[CCCĐ] Đà Nẵng ngày trở lại cùng 500 anh em

datnhu_hp

Xe hơi
Đoàn đi khiếp nhể, hơn 500 người.

Sau 1h30 bay thì cũng đến TP. Đà Nẵng. Đà nẵng ban đêm hay ban ngày nhìn tư trên cao xuống đều có cái đẹp riêng. Ban đêm thì cả thành phố rực sáng, ban ngày nhìn từ máy bay thấy thành phố bên biển. Bán đảo sơn trà vươn ra như cánh tay của thành phố

Đi từ 4h sáng. Đói meo rồi vừa xuống đến sân bay và ra xe của Tour đã phải hỏi ăn sáng ở đâu ngay. Sau đó Tour Guide dẫn đến quán bún chả cá Ông Tạ trên đường Nguyễn Chí Thanh

35k một bát này theo cảm nhận của e thì không được ngon lắm. Nhưng đi Đà Nẵng khoái nhất khi ăn là ớt xanh và tỏi. Đi ăn món gì cũng thấy có ớt xanh và tỏi. Sau khi ăn sáng xong thì xe đưa đoàn đi thăm quan bán đảo sơn trà.

Thành phố của những cây cầu.

Hướng vào thành phố từ bán đảo sơn trà. Hôm đó đoàn e lên Sơn Trà trời đã khá nắng và sau chuyến bay nên mọi người cũng có vẻ mệt mỏi. Nên chỉ tham quan quanh quanh một chút. E thì đã lên Sơn Trà và chùa Linh Ứng nhiều nên chỉ đi bên ngoài chụp ảnh.

Có một điều mà e rất khó chịu khi lên Sơn Trà, Linh Ứng nói riêng và Đà Nẵng nói chung là rất đông người Trung Quốc, Dọc bờ biển Đà Nẵng biển hiệu đều có kèm cả chữ Trung Quốc. Cảm nhận riêng của e là họ rất thiếu ý thức.

Cụ cho e hỏi giá vé trọn gói ở BanaHil với, trên đấy có khách sạn k bác nhỉ.

Tu ky

Xe tăng

Tour em độc thân lại bay chuyến sớm nhất(Vì đặt nhiều vé nên phải chia ra nhiều chuyến bay) nên 4h30 đã phải có mặt tại công ty. 4h sáng e đi từ nhà đi. Đường Phố HN khá vắng vẻ (Đố các cụ góc phố này là phố nào) :D[/QUOTE]
Em nhìn như ngã tư Tôn Đức Thắng - Giám cụ nhỉ?

chinhlv300391

Xe tải

Tour em độc thân lại bay chuyến sớm nhất(Vì đặt nhiều vé nên phải chia ra nhiều chuyến bay) nên 4h30 đã phải có mặt tại công ty. 4h sáng e đi từ nhà đi. Đường Phố HN khá vắng vẻ (Đố các cụ góc phố này là phố nào) :D
Em nhìn như ngã tư Tôn Đức Thắng - Giám cụ nhỉ?[/QUOTE]
Chuẩn đấy cụ ạ :)

chinhlv300391

Xe tải
Cụ cho e hỏi giá vé trọn gói ở BanaHil với, trên đấy có khách sạn k bác nhỉ.
Người lớn 650k người lớn cụ ạ. Bao gồm vé cáp treo, thăm quan bà nà, chơi các trò chơi trong khu vui chơi. Trên đó nhiều ks và nhà hàng ăn cụ ạ. Nh theo đánh gíd của e đồ ăn không ngon

chinhlv300391

Xe tải
E đang định sinh nhật gấu thì hai vk ck vào ĐN. Cụ cho thêm thông tin ăn chơi nhé!
E cũng hơi bận nên chưa update được nhiều cho mọi người. E sẽ update đầy đủ ạ. Đà nẵng thì nếu cụ đi lần đầu thì e xin mạo muội tư vấn như này ạ.
Ngày 1: Cụ vào nếu bay ban ngày còn thời gian thì nhận phòng nghỉ ngơi rồi đi thăm bán đảo Sơn Trà và chùa Linh Ứng. Cụ thuê cái xe máy đi cho tiện lợi. Trên bán đảo Sơn Trà còn có đỉnh bàn cờ lên đó khá đẹp. Tối thì cụ có thể đi thăm thành phố, ăn bê thui cầu mống hoặc ra ăn hải sản. Quán Bé Mặn khá nổi tiếng nhưng dành cho dân du lịch nên giá hơi cao. E được dân Đà Nẵng dẫn đi quán Đông Anh trên đường Phạm Văn Đồng khá ngon bổ rẻ
Ngày 2: Nếu sáng dậy thấy trời nắng đẹp thì cụ đi Bà Nà luôn. Vì lên đó mà trời âm u thì chán. Giờ Bà Nà làm thêm nhiều nên đi khám phá 1 ngày mới hết được. Chiều tầm 4h về trở lại Đà Nẵng là đẹp. Chiều về đi tắm biển mỹ Khê. Biển Mỹ Khê thì giờ dịch vụ nhiều và khá đông. Cụ đi xuôi xuống khoảng 1km hướng Ngũ Hành Sơn vắng hơn.
Ngày 3: Cụ đi Cù Lao Chàm và Hội An. Tầm 7h xuất phát từ Đà Nẵng đến Bến Cửa Đại mua vé đi Cù Lao Chàm. Vé 450k 1 người lớn bao ăn trưa trên đảo. Đi Cù Lao Chàm thì chỉ có ngắm san hô và đi thăm quanh đảo. Hay có đội xe ôm gạ 100k 1 người thì đưa đi thăm 7 điểm nhưng mà k nên đi ạ. Trưa ăn ở trên đảo thì cũng ăn cơm bình thường thôi. Ăn thêm gì thì trả phí thêm. Khoảng 2h là đội tàu giục khách về rồi vì chiều gió xuống nhanh đi về sẽ nguy hiểm hơn. Đi Cù Lao Chàm thì cụ nên mang theo 2 bộ quần áo. 1 bộ thay khi lặn san hô. 1 bộ để phòng khi tàu chiều về sóng to sẽ té nước ướt hết người. Tầm 3h vào đến hội an nếu trời nắng thì cũng khá mệt, Vì tối hội an mới đẹp thì cụ có thể đi uống cafe hoặc ăn nem lụi chỗ Giếng Cổ Bá Lễ hoặc ăn Cao Lầu trong chợ hội an. Tầm 6h tối đi lượn phố đi bộ hội an rồi tầm 8h về lại Đà Nẵng là đẹp. Hội an thì buổi tối cụ nên ăn cơm gà. Cơm gà thì Bà Buội e ăn rồi thấy không ngon bằng Bà Nga. Còn có Bánh Mỳ Phượng trên đường Phan Chu Trinh khá nổi tiếng
Ngày 4: Nếu cụ đi 3 đêm 4 ngày thì ngày 4 này chỉ đi chợ mua quà rồi về. Có 2 chợ nổi tiếng là chợ Cồn và chợ Hàn. giá cả như nhau. Còn nếu cụ muốn mua hải sản về làm quà thì cụ nên ra chợ hải sản Thanh Khê(đường đi thì e thuê xe máy xong toàn gg maps). Nếu cụ đi 4 đêm 5 ngày thì khoản mua quà này để sang ngày 5. Ngày 4 cụ có thể đi Công Viên Suối Khoáng Nóng Núi Thần Tài trên đường đi Bà Nà có lối rẽ hoặc đi đèo hải vân và thăm vịnh Lăng Cô.

Lịch Trình E gợi ý như vậy. Về địa điểm ăn chơi thì nếu đi và cuối tuần thì buổi tối cụ ra xem rồng phun lửa, vào khu Asia Park chơi hoặc khu Helio.
Ăn sáng thì có một số món như Bún Mắm(23/14 Trần Kế Xương), Mỳ Quảng(258 đống đa), Bún Chả Cá(319 Hùng Vương)
Ăn trưa thì cụ có thể ăn bánh tráng cuốn thịt heo (nên ăn ở Quán Mậu, Quán Trần khá đắt), bánh xèo nem lụi bà Dưỡng
Về địa đểm cafe view thành phố thì lên Sky36 ở khách sạn novetel Hoặc lên Alacarte.

Chúc cụ có 1 chuyến đi vui vẻ.

chinhlv300391

Xe tải
Em cũng đang chuẩn bị đi ĐN 4 ngày 3 đêm. Vào hóng lịch trình của cụ
E cũng hơi bận nên chưa update nhanh được ạ. E xin mạo muội tư vấn cụ như này ạ.
Ngày 1: Cụ vào nếu bay ban ngày còn thời gian thì nhận phòng nghỉ ngơi rồi đi thăm bán đảo Sơn Trà và chùa Linh Ứng. Cụ thuê cái xe máy đi cho tiện lợi. Trên bán đảo Sơn Trà còn có đỉnh bàn cờ lên đó khá đẹp. Tối thì cụ có thể đi thăm thành phố, ăn bê thui cầu mống hoặc ra ăn hải sản. Quán Bé Mặn khá nổi tiếng nhưng dành cho dân du lịch nên giá hơi cao. E được dân Đà Nẵng dẫn đi quán Đông Anh trên đường Phạm Văn Đồng khá ngon bổ rẻ
Ngày 2: Nếu sáng dậy thấy trời nắng đẹp thì cụ đi Bà Nà luôn. Vì lên đó mà trời âm u thì chán. Giờ Bà Nà làm thêm nhiều nên đi khám phá 1 ngày mới hết được. Chiều tầm 4h về trở lại Đà Nẵng là đẹp. Chiều về đi tắm biển mỹ Khê. Biển Mỹ Khê thì giờ dịch vụ nhiều và khá đông. Cụ đi xuôi xuống khoảng 1km hướng Ngũ Hành Sơn vắng hơn.
Ngày 3: Cụ đi Cù Lao Chàm và Hội An. Tầm 7h xuất phát từ Đà Nẵng đến Bến Cửa Đại mua vé đi Cù Lao Chàm. Vé 450k 1 người lớn bao ăn trưa trên đảo. Đi Cù Lao Chàm thì chỉ có ngắm san hô và đi thăm quanh đảo. Hay có đội xe ôm gạ 100k 1 người thì đưa đi thăm 7 điểm nhưng mà k nên đi ạ. Trưa ăn ở trên đảo thì cũng ăn cơm bình thường thôi. Ăn thêm gì thì trả phí thêm. Khoảng 2h là đội tàu giục khách về rồi vì chiều gió xuống nhanh đi về sẽ nguy hiểm hơn. Đi Cù Lao Chàm thì cụ nên mang theo 2 bộ quần áo. 1 bộ thay khi lặn san hô. 1 bộ để phòng khi tàu chiều về sóng to sẽ té nước ướt hết người. Tầm 3h vào đến hội an nếu trời nắng thì cũng khá mệt, Vì tối hội an mới đẹp thì cụ có thể đi uống cafe hoặc ăn nem lụi chỗ Giếng Cổ Bá Lễ hoặc ăn Cao Lầu trong chợ hội an. Tầm 6h tối đi lượn phố đi bộ hội an rồi tầm 8h về lại Đà Nẵng là đẹp. Hội an thì buổi tối cụ nên ăn cơm gà. Cơm gà thì Bà Buội e ăn rồi thấy không ngon bằng Bà Nga. Còn có Bánh Mỳ Phượng trên đường Phan Chu Trinh khá nổi tiếng
Ngày 4: Ngày 4 này chỉ đi chợ mua quà rồi về. Có 2 chợ nổi tiếng là chợ Cồn và chợ Hàn. giá cả như nhau. Còn nếu cụ muốn mua hải sản về làm quà thì cụ nên ra chợ hải sản Thanh Khê(đường đi thì e thuê xe máy xong toàn gg maps).

Lịch Trình E gợi ý như vậy. Về địa điểm ăn chơi thì nếu đi và cuối tuần thì buổi tối cụ ra xem rồng phun lửa, vào khu Asia Park chơi hoặc khu Helio.
Ăn sáng thì có một số món như Bún Mắm(23/14 Trần Kế Xương), Mỳ Quảng(258 đống đa), Bún Chả Cá(319 Hùng Vương)
Ăn trưa thì cụ có thể ăn bánh tráng cuốn thịt heo (nên ăn ở Quán Mậu, Quán Trần khá đắt), bánh xèo nem lụi bà Dưỡng
Về địa đểm cafe view thành phố thì lên Sky36 ở khách sạn novetel Hoặc lên Alacarte.

chinhlv300391

Xe tải

Sau khi thăm thú ở bán đảo Sơn Trà xong vì còn sớm nên xe đưa đoàn em đi thăm Cửa hàng trưng bày đồ đá mỹ nghệ non nước gần Ngũ Hành Sơn

Ở đây bầy bán rất nhiều đồ tạc bằng đá rất đẹp. Nhưng giá thì cũng đẹp luôn ạ. Chủ yếu thăm quan cho biết thôi. E hỏi cái tượng đá nhỏ chắc cao khoảng 30cm báo 4,5 triệu :D

Thôi thì mua không mua anh em sờ cho có tí may mắn :D

Thăm quan khu tượng đá xong xe đưa đoàn e về nhà hàng Cơm Niêu Hồng Phúc (186 Nguyễn Tri Phương) đồ ăn ở đây cũng khá ổn. Cơm Niêu ăn thơm và có tí cháy cơm nên khá ngon. Ăn xong đoàn e mới về nhận phòng khách sạn vì 2h chiều mới được nhận phòng. Anh em về cất đồ và nghỉ ngơi để chuẩn bị cho buổi tôi gala diner 3 miền Bắc - Trung - Nam.
Gala diner 3 miền được dầy công chuẩn bị và các đội văn nghệ miệt mài tập luyện. Đúng 5h chiều xe đón anh em ra nhà hàng Phì Lũ trên đường 2/9 để chuẩn bị gala. E vì mải mê giao lưu với anh em quá nên chả chụp choẹt được gì nhiều

Miền bắc gần 600 anh em cùng với Đà nẵng gần 200 anh em và Sài Gòn quây quần trong bữa tiệc công ty. Sau đó là chương trình văn nghệ

Mời các cụ xem video tiết mục văn nghệ của đội em :D

Chỉnh sửa cuối:

chinhlv300391

Xe tải
Ngày 2: Tắm Biển - Bà nà Hill - Team building
Sau 1 đêm quẩy tưng bừng cùng 500 anh em. Tưởng đêm về sẽ lăn ra ngủ 1 giấc say cho đến sáng. Không ngờ 5h sáng điện thoại vẫn đổ chuông báo thức như mọi ngày làm không sao ngủ tiếp được. Gọi ông anh cùng phòng dậy bảo anh em đi tắm biển sớm không. Lão cũng máu đi luôn. Haha báo thức dậy lại hóa hay CCCM ạ, Đi biển nhiều nhưng chưa bao giờ đi tắm biển lúc mặt trời chưa mọc thế này. Cảnh biển buổi sáng thật không gì tả được

Khách sạn em ở nằm trên đường Hà Bổng nên đi bộ ra bãi biển khá gần, vừa thong dong đi vừa chụp ảnh thú vị thật

Xa xa là đảo Cù Lao Chàm ẩn hiện trong màn sương sớm

Bán đảo sơn trà

Sáng sớm mà đã đông người tắm biển thật. Chủ yếu là các bác trung niên và các cụ. Chắc quen dậy sớm đi thể dục

Mặt trời dần ló ra. Buổi sáng này e có mang theo gopro để quay time lapse cảnh mặt trời lên. Nhưng do tối hôm trước quẩy ác quá máy gần hết pin không để ý. Vừa cắm được 1 lúc thì tắt máy nên k quay được. Về tiếc ngẩn ngơ

Chỉnh sửa cuối:

tronghieu1407

Xe hơi
Website
hico.vn
ở Cù Lao Chàm thì có gì hay không ạ, e đang tham khảo mà giá vé tàu hơi cao

Lan handmade

Xe hơi
E cũng hơi bận nên chưa update nhanh được ạ. E xin mạo muội tư vấn cụ như này ạ.
Ngày 4: Ngày 4 này chỉ đi chợ mua quà rồi về. Có 2 chợ nổi tiếng là chợ Cồn và chợ Hàn. giá cả như nhau. Còn nếu cụ muốn mua hải sản về làm quà thì cụ nên ra chợ hải sản Thanh Khê(đường đi thì e thuê xe máy xong toàn gg maps).

Cảm ơn cụ nhiều. Mình thấy bảo đi Núi Thần Tài thích hơn đi BaNa Hill. Nên đắn đo nên đi cái j hơn.

Suzukiđô

Xe hơi
Các cụ đi đông vậy chắc vui lắm!

Snake master

Xe tăng

Snake master

Xe tăng

chinhlv300391

Xe tải
ở Cù Lao Chàm thì có gì hay không ạ, e đang tham khảo mà giá vé tàu hơi cao
Cù Lao Chàm thì ra đó cảnh cũng khá đẹp đó cụ. Đi cano ra cũng phê phết. E đi lần này lần thứ 2 mà vẫn sướng. Ra đó thì đi lặn ngắm san hô, ngắm cảnh trên đảo. nc e thấy giá vé 450k bao gồm cả vé tàu và ăn trưa trên đảo cũng k phải đắt lắm ạ

chinhlv300391

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều. Mình thấy bảo đi Núi Thần Tài thích hơn đi BaNa Hill. Nên đắn đo nên đi cái j hơn.
Thực ra thì nếu chưa đi thì đi cho biết cụ ạ. Trên bà nà mà ngày nắng thì lên đó cũng khá đẹp ạ. Đi núi Thần Tài thì giờ họ làm thêm khu công viên nước, có trẻ con cho đi ở đó thì nó chơi cả ngày k muốn về