Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

thuantienng

Xe hơi
cháu mua xe theo dạng HĐ ủy quyền chính chủ toàn phần từ chủ gốc sang cháu, h cháu bán cho ng khác thì cháu với ng ta đi công chứng làm HĐ mua bán.
nhưng xe biển HN,cháu ở HN, ng mua ở VP nên phải rút hồ sơ gốc, thế lúc về HN rút hs thì người mua hoặc cháu ( ng đc ủy quyền) đi rút đc hem hay phải đúng ô chủ gốc ra rút hả cụ?
ông chủ gốc h đi tận trời Tây rồi mới đau chứ.
Chỉ cần người mua đi rút hồ sơ gốc là đc không cần chủ cũ đâu Cụ nhé!

NVK2011

Xe buýt
khi đi nộp hồ sơ mình có phải cho UQCC vào không, hay chỉ cần HDMB thôi các cụ[/QUOTEB
Bác phải chìa cái UQCC cua chủ cũ cho bác cho xxx xem đấy ợ. Em bị hỏi từ bên thuế đến bên CSGT.

NVK2011

Xe buýt
Sau gần một ngày giời lăn lộn, cuối cùng em cũng đã nộp xong cái HSDK và có giấy hẹn 2 ngày sau đến lấy kết quả. Của em ko phải đổi biển, nên mấy xx chẳng khám xe nữa. Hoặc có thể em bôi trơn mạnh :). Các bác chú ý là, Hộ khẩu đâu thì về đó nộp thuế nhé. Em ở gia lâm, buổi sáng lên CC thanh xuân xếp hàng cuốic ùng bị trả về. Lại phải lặn lội về tận Châu Quỳ nộp thuế, nên mất khá nhiều tg.

Chỉnh sửa cuối:

Cuonghadhxd

Xe buýt
E vừa lên nc thì con vợ kêu: em có bán xe đâu...cái lọ cái chai, e điên máu làm cho 1 bài thằng chồng gàn kêu để nó bảo vợ nó 1 vài hôm xem tnao. Theo các cụ e có quyền gì, có đc pháp luật bảo vệ trong vụ này ko? Hiện e giữ đầy đủ giấy tờ, photo cmnd, hộ khẩu, giấy tờ mua bán viết tay + mấy bản ủy quyền khống có đầy đủ chữ kí cả 2 vợ chồng nó nhưng chưa ra công chứng. Và bjo e nên xử lý tnao trong trường hợp này ah?
Cụ dọa nhà nó là nếu xe xảy ra vấn đề gì thì cảnh sát nó đến Gô cổ nhà nó lại !

baolinh

Xe hơi
Sau 2 ngày chiến đấu, sáng nay vợ em đã nhận được giấy hẹn ở 1234 Đường Láng, xin chia sẻ với các cụ như sau:
1/ Về làm HĐMB cho vợ cả đi đăng ký xe: nhà em ra 1 phòng công chứng làm thủ tục HĐMB từ em sang cho Vợ Cả ( em là người được chủ cũ UQCC) chi phí 1 củ (nếu cụ nào có thời gian ra phòng công chứng của Nhà nước thì phí sẽ thấp hơn)
2/ Về Cục thuế mà Vợ Cả đăng ký hộ khẩu nộp thuế trước bạ (lưu ý nếu các cụ đi làm thay cho Vợ Cả thì các cụ phải ký tên hoặc ghi tên người nộp là tên của Vợ Cả nhé, nếu các cụ ghi tên của các cụ là sẽ bị xxx hạch sách đấy)
3/ Ra chỗ làm đăng ký / đổi biển xin tờ khai để khai vào đấy, cà số khung số máy dán vào tờ khai đấy và đưa xe vào cho xxx khám xe (nhớ kèm theo 200k) để việc khám xe thuận lợi [-O<
4/ Nộp thủ tục: gồm UQCC - HĐMB - Đăng ký xe - Tờ khai (lưu mang theo một số ghim vòng đi để kẹp nguyên bộ, tránh hồ sơ bị tung khi xxx kiểm tra)
5/ Ngồi chờ đến tên gọi lên lấy giấy hẹn bấm biển (hoặc bấm biển) - nhiều cụ kẹp thêm 200k vào phần 4 nhưng gấu nhà em tiếc tiền chả kẹp kiếc gì hết, nhưng vẫn chẳng làm sao :-bd

Đấy, trình tự nhà em chỉ có thế, xin chia sẻ với các cụ.
Nếu cụ nào không có thời gian thì phải chấp nhận nhờ người giúp đỡ, nếu thời gian dư dả thì lượn đi lượn lại một tý, cũng là dịp để trải nghiệm

End

lang_bat

Xe máy
đã bác nào thành công với việc UQ cho gấu rồi gấu bán lại cho mình và đi làm chính chủ chưa ạ? em đang hóng vụ này!

NVK2011

Xe buýt
Sau 2 ngày chiến đấu, sáng nay vợ em đã nhận được giấy hẹn ở 1234 Đường Láng, xin chia sẻ với các cụ như sau:
1/ Về làm HĐMB cho vợ cả đi đăng ký xe: nhà em ra 1 phòng công chứng làm thủ tục HĐMB từ em sang cho Vợ Cả ( em là người được chủ cũ UQCC) chi phí 1 củ (nếu cụ nào có thời gian ra phòng công chứng của Nhà nước thì phí sẽ thấp hơn)
2/ Về Cục thuế mà Vợ Cả đăng ký hộ khẩu nộp thuế trước bạ (lưu ý nếu các cụ đi làm thay cho Vợ Cả thì các cụ phải ký tên hoặc ghi tên người nộp là tên của Vợ Cả nhé, nếu các cụ ghi tên của các cụ là sẽ bị xxx hạch sách đấy)
3/ Ra chỗ làm đăng ký / đổi biển xin tờ khai để khai vào đấy, cà số khung số máy dán vào tờ khai đấy và đưa xe vào cho xxx khám xe (nhớ kèm theo 200k) để việc khám xe thuận lợi [-O<
4/ Nộp thủ tục: gồm UQCC - HĐMB - Đăng ký xe - Tờ khai (lưu mang theo một số ghim vòng đi để kẹp nguyên bộ, tránh hồ sơ bị tung khi xxx kiểm tra)
5/ Ngồi chờ đến tên gọi lên lấy giấy hẹn bấm biển (hoặc bấm biển) - nhiều cụ kẹp thêm 200k vào phần 4 nhưng gấu nhà em tiếc tiền chả kẹp kiếc gì hết, nhưng vẫn chẳng làm sao :-bd
Quy trifnh cura

Nếu cụ nào không có thời gian thì phải chấp nhận nhờ người giúp đỡ, nếu thời gian dư dả thì lượn đi lượn lại một tý, cũng là dịp để trải nghiệm

End
Quy trình của cụ giống y chang em, khác cái là khi ky HDMB, em làm luôn giấy UQ của Vợ cho em đi làm thủ tục thuế va đăng ký, nên chỉ mình em đi làm tất.Nếu cụ nào chỉ phải làm lòng vòng trong nội thành em nghĩ chỉ 3 tiếng là xong tuốt.

NVK2011

Xe buýt
đã bác nào thành công với việc UQ cho gấu rồi gấu bán lại cho mình và đi làm chính chủ chưa ạ? em đang hóng vụ này!
Chuyển tên cho Vợ cả là OK roài, bác làm lòng vòng thế lam chi cho mệt. Tốn thêm 1 củ phí CC.

sonkh250

Xe buýt
các cụ cho em hỏi chút ạ!
E ở tỉnh, mua xe biển HN và đã làm CCUQ.
1. E cũng định làm hợp đồng MB cho papa để papa đứng tên xe. Chỗ em chưa có VP công chứng tư như HN, không biết ở UBND phường người ta có công chứng HĐMB cho không các cụ nhỉ?
2. các cụ cho e hỏi, sau khi đã làm hợp đồng mua bán rồi thì các bước tiếp theo sẽ như thế nào ạ?
Thank các cụ!

Minhnd

Xe điện
Em vừa sử dụng hợp đồng UQCC để sang tên cho vợ cả, không gặp khó khăn gì. Ra công chứng em còn hỏi “bây giờ tôi muốn tự mình ký hợp đồng mua bán với tôi có được không”, công chứng viên nói “về mặt luật pháp thì không cấm, nhưng chắc ăn thì em vẫn không công chứng cho anh(???), nếu anh muốn đứng tên chính chủ thì anh uỷ quyền lại một lần nữa cho bà xã, sau đó bà xã bán lại cho anh thì được”.
Nói chung là không có vấn đề gì cả, cụ cứ thoải mái con gà mái đi.

lang_bat

Xe máy
Em vừa sử dụng hợp đồng UQCC để sang tên cho vợ cả, không gặp khó khăn gì. Ra công chứng em còn hỏi “bây giờ tôi muốn tự mình ký hợp đồng mua bán với tôi có được không”, công chứng viên nói “về mặt luật pháp thì không cấm, nhưng chắc ăn thì em vẫn không công chứng cho anh(???), nếu anh muốn đứng tên chính chủ thì anh uỷ quyền lại một lần nữa cho bà xã, sau đó bà xã bán lại cho anh thì được”.
Nói chung là không có vấn đề gì cả, cụ cứ thoải mái con gà mái đi.
Cám ơn cụ, vậy chắc em đi đường này vì dù sao mình đứng tên vẫn chủ động hơn (tự tin hơn khi gặp xxx).

Minhnd

Xe điện
Cám ơn cụ, vậy chắc em đi đường này vì dù sao mình đứng tên vẫn chủ động hơn (tự tin hơn khi gặp xxx).
Em chuẩn bị sẵn giấy đăng ký kết hôn công chứng để phòng thân cụ ạ :ar!

trungkhanh02us

Xe hơi
Em vừa sang tên thành công cho gấu nhà, thủ tục khá nhanh gọn, mỗi cái tsb chúng nó làm cái đăng ký mới to thế, không thể nào nhét được vào ví, không biết các cụ khác có nhận được đăng ký mới to thế không nhỉ. Chắc chỉ kẹp vào quyển đăng kiểm thôi, nhưng em ko muốn để dky xe trong ô tô chút nào cả. DCM đứa nào nghĩ ra cái dky này.

NVK2011

Xe buýt
Em chuẩn bị sẵn giấy đăng ký kết hôn công chứng để phòng thân cụ ạ :ar!
Giấy DKKH em công chứng cả chục bản, vừa để dùng việc khác.;)) XXX mà hỏi cho gọi điện thoại xác minh luôn.

NVK2011

Xe buýt
Có cho đủ 100, ủn lên cho những ai cần

m6onroad

Xe máy

End
Các cụ phải chờ bao lâu mới được bấm biển. Giấy hẹn của em những 10 ngày, có phải do khác quận nên lâu vậy không?