Tin tức Đã giao xe sao chưa có box Vinfast

202

Xe container
Dạ vì thấy các cụ đang bàn tán xôn xao. Máy của GM, khoang máy giống chervolet spack. Như các cụ khác nói thì nó là con Spack biến hình thành Fadil ạ.
Thì đúng thế mà.

cocsku

Xe cút kít
Dạ em làm bên Tech đây ạ, hôm qua sếp em chỉ đạo 1 đội ra trực tiếp lễ hội Bàn giao xe ở Mỹ Đình hỗ trợ thu tiền cho Vin, dự kiến thu 20 tỷ trong ngày nhưng thực tế thu được có 100 trđ (hình như có 2 cụ đặt cọc) còn không thấy ai nộp tiền nhận xe.
p/s: e không phải ném đá hội nghị đâu ạ, chỉ muốn chia sẻ thông tin thực tế thôi, các bác đừng suy diễn khổ tâm em
Dự kiến khiếp nhỉ, thu cọc 20 tỷ là 1000 xe! Bên kế hoạch của Vin lãng mạn gớm.

aking

Xe đạp
Dự kiến khiếp nhỉ, thu cọc 20 tỷ là 1000 xe! Bên kế hoạch của Vin lãng mạn gớm.
Họ dự kiến thu cả tiền của các khách đến nhận xe nữa chứ ạ, nếu chỉ cọc thì sao mà đến 20 tỷ được ạ

cocsku

Xe cút kít
Họ dự kiến thu cả tiền của các khách đến nhận xe nữa chứ ạ, nếu chỉ cọc thì sao mà đến 20 tỷ được ạ
Vậy khách đến nhận xe ko phải trả tiền hay sao mà thực tế chỉ thu được 100tr?

Chỉnh sửa cuối:

NVK2011

Xe buýt
Vinfast được bán tán xôn xao thì mãi chẳng ra BOX riêng, trong khi mấy ông Fiat, Ssangyang cả năm chẳn ai ngó ngàng vẫn giữ là sao?

aking

Xe đạp
Vậy khách đến nhận xe ko phải trả tiền hay sao mà thực tế chỉ thu được 100tr?
Cái này thì em không rõ nhưng thấy dự là hôm đó khách nhận xe không nhiều và đa phần là chuyển khoản chứ không ôm tiền mặt nộp trực tiếp

cocsku

Xe cút kít
Cái này thì em không rõ nhưng thấy dự là hôm đó khách nhận xe không nhiều và đa phần là chuyển khoản chứ không ôm tiền mặt nộp trực tiếp
Khách hàng đã chuyển khoản trước thì người ta biết rõ số lượng thu, làm gì có chuyện ước lượng thu tiền mặt 20 tỷ như cụ nói.

aking

Xe đạp
Khách hàng đã chuyển khoản trước thì người ta biết rõ số lượng thu, làm gì có chuyện ước lượng thu tiền mặt 20 tỷ như cụ nói.
Thời điểm họ dự kiến và thông báo cho Tech là 1 tuần trước khi sự kiện diễn ra, họ yêu cầu bên em hỗ trợ, thời điểm đó có thể chưa có nhiều khách chuyển khoản, còn sau đó thực tế thế nào thì e chịu. Nếu cụ ko tin em thì em cũng chịu,cụ cứ hỏi bất cứ ai làm ở tech khu vực Hà Nội sẽ biết em có bịa chuyện ko. Uả, mà em cũng ko hiểu em bịa ra chuyện để làm j và vì sao phải giải thích ạ?

cocsku

Xe cút kít
Thời điểm họ dự kiến và thông báo cho Tech là 1 tuần trước khi sự kiện diễn ra, họ yêu cầu bên em hỗ trợ, thời điểm đó có thể chưa có nhiều khách chuyển khoản, còn sau đó thực tế thế nào thì e chịu. Nếu cụ ko tin em thì em cũng chịu,cụ cứ hỏi bất cứ ai làm ở tech khu vực Hà Nội sẽ biết em có bịa chuyện ko. Uả, mà em cũng ko hiểu em bịa ra chuyện để làm j và vì sao phải giải thích ạ?
Chả biết cụ bịa để làm gì, nhưng bịa phải khéo. Chả có ai lại thu tiền trong lễ giao xe cả. Đơn giản vì người ta phải thu được tiền rồi thì mới cho người đó vào danh sacha giao xe. Cụ mua của hãng nào cũng thế thôi, chuyển hết tiền thì người ta mới tiến hành thủ tục giao xe, không có ai lúc đi nhận xe mới mang cục tiền đi cả.
Lễ này của Vin chẳng qua là người ta gom nhiều khách hàng lại giao 1 lúc cho hoành tráng thôi. Có lẽ chỉ hy vọng có ai đó đi xem mà hứng lên đặt cọc luôn, nhưng mới giao 600 xe mà đặt chỉ tiêu 1000 ông vãng lai qua đặt cọc thì quá hoang tưởng.