Đã hoàn thành chuyến đi thác Bản Giốc bằng sedan các cụ nhé

Hma041209

Xe tải
Papa em ngoài 60 rồi vẫn đóng Morning slx MT về Trùng Khánh bình thường mà. 6h đi từ TN, 12h đến Trùng Khánh.

chilli

Xe tải
Thác dạo ngày có nước lôi gì không cụ? Hay cỏ lại mọc xanh dì ạ....
cụ cho ít ảnh ủng đi ợ
Thác mùa này ko hoành tráng nhưng e thấy vẫn rất đẹp, đây là thác chính. 50% của thằng Khựa
[/url][/IMG]

Còn đây là thác phụ, 100% của mình
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

chilli

Xe tải
Suối Lê Nin mùa này rất đẹp, e có 1 tấm nhìn từ ''bàn đá chông chênh dịch sử ****''

[/url][/IMG]

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh đẹp!

E200-Mercedes

Xe tải
Từ Cao Bằng đến gần Thất Khê đường rất đẹp, gần vào Thất khê đường đang làm đến lớp base rồi, chạy vô tư. Một số đoạn đã rải thảm còn chưa kịp sơn kẻ đường. Đoạn xấu nhất từ Thất Khê đến Tân Thanh, e ước chừng khoảng 10 km đường nhiều ổ voi, đi lựa lựa chẳng sao cả.
Từ Cao Bằng đến Tân Thanh khoảng 110km mà e chạy mất 2h30' thì chứng tỏ đường cũng ko đến nồi nào mà.
Cảm ơn cụ, năm ngoái e cũng lập cung này, sau rồi k đi. May có cụ đi rùi, chỉ giáo e. hy vọng chuyến đi sẽ ok

E200-Mercedes

Xe tải
Chúc mừng cụ..E cũng đang ở CB đây..em cũng đi những điểm cụ đi và thêm 1 số mốc và cửa khẩu nữa:)
Cụ có cái ảnh nào về đường xá không, pọt cho a e ọp ẹp xem với ạ, e nghĩ nhiều cụ cũng đang hong đường xá như e ạ, thanks

Ti tach

Xe buýt
Cụ cho xin mấy cái địa chỉ ăn uống ở TX Bắc cạn, TP Cao bằng, Đàm thủy-Trùng khánh nhé ! Thanks;

chilli

Xe tải
Morning em đi năm ngoái có vấn đề gì đâu, sao cụ không đi từ Thác bản Giốc về Lạng Sơn có hơn không? Quay lại CB làm gì?
E thấy bảo từ Bản Giốc về Lạng Sơn xe sedan đi ko ổn nên cũng ko dám.
Cũng xem lịch trình cụ 'minhmo' đi đường đấy nhìn được cả thế trận Đông Khê, khoái lắm nhưng cụ ấy đi bằng e chân dài và cũng khuyên ko nên đi chân ngắn như e nên e bỏ qua tuyến đấy luôn.

minhmo

Xe cút kít
Đoàn của cụ chủ thớt đi có đông người không? Các cụ đi ngược hướng của đoàn em hoàn toàn đấy. Em đi về rồi thấy các cụ bảo còn nhiều nơi hay nữa, Em lại muốn đi tiếp đây.

Chúc mừng cụ..E cũng đang ở CB đây..em cũng đi những điểm cụ đi và thêm 1 số mốc và cửa khẩu nữa:)
Chúc mừng chú cháu nhà cụ đã lên Cao Bằng. Thể nào mấy hôm nay thấy vắng bóng cụ Thái trên OF. Các cụ đi đến cung nào rồi??

Chỉnh sửa cuối:

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ có cái ảnh nào về đường xá không, pọt cho a e ọp ẹp xem với ạ, e nghĩ nhiều cụ cũng đang hong đường xá như e ạ, thanks
Nói chung nếu các cụ ko đi cột mốc như bọn em thì em nghĩ với Mó Nình đi thoải con gà mái..chỉ những đường đi ra biên, cột mốc mà ít người đi thì mới lo lắng về đường còn các đường có nhiều xe đi thì các cụ yên tâm, dù đang làm hay nâng cấp thì ít ra cũng đủ để các xe của địa phương đi được, vậy thì cớ gì xe chúng ta ko đi được, hơn nữa các cụ lại còn là Ọp phơ nữa:D
Hiện bọn em đang ở CB, mai bọn em đi Bản Rock nên chú Thái chưa viết bài được.Chuyến này đi em ko mang máy ảnh mà chỉ mình chú Thái chụp, em làm nhiệm vụ lái xe nên cuối tuần bọn em về sẽ có bài chia sẻ cụ thể về các con đường của chú Thái viết, em chỉ phụ họa thêm thôi:)

balutran

Xe tải
em muốn đi thêm cả Hà Giang (Đồng Văn, Mèo Vạc, Lũng Cú) nên cũng hóng chuyến đi của cụ

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Chúc mừng cụ! E định chạy sedan lên đó mà các bô lão ở nhà ko nghe, khăng khăng là đường xấu ko đi đc, kết quả là các bô lão trưng dụng để đi chơi roài :s

caisua

Xe lăn
Năm ngoái cũng có cụ hoàn thành chuyến đi thác Bản Giốc bằng sedan và hoàn thành chuyến về bằng xe cứu hộ

chilli

Xe tải
Cụ cho xin mấy cái địa chỉ ăn uống ở TX Bắc cạn, TP Cao bằng, Đàm thủy-Trùng khánh nhé ! Thanks;
E chạy thẳng ko nghỉ ở Bắc Kan nhưng cũng thấy mấy cụ OF nhà mình bảo quàn Lá Cọ gần bờ sông.
E ở Cao Bằng 2 đêm thì cả 2 tối xuống quán ăn vỉa hè đôi diện ks Bằng Giang đánh chén. Cả F1 5 tuổi và gấu nhà đều khen ngon, ăn đủ các món ở đấy: khấu đuôi rán, bong bóng rán (là dạ dầy lợn), gà luộc, vịt quay, rau cải xào rất ngon, ngoài ra có cả cháo, phở bún...Hôm nào cũng căng bụng mà trung bình mỗi bữa khoảng gần 300k.
Ở Trùng khánh thì chăng có gì để ăn đâu. Nếu đi vào ngày lễ thì tốt nhất cụ mang đố ăn vào đến thác, thuê cái chiếu 20k ngồi cả ngày ăn uống thư giãn. Ở chân thác có 1 quán ăn nhưng đợt giỗ Tổ vừa rồi nhà e đi, đông quá nó ko phục vụ đc.

chilli

Xe tải
Năm ngoái cũng có cụ hoàn thành chuyến đi thác Bản Giốc bằng sedan và hoàn thành chuyến về bằng xe cứu hộ
Đường đẹp đi ko cẩn thận vẫn về bằng cứu hộ như thương mà cụ. Cái chính là ý thức người lái thôi. Còn thằng khác tông vào thì là số trời khó tránh.

risktaker

Xe hơi
em cũng muốn hóng ảnh của cụ ạ

chilli

Xe tải
em muốn đi thêm cả Hà Giang (Đồng Văn, Mèo Vạc, Lũng Cú) nên cũng hóng chuyến đi của cụ
Thế cụ đi luôn mèo vạc sang móng cái về đường quảng Ninh đi. Năm ngoái thằng bạn e nó chạy ngược lại từ hn- Mong Cai, mèo vạc-Đông Văn, lũng cú- lạng Sơn-bản giốc- cao bằng-bắc cạn-hn. Nó đi 4 ngày, hơi ít thời gian đấy.