[CCCĐ] Đà Lạt, hãy chia sẻ những hình ảnh mà bạn nhớ nhất

AkiraBin

Xe tăng
Đà Lạt đẹp, cả cái nghĩa trang cũng đẹp kkk, bữa hôm đi qua đường Thánh Mẫu nhìn những ngôi mộ trên sườn đồi cao nhìn ra khoảng không mênh mông rất đẹp, đúng là công viên vĩnh hằng 😄
Góp thêm mấy hình nữa ĐL với cụ..!

Giữa khu rừng già từ NT sang ĐL có mấy cái lều gần như đã bỏ hoang (đi of hạ trại khá hay)

Gặp thác nước đẹp ngay ven đường (nhưng sau này thấy báo đăng đèo Khánh Lê cũng hay bị sạt lở, hôm em đi mưa khá to nghĩ lại thấy ghê phết)

Dịch vụ cưỡi ngựa chụp ảnh hở vườn Hoa ĐL (hình như năm 2015 là 50k/người)

Xe điện cảm giác mạnh

Đồ trưng bày trong dinh Bảo Đại

Nhìn bên ngoài Dinh nhìn khá bề thế nhưng lối kiến trúc không đẹp, không phải cổ cũng không hẳn kim

Phòng ngủ của vị cựu Vua...(F1 nhà em lúc 5 tuổi khá thích thú )

một vòng xuyến lối vào trung tâm

ĐL không thể thiếu hoa và cây cắt tỉa tạo dáng

VietHung12776

Xe điện
Góp thêm mấy hình nữa ĐL với cụ..!

Giữa khu rừng già từ NT sang ĐL có mấy cái lều gần như đã bỏ hoang (đi of hạ trại khá hay)

Nhìn bên ngoài Dinh nhìn khá bề thế nhưng lối kiến trúc không đẹp, không phải cổ cũng không hẳn kim
Kiến trúc này đặc trưng ở trong Nam những năm 1975 và sau này. Hồi mình ở Biên Hòa cũng ở 1 căn nhà kiến trúc kiểu vậy, khu đó ngày xưa dành cho sỹ quan và viên chức chính quyền Sài Gòn

AkiraBin

Xe tăng
Kiến trúc này đặc trưng ở trong Nam những năm 1975 và sau này. Hồi mình ở Biên Hòa cũng ở 1 căn nhà kiến trúc kiểu vậy, khu đó ngày xưa dành cho sỹ quan và viên chức chính quyền Sài Gòn
Vâng cụ ..Dinh này chắc xây dựng thập kỷ 50 trước thời đệ Nhất cộng hòa khi Bảo đại còn làm Quốc trường lên đó ở và đi săn bắn ....Kiểu khá mới như kiểu KTS Ngô Viết Thụ thiết kế Dinh Độc Lập thập kỷ 60.

xecatco

Xe tải
Em mới đi về được hơn tuần , tất cả đều đẹp nhiều chỗ cho chị em sống ảo , có hai vụ em bị ấn tượng xấu thứ nhất là mấy ông xe ôm chèo kéo và bị chúng nó dẫn đến hàng bán đồ lừa trước khi đi vườn dâu, đến khi lên vườn dâu thì cả hai chả liên quan gì đến nhau , em nghĩ chính quyền nên can thiệp để tránh gây ấn tượng xấu này ,bọn này hay hoạt động khu vườn hoa thành phố nhìn thấy khách lạ là lao đến chèo kéo , khi ra chợ mua đồ trước về làm quà gặp hai bà bán đồ khô ngay đầu chợ mới hỏi " chị ơi bao nhiêu một gói bánh tráng" trả lời 25 k, em bảo lát em quay lại vì bận bế con cho vk mua sắm , thế là hai bà thi nhau phun ra những lời lẽ không giống người ở một thành phố du lịch đẹp như đà lạt , nào là "đây không có đói. không mua thì hỏi chi? bla bla " nói đến mức mình phải quay đi không dám đứng gần ,mấy ngày vui đến khi về làm em bị ấn tượng xấu quá em cũng chả chụp ảnh vì cũng chả muốn lưu lại kỷ niệm không đẹp đó làm gì

Chỉnh sửa cuối:

phuquyaudio

[Tịch thu bằng lái]
Đà Lạt bây giờ thay đổi nhiều rồi các cụ mợ ạ

Tony NTA

Xe hơi
Em cũng mong mộ lần được đến đây =P~=P~=P~=P~=P~