[Funland] Đã làm Hộ khẩu điện tử, thu sổ cũ làm gì

giang.nguyen

Xe điện
E đặt trường hợp cụ kiểm tra thấy không đúng (tên, ngày, giới tính, số người trên hộ...). Cụ lên công an đòi sửa, thì lấy lời nói của cụ làm cơ sở sửa ạ? Hay lại về họp tổ dân phố rồi tổ dân phố quyết?
Tên tuổi giới tính có CCCD làm cơ sở.
Mối quan hệ gia đình có giấy khai sinh làm cơ sở.

Cụ cần kiểm chứng thông tin gì nữa không? Chả có cái thông tin nào trên SHK điện tử mà ko xác thực đc hết.

toimuondie

Xe container
Cụ cần kiểm chứng cái gì mới được? Mọi thông tin khác CCCD của cụ ghi rõ hết rồi mà? Đối chiếu thấy sai thì cứ vác lên công an mà sửa chứ khó khăn gì đâu. Còn tiện gấp mấy lần thời sổ giấy cụ phải làm thủ tục hủy sổ, đổi sổ, rổi chực chờ cấp sổ mới.
Khi người ta đã không muốn hiểu, cãi cùn thì cụ còn giảng làm gì cho mất công.

Muon_biet

Xe cút kít
Chào cc
Đợt này áp dụng luật mới là quản lý hộ khẩu điện tử tích hợp thông tin vào CCCD chip;
Dở cái là khi đăng kí hay chuyển nơi ở hoặc thêm thành viên, bất kể cái j liên quan có sự thay đổi thông tin trên sổ Hk cũ, khi đi làm khai báo thì CA sẽ thu hồi sổ HK cũ lại.
Làm mới cứ làm cho người ta đi thu cái cũ hết tác dụng thì thu để làm gì.
Để che dấu những cái sai đã chót làm trên sổ giấy!

Vietex

Xe điện
Cụ không hiểu vấn đề à. Vấn đề là trước đây có 02 bộ cơ sở dữ liệu để kiểm chứng nhau. Giờ chỉ còn một. Nếu mọi thứ ngon nghẻ như cụ nói thì ta hơn tư bản lâu rồi cụ ạ.
Cụ tự diễn biến à. Cụ làm thực tế chưa? Cụ tách khẩu chưa? Khi nào thì đi tách khẩu? Đẻ ra có giấy khai sinh, giấy khai sinh là giấy tờ gốc đầu tiên rồi còn gì. Tách khẩu xong thì họ in cho giấy xác nhận hộ khẩu. Lúc nhận giấy xác nhận hộ khẩu thì có kiểm tra được không? Câu trả lời là có.

Chíu ù

Xe tăng
Thu về cho đỡ cắm sổ :))

Vietex

Xe điện
Chào Cụ trẻ, với con đường long đong đi tìm lại tên cho mình, cụ phát biểu thế là không được.
Nhiều chỗ, họ muốn chứng minh Cụ là ai, bằng bản photo đó, thì Cụ chạy đi đâu để xin giấy, mất thêm một công đoạn đi chầu chực, xin xỏ. Trong khi có trong tay cuốn sổ giấy, pho to cái là xong.
Giấy tờ gốc đầu tiên là giấy khai sinh mà cụ. Không có giấy khai sinh thì k làm hộ khẩu được. Với lại CA số hóa shk thôi. Mình cần thì ra họ in xác nhận cho, chứ có phải bỏ shk đâu cụ.

commitment

Xe đạp
Giấy tờ gốc đầu tiên là giấy khai sinh mà cụ. Không có giấy khai sinh thì k làm hộ khẩu được. Với lại CA số hóa shk thôi. Mình cần thì ra họ in xác nhận cho, chứ có phải bỏ shk đâu cụ.
Như vậy mỗi lần cần đến shk, là 1 lần phải ra ""cầu cạnh"" các anh CA in giấy ? Mà các anh thì thường hay đang bận.... nên ra 1 lần ít khi xong !

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ít nhất, cho đến thời điểm này, em có sổ trong nhà, em không phải đi Xin cái đã.
Đến bao giờ không thằng nào yêu cầu trình sổ giấy, thì lúc đó bỏ chả sao.
Thằng thu, thằng đòi, chỉ làm khổ dân, chứ có tác dụng gì hả cụ???

giang.nguyen

Xe điện
Ít nhất, cho đến thời điểm này, em có sổ trong nhà, em không phải đi Xin cái đã.
Cụ ko đi Xin, nhưng vẫn phải vác mặt ra ủy ban mà photo công chứng. Khác đếch gì nhau đâu

Trục

Xe ba gác
Người OF
Như vậy mỗi lần cần đến shk, là 1 lần phải ra ""cầu cạnh"" các anh CA in giấy ? Mà các anh thì thường hay đang bận.... nên ra 1 lần ít khi xong !
Nghĩ cũng lạ, nếu sổ không có giá trị thì các anh thu làm cái mẹ gì, thu về thì cũng đến hủy rồi đem đi bán giấy cân. Trả mẹ cho dân, cho người ta muốn làm gì thì làm, đến lúc nó vô tác dụng, thì hẵng nói.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ ko đi Xin, nhưng vẫn phải vác mặt ra ủy ban mà photo công chứng. Khác đếch gì nhau đâu
Photo công chứng là việc tôi chủ động, tôi không phải Xin ai, tôi phô tô ở 1001 điểm và công chứng được ở đó, dùng đầu tí đi Cụ.
Việc méo gì phải Vác mặt đi cầu, chỉ cần hoành tráng đi nộp phí dịch vụ công là được.

Vietex

Xe điện
Đấy là cụ tự diễn biến rồi. Thứ nhất là cô công an chỗ em xinh xắn, ăn nói nhẹ nhàng, làm việc trách nhiệm lắm, không như cụ nói. Thứ hai là hiện nay giữa các cơ quan chưa liên thông dữ liệu thì phải thế, chứ sau này liên thông rồi thì cà thẻ cccd là xong.

Chưa Có Dép

Xe điện
Nhiều cụ vẫn nghĩ đơn giản nhỉ, vấn đề là dân cũng muốn bỏ lắm rồi để bớt phải giấy tờ, photo công chứng lằng nhằng nhưng đã ai tuyên bố bỏ đâu, vẫn còn giao dịch hành chính công hẳn hoi đòi shk thì các cụ tính sao 😂

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhiều cụ vẫn nghĩ đơn giản nhỉ, vấn đề là dân cũng muốn bỏ lắm rồi để bớt phải giấy tờ, photo công chứng lằng nhằng nhưng đã ai tuyên bố bỏ đâu, vẫn còn giao dịch hành chính công hẳn hoi đòi shk thì các cụ tính sao 😂
Thằng con em nó xin cái tạm trú ở Khương Trung kìa, gọi ba ơi, chụp con cái sổ hộ khẩu ạ.
Đấy, bỏ là bỏ thế nào, không có sẵn trong nhà thì lại đi ra phường, chỉ giỏi hành dân thôi, chứ các anh bao giờ bỏ tay ra khỏi túi quần rồi hẵng xét.
Phát biểu trên ti vi thì hay lắm, nhưng chỉ có thực hiện trên Ti vi thôi à.

Vietex

Xe điện
Sắp
Hiện nay đang là giai đoạn chuyển tiếp thì thế. Sau này công an cấp quyền truy cập theo mức độ cho các đơn vị mà. Với lại nếu k sửa shk thì cụ đc dùng thêm 1 năm. Còn nếu sửa thì cụ đc cấp giấy xác nhận, cũng dùng được cả tháng. Tính qua lại cũng thế thôi mà.

giang.nguyen

Xe điện
Photo công chứng là việc tôi chủ động, tôi không phải Xin ai, tôi phô tô ở 1001 điểm và công chứng được ở đó, dùng đầu tí đi Cụ.
Việc méo gì phải Vác mặt đi cầu, chỉ cần hoành tráng đi nộp phí dịch vụ công là được.
Ai bắt cụ phải về trực tiếp công an xã nhà cụ mà đòi cầu với cạnh.
Thích thì xác nhận ở đâu cũng đc, thậm chí ngồi nhà làm trực tuyến cũng OK chứ cần đếch gì vác mặt ra xã mà chưa gì đã sợ thiệt.

Chỉ có chửi đổng là giỏi thôi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hiện nay đang là giai đoạn chuyển tiếp thì thế. Sau này công an cấp quyền truy cập theo mức độ cho các đơn vị mà. Với lại nếu k sửa shk thì cụ đc dùng thêm 1 năm. Còn nếu sửa thì cụ đc cấp giấy xác nhận, cũng dùng được cả tháng. Tính qua lại cũng thế thôi mà.
Bao giờ đồng bộ được rồi hẵng tính cụ ạ.
Khi cả nước tuyên bố bỏ sổ giấy, auto sổ giấy sẽ mất giá trị.
Giờ em chả tin Tivi nói gì đâu, em tin vào thực tế bên ngoài thôi.

Chưa Có Dép

Xe điện
Thằng con em nó xin cái tạm trú ở Khương Trung kìa, gọi ba ơi, chụp con cái sổ hộ khẩu ạ.
Đấy, bỏ là bỏ thế nào, không có sẵn trong nhà thì lại đi ra phường, chỉ giỏi hành dân thôi, chứ các anh bao giờ bỏ tay ra khỏi túi quần rồi hẵng xét.
Phát biểu trên ti vi thì hay lắm, nhưng chỉ có thực hiện trên Ti vi thôi à.
Cách đây gần tháng em đi đính chính sổ đỏ vẫn nộp đủ 2 bản shk chứng thực đấy 😂

Cụ tự diễn biến à. Cụ làm thực tế chưa? Cụ tách khẩu chưa? Khi nào thì đi tách khẩu? Đẻ ra có giấy khai sinh, giấy khai sinh là giấy tờ gốc đầu tiên rồi còn gì. Tách khẩu xong thì họ in cho giấy xác nhận hộ khẩu. Lúc nhận giấy xác nhận hộ khẩu thì có kiểm tra được không? Câu trả lời là có.
Nhà e 3 sổ hk cụ nhé. Cụ đọc các cụ dưới đi, hoặc cụ chưa làm cái gì liên quan đến giấy tờ. Việc cụ giữ nó khác hẳn với đi xin để xem nhé.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Tôi lạ đếch gì dịch vụ hành chính công nhà các ông.
Tôi biết dùng nó đến hơn nửa thập niên rồi, đừng có giảng cho tôi nữa.
Ai bắt cụ phải về trực tiếp công an xã nhà cụ mà đòi cầu với cạnh.
Thích thì xác nhận ở đâu cũng đc, thậm chí ngồi nhà làm trực tuyến cũng OK chứ cần đếch gì vác mặt ra xã mà chưa gì đã sợ thiệt.

Chỉ có chửi đổng là giỏi thôi.