[CCCĐ] Đà Lạt trong trí nhớ của các cụ như thế nào???

Website
joombooking.com
Em cực kỳ thích món sữa đậu của Đà Lạt cccm ạ. Trời lạnh cầm trên tay cốc sữa đậu nhâm nhi, ngắm cảnh hồ xuân hương thật là một trải nghiệm hết sức thú vị. Mà công nhận sữa đậu ở Đà Lạt pha ngon mà em chưa thấy ở đâu có.
Em mới thử qua tàu hũ nóng đã bị no rồi chưa kịp thử sữa đậu ạ. Nhng tựu chung lại em thấy thế này: Đến Đà Lạt thử mấy món giản dị kiểu tàu hũ nóng, sữa đậu nành, bánh tránh nướng.. không có cảm giác mình đang "bị lừa" vị giác. Cảm giác mình đang được thử "đồ thật" chứ không phải hóa chất pha :)):))
Mợ có thấy thế phỏng?

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Em mới thử qua tàu hũ nóng đã bị no rồi chưa kịp thử sữa đậu ạ. Nhng tựu chung lại em thấy thế này: Đến Đà Lạt thử mấy món giản dị kiểu tàu hũ nóng, sữa đậu nành, bánh tránh nướng.. không có cảm giác mình đang "bị lừa" vị giác. Cảm giác mình đang được thử "đồ thật" chứ không phải hóa chất pha :)):))
Mợ có thấy thế phỏng?
Đúng thế ạ.
Mà Không phải chỉ sữa đậu nành đâu ạ, còn sữa đâu xanh, đậu đỏ, rồi các loại mix với nhau. Không biết có công thức đặc biệt gì không, nhưng cức kỳ ngon và khác biệt. nói chung là rất ngon

Website
joombooking.com
Không phải chỉ sữa đậu nành đâu ạ, còn sữa đâu xanh, đậu đỏ, rồi các loại mix với nhau. Không biết có công thức đặc biệt gì không, nhưng cức kỳ ngon và khác biệt. nói chung là rất ngon
Em không biết họ làm như nào, chắc lần sau em phải đóng đinh ở đó nửa tháng để lân la tìm hiểu chứ như này em tò mò quá !!!
Em nói mợ nghe, em vẫn cứ nhớ mãi cái lần đi ăn sáng chỗ số 1 Nguyên Tử Lực, món bún riêu cua đậm chất dân quê đầy ắp nào riêu nào đậu nào thịt, rau.. mà còn được bonus thêm rổ rau mầm tươi ngon nữa. Ở đâu ra cái thứ xa xỉ ngọt lành đó ở Hà Nội mợ nhẻ huhu nhớ Đà Lạt quá :((:((

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Em không biết họ làm như nào, chắc lần sau em phải đóng đinh ở đó nửa tháng để lân la tìm hiểu chứ như này em tò mò quá !!!
Em nói mợ nghe, em vẫn cứ nhớ mãi cái lần đi ăn sáng chỗ số 1 Nguyên Tử Lực, món bún riêu cua đậm chất dân quê đầy ắp nào riêu nào đậu nào thịt, rau.. mà còn được bonus thêm rổ rau mầm tươi ngon nữa. Ở đâu ra cái thứ xa xỉ ngọt lành đó ở Hà Nội mợ nhẻ huhu nhớ Đà Lạt quá :((:((
hi, vâng, còn món bánh mì xíu mại nữa, cụ cũng nên thử xem hi hi

juve99

Xe cút kít
Đà Lạt ơi, chờ nhé!:">

Website
joombooking.com
hi, vâng, còn món bánh mì xíu mại nữa, cụ cũng nên thử xem hi hi
Nhất trí mợ !!!
Nhất định lần sau sẽ vào lê la để khám phá rõ hơn nữa, xong về em lại kể mợ nghe - mợ lại kể em nghe nứa nhé kaka

juve99

Xe cút kít
Nhìn cụ có vẻ muốn xách vali lên và đi lắm rồi phỏng ???
e thích lang thang những chỗ yên bình lắm! chắc sẽ sớm lên đường thôi. Lâu nay cứ bị miền tây quyến rũ nên bỏ quên Đà Lạt cụ ah!

Website
joombooking.com
e thích lang thang những chỗ yên bình lắm! chắc sẽ sớm lên đường thôi. Lâu nay cứ bị miền tây quyến rũ nên bỏ quên Đà Lạt cụ ah!
Em thì chưa đi miền Tây bao giờ, nhưng dự là trong năm nay sẽ du ngoạn 1 chuyến hehe
Ở Đà Lạt chắc chắn sẽ cho cụ cảm giác đó, em đến Đà Lạt luôn có cảm giác bình yên rât đẹp :D:D

juve99

Xe cút kít
Em thì chưa đi miền Tây bao giờ, nhưng dự là trong năm nay sẽ du ngoạn 1 chuyến hehe
Ở Đà Lạt chắc chắn sẽ cho cụ cảm giác đó, em đến Đà Lạt luôn có cảm giác bình yên rât đẹp :D:D
Tại lúc trước e làm ở miền tây, có nhiều cái nó ăn vào tiềm thức nên cứ mỗi lần muốn đi chơi lại nghĩ đến đầu tiên, mấy năm nay e quay lại miền tây, gái trẻ đẹp vắng hơn rồi, chỉ còn con nít và trẻ nhỏ. Nhưng e ấn tượng với tính cách con người ở đây nên lúc nào cũng muốn quay lại.

Website
joombooking.com
Tại lúc trước e làm ở miền tây, có nhiều cái nó ăn vào tiềm thức nên cứ mỗi lần muốn đi chơi lại nghĩ đến đầu tiên, mấy năm nay e quay lại miền tây, gái trẻ đẹp vắng hơn rồi, chỉ còn con nít và trẻ nhỏ. Nhưng e ấn tượng với tính cách con người ở đây nên lúc nào cũng muốn quay lại.
Cụ là người miền nào ạ ???

Website
joombooking.com
à e ngay miền Bắc này thôi :)
Vâng, em cũng có cảm giác giống cụ, ngày trước em cũng sống cùng gia đình ở Tây Ninh vài năm, cũng có nhiều cái nó ăn vào tiềm thức mà kiếm mãi ngoài này không có, nên lúc nào cũng nung nấu quay lại :D

khongthuphi

Xe điện
Đà Lạt với em chẳng xa lạ gì, rất nhiều lần em đã đến đây! Cảm nhận của riêng em, Đà lạt chỉ phù hợp với những chuyến du lịch dành cho 2 người, cho các đôi lứa, tóm lại càng ít người càng tốt. Vì nếu đông người, ồn ã, huyên náo thì sẽ không cảm nhận hết được chất của Đà lạt!

Website
joombooking.com
Đà Lạt với em chẳng xa lạ gì, rất nhiều lần em đã đến đây! Cảm nhận của riêng em, Đà lạt chỉ phù hợp với những chuyến du lịch dành cho 2 người, cho các đôi lứa, tóm lại càng ít người càng tốt. Vì nếu đông người, ồn ã, huyên náo thì sẽ không cảm nhận hết được chất của Đà lạt!
Trường hợp nếu đông người thì không khí phải thật "dịu dàng" đi lại "nhẹ nhàng" thì mới cảm nhận được đúng không cụ :D:D

Website
joombooking.com
Em vẫn mê Đà Lạt lắm, Lâu lâu lại thèm đi một chuyến. Chỉ mong bọn Khựa nó không làm nhiễu nơi đây như Nha Trang và Đà Nẵng
Em cũng mong thế, lần em đến Đà Nẵng ra Mỹ Khê chơi nghe đâu cũng tiếng Khựa, chụp choẹt vài cái chơi chơi r về luôn. Người Đà Nẵng hay Đà Lạt đều hiền hiền như nhau, em rất thích 2 nơi này.

taico

Xe buýt
Hơn 10 năm trước, Đà Lạt hoang sơ. Kinh doanh chủ yếu là khách sạn và buôn bán nông sản tập trung 1 chỗ tại chợ Đà Lạt. Mình nhớ gần khu Hòa Bình có 1 bãi rác khó to, bây giờ thành công viên rồi. Tìm đỏ mắt cả Đa Lạt chỉ có 1 chỗ maxa giờ thì đầy. Quán nhậu hồi đó chỉ có vài chỗ, người ta vào toàn uống rượu vang. Giờ thì nhà hàng san sát, quan nhậu thành phố.
Ai lên xứ cùng lắm là 6 tháng là có người yêu.

Website
joombooking.com
Hơn 10 năm trước, Đà Lạt hoang sơ. Kinh doanh chủ yếu là khách sạn và buôn bán nông sản tập trung 1 chỗ tại chợ Đà Lạt. Mình nhớ gần khu Hòa Bình có 1 bãi rác khó to, bây giờ thành công viên rồi. Tìm đỏ mắt cả Đa Lạt chỉ có 1 chỗ maxa giờ thì đầy. Quán nhậu hồi đó chỉ có vài chỗ, người ta vào toàn uống rượu vang. Giờ thì nhà hàng san sát, quan nhậu thành phố.
Ai lên xứ cùng lắm là 6 tháng là có người yêu.
Em phải tích cực tuyên truyền cái câu cuối của cụ ra rả như loa phường để góp phần giúp HỘI FA tuyệt chủng mới được :)):))