[CCCĐ] Đà Lạt, hãy chia sẻ những hình ảnh mà bạn nhớ nhất

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp

VietHung12776

Xe điện
Em chưa được đi nên vào ngắm ảnh của các cụ :D
Không tranh thủ đi, vài năm nữa khách du lịch làm nát hết Đà Lạt nha cụ. Mỗi lần lên là mang cả tấn rác theo. NGhe nói có dự án xây thêm nhà máy xử lý chất thải :))

AkiraBin

Xe tăng
Thấy các cụ ở trên so sánh Đà Lạt với Tam Đảo được nhỉ?
Đà Lạt thời điểm em đi là 2014, rộng lớn mênh mông, đi cả tuần chả hết, thong dong thư thái, mọi thư từ cảnh quan, thời tiết, con người đều đem lại rất nhiều cảm xúc.
Còn Tam Đảo nó chỉ là 1 thị trấn nhỏ xíu, chật trội, trước còn sạch sẽ, chứ giờ khác gì cái công trường xây dựng, các cụ đi cùng gấu thì lên đó ngủ lại 1 tối, sáng hôm sau về, loanh quanh vài chỗ sống ảo, rồi cafe cà pháo là hết, như hôm em lên, 8h sáng lên đến nơi, đi loanh quanh, lại đúng hôm cuối tuần, người đông, đất chật, tắc đường, bụi bặm chán quá về vội, về đến nhà vẫn kịp ăn cơm trưa :D.
Nên tốt nhất ko nên so sánh ĐL vs TĐ các cụ ạ.
Cụ nói rất đúng về TĐ đấy....Nhà em cách TĐ 20km mà giờ cả năm không muốn lên đó lần nào (trước năm 2010 thì năm nào cũng đi vài ba lần) .Nhưng về Đà lạt thì em cũng không có ấn tượng nhiều lắm, chỉ được mỗi quanh khu Hồ xuân hương và mấy Vila cổ chứ các khu khác cũng lộn xộn quá rồi...Mấy hồ nước nhỏ đạp vịt thì nước đục ngàu,

Lần đầu tiên em lên ĐL là 2001, ở đây có 3 ngày lại công việc nên loanh quanh chả đi đâu nhiều nên chả ấn tượng gì lắm ngoài mưa bất chợ và đồ ăn quá ngọt :). Sau này có 2 lần nữa em lên là 2015 và 2017. Hai lần này ở lâu phết, mỗi lần 10 ngày. Cảm nhận đông đúc xô bồ khác hẳn 2001. Đồ ăn có vẻ đã có điều chỉnh để phục vụ du khách nên bớt ngọt, hàng quán nhiều hơn. Nói chung nơi này không phù hợp với những người thích ầm ĩ:)
Em giống cụ, năm 2015 em đi Nha trang xong có thuê xe chạy qua đèo Khánh Lê lên ĐL chơi một ngày, (đường đèo KL thì rất đẹp nhưng sang đến ĐL hơi chán, cảm nhận hơi buồn và không có nhiều ấn tượng lắm (có lẽ hợp với đôi uyên ương và Phụ nữ thích hoa lá hơn Nam giới có gia đình con nhỏ như mình)

Từ QL 20 nhìn về ĐL
Điều em thấy chán nhất ở Đà Lạt chính là xng quanh có quá nhiều nhà vườn tre mái nhựa trồng rau và Hoa như ảnh này cụ à,,,,Từ đèo Khánh lê xuống rìa TP nhìn toàn nhà vườn kiểu này thấy mất hết cảnh quann tự nhiên..Chán

Xin góp mấy hình lần đi ĐL với chủ thớt..

Dinh Bảo Đại

Đèo Khánh Lê đi Đà lạt

Chán nhất cảnh toàn nhà kính trồng rau ở ĐL..bạt ngàn khắp nơi các khu ven

Vườn Hoa ĐL

Thác Lambiang

Hồ đạp vịt nước đục ngàu (chắc do mới mưa to ..)

Hồ Xuân Hương

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Cụ nói rất đúng về TĐ đấy....Nhà em cách TĐ 20km mà giờ cả năm không muốn lên đó lần nào (trước năm 2010 thì năm nào cũng đi vài ba lần) .Nhưng về Đà lạt thì em cũng không có ấn tượng nhiều lắm, chỉ được mỗi quanh khu Hồ xuân hương và mấy Vila cổ chứ các khu khác cũng lộn xộn quá rồi...Mấy hồ nước nhỏ đạp vịt thì nước đục ngàu,

Em giống cụ, năm 2015 em đi Nha trang xong có thuê xe chạy qua đèo Khánh Lê lên ĐL chơi một ngày, (đường đèo KL thì rất đẹp nhưng sang đến ĐL hơi chán, cảm nhận hơi buồn và không có nhiều ấn tượng lắm (có lẽ hợp với đôi uyên ương và Phụ nữ thích hoa lá hơn Nam giới có gia đình con nhỏ như mình)

Điều em thấy chán nhất ở Đà Lạt chính là xng quanh có quá nhiều nhà vườn tre mái nhựa trồng rau và Hoa như ảnh này cụ à,,,,Từ đèo Khánh lê xuống rìa TP nhìn toàn nhà vườn kiểu này thấy mất hết cảnh quann tự nhiên..Chán

Dinh Bảo Đại

Đèo Khánh Lê đi Đà lạt

Vườn Hoa ĐL

Thác Lambiang

Hồ Xuân Hương

Hồ Xuân Hương vẫn ổn mà cụ

VietHung12776

Xe điện

Dinh Bảo Đại

Đèo Khánh Lê đi Đà lạt

Vườn Hoa ĐL

Thác Lambiang

Hồ Xuân Hương

Giờ dân đi Đà Lạt nhiều người chỉ lo chụp hình sống ảo. Vẫn có 1 bộ phận họ biết chỗ chơi, chỗ ăn rất hay. Mình có chơi trong 1 group Đà Lạt, họ hay đi vào khu Hồ Tuyền Lâm với các resort và homestay trong đó, rất đẹp, yên tĩnh và cũng nhiều quán ăn ngon

Sâu

Xe hơi
Đà Lạt đẹp, nhưng buồn chán, đi nghỉ ngơi 1,2 ngày thì ok chứ bảo ở đây chắc em ko thích
Em ấn tượng món lẩu gà lá é, ăn ngon nhớ mãi

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Đà Lạt đẹp, nhưng buồn chán, đi nghỉ ngơi 1,2 ngày thì ok chứ bảo ở đây chắc em ko thích
Em ấn tượng món lẩu gà lá é, ăn ngon nhớ mãi
Mỗi người mỗi quan điểm và sở thích mà cụ
Ví dụ lẩu gà lá é ấy, em thấy lá é vị tựa như rau húng nhúng, còn gà thì dở, thua xa gà ri, gà mía...
Đến ĐL em lại thích sự yên tĩnh, không khí mát mẻ, trong lành
Thú vui nữa là lang thang ngắm những vườn hoa, đồi thông

VietHung12776

Xe điện
Đà Lạt đẹp, cả cái nghĩa trang cũng đẹp kkk, bữa hôm đi qua đường Thánh Mẫu nhìn những ngôi mộ trên sườn đồi cao nhìn ra khoảng không mênh mông rất đẹp, đúng là công viên vĩnh hằng 😄