[Thảo luận] Đã có phản hồi của Petrolimex về vụ cây xăng Trần Quang Khải đây các cụ

loinuoc

Xe tăng
:mad::mad::mad: 99% ông kia bị ăn kẹo bọc đường rồi, khổ nhất chú phóng viên :102::102::102:

Google

Xe tăng
Tóm lai là thằng nào đúng? Có mỗi cái bình xăng mà 2 cơ quan kết luận chênh nhau đến 34% thì ** hiểu cái xã hội này thế nào nữa:77:
Đơn giản mà cụ
Cái XH này vênh +/-34% trong mọi vấn đề (xăng đầu, sữa, thủ tục HC, bệnh viện, học hành ... bla bla)
:'(:'(:'(:'(

loinuoc

Xe tăng
Hoan hô Công ty xăng dầu KV1 đã xử lý vụ việc rất nghiêm túc.

Qua đây cho thấy một số thành viên OF quá khích có những lời lẽ chửi bới cây xăng TQK là không nên. Mặc dù việc gian lận xăng là có nhưng trong vụ cụ thể này chưa thể quy tội cho cây xăng ăn gian.
:mad::mad::mad: ông này làm ở cây xăng à :^):^)
Việc bình xăng dung tích ban đầu 35l chứa đến 45l là có thể. Ngày xưa khi xăng còn hiếm tôi quen hội chuyên mua xăng của xe quân đội thấy bọn chúng toàn thổi áp suất bình 20l cho phồng lên để chứa được 23-24 lít (bình nhựa) và 25-26 lít (bình thép).
Chả ông chủ xe nào điên đi làm trò này (y)
Biết đâu chiếc xe Matiz này đã từng thay bình xăng, vì thông tin chưa cho biết lịch sử của xe này đã qua bao đời chủ, bao lần sửa chữa thay thế đồ.
Ngoại trừ xe đi mượn, chứ ông chủ xe lái bao lâu rồi làm sao ko biết các lần đổ trước được bao nhiêu
bác nhận 1 vote trừ của em nhá :6:

f40fd

Xe điện
Quả này thì David Copperfield gọi VN bằng cụ rồi.

Google

Xe tăng

Qua đây cho thấy một số thành viên OF quá khích có những lời lẽ chửi bới cây xăng TQK là không nên. Mặc dù việc gian lận xăng là có nhưng trong vụ cụ thể này chưa thể quy tội cho cây xăng ăn gian.

Việc bình xăng dung tích ban đầu 35l chứa đến 45l là có thể. Ngày xưa khi xăng còn hiếm tôi quen hội chuyên mua xăng của xe quân đội thấy bọn chúng toàn thổi áp suất bình 20l cho phồng lên để chứa được 23-24 lít (bình nhựa) và 25-26 lít (bình thép).

Biết đâu chiếc xe Matiz này đã từng thay bình xăng, vì thông tin chưa cho biết lịch sử của xe này đã qua bao đời chủ, bao lần sửa chữa thay thế đồ.

Vái cái lập luận này 35 đến 45 vái
Vái !
Vái !

kienvairo

Xe tải
Con Civic đời 1995 của ông già vợ em, dung tích xi lanh 1.6 mà bình xăng thiết kế có 35 lít, em đổ nhiều lần nhưng chưa lần nào đến 34 lít. Sao con Matiz kiểm tra thế nào lại thành suýt 50 lít được nhỉ? vô lý quá. Hay cụ ý đi Yaris gắn tem Matiz nhỉ?
Kiểu này, cuộc sống em còn biết tin vào công lý nữa không nhỉ?

sonnova

Xe hơi
:77::77:Em chạy matiz lâu rồi bình xăng cùng lắm dung tích chỉ khoảng 38L thôi ạ.

thanh1609

Xe tải
e hèm, các bác ý kiến nhiều quá,

cho xe các bác đổ miễn phí đầy bình xăng một tháng 3 lần trong 3 tháng thì còn ý kiến gì nữa hay không :21:

Pobeda

Xe buýt
Đọc hết 5 trang, kết luận duy nhất rút ra là lừ nay không mua xăng ở cây xăng này nữa.Gian lận thì chắc rồi nhưng nó lại còn có thế lực để lấp liếm.
Mong các bác thường xuyên thông báo cho nhau những bài học xương máu kiểu này để anh em biết lối mà tránh.Chứ tin thế nào được những thằng độc quyền kiểu như Petro?

Long Kamaz

Xe máy

Xin lỗi Cụ trước nhưng phải nói thật:Cụ thật là vớ vỉu quá. Thằng cha Quảng có matiz nhận xiền đã vớ vỉu, cụ còn vớ vỉu hơn ý nhẩy:^). Chúng tôi là "Thảo dân" tham gia trên OF, có chút tiền góp nhặt bằng sức lao động để mua xe, đổ xăng mới chạy được, chứ đổ bằng nước lã thì chúng tôi cũng chẳng thắc mắc hay bức xúc làm gì với ba cái trò trộm cắp có hệ thống ấy. Còn xin lỗi các Ông XXX là chẳng có xe nào bình xăng từ 35 lít lên được 45 lít cả:77:. và thiết kế của xe matiz không thể nào "độ" bình xăng lên được trừ việc cho một can xăng lên buồng lái. Hài quá, vui quá các cụ ạ. Cười vui lắm nhưng nước mắt sao nó cứ trào ra thế này :21::'(:21::'(

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
:)):)):)), ối giời ơi sao lại trùng hợp thế nhỉ! cái ông Phan Quảng ở Mai Hắc Đế (ông này trước đây ở bên Đặng Thái Thân)này khó chịu cực kỳ luôn và có vẻ hơi bị tí chạm mát. Em biết thế vì trước đây ông này có con Mazda pre (em đang đi bây giờ) bán lại cho 1 người khác, rồi em mua lại của người chủ thứ 2 nhưng khi em bảo ông Quảng làm giấy bán trực tiếp cho em thì dứt khoát không chịu mà chỉ làm giấy bán cho chủ thứ 2 kia. Nói chuyện với ông này chỉ muốn chửi nhau, cáu cực kỳ luôn. Cuối cùng là đành chấp nhận làm 2 giấy mua bán xe!

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
...
...
Ngày xưa ....
Bây giờ có ai điên đi thổi bình xăng của mình lên không Bác? Giãn vỏ ra đang chạy nó bục ra thì :77:

hmpstudio

Xe điện
theo em thì chỉ có một khả năng duy nhất là thằng cha chủ xe này bị sức ép gì đấy ví dụ là tiền chẳng hạn. Chứ còn bình xăng của xe thì không thể cơi nới thêm được các cụ ợ. sao lúc ấy không gọi cho mấy ông Dân Trí xuống làm chứng nhể ?
Tại sao ace trong box bên DWoo không kéo xe ra thử xem. kiểu này thi các xe khác cũng vậy a. thế thì tin vào ai nhỉ, thông số của xe do nhà sx cung cấp. hay do mấy bố bơm xăng cung cấp.
Em nghi là chắc quả này để đập mấy vụ ăn cắp xăng đây.
Goi công an vao làm thi hay nhỉ.
... ói xời.. đời ko con biêt tin vào đạo lý nào nữa :77::'(

congnhuanphat

Xe điện
Lại có mùi tiền rồi, ông Quang hay Quảng gì đấy ** trọng danh dự gì cả. Làm phải làm cho ra nhẽ chứ.
Cãi nhau ỏm tỏi trong Otofun cũng chỉ 35-37l đây này.
http://otofun.net/showthread.php?t=38601
Theo em thì nó bảo cái Bác Quang Quảng gì đó (Mày ký đi tao cho mày một téc xăng miễn phí chạy cả năm:21: Mày không ký tao vẫn cho mày một téc nhưng đổ vòng quanh nhà mày:mad: ) Thế là bác Quảng ký luôn:41:

NguoiGia

Xe tăng
Các cụ bên box Dawoo cho ý kiến đi ạ, các loại bình xăng luôn xem dư lào.

Chả biết tin ai bi giờ... Hay lại phải kéo nhau ra chỗ nào làm cái thẩm định như kỳ án IP? :102::102::102:

tuananhtun

Xe buýt

Cho cụ 1 chai vang đỏ, em mà cho đc 10 chai vote trừ thì em cũng làm luôn. Cụ không đứng về phía lẽ phải, ko bảo vệ quyền lợi công bằng cho nhân dân

tuananhtun

Xe buýt
Theo em thì nó bảo cái Bác Quang Quảng gì đó (Mày ký đi tao cho mày một téc xăng miễn phí chạy cả năm:21: Mày không ký tao vẫn cho mày một téc nhưng đổ vòng quanh nhà mày:mad: ) Thế là bác Quảng ký luôn:41:
Nếu mà thế được, em mà là bác Q này, em lại độ bình xăg to hơn để lấy nhiều hơn

thuviet

Xe buýt
Cái cây xăng này làm ăn kinh khủng đây :D bạn em chạy con I10 mấy lần trước đổ xăng ở đó cũng toàn dính hơn 40 lít :((
Lần đầu tiên là 473 lít , lần 2 và 3 là 44 và 45 lít ợ :((
Hãng taxi Hoàn Kiếm giờ dang đổ xăng ở đó anh em lái xem cứ tha hồ cầy cho thằng khác hưởng