanh SM sẽ đến gần điểm bão hòa và tăng chậm lại.

koala2023

Xe tải
Vừa rồi em đi Quảng Ngãi, Xanh SM đầu tư mấy trăm đầu xe ở đây. Thành phố QN nhỏ, với lượng xe taxi sẵn có cộng thêm xe Xanh SM, anh em tài xế taxi có rất ít khách, không đủ sống. Em thấy như vậy là bão hòa. Em nghĩ hết năm này đến đầu năm sau, lượng xe taxi Xanh SM sẽ đến gần điểm bão hòa và tăng chậm lại.
Bão hoà về tổng số luợng xe trên thị truờng, nhưng sẽ phải thay thế. Vòng đời của taxi chỉ 3-4 năm thôi. Nên Vinfast hàng năm vẫn sẽ 1 lưọng cầu cố định từ các công ty taxi. Ngoài ra các taxi xăng không cạnh tranh đuợc do chi phí cao hơn, thì sẽ dần phải chuyển đổi sang taxi điện. Hiện nay một luợng rất lớn taxi/grab trên thị truờng vẫn là xe xăng.

maimaubinhyen

Xe tải
CCCM thông thái cho em hỏi thêm, xe Wuling là xe 2 chỗ, còn VF3 là 4 chỗ đúng ko ạ?

pisces_hn

Xe container
xe này chỉ thiếu cái cốp, không biết phía đầu xe lật capo lên có để được đồ không.