Đã có giá xe máy điện Vinfast

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ đùa chứ làm gì có chuyện không biết! :D
Ah thì tại vì em thấy cái nhà máy ô tô vin phét nó được nhắc đến nhều quá, mà cái nhà máy sản xuất xe máy điện chẳng ai nhắc đến cả dù cùng nằm một chỗ :)
Âm mưu gì ở đây thôi :))

S.P

Xe tăng
Em có ông anh chết vì cái xe máy điện của tàu rồi cụ ạ. Xe mỏng manh như tờ giấy, đi nhanh vấp phải viên đá là đứt luôn.
Cái hệ thống giảm sóc mấy con xe điện này cũng ko ngon bằng xe máy. Thỉnh thoảng em chạy thử xe của F1 mà ko quen. Bây giờ em cũng chỉ xác định cho bọn nó đi xe máy điện ở khoảng cách gần thôi ( bán kính 5km). Xa tí cho nó lấy xe máy nó đi hoặc đi grab.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ah thì tại vì em thấy cái nhà máy ô tô vin phét nó được nhắc đến nhều quá, mà cái nhà máy sản xuất xe máy điện chẳng ai nhắc đến cả dù cùng nằm một chỗ :)
Âm mưu gì ở đây thôi :))
Mời cụ vào đây thẩm xem tin thật hay tin fake nhé.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế là chuẩn bác ạ, xe máy tăng tốc nó cũng ngọt hơn xe điện. Tăng tốc xe điện nó hơi hỗn ! Ai ko quen là dễ bị đổ xe hoặc bóp phanh gấp lúc tăng tốc có khi cũng xoè. Tóm lại là bất cập nhiều thứ, tính ra 1 năm mà đi xe máy xăng chỉ đi học loanh quanh có khi tiền xăng ko tốn bằng tiền thay ác qui. Đợt em phải thay nguyên dàn ác qui cũng mất 2,5 củ. Tính ra xe máy 50 đi 1 tháng chắc cũng ko hết 10 lít xăng.
Họ nghĩ là tiền điện rẻ nhưng không biết bình ắc quy phải thay theo năm tháng, tính ra không rẻ và xe điện thì không thể bền bằng xe máy được.
Giờ thì tỉnh ra rồi.

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Có cái giề đâu, cái này bọn em học về thị trường thì nó là gọi là "thủ thuật chiết khấu" ý mà. Tham khảo để còn ra chiết khấu cho đại lý thoai, mềnh thấy thiên hạ ưng thì chiết khấu ít thoai, thấy thiên hạ chê thời càng chiết khấu ít nữa, muốn thu nhiều thời đại lý gọi họ hàng ra mua. ;))

Bọn Mỹ nó làm trò này suốt mà. :D

Các cụ mời bia em, em cho thằng đệ đến dạy các cụ cách xây dựng bảng giá cho đại lý hàng của các cụ miễn phí. =))
Đã rót rượu mời cụ chia sẻ cho em ạ.:D

--Lamborghini--

Xe lăn
Mời cụ vào đây thẩm xem tin thật hay tin fake nhé.
Ah, e thì không hoài nghi anh vova, a ấy đầu tư cả hệ thống dây truyền sx ô tô thì cái dây truyền xe máy điện có là gì.
Nhưng sản phẩm đầu tiên là xe máy điện mà không thấy quảng bá gì mà cứ ầm ý hai mẫu xe bên trời tây.
Hẳn là cũng có tý liên quan :)

S.P

Xe tăng
Họ nghĩ là tiền điện rẻ nhưng không biết bình ắc quy phải thay theo năm tháng, tính ra không rẻ và xe điện thì không thể bền bằng xe máy được.
Giờ thì tỉnh ra rồi.
Em trải nghiệm thực tế luôn rồi mà, ko những tiền ác qui, xe điện thì cũng phải sạc điện chứ, ko kiểm tra nên ko biết mỗi lần sạc nó ăn bao nhiêu điện. Rồi 1 số bộ phận linh kiện đến hạn là nó lăn đùng ra hỏng. Em thấy cái ttbh của bọn xe điện nó tương đối đông khách, mỗi lần em đến đều phải chờ, chưa kể 1 số xe còn ko sửa dc ngay phải để lại ( xe mà phải để lại chắc hôm sau F1 đi xe ôm hoặc mình phải đưa đi).

--Lamborghini--

Xe lăn
Chính vì nó thô em mới ko tin của Vin làm.
Không ai làm cái gì không có ý nghĩa, e đã nói cả cõi vnexpress chỉ có 1 dmqtrieu rồ toy thôi, đằng này cả đống rồ vin vào còm nghe có lạ không thôi :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Em trải nghiệm thực tế luôn rồi mà, ko những tiền ác qui, xe điện thì cũng phải sạc điện chứ, ko kiểm tra nên ko biết mỗi lần sạc nó ăn bao nhiêu điện. Rồi 1 số bộ phận linh kiện đến hạn là nó lăn đùng ra hỏng. Em thấy cái ttbh của bọn xe điện nó tương đối đông khách, mỗi lần em đến đều phải chờ, chưa kể 1 số xe còn ko sửa dc ngay phải để lại ( xe mà phải để lại chắc hôm sau F1 đi xe ôm hoặc mình phải đưa đi).
Thời trước xe lởm, giờ cạnh tranh thì chất lượng có cải tiến một chút, nhưng chung quy so với xe máy loại 50cc thì còn thua xa.
Về vấn đề này e đã từng khuyên bà gì hết nước hết cái đừng mua xe đạp ruồi cho thằng cu e gọc cấp 3, nhưng chiều con vẫn mua.
Kết quả học xong cấp 3 vẫn phải mua một cái xe máy cho nó đi làm công nhân, cái xe thì nát như tương, để không thì phí của bà gì lại phải thay bình và dùng hộ thằng con.

nhuataiche

Xe container
Em nghe thằng bạn thạo tin bảo là xe máy này từ trong ra ngoài tuyền là chất xám của bọn Italia, nên khó mà rẻ được.
Nếu so xe này với Vespa Sprint về mặt tốc độ và tiện nghi thì như thế nào nhỉ ? Em thấy xe Vin cũng khá đẹp.

sondaicajqk

Xe tăng
E chơi con này cho khoẻ cái thằng người.

springsea

Xe container
thế mà nó cấm đấy
Đếu mệ, anh Vôva mà động đến bần nông chúng em thì 500 ae Grab thề xếp xe bịt kín mấy cái Vinhome rồi làm cái mồi lửa cho tưng bừng.
Nó mà nói 1 câu "Cấm xe máy" thì tộ sư các thể loại Vin chúng em cũng dí mít vào.

Velociraptor

Xe tăng
Đây là comment chuẩn nhất của thớt này, nếu đúng bản chất của Vin thì nội giữa năm sau có chính sách mới cho xe điện
Em đồng ý với cụ này, vova buôn chính sách chứ sản xuất gì. Có khi làm xe là ai đó rỉ tai anh ấy kêu làm để có sân chung cho các anh/chị ấy góp gạo, góp củi nên mới khiến thiên hạ ngạc nhiên vì cách làm ko giống ai thế chứ ? Dân đen làm sao hiểu nổi

duytrong

Xe lăn
Mai em đăng ký mua 5 con,để giá về 57 củ em bán.kiếm chút cháo vậy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Giờ thì tỉnh ra rồi.

Nghe các cụ kể chuyện xe điện em cũng phải chạy vào kho chụp cái xe điện ra khoe với các cụ cho đỡ kém miếng khó chịu.

Thực ra thì... những chuyện cụ S.P kể về xe điện, từ thay ắc quy theo năm tháng đến một số bộ phận linh kiện hỏng phải thay, rồi vv và vv, tựu trung lại em thấy trộm vía gần 3 năm nay kể từ khi mua con xe điện này chả phải thay cái gì trừ cái lốp và má phanh sau vừa thay cách đây hơn tháng. Accu ngon, bà chở cháu lớp 3 leo dốc cầu vượt Ngã Tư Sở ngon lành. Nói chung là lành, chả thấy tốn kém gì ngoài sạc điện hàng đêm. Phải công nhận là bọn Giant này bền thật.

S.P

Xe tăng
Nghe các cụ kể chuyện xe điện em cũng phải chạy vào kho chụp cái xe điện ra khoe với các cụ cho đỡ kém miếng khó chịu.

Thực ra thì... những chuyện cụ S.P kể về xe điện, từ thay ắc quy theo năm tháng đến một số bộ phận linh kiện hỏng phải thay, rồi vv và vv, tự trung lại em thấy trộm vía gần 3 năm nay kể từ khi mua con xe điện này chả phải thay cái gì trừ cái lốp và má phanh sau vừa thay cách đây hơn tháng. Accu ngon, bà chở cháu lớp 3 leo dốc cầu vượt Ngã Tư Sở ngon lành. Nói chung là lành, chả thấy tốn kém gì ngoài sạc điện hàng đêm.
Em cũng phải chụp cái, con này màu xanh, còn 1 con màu vàng. Chính tay em phải đem đi sửa đi thay nên em biết .

Hồi mua năm 2k16 cung đắt lòi 17.5 củ 1 con. Mấy chỗ gá biển thì lởm khởm, đi rơi mất cả biển số.

--Lamborghini--

Xe lăn

Thực ra thì... những chuyện cụ S.P kể về xe điện, từ thay ắc quy theo năm tháng đến một số bộ phận linh kiện hỏng phải thay, rồi vv và vv, tựu trung lại em thấy trộm vía gần 3 năm nay kể từ khi mua con xe điện này chả phải thay cái gì trừ cái lốp và má phanh sau vừa thay cách đây hơn tháng. Accu ngon, bà chở cháu lớp 3 leo dốc cầu vượt Ngã Tư Sở ngon lành. Nói chung là lành, chả thấy tốn kém gì ngoài sạc điện hàng đêm. Phải công nhận là bọn Giant này bền thật.
Xe cụ bọn trẻ con nó gọi là xe ruồi.
Thực ra cụ khen nó bền thì do cụ sử dụng ít rồi, còn để bọn nhõi nó chạy thì 3 năm cũng có vấn đề rồi.
Tuy nhiên đời này chất lượng cũng tương đối tốt hơn đời đầu đặc biệt là khung và giảm sóc.