[Funland] Đà Nẵng - Đêm trước và ngày đầu tiên giãn cách theo biện pháp mạnh

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Xperia ZZ

Xe tăng
Bạn em ở quận Hải Châu có nói chuyện rất khó đặt được đồ ăn, đặc biệt là thịt cá ...

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Bạn em ở quận Hải Châu có nói chuyện rất khó đặt được đồ ăn, đặc biệt là thịt cá ...
Đặt theo conbo thì hơi lâu nhưng gọi cho siêu thị và đặt hàng thì nhanh hơn . Nhà em vẫn gọi cho vinmart đặt hàng , Vin lên đơn và giá , nhà em chuyển tiền xong nhờ tổ cung ứng ra nhận về giúp .

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhìn thành phố ĐN đẹp quá! Nhưng buồn...

Xperia ZZ

Xe tăng
Đặt theo conbo thì hơi lâu nhưng gọi cho siêu thị và đặt hàng thì nhanh hơn . Nhà em vẫn gọi cho vinmart đặt hàng , Vin lên đơn và giá , nhà em chuyển tiền xong nhờ tổ cung ứng ra nhận về giúp .
Gọi thì đc mà siêu thị trả lời là chưa có hàng cụ ạh, rất khó ...

taplaioto

Xe điện
KQ đợt xn lần 3 sẽ rõ nhiều vấn đề. Chờ thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
E thích đến DN lắm từ 2013 đến nay năm nào e cũng đi ĐN ít 2 lần, hy vọng hết tháng 8 này con covid nó biến khỏi VN mình đê em đc đi đến ĐN chơi
năm nay chưa đi đc phát nào vã quá nhớ mỹ khê thèm ngủ ở an bàng quá rồi
An Bàng thì phải Quảng Nam rồi chứ:)).
Em đùa thôi, giờ em chỉ mong HN nó êm êm ko dữ dội là mừng lắm rồi, cấp độ mơ của em bây giờ nó cũng giảm nhiều lắm.
Giữa tháng 4 vừa rồi em lọt khe được quả chạy thẳng Đà Nẵng, trên đường về luẩn quẩn mấy huyện phía tây QB, Đi lang thang ở dọc đường HCM gần tuần về HN. Cũng suýt tính để hè đi thì lại nhịn:D

Chỉnh sửa cuối:

belo

Xe điện
Ở phường em, cán bộ sắp xếp các tổ đi xét nghiệm theo giờ cụ thể ghi trên giấy. Nhưng nhiều người không đi theo giờ hẹn mà đi sớm hơn, nên cũng đông. Bác sỹ trực gọi điện báo cáo trên, rồi nói mọi người về bớt để đảm bảo giãn cách. Em thấy sau đó tổ trưởng còn gọi báo dân lùi giờ kẻo đông, không an toàn.
Lúc ngồi xếp hàng, cũng có người chen ngang, em ra nói đồng chí công an vào làm điều phối, là lại trật tự.
Nếu ai cũng làm đúng sắp xếp, công việc sẽ nhanh và thuận lợi.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Cháu đồng ý với cụ, ĐN cquyen làm tốt, dân tuân thủ ...nhưng vấn đề ở đây là bản chất con Delta cụ ạ..nó đang hoành hoành ở Thai Malay Indo còn trước mình 3 tháng, họ kt mạnh hơn làm nghiêm hơn từ đầu mà giờ vẫn leo đỉnh dịch...vậy nên ĐN sau khi lock, bóc F0 thì sạch được vài tuần...đội ủ virus lại bùng và lan...cỡ cuối tháng 9 lại bùng rầm rầm..vậy cứ vòng quay lock rồi bóc rồi dịu vài hôm lại bùng...2-3 vòng thế là dân/cq kiệt sức và kte...theo cháu thì VN nên chấp nhận phần nào thiệt hại y tế, mở để dân sx kd và nhiễm chủ động để sinh tự miễn dịch như CA năm ngoái giờ ngon rồi, có thiệt hại nhưng đã khỏe lại, còn kt yếu mà cứ làm nhì nhằng ko khác ji bắt cóc bỏ đĩa và thiệt hại lớn, kéo dài hơn.

Mong CP ra 1 quyết định mạnh mẽ chấp nhận đau thương sống chung với dịch vài tháng để miễn dịch mãi mãi. Theo thống kê báo chí đưa thì người chết covid toàn là bệnh nền ung thư già yếu, giống Âu Mỹ....nên thuận theo Darwin là lựa chọn tốt nhất cho VN lúc này, phương Tây, Mỹ năm ngoái họ đã chọn rồi và họ đã đúng, India vừa chọn tháng 3-4 và giờ sắp bình thường, họ đã đúng...chọn cửa đi ngược Darwin như lúc này, gồng mình chiến đấu với con virus vô hình bằng các biện pháp hữu hình là sai lầm, trả giá đắt gấp hàng trăm lần về mặt kinh tế, và kéo dài thì người chết vì đói, trầm cảm, bệnh khác ko được cứu chữa còn gấp nhiều lần số người già chết vì covid. Nếu cứ PCD kiểu này thì dự là tháng 1-2/2022 dịch covid sẽ bùng lan toàn VN với 40-50000 ca/ngày và thiệt hại kte sẽ khủng khiếp vì dân/DN đã quị hẳn rồi khó khôi phục.
Em vừa rót nhầm vodka cho Cụ mà ko thu hồi dc. Em hỏi khí ko phải Cụ có chấp nhận bố mẹ cụ sẽ lên thiên đàng để đổi cho cụ làm ăn kinh tế ko?

coquay

Xe container
An Bàng thì phải Quảng Nam rồi chứ:)).
Em đùa thôi, giờ em chỉ mong HN nó êm êm ko dữ dội là mừng lắm rồi, cấp độ mơ của em bây giờ nó cũng giảm nhiều lắm.
Giữa tháng 4 vừa rồi em lọt khe được quả chạy thẳng Đà Nẵng, trên đường về luẩn quẩn mấy huyện phía tây QB, Đi lang thang ở dọc đường HCM gần tuần về HN. Cũng suýt tính để hè đi thì lại nhịn:D
e mấy năm nay vào chỉ nghỉ ĐN ăn chơi có 1 ngày thoi là về An Bàng nghỉ rồi, kiểu ở An Bàng giống ĐN hồi 2012 2014

VCHDHN

Xe container
Ở phường em, cán bộ sắp xếp các tổ đi xét nghiệm theo giờ cụ thể ghi trên giấy. Nhưng nhiều người không đi theo giờ hẹn mà đi sớm hơn, nên cũng đông. Bác sỹ trực gọi điện báo cáo trên, rồi nói mọi người về bớt để đảm bảo giãn cách. Em thấy sau đó tổ trưởng còn gọi báo dân lùi giờ kẻo đông, không an toàn.
Lúc ngồi xếp hàng, cũng có người chen ngang, em ra nói đồng chí công an vào làm điều phối, là lại trật tự.
Nếu ai cũng làm đúng sắp xếp, công việc sẽ nhanh và thuận lợi.
Giờ VN nổi tiếng thế giới mà cụ😊. Em có giấy hẹn 3h xét nghiệm. Tâm lí đi sớm 15p mà đến nơi thấy nản, biết thế đi mẹ lúc 2h😊. Thế mà 3.30 nhân viên y tế mới đến😊

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
e mấy năm nay vào chỉ nghỉ ĐN ăn chơi có 1 ngày thoi là về An Bàng nghỉ rồi, kiểu ở An Bàng giống ĐN hồi 2012 2014
Công nhận, nói chung bây giờ các TP lớn giống như mấy cái trạm nghỉ trong hành trình của em chứ ko còn là điểm đến. Chơi căng quá thì nghỉ đôi ngày cho con tắm biển với mình hú ai ra nhậu rồi lại phắn đi loanh quanh. Ở TP chắc 2 ngày là chán.

hưvô

Xe lăn
Sắp được gỡ rào chưa lão.

toyennha

Xe lăn
Giờ VN nổi tiếng thế giới mà cụ😊. Em có giấy hẹn 3h xét nghiệm. Tâm lí đi sớm 15p mà đến nơi thấy nản, biết thế đi mẹ lúc 2h😊. Thế mà 3.30 nhân viên y tế mới đến😊
Phong tỏa thì phải lo được nhu yếu phẩm cho cần lao, chứ giãn cách thì mời các bác tự đi mua :D
Vậy giản cách và kiểm soát chặt chẽ thì sao hả cụ?? Thứ 2 đầu tuần đi làm có giấy đi được của công ty cung cấp hàng thiết yếu. Gặp chốt . Quay đầu lý do mẫu cũ. Về đổi mấu mới thì mới được qua chốt.

taplaioto

Xe điện
Câu hỏi đúng là lúc ngoáy mũi cụ chủ NVYT có đổi găng tay ko?? :)
Em ngồi đầu hàng của nhóm gộp. Bạn nvyt thay găng, xịt khuẩn rồi gọi e đầu tiên.
Cũng may mắn là 3 lần xn phường e chưa nổ. Còn cấp tổ dp thì chắc an toàn hơn.

VCHDHN

Xe container
Vậy giản cách và kiểm soát chặt chẽ thì sao hả cụ?? Thứ 2 đầu tuần đi làm có giấy đi được của công ty cung cấp hàng thiết yếu. Gặp chốt . Quay đầu lý do mẫu cũ. Về đổi mấu mới thì mới được qua chốt.
Qua đợt dịch bệnh này mới thấy nhà nước bộc lộ nhiều điểm yếu chí tử. Chủ trương, ý tưởng không sai nhưng cấp dưới thực máy móc, vô cảm😊

toyennha

Xe lăn
Qua đợt dịch bệnh này mới thấy nhà nước bộc lộ nhiều điểm yếu chí tử. Chủ trương, ý tưởng không sai nhưng cấp dưới thực máy móc, vô cảm😊
Ko cụ à!! NVYT rất tình cảm ko đổi găng để tiết kiệm cho NN nước ta còn nghèo mà cụ :D mịa hôm nọ em thấy cảnh náo loại ở Chợ TSN lúc xét mà nao lòng. Lúc đó đang xét thì nv báo anh abv lên xét nghiệm lại vì mẫu bị hỏng vừa nghe xong dân nháo nhác bỏ về ngay